ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สแตน โครเอนเก้ เจ้าของสโมสรคนใหม่ของอาร์เซน่อล ไฟเขียวให้งบ 50 ล้านปอนด์สำหรับการเสริมทัพของอาร์เซน่อลในช่วงซัมเมอร์นี้

ซันเดย์ เอ็กเพลส รายงานข่าวว่าโครเอนเก้ได้รับการอนุมัติจากทางพรีเมียร์ลีกในการเดินทางเทกโอเวอร์สโมสรอาร์เซน่อลอย่างเป็นทางการ และตอนนี้ทาง ยูเอส สปอร์ต ไทคูน เตรียมอนุมัติงบประมาณ 50 ล้านปอนด์ ให้กับอาร์แซน เวนเกอร์ ใช้ในการเสริมทัพนักเตะในฤดูกาลหน้า

โครเอนเก้กล่าวว่า: "สโมสรมีเงินสำหรับการลงทุน และเราจะใช้้เงินอย่างชาญฉลาด เป้าหมายในการคว้าแชมป์ของเราก็ยังไม่เปลี่ยนแปลง"

"การรักษาสถานะของสโมสรในระยะเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุด และบอร์ดบริืหาร, ซีอีโอ, ผู้จัดการทีม และนักเตะต้องทำงานอย่างหนักเพื่อนำความสำเร็จมาสู่สโมสร และเพื่อแฟนบอลของเรา"

ซึ่งทางเวนเกอร์ เตรียมที่จะเข้าพบกับโครเอนเก้ในอีกสองสัปดาห์ข้างหน้า เพื่อเสนอเกี่ยวกับแผนการเสริมทัพ และรายชื่อนักเตะที่เค้าหมายตาเอาไว้

ที่มา : gunnerthailand

ว้าว ! ข่าวดีที่สุดของสาวกปืนโตเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คู่มือเบี้องต้นใน การใช้ program metastock

เครดิต : คนใจดีใน web นี้ครับ ^^

ขอขอบพระคุณ คุณเสม และ คนใจดี ใน web นี้ครับ

ว่าแต่ คนใจดี ใน web นี้ คือ ใครเอ่ย อยากรู้จัง 55

คู่มือเบี้องต้นใน การใช้ program metastock

เครดิต : คนใจดีใน web นี้ครับ ^^

คู่มือเบี้องต้นใน การใช้ program downloader

ท่านใดมีความสามารถเอา 2 file นี้ขึ้น FB ได้ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

ผมมีเฟสบุ๊คคุณเสมแค่ที่เป็น seam arsenol เองอะครับ ยังไม่มีที่เป็นgroupเลยอาะ อยากเข้าร่วมด้วยจัง จะได้ติดตามและเผื่อจะสามารถทำประโยชน์อะไรได้บ้าง ^_^

สวัสดีครับ ผมชื่อ อู๊ดครับ

ผมได้เข้าไปอ่านรายละเอียดการสอนการอบรมใช้โปรแกรม meta_stock ตาม link ที่คุณส้มโอมือลง link ไว้ให้ ผมอยากสมัครเรียนมาก แต่ปัญหาก็คือ ผมไม่มีโปรแกรม metastcok มัแต่ notebook ซึ่งเค้าบอกว่าผูเข้าอบรมต้องนำ notebook ไปและมีลง โปรแกรม meta_stock ให้เสร็จเรียบร้อย ไม่ทราบมีให้ลงที่ไหนครับ หรือจะต้องเสียเงินซื้อ ร%กวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ผมลงไม่เป็นเหมือนกันครับ เพื่อนคนไหนทราบlinkไหนที่บอกวิธีลงช่วยเพื่อนๆหน่อยนะครับ

ในการจับสลากประกบคู่ยูฟ่า แชมเปี้่ยนลีก รอบคัดเลือกรอบที่ 3 จะแบ่งออกเป็นสองกลุ่ม ได้แก่ กลุ่มทีมที่เป็นแชมป์ลีก (Champions) และกลุ่มทีมที่ไม่ได้เป็นแชมป์ลีก (non-Champions) ซึ่งอาร์เซน่อลถูกจัดรวมอยู่ในกลุ่มนี้ในฐานะทีมวางร่วมกับ บาเยิร์น มิวนิค, บียาร์รีล, อูดิเนเซ่, ลียง และเบนฟิก้า นั่นหมายความว่าอาร์เซน่อลจะไม่ได้เจอกับทีมเหล่านี้แน่นอน

คู่แข่งที่อาร์เซน่อลจะได้พบในรอบคัดเลือกยูฟ่า แชมเปี้ยนลีกรอบที่ 3:

Dynamo Kyiv (Ukraine)

Panathinaikos (Greece)

FC Twente (Netherlands)

Standard Liege (Belgium)

Rubin Kazan (Russia)

FC Zurich (Switzerland)

OB Odense (Denmark)

Trabzonspor (Turkey)

Timisoara (Romania)

อาเดรียโน่ กาเลียนี่ รองประธานสโมสรเอซี มิลาน เตรียมเข้าพบกับ อีวาน กลาซิดิช ซีอีโอของสโมสรอาร์เซน่อลเมือสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา เพื่อพูดคุยเกี่ยวกับ เชส ฟาเบรกาส

กาเลียนี่เดินทางมาที่ลอนดอน เพื่อดูศึกนัดชิงยูฟ่า แแชมเปี้ยนลีกในวันเสาร์ที่ผ่านมา และเมื่อวานนี้ สปอร์ตอิตาเลีย ออกมาเปิดเผยว่า กาเลียนี่ได้เดินทางไปพบกับ อีวาน กลาซิดิช เพื่อพูดคุยถึงความเป้นไปได้ และค่าตัวของ เชส ฟาเบรกาส ซึ่งเป็นเป้าหมายหลักในการเสริมทัพของรอสโซเนรี่ในฤดูกาลหน้า

แม้ว่ากัปตันทีมอาร์เซน่อล น่าจะย้ายกลับไปเล่นกับบาร์เซโลน่า แต่กาเลียนี่หวังที่จะได้รับอนุญาตให้ได้พูดคุยกับตัวนักเตะ และโน้มน้าวด้วยการการันตีตำแหน่งตัวจริงในถิ่นซานซิโร่

ที่มา : gunnerthailand

ขอขอบพระคุณ คุณเสม และ คนใจดี ใน web นี้ครับ

ว่าแต่ คนใจดี ใน web นี้ คือ ใครเอ่ย อยากรู้จัง 55

:lol: :lol: :lol:

ขอบคุณมากเลยครับ

ผมมีเฟสบุ๊คคุณเสมแค่ที่เป็น seam arsenol เองอะครับ ยังไม่มีที่เป็นgroupเลยอาะ อยากเข้าร่วมด้วยจัง จะได้ติดตามและเผื่อจะสามารถทำประโยชน์อะไรได้บ้าง ^_^

เดี่ยวจัดให้ครับ

ผมลงไม่เป็นเหมือนกันครับ เพื่อนคนไหนทราบlinkไหนที่บอกวิธีลงช่วยเพื่อนๆหน่อยนะครับ

ลองโทรไปติดต่อหรือว่าศึกษาใน web chaloke.com ดูครับ

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการลงทุน

เรียนถาม คุณเสม ครับ

หากผมนำเส้นต่าง ๆ ที่ คุณเสม ตีไว้ออก แล้วเทรดเฉพาะที่เห็น เขียว - แดง

จะทำให้ผมเอาตัวรอดในตลาดนี้ได้หรือป่าวครับ เพราะผมลองเอาพวก indicator ต่าง ๆ ออก ใส่เฉพาะสูตร Pnt 1.1 กราฟที่โชว์ก็แสดง เขียว - แดง นะครับ และคิดว่า หากเราเทรดเฉพาะที่เห็น เขียว - แดง นี้ ก็สามารถลดความโลภไปในตัวได้ด้วย เนื่องจากจะไม่สามารถเห็นราคาที่น่าจะไปได้ ผมเข้าใจถูกหรือป่าวครับ รบกวน คุณเสม ด้วยนะครับ

ขอบพระคุณมากครับ

จากสมาชิกเพื่อนท่านหนึ่ง

จริงๆเเล้วการลงทุนวัดกันที่ระยะยาว ว่าเราจะได้ผลกำไร หรือ ขาดทุนเป็นหลัก ไม่ใช่วัดกันเป็น วัน เดือน เเต่วัดกันเป็นระดับ 4-5 ปี

เพราะว่าในตลาดมีเทรนเสมอ ถ้าคุณอยู่ในตลาดที่ครบวง Cycle คือ เจอทั้งขาขึ้นเเละขาลงเเล้ว คุณยังสามารถที่จะอยู่ได้ในตลาดที่โหดร้าย เเละได้ผลกำไรที่ผลกำไรเฉลี่ยที่พอเพียงนั้น ผมมองว่านั้นคือ ของจริง ตลาดขาขึ้นใครๆก็รับทรัพย์ทั้งนั้น วัดกันที่ตลาดขาลงเป็นหลักครับ

ส่วนตำถามที่เพื่อน สมาชิกถามมานี้เป็น คำถามที่ดีมาก มองเเค่ระบบเขียวเเดง เเล้วจะสามารถอยู่ในตลาดตลอดไปได้ไหม

ถ้าคำถามมีเท่านี้ ผมตอบเลยว่า ไม่ได้ "เจ๊ง" ครับ เพราะกราฟของระบบมีความสำคัญเเค่ 10% เท่านั้น

หัวใจหลักอยู่ที่ การคุมเงินใน Portfolio ของเรา เเละการคุมความเสี่ยงของเรา เท่านั้นที่สำคัญที่สุด

เพราะฉะนั้น กราฟเขียว-เเดงไม่ใช่ระบบที่วิเศษอะไรมากมาย ระบบมีไว้เพื่อที่จะพาเราไป รับทรัพย์เเละเสียทรัพย์ ได้ตลอด

ระบบนั้นดีตรงที่ ไม่มีอารมณ์ของมนุษย์เข้าไปเกี่ยวข้อง ไม่มีการปรุงเเต่งอะไรทั้งสิ้น ถ้าคุณทำได้เเละ คุมเงินเเละความเสี่ยงดีๆ

คุณสามารถอยู่รอดในตลาดนี้เเบบสบายๆกับผลกำไรที่พอเพียงเเน่นอนครับ ส่วนที่เราไปสัมมนากัน ผมชี้เเนะให้เเค่ 10% ของ Technical Analysis เท่านั้น

เเต่หัวใจการลงทุน คุณต้องควบคุมความเสี่ยง เเละ คุมเงิน ของเเต่ละท่านให้ดีที่สุด

อย่าลืม ว่าเมื่อเงินคุณหมด ก็คือ จบเกมในตลาดนี้

หวังดีเสมอ

เสม

คุณเสมรบกวนขอเข้าร่วมgroupในFBด้วยคนซิคะ อยากอ่านบทเรียนมากๆค่ะ

ช่วยลงให้ได้ ถ้าอยู่ไม่ไกลกัน

ช่วงนี้ทองคำไม่ไปไหน จะอยู่ในช่วงวิ่งขึ้นวิ่งลงในกรอบสั้นๆ หรือเค้าเรียกกันว่า Side way

ตอนนี้เป็นขาขึ้นเต็มตัว สำหรับทองคำ ใครมีของถือต่อไป ระบบเขียว ถือไปเรื่อยๆ

คนที่ไม่มีของไม่เเนะนำให้เข้า รอต่อไป ไม่นานทองคำจะวิ่งขึ้นไปทดสอบ $1550 เเละ Previous high อีกครั้ง

หลักจากการ หลุดการวิ่งในระดับ sideway ราคาจะวิ่งด้วยความรุนเเรง อีกครั้งหนึ่ง เเนวรับเเกร่งของทองคำมีมากมาย

(คนไม่มีของอ่านเเล้วอาจจะโลภ ให้นั่งนิ่งๆไว้)

SET ขึ้นมาปิดระดับ 1,076.50 มูลค่าการซื้อขาย 19,948.15 M

ราคายังไปได้อีกไกลมากครับ เป้าหมายเเรกที่ 1250

น้ำมัน Sideway รอกำลังในการขึ้น

เงิน silver รอราคา break $39 ถ้าผ่านได้จะวิ่งไปอีกไกล

เงินยูโร วิ่งเเรงมาก

เงินดอลล่า เป็น หมี ต่อเนื่อง

ช่วยลงให้ได้ ถ้าอยู่ไม่ไกลกัน

ถ้าเข้าใจไม่ผิดโปรแกรมนี้ต้องซื้อไม่ใช่หรือคะ ที่ download ฟรีก็มีแต่รู้สึกจะใช้ได้แค่ 30 วันหรือยังไงเนี่ยแหล่ะค่ะ ใครทราบช่วยตอบทีนะคะ :blush:

สวัสดีครับ ผมชื่อ อู๊ดครับ

ผมได้เข้าไปอ่านรายละเอียดการสอนการอบรมใช้โปรแกรม meta_stock ตาม link ที่คุณส้มโอมือลง link ไว้ให้ ผมอยากสมัครเรียนมาก แต่ปัญหาก็คือ ผมไม่มีโปรแกรม metastcok มัแต่ notebook ซึ่งเค้าบอกว่าผูเข้าอบรมต้องนำ notebook ไปและมีลง โปรแกรม meta_stock ให้เสร็จเรียบร้อย ไม่ทราบมีให้ลงที่ไหนครับ หรือจะต้องเสียเงินซื้อ ร%กวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าหาที่ไหนไม่ได้แล้ว ลองหลังไมค์มาดูก็แล้วกันน่ะ

หากอยู่ไม่ไกลกัน คิดว่าพอช่วยได้