ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โอ้ โฮ เอางั้นเลยหรือคะคุณเสม พูดอย่างนี้กำลังใจมาเพียบ ขอร่วมแก๊งค์ไม่มีเป้าหมายด้วยคนค่ะ

555เป้าหมายมีไว้เพื่อผ่านให้ได้ อะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น หน้าหนาวปีนี้ใครจะคิดว่าจะหนาวถึงปลายมีนาและปลายมีนาผมว่าหนาวกว่าที่ผ่านมาอีก

TAเป็นเรื่องของความน่าจะเป็นโดยดูกราฟในอดีตที่ผ่านมา กราฟแบบนี้ส่วนมากราคาจะไปทางไหน ความน่าจะเป็นที่จะซื้อได้ราคาต่ำสุดและขายได้ราคาสูงสุดยากมากๆ

กว่าราคาจะเปลี่ยนเป็นขาลงจริง ราคาอาจจะผ่านแนวต้านมาหลายสิบแนวต้าน จ้องจะขายที่ราคาสูงสุดความน่าจะเป็นที่จะขายหมูสูงมาก ช้าๆได้พร้าเล่มงาม รอความชัดเจนว่าเปลี่นเป็นขาลงแล้วค่อยขาย(ยอมคืนกำไรกลับบ้างก่อนขาย) ใจเย็นๆนั่งจิบน้ำชา ทนอึดอัดนั่งเล่นนอนเล่นเดินชมทิวทัศน์ไปก่อน ระบบแดงแล้วค่อยขาย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณส้มโอไม่ซื้อ น้อง(เงิน) กลับไปรักพี่(ทอง)ต่อแล้วหรอครับ !065 งี้ผมก็ขาดแนวร่วมแล้วสิครับเนี่ย !_18

ถ้ามีร้านขายเงินน่าเชื่อถือที่ผมสะดวกไปซื้อนอกเวลางาน ผมจะซื้อเงินเพิ่มครับ เงินไทยถุงละกิโลแยกขายทีละกิโลได้ เงินนอกถุง10กิโลไม่แน่ใจว่าแบ่งขายได้มั้ย ถ้าเงินขึ้นแพงมาก ถ้าขาย10กิโลทางร้านพร้อมเงินสดจ่ายเรามั้ย อีกอย่างจะขายให้โทรมานัดหมายทางร้านก่อนจะได้เตรียมเงินสดจ่ายเรา จะมีคนดักจี้เงินที่เราได้จากร้านมั้ย

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ถ้ามีร้านขายเงินน่าเชื่อถือที่ผมสะดวกไปซื้อนอกเวลางาน ผมจะซื้อเงินเพิ่มครับ เงินไทยถุงละกิโลแยกขายทีละกิโลได้ เงินนอกถุง10กิโลไม่แน่ใจว่าแบ่งขายได้มั้ย ถ้าเงินขึ้นแพงมาก ถ้าขาย10กิโลทางร้านพร้อมเงินสดจ่ายเรามั้ย อีกอย่างจะขายให้โทรมานัดหมายทางร้านก่อนจะได้เตรียมเงินสดจ่ายเรา จะมีคนดักจี้เงินที่เราได้จากร้านมั้ย

อืม อ่านไปอ่านมาแล้วแอบหนาวๆ ดีเลยครับ !_cd !_cd ตอนขายนี่ก็แอบเสียวๆ เหมือนกัน ตอนนี้ก็ใจจดจ่อฝากความหวังไว้กับเดือน 6 ว่าระบบมันจะเป็นอย่างไรบ้างหลังหลังจากมี Silverfuture ออกมาแล้ว !_18

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ต้องไปติดต่อที่สนง.ที่ดินค่ะ เพราะต้องกรอกเอกสารขอรังวัดที่ดิน แล้วเจ้าหน้าที่จะนัดวันที่ไปรังวัดค่ะ ซึ่งวันที่นัดแล้วแต่เราสะดวกค่ะ

ขอบคุณมากครับ อาจจะไปเช้าวันอาทิตย์ก็ได้ครับไปค้าง1คืน ไปพักที่ตัวเมืองอยุธยา(ไปเสนาเช้าวันจันทร์) ประมาณบ่าย4โมงไปเดินเล่นแถวอุทยานประวัติศาสตร์ ช่วงเย็นๆจะสวยมากครับ มีโอกาสอย่าพลาดมาชมตอนเย็นๆนะครับ ช่วงมื้อค่ำอาจไปทานอาหารที่โรงแรมกรุงศรีริเวอร์(ชื่อประมาณนี้) คู่สามีภรรยาร้องเพลงประสานเสียงกันได้เพราะสุดๆ เป็นอาจารย์สอนร้องเพลง เห็นเพื่อนที่ไปฟังบ่อยบอกว่าร้องจันทร์ถึงเสาร์ อาทิตย์ไม่ร้องอาทิตย์คี่หรือคู่ไม่แน่ใจ

คอนเฟิร์มความสวยงามยามเย็นของอุทยานประวัติศาสตร์ ส่วนเพลงนักร้องคู่นี้ร้องได้ดีมากๆ ถ้าร้องอยู่กทมคงหาเวลาไปฟังบ่อยๆ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ตั้งหน้าตั้งตารอเรียนนะคะ นี่ถ้าไม่ได้ระบบที่น้องเสมพร่ำบอก ขายหมูไปแล้วค่ะ.. แต่วันนี้นอกระบบไปนิดดดดดนึง คือ พอ new high แล้วเห็นย่อมา 1454 ก็เลยเข้าเพิ่มอีกนิดนึงน่ะค่ะ พอดีมีเงินเหลือนิดหน่อย.. เลยไม่ใช่เขียวแรก แต่่เป็นทองนี่เนาะ ถือยาว ๆ ไม่เป็นไร รอ ๆ 1600 ค่ะ.. ตอนไปซื้อ คนมองเพียบ เพราะมีแต่คนเอาทองไปขายค่ะ บอกคนขายว่าไม่ได้พูดผิดนะ พูดจริง ๆ ค่ะ ส่วนเงิน ก็ถือต่อไป เห็นราคาแล้วมีความสุขจริง ๆค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ถ้าสอนเมื่อไหร่ จะตั้งใจเรียนเต็มที่เลยค่า.......... :wub: :wub: :wub:

อย่าลืมนะครับ TAสำคัญแค่10% จิตวิทยากับmoney managementสำคัญถึง90%

หนักใจแทนคนรวยจริงจริ๊ง 5!5! แซวเล่นอย่าว่ากันนะคะ

วางแผนจะกลับไปอยู่บ้านที่ต่างจังหวัดปลายปีนี้ กำลังคิดคิดอยู่ว่าจะสะสมเงินยังไงต่อดีถึงจะสะดวก ที่คิดไว้คือจะสะสมพวก Stering silver ข้อดีคือได้ความสุขทางใจกับการสะสมของสวย ๆ งาม ๆ คนส่วนใหญ่ยังไม่ตื่นตัวว่าเงินกำลังเป็นสิ่งที่มีค่าเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ ไม่ต้องกลัวคนมาปล้นจี้ กะว่าจะสะสมเอาปริมาณ เก็บไว้หลาย ๆ ปี แล้วดูท่าน่าจะขายได้ง่ายกว่า เพราะเคยเห็นหลาย ๆ ร้านแถว ๆ บ้านรับซื้อเครื่องประดับเงินผ่านตา อีกอย่างต่อไปถ้าราคาทองแพงขึ้นมาก ๆ คนส่วนใหญ่ของประเทศคงไม่มีโอกาสเข้าถึง เครื่องประดับเงินน่าจะเป็นอีกทางเลือก เพราะถึงจะแพงขึ้นแต่ถึงยังไงก็ยังถูกกว่าทองหลายสิบเท่า ต่อให้สัดส่วนจะลดลงแต่ยังไงก็ยังถูกกว่ามาก ๆ อยู่ดี แต่ขายแล้วจะคุ้มหรือเปล่ากลับบ้านเมื่อไหร่คงต้องไปศึกษาดูก่อนค่ะ เพราะเครื่องเงินแต่ละชิ้นมีบวกค่างานฝีมือด้วย ถ้าซื้อสงสัยจะได้เก็บยาววววววว... เพ้อมามากมาย สรุปคือเป็นแค่แผนการ ยังไม่ได้ลองทำเลย ใครเคยมีประสบการณ์ซื้อขาย Stering silver ลองมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะคะ

ถูกแก้ไข โดย water

เห็นวัน ศุกร์ เมกา จะประชุม อะไรจำไม่ได้แล้ว...

ถ้าผลการประชุมออกมาดี ราคาจะย่อมัยครับ...

ผมมองว่า ยังไง เมกา ก็คงจะยื้อให้รอด ผลการประชุมก็น่าจะออกมาโอเค

เมื่อโอเค่ ราคาทองก็อาจจะย่อให้ได้เก็บกัน ไม่รู้ว่าผมมองถูกมัยครับ...

เท่าที่รู้มา โอบามาทำเรื่องเสนอของบประมาณสำหรับหน่วยงานราชการ ถ้าไม่ผ่านหน่วยงานราชการทั้งหลายต้องปิดตัวลง ไม่มีตังจ่ายข้าราชการ ข้าราชการส่วนใหญ่ต้องหยุดงาน คนที่โดนสั่งให้หยุดงานไม่มีสิทธิเดินเข้าที่ทำงานของตัวเอง ถ้าฝ่าฝืนเดินเข้าไปข้างในก็โดนจับ จะมีคนส่วนน้อยเท่านั้นได้รับอนุญาติให้ทำงานต่อแต่จะไม่ได้เงิน ถ้าไม่ผ่านก็คงยื่นใหม่จนกว่าจะผ่านข้าราชการถึงจะได้กลับเข้าทำงานต่อ แล้วก็จะมีการจ่ายเงินย้อนหลังให้เฉพาะพนักงานประจำ สามอาทิตย์ที่แล้วก็ยื่นไปครั้งนึงแล้วได้งบเล็ก ๆ ให้หน่วยงานราชการพอทำงานได้แค่สามอาทิตย์ รอบนี้หลาย ๆ คนบอกว่าจะไม่ผ่าน ข้าราชการอาจจะได้หยุดยาว

เท่าที่รู้มา โอบามาทำเรื่องเสนอของบประมาณสำหรับหน่วยงานราชการ ถ้าไม่ผ่านหน่วยงานราชการทั้งหลายต้องปิดตัวลง ไม่มีตังจ่ายข้าราชการ ข้าราชการส่วนใหญ่ต้องหยุดงาน คนที่โดนสั่งให้หยุดงานไม่มีสิทธิเดินเข้าที่ทำงานของตัวเอง ถ้าฝ่าฝืนเดินเข้าไปข้างในก็โดนจับ จะมีคนส่วนน้อยเท่านั้นได้รับอนุญาติให้ทำงานต่อแต่จะไม่ได้เงิน ถ้าไม่ผ่านก็ยื่นใหม่จนกว่าจะผ่านข้าราชการถึงจะได้กลับเข้าทำงานต่อ แล้วก็จะมีการจ่ายเงินย้อนหลังให้เฉพาะพนักงานประจำ สามอาทิตย์ที่แล้วก็ยื่นไปครั้งนึงแล้วได้งบเล็ก ๆ ให้หน่วยงานราชการพอทำงานได้แค่สามอาทิตย์ รอบนี้หลาย ๆ คนบอกว่าจะไม่ผ่าน ข้าราชการอาจจะได้หยุดยาว

แก้ที่ตัวเองโพสต์นิดนิงค่ะ เท่าที่เข้าใจเค้าจะประชุมเกี่ยวกับงบประมาณของ Bills อะไรซักอย่างนี่แหละค่ะ แต่ปัญหาคือมีหลายเรื่องที่อยู่ใน Bills เดียวกัน เหมือนการสอดไส้น่ะค่ะ ซึ่งถ้า Bills นี้ไม่ผ่าน เรื่องการของบประมาณสำหรับหน่วยงานราชการที่เป็นส่วนหนึ่งของ Bills นี้ก็จะไม่ผ่านด้วย บางคนก็เห็นว่าเป็นเรื่องเล็ก ๆ ไม่น่าจะกระทบกับเศรษฐกิจเท่าไหร่เพระาเคยเกิดขึ้นมาก่อน บางคนก็บอกว่าจะส่งผลร้ายแรงต่อการฟื้นตัวทางเศรษฐกิจของอเมริกา

สมพรปากครับน้องเสม รวยกันทั้งบอร์ด

สมพรปากด้วยคนนะคะ รวยกันทั้งบอร์ด เย้ เย้ :wub: :wub:

อย่าลืมนะครับ TAสำคัญแค่10% จิตวิทยากับmoney managementสำคัญถึง90%

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะคุณส้มโอมือ ตอนนี้ richy ท่องไว้สามข้อนี้แหละค่ะ

ระบบ money management and psychology ถ้าวันไหน อารมณ์พาให้นอกระบบ richy จะเข้ามาอ่านที่น้องเสม เขียนไว้ บางทีอ่าน สี่ถึงห้ารอบ ให้เราหนักแน่น มั่นคงและเชื่อมั่นในระบบค่ะ..

:wub: :wub:

สวัสดีสำหรับวันทำงานวันสุดท้ายของสัปดาห์ค่ะน้องเสม ถ้าว่างรบกวน กราฟ set 50 and set ด้วยนะคะ ไม่ทราบว่า set 50 ยังมองไปที่ 790 เหมือนเดิมหรือเปล่าเอ่ย

สงกรานต์นี้ไปเที่ยวไหนหรือเปล่าคะ แวะมาทางอีสานโคราชไหม จะได้พาไปหม่ำ ผัดหมี่โคราชแสนอร่อยค่ะ :wub: :wub:

ตามมายืนยันว่า money management สำคัญมากจริง ๆ

ta ไม่ว่าเราจะเลือกเข้า หรือออกตามระบบใด ในระยะยาว 2 ปีแล้ว ผลกำไรก็ไม่ต่างกัน

แต่ถ้าไม่มีระบบจัดการเงินทุนที่ดีแล้ว จากกำไร ก็จะกลายเป็นขาดทุนทันที และหนักด้วย (ผมเจอมาแล้ว อิอิ)

ถ้าเพิ่งเริ่มลงทุนตามระบบ แนะนำให้ใช้ money management แบบที่คุณseam888 บอกเป็นพื้นฐานเบื้องต้นก่อน คือ เมื่อมีสัญญาณซื้อ(แท่งเขียว) ก็ให้เข้าทั้งก้อน เต็มพอร์ต แล้วก็อยู่เฉย ๆ เมื่อมีสัญญาณขาย(แท่งแดง) ก็ให้ขายออกล้างพอร์ต แล้วอยู่เฉย ๆ

ทำให้ได้แบบนี้ ก็ได้กำไรสบาย ๆ แบบไม่ต้องคิดอะไรมากแล้ว

และเมื่อลงทุนไปได้ระยหนึ่ง ก็ค่อยปรับเปลี่ยนระบบการจัดการเงินทุนตามที่เราต้องการ เช่นอาจจะเข้าทีละครึ่งพอร์ตแบบผม หรือเข้าออกเป็นปิรามิด หรืออาจปรับเปลี่ยน ta ให้สอดคล้องตามธรรมชาติของกราฟแต่ละแบบ ก็จะเพิ่มโอกาสกำไรมากขึ้นอีก(นิดหน่อย)

:ph34r:

ขอบคุณมากครับ

คุณเสม และ คุณส้มโอมือ

!01 !01 !01

ขณะนี้ 1464

ผีหลอกตอนกลางวัน ทองขึ้นจรวดยามอาทิตย์ทอแสง !_10 !_10 !_10

ถูกแก้ไข โดย leo_attack