ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

K เสม ครับ ยางพารา Tocom ตอนนี้เข้าสู่ mode Side way แล้วพอมันหลุดจากกรอบ side way คุณเสมมองไปทาง ขึ้นหรือลง ครับ

ยังไม่ได้มองเลยครับ รู้เเต่ว่า ตอนนี้ผมไม่ได้ถือยางพาราเเล้ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจารย์เสมเงินจะวิ่งผ่านไป 45-47 ดอล เลยไหมค๊ะ

หรือจะย่อก่อน ขอบคุณค่ะ

สวัสดีครับ คุณเสม

ผมสมาชิกใหม่ครับ ไม่ทราบว่าคุณเสมเปิดสอนการดูกราฟบ้างหรือเปล่าครับ

หรือมีสมาชิกรวมๆตัวกันให้คุณเสมสอนได้ไหมครับ ผมเป็นมือใหม่ครับไม่มีความรู้เลย

ตอนนี้ติดเหว ตั้งแต่ก่อนปิดสงกรานต์ตอนนี้ยังตื่นเต้นอยู่เลย จะขึ้นไปถึงไหนหนอ :0eeeff42:

แต่เป็น โกลด์ฟิวเจอร์นะครับ เพิ่งเริ่มอ่านของคุณเสมครับ ขอบคุณมากครับที่ได้แบ่งปันความรู้ให้ครับ

เป็นมือใหม่ ผมเเนะนำ ออกจากตลาด Future ให้หมดก่อนนะครับ ออกให้หมดเลยครับ

อันตรายมากมาย หาความรู้ เเล้วค่อยไปสู้กันใหม่ครับ

ผมมีความคิดที่ว่าจะเขียนการลงทุน ตั้งเเต่เริ่มต้นเรื่อง TA จากประสบการณ์ของผมโดยตรงลงใน facebook

เหมาะสำหรับ นลท มือใหม่ที่ยังไม่มีความรู้ พื้นฐานการลงทุนเรื่องกราฟเทคนิค การเข้าซื้อ การขาย การคุมเงิน จิตวิทยาของตลาด

คงต้องเตรียมตัวอีกสักพักครับ ผมได้เตรียมบางส่วนไว้เเล้ว สนใจคนที่จริงจังนะครับ เมื่อศึกษาจนสามารถเอาตัวรอดได้เเล้ว

จะมีการเทรดในตลาดจริงๆครับ เทรดเงินจริงกับเงินปลอมต่างกันมาก คนที่จะเทรดได้คงผ่านการเรียนรู้อย่างน้อยๆ 1 ปี ก่อน

โปรเเจ๊คนี้คงได้เห็นใน ไว้ๆนี้ครับ

จงทำประโยชน์เเละคุณค่าของตัวเองให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

สมาชิกใหม่ !Hi ขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยคนนะคะ อ่านที่คุณเสมโพสต์มานานได้ความรู้ดีมากๆ !gd !57 ถ้าไม่เป็นการรบกวนคุณเสมเกินไป ช่วยอธิบายการซื้อขายยางพารา AFET ที่บางครั้งติด Limit up และ Limit down หมายความว่ายังไงคะ เดาเอาเองว่าจับคู่ซื้อ ขายไม่ได้ ใช่ไหมคะ !38 ถ้าระบบแดงแล้วออกไม่ได้หลายวัน (สมมุติมีสัญญาเดียว)จะมีโอกาสลดลงเร็วจนกระทั่งขาดทุนไม๊คะ !thk ขอให้คุณเสมมีความสุขในวันสงกรานต์ และรวยๆค่ะ :D

ถูกต้องครับ ภาษาบ้านๆ เรียกว่า จับคู่ไม่ได้ มีซื้อไม่มีขาย มีขายไม่มีซื้อ

หรือเรียนโดน ขัง

ถูกครับระบบเเดงเเล้วโดนขังก็ต้องรอจนกว่าจะออกได้ ก็อาจจะขาดทุนได้ครับ

คุณเสมคะ คือตัวดิฉันเองชื้อทองแท่งหมดแล้ว ชื้อราคา20500 ชื้อเก็บไว้รอราคาเดียวกับคุณใหญ่นะคะ ที่นี้น้องชายของดิฉันเขาอยู่ต่างจังหวัด กำลังจะไปต่างปะเทศ 6เดือน เขามีเงินฝากปะจำไว้ ดิฉันบอกเขาว่าให้ชื้อทองไว้ เดียวกับมา ขายจะได้มีเงินเพี้มมากกว่าฝากประจำ ที่นี้เขาจะไปอาทิตย์หน้า อยากถามคุณเสมว่าจะมีหย้อลงใหมคะ หลือควนชื้อตอนนี้เลยดี ขอบคุณล่วงหน้าคะ

:blink:

สวัสดีปีใหม่ไทยค่ะ คุณเสม

วันนี้คุณเสมว่างเอากราฟมาให้ดู ทอง เงิน น้ำมัน ดอลล่าร์ ดีใจจังที่คุณเสมว่างเอากราฟมาให้ดู

สงกรานต์กลับบ้านหรือเปล่าคะ หรือตอนนี้อยู่บ้านคะ อย่าลืมไปคลองหอยโข่งอิอิ

ขอให้คุณเสมมีสุขภาพแข็งแรง ก้าวหน้าในหน้าที่การงาน และรวยยิ่งขึ้น เดิมก็รวยอยู่แล้วเพราะคุณเสม

เก็บเงินในตลาดมาเข้ากระเป๋าคุณเสมได้เยอะ งุงิ :rolleyes:

:wub: :rolleyes:

กลับไปเเล้วครับ ตอนนี้อยู่ กทม ครับ

:lol: :lol:

เห็นคุณเสมบอกว่า

Dow Jones Industrial Average (DJIA) เป็นตัวชี้วัดเศรษฐกิจของอเมริกาไม่รอดเเน่นอนในอนาคตนี้ WAVE C กำลังรออยู่ไปเจอกันเเถวๆ 3,500

คุณเสมแล้วอย่างนี้หุ้นไทย จะกระทบไหมถ้า Dow Jones 3,500 หุ้นไทย จะอย่างไรละ มะอยากคิด

เพราะ ซ้อ คิดมะออก อิอิ :blush: :ph34r:

เห็นคุณเสมบอกว่า

Dow Jones Industrial Average (DJIA) เป็นตัวชี้วัดเศรษฐกิจของอเมริกาไม่รอดเเน่นอนในอนาคตนี้ WAVE C กำลังรออยู่ไปเจอกันเเถวๆ 3,500

คุณเสมแล้วอย่างนี้หุ้นไทย จะกระทบไหมถ้า Dow Jones 3,500 หุ้นไทย จะอย่างไรละ มะอยากคิด

เพราะ ซ้อ คิดมะออก อิอิ :blush: :ph34r:

พังครับ ประเทศที่มีระบอบทุนนิยม พังเเน่นอนครับ

เศรษฐกิจพอเพียงเท่านั้นคือหนทางรอดที่เเท้จริง

สวัสดีครับคุณเสม

กลับต่างจังหวัดมาหลายวัน ไม่ได้เข้ามาอัพเดทความรู้เลย

เห็นคุณเสมมาอัพเดทให้ช่วงสงกรานต์ด้วย ขอบคุณมากครับ

เมื่อคืนดูบอลแล้วเซ็งเลย ถ้าให้พูดจริง ๆ คงต้องยอมรับว่า ปืนใหญ่ ได้เสียวน้อยกว่า ลิเวอร์พูล ด้วยซ้ำ

แม้จะเป็นฝ่ายครองบอลมากกว่า แต่จังหวะจบสกอร์ดู ๆ แล้ว ลิเวอร์พูล ได้เสียวมากกว่า ถ้าเมื่อคืน

ซัวเรซ ฮอตเหมือนทุกที ปืนใหญ่ คงพ่ายไปละ เล่นกันมากจังหวะไปหน่อย โดยเฉพาะหน้าประตู เฮ่อ ! ความหวัง

ถ้วยสุดท้ายของปีนี้ เลือนลางไปเรื่อย ๆ เลยครับ แต่ก็คงต้องเชียร์กันต่อไป รักไปแล้วนี่นา ก็ต้องรัก และเชียร์กันต่อไป

ทำใจเมื่อหายเซ็งการเชียร์ต่อไปครับ

:lol: :lol: :lol:

อาจารย์เสมเงินจะวิ่งผ่านไป 45-47 ดอล เลยไหมค๊ะ

หรือจะย่อก่อน ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้เห็นราคาอยู่ที่ $43.34 อะครับจะผ่านไหม ต้องรอดูครับ

คุณเสมคะ คือตัวดิฉันเองชื้อทองแท่งหมดแล้ว ชื้อราคา20500 ชื้อเก็บไว้รอราคาเดียวกับคุณใหญ่นะคะ ที่นี้น้องชายของดิฉันเขาอยู่ต่างจังหวัด กำลังจะไปต่างปะเทศ 6เดือน เขามีเงินฝากปะจำไว้ ดิฉันบอกเขาว่าให้ชื้อทองไว้ เดียวกับมา ขายจะได้มีเงินเพี้มมากกว่าฝากประจำ ที่นี้เขาจะไปอาทิตย์หน้า อยากถามคุณเสมว่าจะมีหย้อลงใหมคะ หลือควนชื้อตอนนี้เลยดี ขอบคุณล่วงหน้าคะ

หลักการลงทุนของผม ไม่สนใจปลาเล็กรอจับเเต่ปลาใหญ่ๆเท่านั้นครับ

เป็นมือใหม่ ผมเเนะนำ ออกจากตลาด Future ให้หมดก่อนนะครับ ออกให้หมดเลยครับอันตรายมากมาย หาความรู้ เเล้วค่อยไปสู้กันใหม่ครับผมมีความคิดที่ว่าจะเขียนการลงทุน ตั้งเเต่เริ่มต้นเรื่อง TA จากประสบการณ์ของผมโดยตรงลงใน facebook เหมาะสำหรับ นลท มือใหม่ที่ยังไม่มีความรู้ พื้นฐานการลงทุนเรื่องกราฟเทคนิค การเข้าซื้อ การขาย การคุมเงิน จิตวิทยาของตลาดคงต้องเตรียมตัวอีกสักพักครับ ผมได้เตรียมบางส่วนไว้เเล้ว สนใจคนที่จริงจังนะครับ เมื่อศึกษาจนสามารถเอาตัวรอดได้เเล้วจะมีการเทรดในตลาดจริงๆครับ เทรดเงินจริงกับเงินปลอมต่างกันมาก คนที่จะเทรดได้คงผ่านการเรียนรู้อย่างน้อยๆ 1 ปี ก่อนโปรเเจ๊คนี้คงได้เห็นใน ไว้ๆนี้ครับ จงทำประโยชน์เเละคุณค่าของตัวเองให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

รอเรียนอยู่นะคะ

เป็นมือใหม่ ผมเเนะนำ ออกจากตลาด Future ให้หมดก่อนนะครับ ออกให้หมดเลยครับ

อันตรายมากมาย หาความรู้ เเล้วค่อยไปสู้กันใหม่ครับ

ผมมีความคิดที่ว่าจะเขียนการลงทุน ตั้งเเต่เริ่มต้นเรื่อง TA จากประสบการณ์ของผมโดยตรงลงใน facebook

เหมาะสำหรับ นลท มือใหม่ที่ยังไม่มีความรู้ พื้นฐานการลงทุนเรื่องกราฟเทคนิค การเข้าซื้อ การขาย การคุมเงิน จิตวิทยาของตลาด

คงต้องเตรียมตัวอีกสักพักครับ ผมได้เตรียมบางส่วนไว้เเล้ว สนใจคนที่จริงจังนะครับ เมื่อศึกษาจนสามารถเอาตัวรอดได้เเล้ว

จะมีการเทรดในตลาดจริงๆครับ เทรดเงินจริงกับเงินปลอมต่างกันมาก คนที่จะเทรดได้คงผ่านการเรียนรู้อย่างน้อยๆ 1 ปี ก่อน

โปรเเจ๊คนี้คงได้เห็นใน ไว้ๆนี้ครับ

จงทำประโยชน์เเละคุณค่าของตัวเองให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

ได้ยินแล้ว หูผึ่งเลย ขอ facebook ด้วยค่ะ จะได้ add 55555 ขอบคุณค่ะ

เป็นข่าวดีที่สุด ที่ได้รับหลังปีใหม่ไทยเลยจริงๆครับ

จะได้เรียนรู้กันไปเรื่อยๆ ในอีกรูปแบบนึง จากคุณเสม ใน Facebook สนใจและอยากเรียนรู้มากๆครับ

!_087 !_087 !_087

สนใจเรียนผ่านทาง facebook ด้วยคนค่ะ ขอบคุณค่ะ