ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อาจารย์เสมถ้ามีเวลากรูณา update ยางให้ด้วยซิคะ !01

ขายไปเมื่อวานจะซื้อกลับได้ไหมเอ่ย !01

ขายเพราะอะไร ไม่มีสัญญาณขายนี้ครับ

Let's profit run เท่านั้น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Take profit run ไม่มีเป้าหมายครับ

โอ้ โฮ เอางั้นเลยหรือคะคุณเสม พูดอย่างนี้กำลังใจมาเพียบ ขอร่วมแก๊งค์ไม่มีเป้าหมายด้วยคนค่ะ

ถ้าเทียบ fibo 161.80 = 39.21 ต่อไป 261.80 น่าจะเป็น 63.44 ยังไง รบกวนคุณเสม มายืนยันด้วยนะคะ :rolleyes:

มันน่าจะเป็น $41 อะครับที่เส้น fibonacci number 261.8%

:lol: :lol:

post-31-056884900 1302143007.gif

โอ้ โฮ เอางั้นเลยหรือคะคุณเสม พูดอย่างนี้กำลังใจมาเพียบ ขอร่วมแก๊งค์ไม่มีเป้าหมายด้วยคนค่ะ

:lol: :lol: :lol: :lol:

ผมเขียนผิดนะ ต้องเป็น Let's profit run ครับ

มันน่าจะเป็น $41 อะครับที่เส้น fibonacci number 261.8%

55555 ขอบคุณค่ะ สำหรับความกระจ่าง พอดีเล่นเทียบ บัญญัติไตรยางค์เอาง่ะ :rolleyes:

อย่างงี้ พอถึง 41 น่าจะมีย่อสิคะ เป็นคลื่น correction ไรทำนองนี้ป่ะคะ

-ขอบคุณพี่ปุณณ์กับคุณtamtanมากครับ เสียเงินทางไปรษณีย์ก็ดีครับสะดวกดี แต่ผมอยากจะให้เขารังวัดที่ดินให้ด้วยคงโทรสอบถามว่านัดล่วงหน้าได้มั้ย จำตำแหน่งที่ดินไม่ได้ซื้อไว้หลายปีแล้ว ตลาดเสนาผมชอบกินอาหารที่ร้านโอโภชนาครับ

เคยขับรถพาคุณแม่ไปทานกุ้งแม่น้ำที่นั่นอร่อยดีครับ ปัจจุบันไม่ขับรถแล้วครับใช้น้อยมากไม่คุ้มค่าเสื่อมราคา ใช้TAXIรถเหมารถประจำทางแล้วแต่อันไหนสะดวกครับ

กุ้งเเม่น้ำหรอ น่าสนใจจัง :P :P

เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ

พี่ปุณณ์ซื้อทองเก็บไว้ยังครับ ถึงวันนี้ผมยังเชื่อเหมือนที่คุยในกระทู้คุณNext ก่อน30เมษาทองมีเฮ ตอนนี้กอดโลหะเงิน ทอง หุ้นและสินค้าเกษตร(สินค้าเกษตรถือจำนวนน้อย) เงินสดมีน้อยมากครับ

ตามพี่ส้มโอรวยกันทั้งบอร์ด

:D :lol:

ขอบคุณค่ะคุณเสม ตอนนี้เงิน 39USD ซื้อตอนนี้ช้าไปมั๊ยคะหรือต้องรอเขียวแรกอีกครั้ง ขอบคุณค่ะ

ต้องถามว่า K.goldgold ลงทุนเเบบไหน ระยะสั้น (เสี่ยงดวง) ระยะกลาง ระยะยาว

ถ้าลงทุนระยะสั้นไม่เเนะนำ เเนะนำไปลงทุนตัวอื่นดีกว่าครับ

เเต่ระยะกลางเเละยาวเเนะนำเก็บครับ

กำลังทะยอยซื้อเพิ่มตอนย่อตัวค่ะ ตามวงเงินที่ได้รับคืนจากการทะยอยขายคืนกองทุน FIF

ก่อน 30 เมษา ถ้าเฮ ก็คงจะเฮจากกองทุนทองล่ะค่ะ ส่วนทองแท่ง-รูปพรรณ เก็บลูกเดียว

เงินสดก็ต้องมีไว้บ้างค่ะ เพราะถ้าเกิดเหตุฉุกเฉินหรือภัยธรรมชาติก่อนละก็ ต้องใช้แน่ๆ

!gd !gd !gd

ขอบคุุณค่ะ คุณส้มโอมือ ตัดสินใจซื้อไปแล้วค่ะ ความจริงก็ไม่ได้ตัดสินใจยากเพราะซื้อแต่ละทีก็ซื้อเป็นหลักหมื่นบาทเท่านั้นค่ะ ดังนั้นต่อให้ซื้อแล้วราคาจะตกขนาดไหนก็ไม่ได้เจ็บตัวเท่าไหร่ อีกอย่างราคาก็ถัว ๆ กันไปกับของเก่า

ขอบคุณคุณเสมมาก ๆ เช่นกันค่ะที่นำเสนอการซื้อขายตามระบบ เพราะทำให้เห็นแนวโน้มของราคาทองและเงินในระยะยาว ส่วนตัวคิดว่าแนวโน้มสำคัญกว่าราคา เป้าหมายของตัวเองคือซื้อเป็นการสะสมทรัพย์ไม่ได้คิดเป็นเทรดเดอร์ ตราบใดที่คนส่วนใหญ่ยังเห็นว่าทองกับเงินเป็นสิ่งมีค่า ต่อให้ราคาจะขึ้นจะลงก็คงจะซื้อไปเรื่อย ๆ ตามกำลังค่ะ จนกว่าแนวโน้มระยะยาวจะเปลี่ยนเป็นลง ถึงตอนนั้นก็คงหยุดซื้อ รอให้เปลี่ยนเป็นขึ้นแล้วค่อยว่ากันใหม่

แต่ถึงจะเชื่อว่าแนวโน้มสำคัญกว่าราคา พอมีเงินจะซื้อราคาก็ขึ้นซะงั้น แถมดูน่ากลัวเพราะเป็นตัวเลขเข้าใกล้ 40 ก็เลยมีแอบหวั่นไหวเล็ก ๆ ค่ะ เลยต้องเข้ามาขอกำลังใจค่ะ

!gd !gd !gd

55555 ขอบคุณค่ะ สำหรับความกระจ่าง พอดีเล่นเทียบ บัญญัติไตรยางค์เอาง่ะ :rolleyes:

:lol: :lol: :lol:

เดี่ยวมีโอกาสเเละเวลาว่าง จะสอน TA ให้เอาตัวรอดในตลาดครับ