ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ น้องเสม เซทขึ้นมาจริงๆ พี่ปุณณ์มาเก็บกองทุนตรงใกล้ยอด 875

พอย่อตัวก็เกือบปล่อยกองทุนตามเพื่อนๆตอนลงมา 861 เสียแล้ว

แต่เห็นกราฟระบบของน้องเสมยังเขียวเลยตัดสินใจถือต่อและเก็บเพิ่มอีกด้วย กำไรหลาย % แล้วค่ะ

ทองจะมีย่อลงมาบ้างไหมคะ เห็นคุณลุงว่าให้รอซื้อเก็บ ราคาถูก พี่ปุณณ์เลยถือเงินสดไว้จนจะบูดแล้วค่ะ

บางกองทุนขายไม่ได้โดนค่าเงินจนขาดทุน แต่ก็รอได้เพราะเงินเย็นเจี๊ยบ

บางกองทุนครั้งก่อนก็ออกผิดจังหวะขาดทุนไปส่วนหนึ่งเลยเอาเงินนั้นส่วนหนึ่งมาเล่นช่วงสั้นเอากำไรลดยอดขาดทุนลงมาบ้าง

แต่ส่วนใหญ่ต้นทุนแถว 1050-1150 ยังเก็บไว้เหนียวแน่น เอาแถวๆ 1190-1220 มาเล่นสั้นแทน

ทองย่อลงมาเเล้วครับ พี่ปุณณ์เเล้วเมื่อคืน ก็ดีดกลับหมดเลยครับ ถ้าย่ออีกก็ เข้าเพิ่มไปเรื่อยๆครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

GC 20100824 ระบบเเดงเเรกมาเเล้ว GF ขายทิ้งครับ

post-31-046271800 1282701860.gif

น้ำมันดิบ CL 20100824 ระบบเเดงต่อเนื่อง

post-31-092572400 1282701904.gif

ขอบคุณค่ะ คุณเสม คราวหน้าไม่ตกรถแน่ แดงสะที :wub:

ขอบคุณค่ะ คุณเสม คราวหน้าไม่ตกรถแน่ แดงสะที :wub:

555

ขายGFQ10 ไปเมื่อวานนี้ แหกกฎหรือเปล่า แต่ไม่เป็นไร กำไรอยู่

ถ้าคุณเล่นตามระบบ เเล้วระบบของคุณเเดงเมื่อวันที่คุณขายไป ก็ไม่เเหกกฎครับ

GC 20100824 ระบบเเดงเเรกมาเเล้ว GF ขายทิ้งครับ

GC ต่าง กับ GF ยังไงครับ ตัวเดียวกันป่าว

ถ้าคุณเล่นตามระบบ เเล้วระบบของคุณเเดงเมื่อวันที่คุณขายไป ก็ไม่เเหกกฎครับ

ขอบคุณครับ นึกว่านอกคอกซะอีก

ไม่เห็นลงกราฟ SET 50 แดงแล้วใช่ไหมครับ

สรุป ศก ตอนนี้

ตลาดหุ้น DJ ดิ่งกว่า -133 จุดไม่น่าหลุด 10000 จุดเเน่ๆ น่ากลัวมากๆครับ ไม่รอดเเน่นอนน้ำมันดำดิ่งมาอยู่เเถวๆ $71 ยังไม่จบการลงครับน่าจะได้เห็น $70.5 อีกไม่กี่วันนี้ ทองคำยังเป็นสิ่งที่ดูดีที่สุดครับ ทองคำเเท่งเก็บได้เรื่อยๆๆ ย่อเมื่อไรเก็บเมื่อนั้น ต่อไปไม่ว่า ศก โลกจะดี หรือจะร้าย ตลาดทองคำ ขึ้นเเน่นอนครับ คิดอะไรไม่ออกไม่รู้เอาเงินไปไว้ไหน ซื้อทองเเท่งเก็บ สบายๆครับ

ตลาดหุ้นไทย SET Index มาถึงเป้าหมายทาง fibonacci เเล้ว เเละได้เกิด Bigblack Candel ได้เกิด Bearlish Convergence ชัดเจนในส่วนของ over bought ด้วยน่ากลัวมากๆครับ ใครเล่นตามระบบกำไร จนรวยเละไปข้างหนึ่งเเล้ว เพราะเขียวมานานเเสนนานเเล้วครับ รอให้ระบบเเดงก่อนค่อยออกนะครับ คืนกำไรให้สังคมบ้างนะครับ อย่าโลภๆๆ

ลองพิจารณาดูครับ ไม่ได้บอกให้เชื่อนะครับ

รบกวนขอถามครับ กราฟ GC 20100824 นี่รวมถึง ทองแท่งด้วยมั้ยครับ (GC นี่ย่อมาจากคำว่าอะไรหรอครับ)

GC ต่าง กับ GF ยังไงครับ ตัวเดียวกันป่าว

คืองี้ครับ เราใช้สินค้า GC มาพิจารณาการสั่ง ซื้อขาย GF อะครับ

GC = ทองโลก

GF = ทองที่เล่น GF เมืองไทย ปิด 5 โมงเย็นครับ