ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มีวิธีลดความอ้วนมาฝากครับ ถ้าทำได้ผมมั่นใจว่าลดแน่นอนครับ

อาหารและของกินทุกอย่าง ทุกคำที่ทานเคี้ยวให้ละเอียดครับ(เคี้ยวละเอียดกระเพาะและลำไส้ทำงานน้อนลง) ทุกคำที่ทานเคี้ยวให้ครบ50ครั้งก่อนกลืนครับ

ใครทำได้ทุกคำที่ทานคือเคี้ยวให้ครบ50ครั้งก่อนกลืน ลดแน่ครับ

เคยพยายามลองวิธีนี้เหมือนกัน แต่ไม่สำเร็จค่ะ อิ่มเร็วก็จริง แต่ก็หิวเร็ว สุดท้ายที่มาน้ำหนักลดได้ ก็คือทานอาหารเช้าให้มาก ทานเที่ยงให้มาก แล้วก็ทานมื้อเย็นก่อนหกโมงเย็น ผลปรากฏว่า วิธีนี้ไม่ค่อยหิว ไม่อยากอาหารเท่าไหร่ เพราะเรากินตามมื้อจนอิ่มแล้ว ผลคือน้ำหนักค่อย ๆ ลดลง จน สุดท้ายหกเดือนลดได้ แปดกิโล โดยค่อยเป็นค่อยไป และไม่กลับมาอ้วนอีกเลยค่ะ.. (นี่เป็นกรรมวิธีก่อนงานแต่งงาน เพราะอยากถ่ายรูป และใส่ชุดสวยค่ะ)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พ่อมดการเงิน “วอร์เรน บัฟเฟ็ตต์” สับS&Pลดเครดิตสหรัฐฯโดยไม่มีเหตุอันควร

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 7 สิงหาคม 2554 08:21 น. Share4

วอร์เรน บัฟเฟ็ตต์ มหาเศรษฐีผู้เชี่ยวชาญการลงทุน

เอเอฟพี - วอร์เรน บัฟเฟ็ตต์ มหาเศรษฐีผู้เป็นกูรูด้านการลงทุน ออกปากวิจารณ์บริษัทจัดอันดับความน่าเชื่อถือ สแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ส (เอสแอนด์พี)ว่า ลดเรตติ้งของสหรัฐฯจาก AAA เหลือเพียง AA+ โดยไม่มีเหตุอันสมควร พร้อมทำนายว่าคำตัดสินดังกล่าวจะมีผลกระทบต่อตลาดน้อยมาก

ผู้ก่อตั้งและประธานบริษัทลงทุน เบิร์กไชร์ แฮทธาเวย์ ให้สัมภาษณ์กับสำนักข่าว ฟ็อกซ์ บิสิเนส นิวส์ เมื่อเย็นวันศุกร์(5)ว่า “ไม่เข้าใจ” คำตัดสินของเอสแอนด์พี พร้อมระบุว่า บริษัทของเขาในเมืองโอมาฮา มลรัฐเนแบรสกา จะยังถือตั๋วเงินคลังมูลค่ามหาศาลของสหรัฐฯต่อไป

“ที่โอมาฮา เรายังให้เครดิตสหรัฐฯ AAA เช่นเดิม อันที่จริงถ้ามีถึงระดับ AAAA เราก็จะให้สหรัฐฯหมด” บัฟเฟ็ตต์ กล่าว ภายหลัง เอสแอนด์พี ประกาศลดอันดับความน่าเชื่อถือของสหรัฐฯเพียงไม่กี่ชั่วโมง

บริษัทของ บัฟเฟ็ตต์ ถือครองตั๋วเงินคลังระยะสั้นของสหรัฐฯไว้กว่า 40,000 ล้านดอลลาร์ ซึ่งเจ้าตัวยืนยันว่า คำตัดสินของ เอสแอนด์พี “จะไม่ทำให้ตัดสินใจเทขายแน่นอน เราจะยืนหยัดข้างสหรัฐฯต่อไป”

ทั้งนี้ พ่อมดการเงินยังปฏิเสธกระแสความหวั่นวิตกว่า การลดเรตติ้งครั้งนี้จะส่งผลกระทบต่อตลาดทั่วโลก

“หากไม่มีมาตรการใดๆออกมาอีก ซึ่งหมายความว่า หากปัจจัยอื่นๆไม่เปลี่ยนแปลง และไม่เกิดปัญหาใหม่ในยุโรป ก็คงไม่เป็นอะไร” เขากล่าว โดยอ้างอิงถึงวิกฤตการคลังในประเทศกลุ่มยูโรโซน

เท่าที่ผมทราบ สหรัฐฯไม่ได้มีหนี้สินในสกุลเงินอื่นนอกจากดอลลาร์สหรัฐฯ ซึ่งจะพิมพ์เพิ่มเมื่อใดก็ได้ แต่ถ้าจะพูดถึงปัญหาเงินเฟ้อ นั่นก็อีกเรื่องหนึ่ง” บัฟเฟ็ตต์ เสริม

เอสแอนด์พี ออกมาปกป้องคำตัดสินของบริษัท โดยชี้ว่านักการเมืองสหรัฐฯนั้นไร้ความสามารถในการเจรจาเพื่อรับมือวิกฤตการขาดดุลงบประมาณครั้งใหญ่

เคยพยายามลองวิธีนี้เหมือนกัน แต่ไม่สำเร็จค่ะ อิ่มเร็วก็จริง แต่ก็หิวเร็ว สุดท้ายที่มาน้ำหนักลดได้ ก็คือทานอาหารเช้าให้มาก ทานเที่ยงให้มาก แล้วก็ทานมื้อเย็นก่อนหกโมงเย็น ผลปรากฏว่า วิธีนี้ไม่ค่อยหิว ไม่อยากอาหารเท่าไหร่ เพราะเรากินตามมื้อจนอิ่มแล้ว ผลคือน้ำหนักค่อย ๆ ลดลง จน สุดท้ายหกเดือนลดได้ แปดกิโล โดยค่อยเป็นค่อยไป และไม่กลับมาอ้วนอีกเลยค่ะ.. (นี่เป็นกรรมวิธีก่อนงานแต่งงาน เพราะอยากถ่ายรูป และใส่ชุดสวยค่ะ)

ของผมรีบๆ คี้ยว รีบกลืนจะได้ กินต่อเร็วๆ แล้วจะเลิกอ้วนมั้ยเนี่ย

ของผมรีบๆ คี้ยว รีบกลืนจะได้ กินต่อเร็วๆ แล้วจะเลิกอ้วนมั้ยเนี่ย

555

มีวิธีลดความอ้วนมาฝากครับ ถ้าทำได้ผมมั่นใจว่าลดแน่นอนครับ

อาหารและของกินทุกอย่าง ทุกคำที่ทานเคี้ยวให้ละเอียดครับ(เคี้ยวละเอียดกระเพาะและลำไส้ทำงานน้อนลง) ทุกคำที่ทานเคี้ยวให้ครบ50ครั้งก่อนกลืนครับ

ใครทำได้ทุกคำที่ทานคือเคี้ยวให้ครบ50ครั้งก่อนกลืน ลดแน่ครับ

เดี่ยวต้องเอาไปลองบ้างเเล้ว 5555

เเต่เราเป็นคนกินข้าวไวมากๆ คงต้องใช้วิธีอื่นเเล้วครับ

ลดได้ 8 โลเลยหรอครับ เยอะจังผมตั้งเเต่ทำงานมา น้ำหนักขึ้นมา 8-9 กก.เเล้ว 5555

เรื่องข้อเท้าดีขึ้นเเล้วนะครับพี่ หลังจากพักฟื้นไปนาน ^^

:lol: :lol:

ขอโทษครับ ผมสื่อสารผิดครับ(ขอบคุณคุณkunghdyที่ห่วงใย) สัญญาณรายวันทุกระบบน่าจะแดงหมดครับ(ผมชอบเรียกสัญญาณรายวันป็นระยะสั้นครับ) ส่วนสัญญาณรายสัปดาห์ผมเรียกเป็นสัญญาณระยะยาว(โทษครับที่ทำให้สับสน) กราฟที่ผมดูรายสัปดาห์ยังเขียวอยู่ แต่จุดออกรายสัปดาห์ผมไม่แน่ใจคือกราฟผมตั้ง%ซิกแซกไม่ได้ครับ ผมใช้กราฟที่ผมดูเป็นแนวทางคร่าวๆก่อนครับส่วนจุดตัดสินใจจริงก็ดูของคุณkunghdyกับน้องเสมครับ

แบบทองคำและแร่เงินน้องเสมถอยตั้งรับแบบสุดๆคือสัญญาณรายสัปดาห์น้องเสมใช้%ซิกแซกถึง5%

มันอยู่ที่บุคคลนั้นจะใช้ระบบอะไรเท่านั้นเเระครับ ชอบเเบบเล่นสั้นหรือยาว

เเต่มันไม่สำคัญมากมายกับคำว่า "ระบบ" การคุมเงินเเละความเสี่ยงของเราที่สำคัญมากกว่านะ

มันอยู่ที่บุคคลนั้นจะใช้ระบบอะไรเท่านั้นเเระครับ ชอบเเบบเล่นสั้นหรือยาว

เเต่มันไม่สำคัญมากมายกับคำว่า "ระบบ" การคุมเงินเเละความเสี่ยงของเราที่สำคัญมากกว่านะ

[/quote

รบกวนคุณเสม ช่วยดู set ให้ด้วยได้มั้ยคะ ว่าระยะยาว(ปลายปี) จะยังขึ้นตามที่คุณเสมเคยมองไว้รึป่าวคะ เห็นลงรุนแรงมากกะจะถือหุ้นยาวๆ เริ่มจิตตกตามเซตบ้างแล้วค่ะ :(

รบกวนคุณเสม ช่วยดู set ให้ด้วยได้มั้ยคะ ว่าระยะยาว(ปลายปี) จะยังขึ้นตามที่คุณเสมเคยมองไว้รึป่าวคะ เห็นลงรุนแรงมากกะจะถือหุ้นยาวๆ เริ่มจิตตกตามเซตบ้างแล้วค่ะ :(

ไม่ทราบหรอกครับ ตอนนี้เห็นสีเขียวก็ซื้อ เเดงก็ขาย เท่านี้เเระครับง่ายดีครับ

อย่าปรุงเเต่งด้วยใจเรา ใช้ชีวิตการลงทุนให้ง่ายๆดีกว่าครับ

ไม่ทราบหรอกครับ ตอนนี้เห็นสีเขียวก็ซื้อ เเดงก็ขาย เท่านี้เเระครับง่ายดีครับ

อย่าปรุงเเต่งด้วยใจเรา ใช้ชีวิตการลงทุนให้ง่ายๆดีกว่าครับ

ยากที่สุด ก็ ใจคนเรานี่แหละค่ะ จะพยายามฝึกต่อไปค่ะ ขอบคุณค่ะ :P

แล้วตอนนี้ ระบบคุณเสม เซต แดงหรือเขียวคะ ขอบคุณมากค่ะ

ถูกแก้ไข โดย phiillipda

ดูเว็ปที่ส่งให้ผมบ่อยๆก็ผอมเองแหละครับ 07baa27a.gif

ดูเว็ปที่ส่งให้ผมบ่อยๆก็ผอมเองแหละครับ 07baa27a.gif

ทำไมคุณหมอไม่ส่งให้ผมบ้างงงงงงงงงกร้าบบบบบบบบ

ยากที่สุด ก็ ใจคนเรานี่แหละค่ะ จะพยายามฝึกต่อไปค่ะ ขอบคุณค่ะ :P

อะครับ พยายามต่อไปนะครับ เอาใจช่วยครับ ^^

!21 !21

ทำไมคุณหมอไม่ส่งให้ผมบ้างงงงงงงงงกร้าบบบบบบบบ

555 ต้องไปขอกับคุณ potgran ครับ มีแถม user name กะ password ด้วย tongue.gif

อิอิ งานนี้คุณ potgran อยู่ไม่สุขแน่cool.gif