ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

SI โลหะเงินยังไล่ตามทองอย่างต่อเนื่อง การขึ้นของตลาดนี้เร็วเเละเเรงมากๆราคายังไปได้อีกไกลมากๆ

เมื่อราคาย่อเมื่อไรเป็น โอกาสที่เก็บเข้าอย่างเดียว เน้นลงทุนระยะยาวตัวนี้ คุ้มค่าที่รอคอย เเน่นอนครับ

:excl: เดียวจะมีคนถามว่ารอคาย่อได้เท่าไรค่ะ

:lol: ตอบ รอดูเเถว $47

คุณเสมงงคะ ที่คุณเสมบอกให้ดูsiย่อแถว47เหรียญ แถวนั้นไม่เห็นมีเส้นfiboเลยคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เหลือบไปเห็น ของคุณเจน

คุณเจน ถามผิดเจ้าของกระทู้หรือเปล่าครับ...

:lol: :lol: ผมลองตอบเเบบมั่วๆไปนะครับ

เค้าไม่ Shut down ยังไง ก็ต้องพังเเน่นอน รอเเค่เวลาเท่านั้นตอนนี้เรื่องใหญ่คือ เพดานหนี้สิ้นที่ก่อไว้

เค้าได้ขยายเพดานหนี้ออกไปเเล้ว คงจะกู้เงินเพิ่มผ่านตลาดต่างๆอีก และคงจะเป็นที่มาของมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจใหม่ๆ โดยเฉพาะ "QE3"

ที่กำลังจะมาถึง และนั่นก็คงเป็นหนทางไปสู่ Hyperinflation ที่กำลังจะมาเยือนเราอีกไม่นาน

ส่วนอะไรที่ค้านกับ USDX ก็จะขึ้นสวนทางไปอย่างมากมาย

:lol: :lol:

คิดว่าคุณเสมคงหมายถึง คุณเสมคาดการณ์ว่า USDX (ดอลล่าร์อินเด็กซ์) จะดิ่งไปถึง 65 มากกว่าค่ะคุณ Kathy เหมือนบอกเป็นนัยๆ ว่าซิลเวอร์ก็น่าจะสวนขึ้นไปได้อีกไกลมั้งคะ

ถูกต้องเเล้วครับส่วนใหญ่ USDX จะวิ่งส่วนทางกับ Precious metal ต่างๆ

ขออนุญาตแชร์ร้านที่เคยไปซื้อมาอีกสักครั้งนะคับ

ผมไปซื้อร้านแม่โจ้แถววงเวียนใหญ่ ซ.อินทรพิทักษ์1(เครดิต คุณคนไทย) โดยโทรไปล็อคราคาซื้อกับร้านก่อนแล้วโอนตังไปมัดจำส่วนนึง แล้วไปรับของวันไหนก็ได้(ผมไปรับวันอาทิตย์ตอนเย็น) ส่วนความน่าเชื่อถืออันนี้ก็ตามศรัทธาอะคับ ร้านดูบ้านๆ แต่ถ้าซื้อ10โล ผมเห็นว่าร้านมีเงินเม็ดนอกขายยี่ห้อดอกบัวsealในกระสอบไว้(คิดว่าพอจะน่าเชื่อถือนะ) เจ้าของร้านบอกว่ายี่ห้อดอกบัวนี้เม็ดสวยและขนาดเท่ากันหมดทุกเม็ด(เท่าที่เขาหยิบมาให้ดูตัวอย่างก็สวยดีนะคับ)

ส่วนตอนขายนี่ผมยังไม่เคยขายแต่ร้านบอกว่าส่วนต่างไม่น่าเกิน1-1.5พัน(จำไม่ค่อยได้ละอะ)

เบอโทรร้าน02-4651422,089-6728002

ผิดถูกยังไงรบกวนแชร์ให้ฟังกันบ้างนะคับ :)

ปล.ผมไม่ใช่ลูกเจ้าของร้านนะคับ อย่าเพิ่งเข้าใจผิด :lol:

!gd !gd !01 !thk

เรียนถามคุณ เสมครับ ผมมีความสนใจอยากจะศึกษาเกี่ยวกับ Money management ผมจะหาศึกษาจากที่ใดได้บ้างครับ หรือถ้ามีเป็นหนังสือรบกวนคุณ เสม บอกชื่อหนังสือก็ได้ครับ ขอบคุรมากๆครับ

เรื่องนี้ยากครับ มีการ MM ได้หลายเเบบ

การกำหนด Position size

การกำนด การเข้าซื้อ กับความเสี่ยงที่เรารับได้

การกำหนดการซื้อที่ตายตัว

มีหลายเเบบมากๆครับ

ผมมีคนสอนมาอีกที่หนึ่ง หนังสือการลงทุนไม่เคยอ่านเลยครับ

ยิ่งเป็นหนังสือ พวกฝรั่ง ไม่เคยจับเลย เพราะว่า อ่าน ENG ไม่ออก 555

จริงๆเเล้วคุณลองคิดดู วิชาพวกนี้เป็นวิชาหากินใครจะเขียนความลับอะไรที่คนไม่รู้ออกมาให้อ่านกันง่ายๆกัน

ยิ่งพวก ฝรั่ง เเล้ว ยากมากครับ

:lol: :lol: :lol:

:lol:แอบซื้อไปแล้ววันนี้ กะเก็บยาว ไม่รอราคาแล้วอ่ะ ไม่ยอมย่อสักที

!53 !uu !gd

:lol:

อิอิ ทนไม่ไหวเหมือนกานเยย ไม่ยอมย่อให้ซะทีนุง เห็นบาทแข็งวันนี้ไปซอยมาเพิ่มแระ คริ๊กๆๆๆ รอขายพร้อมจารย์เสม อิอิ :lol: :wub: ^_^

!gd !gd !uu

post-442-094252200 1302259055.gif

23,000 ราคาเด็กๆๆครับอีกไม่นาน คุณใหญ่สมใจเเน่นอน

คุณเสมคะ วันนี้วิ่งไปซื้อ silver ไม่ทันอะ ร้านเขาจะเปิดอีกที หลังสงกรานต์เลย ถ้าไปซื้อหลังสงกรานต์จะยังทันอยู่ไม๊คะ silver จะวิ่งเป็นจรวดหนี้ไปไม๊คะ หรือควรไปหาซื้อร้านอื่นดู

ก็มีโอกาสครับ ที่ราคาจะวิ่ง เเต่อาจจะย่อให้เก็บก็ได้นะครับไม่มีใครรู้

เเต่เอาสะดวกเราดีกว่าครับ ไม่ทันตอนนี้หลังสงกรานต์ก็ได้ครับ

เเบบใช้ชีวิตให้ง่ายๆ ลงทุนเเบบสบายๆ

ไม่เครียด ไม่กลัว ไม่โลภ

เเค่นี้ชีวิตก็มีความสุขกับการลงทุนเเล้ว

เพื่อนๆเห็นด้วยไหมครับบบบบบบบ

ขอบคุณค่ะ คุณเสม ที่กรุณานู๋อิน

เข้าใจแล้วค่า.....

^_^ ^_^ ^_^ ^_^

นู๋อินจาเล่าให้ฟังว่า ทีแรกนะ นู๋อิน ถือหุ้น ps ไว้ แบบใจรอน ๆ น่ะค่ะ

มันอึดอัดมากกกกก ถึงมากที่สุดค่ะ

ทีนี้ จังหวะดี คุณเสมคุยเรื่องนี้ขึ้นมา

นู๋อิน ไม่มีไรจะทำ นอกจาก ลองดูสักทีน่า

และแล้ว แอ่น แอ๊นนนน ท้องฟ้า สวยงาม

พร้อมลงเรือไปท่องเทียวแระค่า

ลั้ล ลา ลั้ล ลา

ทองก้อลั้ล ลา ลั้ล ลา

เงินก้อ ซื้อไม่เป็นค่า.... บ้านอยู่ไกลลลล ทำไรไม่ได้ ยอมมมมม

:D :D :D :D

:D !gd !gd

ขอบคุณ คุณเสมมาก ๆ นะคะ ที่มา share ความรู้ให้พวกเรา

ตอนนี้ บอกญาติพี่น้อง เพื่อนที่ออฟฟิศ และเพื่อน ๆ ทั้งหลาย ให้มาซื้อเม็ดเงินเก็บไว้ค่ะ เนื่องจากราคาวิ่งแรงจริง ๆ เลย กระทิงตัวนี้ !!!

ปล. ว่าง ๆ เข้ามาในเว็บบ่อย ๆ นะ ชอบ ๆ ๆ 555555

ถ้าทอง เกิดสัญญาณขาย อย่าลืม มาตะโกนดัง ๆ ด้วยนะคะ (แต่คงอีกนานอ่ะ คริ คริ)

ขอบคุณอีกครั้ง

คุณเสมงงคะ ที่คุณเสมบอกให้ดูsiย่อแถว47เหรียญ แถวนั้นไม่เห็นมีเส้นfiboเลยคะ

อ่อ ผมมองว่าตลาดยัง Bullish อีกมากครับ

เเถว $47 ไม่มีเส้น Fibonacci number ในรูปครับ ผมตีจากอีกกราฟหนึ่งไม่ได้ post ไว้

ราคาจะมี การ overshoot ที่สามารถวิ่งถึง $47 ได้

เเต่ราคาจะมาไหมอีกเรื่องหนึ่งนะครับ

ผมเดางูๆปลาๆตามภาษาผมครับบบบบบบบบบบบบบบ

ขอบคุณคุณเสมสำหรับ CL มากนะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าทอง เกิดสัญญาณขาย อย่าลืม มาตะโกนดัง ๆ ด้วยนะคะ (แต่คงอีกนานอ่ะ คริ คริ)

ขอบคุณอีกครั้ง

สัญญาณขายไม่มีครับ ทองคำเเท่งให้ช่วงระยะเวลานี้

มีเเต่ซื้อเข้าครับ ย่อคือโอกาส เก็บของ