ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคร้าบ เข้ามาสั้นๆได้ใจความคร้าบๆ :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

20110608

SET ร่วงเเดงมานานเเระ

TFEX ระบบเเดงนั่งนิ่งๆไม่เสียเงิน

SP500 เน่าตลาดหุ้นมีผลต่อทั่วโลก

GC ระบบเขียว

SI หมดอะไรตายอยาก

CL เหมือน SI

DX กำลังจะมา

EUR กำลังเขย่า

ยาง สั้น correction กลาง รอกำลัง bullish

70bff581.gif ชอบสำนวนจังค่ะคุณเสม SI หมดอะไรตายอยาก อิอิ ขี้เกียจดูกราฟมานานละค่ะ ปล่อยไปยาวๆ แต่ก็จ้องซื้อเพิ่มค่ะ รอเขียวแรก :P

ถูกแก้ไข โดย Arpat

ขอถาม คุณใหญ่นะคะ ว่า เก็บมาตั้งแต่ราคาเท่าไหล่ แพงสุดเท่าไหล่ และถ้าเก็บอีกจะเก็บที่เท่าไหล่คะ ไช่อะไรนะคะ คือนับถือความใจแขงของคุณจริงๆนะคะ

post-442-042675800 1307518662.gif 17900-20500 ขอกอดไว้ปลายปีค่อยว่ากัน ชั่วโมงนี้ไม่มีอะไรเสียแล้วครับ

เลียม เบรดี้ ตำนานนักเตะและผู้อำนวยการอะคาเดมี่ของอาร์เซน่อล ออกมาทำให้แฟนบอลปืนใหญ่ใจชื่นเมื่อยืนยันว่าซัมเมอร์นี้ได้เห็นนักเตะระดับบิ๊กเนมเข้ามาเสริมทัพแน่นอน อีกทั้งยังเชื่อว่า ซามีร์ นาสรี่ จะอยู่ฝากอนาคตกับทีมต่อไป

หลังจากอาร์แซน เวนเกอร์ ไม่สามารถนำความสำเร็จมาให้กับอาร์เซน่อลตลอด 6 ปีที่ผ่านมา ทำให้เบรดี้คาดหมายว่า เวนเกอร์ จะยอมทุ่มเงินเสริมความแข็งแกร่งให้กับทีมในฤดูกาลหน้า ซึ่งเบรดี้ได้ให้สัมภาษณ์กับ อลัน บราซิลว่า: "ผมคิดว่าเรากำลังผมคิดว่าอาร์เซน่อลจะทุ่มเงินในฤดูกาลนี้ มากกว่าในหลายๆ ฤดูกาลที่่ผ่านมา"

นอจากนี้เบรดี้ยังมั่นใจว่า ซามีร์ นาสรี่ มิดฟิลด์คนสำคัญที่กำลังตกเป็นข่าวว่าจะย้ายออกจากอาร์เซน่อลในฤดูกาลนี้ หลังจากการเจรจาเรื่องสัญญาฉบับใหม่ยังไม่คืบหน้า

"ผมเชื่อว่าพวกเขากำลังเจรจากันอยู่ แต่ยังไม่ได้ข้อสรุป แต่บางครั้งมันคงต้องใช้เวลาได้ ผมมั่นใจว่าเค้าจะเล่นให้กับอาร์เซน่อลในปีหน้า"

ที่มา : gunnerthailand

ข่าวลือต่าง ๆ ที่ออกมาก่อนหน้า ไม่จริงไม่เป็นไร แต่ขอให้ข่าวนี้เป็นจริงก็พอครับ (หวังไว้เช่นนั้น)

คุณเสมคะ รอupdateบทวิเคราะห์คะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ :rolleyes:

กลับมาแล้วค่ะ น้องเสม น้องส้มโอมือ

เห็น SET รูดลงแบบไม่เห็นฝั่ง เลยแ๊ว้บเข้ามารอดูกราฟ ในกระทู้นี้

เพราะพี่ปุณณ์ไม่เคยใช้ facebook ไม่มี login ด้วยค่ะ

น้องส้มโอมือคะ พี่ปุณณ์ ลองเอาทองรูปพรรณ ไปให้ร้านที่ยุโรปตีราคา เขารับซื้อ แต่ราคาต่างกันมากค่ะ

ลองเอาแหวน ทอง 75% ประมาณ 7.6 กรัม ไปตีราคา ที่บ้านเรา ให้ราว 7500 บาท

ที่โน่น ร้านแรกให้ 95 ยูโร (~4000 ) อีกร้านหนึ่งให้ 140 ยูโร (~6000 , 1 ยูโร ราว 43 บาท) เวลาห่างกันแค่ 20 นาทีเอง

ทั้งๆที่ราคาทองขึ้นมากกว่าตอนตีราคาที่ไทยด้วยซ้ำ

แปลกใจจริงๆทำไมราคาต่างกันมากนัก สงสัยค่าแรงที่โน่นแพงมากเลยเลิกคิดจะขายแล้วค่ะ เอากลับมาบ้านเราดีกว่า

ไปคุยกับคนไทยที่โน่นถึงรู้ว่าพวกคนไทยที่อยู่นานๆ จะซื้อทองจากไทยไปใส่ เวลาขายก็ใส่กลับมาขายเมืองไทย

ดีใจจังพี่สาวกลับมาแล้ว ช่วงนี้พักผ่อนมากๆนะครับ เวลาที่แตกต่างกันมากน่าจะทำให้เพลียมาก

มีคนฝากคำถามเรื่องกองทุนด้วย ผมบอกว่ารอพี่ปุณณ์กลับมาก่อนแล้วจะไปโพสถามในกระทู้หุ้นให้ ไว้พี่ปุณณ์หายเหนื่อยแล้วจะไปโพสถามครับ

ราคาทองที่เขาตีราคามา เหมือนไปให้โรงจำนำตีราคาเลย(กดเยอะมาก)