ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

CL 20110525 เราจะได้เห็นราคาน้ำมันที่สูงขึ้นกว่านี้มากครับ

post-31-037724700 1306289754.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนคุณเสมช่วยวิเคราะห์เงินให้ด้วยนะคะ

ดีใจจังแสดงว่าจะเห็นนิวไฮในไม่ช้าสงสัยวันนี้น่าจะมีจรวดพุ่งไปต่อทะลุแนวต้านมีของถือลุ้นต่อดีกว่าจะกินลำไยพวงใหญ่กับพี่ใหญ่บ้างไม่ถึงเป้าหมายไม่ปล่อยฮิฮิ :lol:

long ไว้แล้วครับ ตอนนี้มรแนวต้าน 1526 แต่วันนี้เพิ่มหน่อยตามคุณเสมดีก่าาา

:lol:

ตลาดหุ้นไทยขึ้นลงอย่างมี นัยสำคัญจากเมื่อสัปดาห์ก่อนอีกไม่นานราคาจะขึ้นไปกว่านี้มาก

วันนี้มีโอกาสราคาขึ้นมาปิดสูงกว่า 1070 จุด เป้าหมายระยะกลางอยู่ที่ 1250 จุด

สุดท้ายเเล้วนักลงทุน ทุกท่านจงพอใจกับผลกำไร ลงทุนด้วยระบบซึ่งจะไม่สามารถหา ผลกำไรที่สูงสุดได้ จะได้ผลกำไรที่พอเพียง

เท่านั้น จงใช้ปัญญาเเละสติของท่านในการลงทุน อย่าใช้อารมณ์ในการลงทุนไม่งั้นก็ไม่ต่างอะไรจากการพนัน ความพอเพียงเท่านั้น คือ ความสุขที่เเท้จริง คลื่นในทะเลก็เปรียบเหมือน E-W มีขึ้นเเละลง 1-2-3-4-5 ขาขึ้น จากนั้นเเปรเปลื่ยนเป็น corection

A-B-C หลังจากการจบ corection ก็จะกลับกลายเป็น motive wave ใหม่ซ้ำๆกันไปทุกครั้งทุกยุคทุกสมัย

ชีวิตคนเราก็เช่นกัน ไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้นในวันหน้าวันนี้คิดดี ทำดี ทำบุญกุศล เพื่อเป็นเสบียงเดินทางไกล ดีกว่าครับ

post-31-005873600 1306290002.gif

ขอบคุณค่ะ ใจพร้อม แต่เงินยังไม่พร้อมอ่ะ 555555 :P :P

สักวันจะเป็น วันของคุณครับ ผมเชื่อเเบบนั้น

ทองแท่งซื้อวันนี้ทันมั้ยคะ ขอบคุณคุณเสมมากค่ะ

สักวันจะเป็น วันของคุณครับ ผมเชื่อเเบบนั้น

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: ขอบคุณค่ะ

รบกวนคุณเสมช่วยวิเคราะห์เงินให้ด้วยนะคะ

ตลาดเงินตอนนี้เป็น ตลาดที่เงียบเหงาครับ หลังจากขึ้นมาถึง $49 เป็นการจบ cycle wave 3 ชัดเจนเเล้ว ตอนนี้กำลัง ปรับฐาน cycle wave 4 โดยในอดีต cycle wave 2 เป็นเเบบ simple wave ครั้งนี้การปรับฐานน่าจะเป็น complex wave ตามหลักของ E-W ระยะกลางเเละยาวยัง Bullish มากมายครับ ไปหาตัวอื่นจับก่อนครับ ช่วงนี้เงียบเหงา

ถ้าซื้อไว้ก็ ทิ้งไว้เเบบนั้น ไปรอเเถวๆ $75-$80 ในอีกไม่กี่ปีข้างหน้าครับ

ตลาดเงินตอนนี้เป็น ตลาดที่เงียบเหงาครับ หลังจากขึ้นมาถึง $49 เป็นการจบ cycle wave 3 ชัดเจนเเล้ว ตอนนี้กำลัง ปรับฐาน cycle wave 4 โดยในอดีต cycle wave 2 เป็นเเบบ simple wave ครั้งนี้การปรับฐานน่าจะเป็น complex wave ตามหลักของ E-W ระยะกลางเเละยาวยัง Bullish มากมายครับ ไปหาตัวอื่นจับก่อนครับ ช่วงนี้เงียบเหงา

ถ้าซื้อไว้ก็ ทิ้งไว้เเบบนั้น ไปรอเเถวๆ $75-$80 ในอีกไม่กี่ปีข้างหน้าครับ

ขอบคุณค่ะ

ทองแท่งซื้อวันนี้ทันมั้ยคะ ขอบคุณคุณเสมมากค่ะ

ทันครับ ระยะกลางเเละยาว Bullish มากๆครับ นับ E-W เเล้วยืนยัน wave 3 ทุก cycle

ทองคำเเท่งเเนะนำซื้อได้ทุกราคา การซื้อขายของคุณต้องดู ระยะเวลาการซื้อขาย ว่ายาว หรือ สั้นเเค่ไหน

ซื้อเเล้วเก็บไว้สัก 6เดือน - 1 ปีในระยะสั้น

ระยะกลาง 3-7 ปี

ระยะยาว 7 ปี ++