ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากครับ ตอบทันใจมากเลย พี่คงต้องหาเวลาศึกษา Elliot-Wave / Time Frame ให้มากๆๆกว่านี้ครับ

ถ้าเป็นไปได้ ถ่ายทอดวันละนิดวันละหน่อยดีไหมครับ ขอเป็นลูกศิษย์แถวหน้าครับ

!01 !01 !01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ คุณ เสม ขอถามนะค่ะว่าตอนนี้จบคลื่น 4 แล้วใช่ป่ะค่ะ

เล่นแท่งค่ะจะเข้าเพิ่มตอนราคาไหนดีค่ะ

(ตอนย่อ คลื่น 4 ราคาแท่งไม่ย่อตามเลยค่ะ)

WAVE 4 ???????

ผมมองเเค่ WAVE 3 ครับไม่สนใจ WAVE อื่น

WAVE พวก TF เล็กๆอย่าไปสนใจเลยครับจะทำให้คุณเสียงานใหญ่ได้

เเท่งซื้อตอนไหนก็ตอนนี้เลยครับ

:lol: :lol:

ขอบคุณค่ะ คุณเสม เป็นอย่างที่คุณ เสมบอก TF เล็กทำให้เสียงานใหญ่ ^_^ ยิ่งเริ่มเล่นใหม่ งงเลยค่ะ :blink:

คงต้องเริ่มเล่นยาว แบบคุณเสมบอกตลอด ป้ายต่อไป 16xx ราคาแท่งวันนี้ 21000 สู้ไหวค่ะ :D

ขอบคุณครับคุณเสม

ผมขอถือโอกาสนี้ สวัสดีปีใหม่ไทยคุณเสมและเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ

K เสม ครับ ยางพารา Tocom ตอนนี้เข้าสู่ mode Side way แล้วพอมันหลุดจากกรอบ side way คุณเสมมองไปทาง ขึ้นหรือลง ครับ

สวัสดีครับ คุณเสม

ผมสมาชิกใหม่ครับ ไม่ทราบว่าคุณเสมเปิดสอนการดูกราฟบ้างหรือเปล่าครับ

หรือมีสมาชิกรวมๆตัวกันให้คุณเสมสอนได้ไหมครับ ผมเป็นมือใหม่ครับไม่มีความรู้เลย

ตอนนี้ติดเหว ตั้งแต่ก่อนปิดสงกรานต์ตอนนี้ยังตื่นเต้นอยู่เลย จะขึ้นไปถึงไหนหนอ :0eeeff42:

แต่เป็น โกลด์ฟิวเจอร์นะครับ เพิ่งเริ่มอ่านของคุณเสมครับ ขอบคุณมากครับที่ได้แบ่งปันความรู้ให้ครับ

สมาชิกใหม่ !Hi ขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยคนนะคะ อ่านที่คุณเสมโพสต์มานานได้ความรู้ดีมากๆ !gd !57 ถ้าไม่เป็นการรบกวนคุณเสมเกินไป ช่วยอธิบายการซื้อขายยางพารา AFET ที่บางครั้งติด Limit up และ Limit down หมายความว่ายังไงคะ เดาเอาเองว่าจับคู่ซื้อ ขายไม่ได้ ใช่ไหมคะ !38 ถ้าระบบแดงแล้วออกไม่ได้หลายวัน (สมมุติมีสัญญาเดียว)จะมีโอกาสลดลงเร็วจนกระทั่งขาดทุนไม๊คะ !thk ขอให้คุณเสมมีความสุขในวันสงกรานต์ และรวยๆค่ะ :D

ขอบคุณครับ คุณเสม ปีนี้ไม่ได้ไปไหน มีเวปthaigold และกระทู้ของคุณเสมนี่แหละเป็นเพื่อนครับ

:D

:blink:

สวัสดีปีใหม่ไทยค่ะ คุณเสม

วันนี้คุณเสมว่างเอากราฟมาให้ดู ทอง เงิน น้ำมัน ดอลล่าร์ ดีใจจังที่คุณเสมว่างเอากราฟมาให้ดู

สงกรานต์กลับบ้านหรือเปล่าคะ หรือตอนนี้อยู่บ้านคะ อย่าลืมไปคลองหอยโข่งอิอิ

ขอให้คุณเสมมีสุขภาพแข็งแรง ก้าวหน้าในหน้าที่การงาน และรวยยิ่งขึ้น เดิมก็รวยอยู่แล้วเพราะคุณเสม

เก็บเงินในตลาดมาเข้ากระเป๋าคุณเสมได้เยอะ งุงิ :rolleyes:

:wub: :rolleyes:

เห็นคุณเสมบอกว่า

Dow Jones Industrial Average (DJIA) เป็นตัวชี้วัดเศรษฐกิจของอเมริกาไม่รอดเเน่นอนในอนาคตนี้ WAVE C กำลังรออยู่ไปเจอกันเเถวๆ 3,500

คุณเสมแล้วอย่างนี้หุ้นไทย จะกระทบไหมถ้า Dow Jones 3,500 หุ้นไทย จะอย่างไรละ มะอยากคิด

เพราะ ซ้อ คิดมะออก อิอิ :blush: :ph34r:

โทรถามญาติที่ขายของหลุดโรงจำนำพวกนาฬิกาและเครื่องประดับมือสอง น้องบอกว่าทองตะวันออกกลางจะเป็นทองเคเหมือนของฝรั่งครับ %ทองใช้ได้ครับแต่ลวดลายอาจจะไม่เป็นที่นิยมของบ้านเรา พี่ปุณณ์ลองหาเลนส์ส่องพระส่องดูที่ตะขอก็ได้ครับ น่าจะมีอักษรที่ตะขอ ที่พบบ่อยคือ

9kหรือ375คือทอง37.5%

14kหรือ585คือทอง58.5%

18kหรือ750คือทอง75.0%

ส่วนมากราคาขึ้นตามราคาทอง แต่ก็เคยมีเหมือนกันที่ราคาทองขึ้นไปมากเลยมีคนนำทองเคออกมาขายเยอะ บางช่วงราคาทองเคจะนิ่งนานพอควรแต่สุดท้ายก็ต้องวิ่ง ถ้ามีปัญหาในการขายหรือโดนกดมากช่วงมากรุงเทพมาขายญาติผมก็ได้ครับ เสาร์และอาทิตย์เขามีร้านขายอยู่ที่สนามหลวง2 จันทร์ถึงศุกร์นัดเจอตามห้างได้ ถ้าโดนกดราคามากPMมาขอเบอร์โทรญาติผมได้ครับ

ส่วนใหญ่ทองที่มาจากซาอุเปอร์เซ็นต์ค่อนข้างจะสูง จะมี 24k =99.99 %

22k =91.66%

18k =75%

คุณพี่ปุณณ์จะทราบว่าทองกี่เปอร์ก็ต้องดูที่ห่วงสร้อยหรือตัวแผ่นสปิงที่เค้าไว้ล็อกสร้อยจะมีตีเปอร์ไว้

(สีที่ออกแดงเหลืองๆหน่อยเปอร์ทองจะสูง)

ปล ถ้าตีราคาต่ำมากอย่าขายน่ะคะดูร้านที่พอรู้จักกันสักหน่อย ขอให้คุณพี่ปุณเดินทางโดยสวัสดิภาพน่ะคะขอให้เที่ยวแล้วมีความสุขมากๆค่ะ :P :P :P :P :P :P

ขอบคุณค่ะ น้องส้มโอมือ และคุณ กู๊ Toto

พี่ปุณณ์ไปเล็งด้วยแว่นขยายที่มีอยู่จนแล้วจนรอด ก็เห็นตัวเลข 4 ตัว เป็น 8750 หรือ 0750 นี่แหละค่ะ

พี่ปุณณ์คิดว่า 87.5% สามีคิดว่า 75.0% เขาซื้อเองจากซาอุดินานแล้วแต่จำ % และราคาไม่ได้ เอามาให้พี่ปุณณ์ก็โยนไว้ก้นลิ้นชัก เพราะคิดว่าทองเก๊ tongue.gif

จนเจ้าตัวมาเจอ ถึงรู้ว่าทองจริง ก็พี่ปุณณ์เป็นคนไม่ใส่เครื่องประดับ รู้จักแต่ทองประเภทเหลืองสวยๆแบบบ้านเรา

ไปอ่านในเวบไหนจำไม่ได้ เขาว่าทองตะวันออกกลางนิยมแบบ 87.5% สีออกเหลืองเข้มค่ะ

เลยตกลงกันว่าจะลองไปถามร้านทองให้ลองตีราคาดู และจะใส่ติดตัวไปที่โน่นให้ร้านที่โน่นตีราคาดูด้วยค่ะ เผื่อราคาเป็นยูโรดีกว่า

สวัสดีเช้าค่ะ !031

มารออาจารย์เสมค่ะ เมื่อคืนเงินทะลุ 43 แล้ว

จำได้ไหมค๊ะที่บอกแอบซื้อไปแล้วตอน 40.+ ไม่รอย่อหล่ะ

คิดถูกจริงๆสำหรับคำแนะนำว่าซื้อเลย !54 !53 !gd

พี่ขอให้อาจารย์พบแต่ความสุข และขอบคุณที่แบ่งปันข้อมูลดีๆค่ะ !thk !uu

มาอัทเดทข้อมูลและให้กำลังใจพวกพี่ด้วยนะคะ

สุขสันต์วันสงกรานครับ คุณเสม และทุกท่าน มาช้าไปหน่อย เพิ่งกลับจากเที่ยวรับ ขอให้รวยๆ แบบพอเพียงทุกท่านครับ

ขอบคุณคุณเสมครับ สำหรับบทวิเคราะห์ที่แม่นยำ ติดตามเสมอ ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับ

เห็นคุณเสมบอกว่า

Dow Jones Industrial Average (DJIA) เป็นตัวชี้วัดเศรษฐกิจของอเมริกาไม่รอดเเน่นอนในอนาคตนี้ WAVE C กำลังรออยู่ไปเจอกันเเถวๆ 3,500

คุณเสมแล้วอย่างนี้หุ้นไทย จะกระทบไหมถ้า Dow Jones 3,500 หุ้นไทย จะอย่างไรละ มะอยากคิด

เพราะ ซ้อ คิดมะออก อิอิ :blush: :ph34r:

ไม่ต้องเสียเวลาคิดครับ ง่ายๆเลย เขียวแรกซื้อแดงแรกขายพอ ไม่ว่าตลาดจะเปลี่ยนแปลงอย่างไรเปลี่ยนแปลงมากแค่ไหนใช้กระบวนท่าเดียวพอครับ

เขียวแรกซื้อแดงแรกขาย

ภาษานิยายกำลังภายใน ไม่เปลี่ยนต้านร้อยเปลี่ยน(ไม่ว่าตลาดจะเปลี่ยนแปลงมากมายขนาดไหน จิตใจอย่าหวั่นไหวใช้กระบวนท่านี้ท่าเดียวพอ)