ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขาดเอียนไร้ท์ + อเนลก้า ไปครับคุณเสม ปืนเลยไม่ค่อยดุ

ล้อเล่นนะครับ :lol:

5555 ใช่ครับ คุร Jocho เเต่ถ้ามีอเนลก้าอยู่ ก็คงไม่มี ชื่อ อองรี ในวันนี้ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:lol: :lol: +ขอบคุณค่ะคุณแสม รอย่อแล้วเก็บเพิ่มที่1388-1404ค่ะ แต่ก่อนย่อรอบนี้น่าจะขึ้นได้ถึงเท่าไหร่คะ :lol: :lol:

ขอถามคุณเสมหน่อยค่ะที่ว่าจะย่อก่อนเขย่าแรงๆอีกครั้งไม่ทราบว่าจะย่อลงมาที่เท่าไรค่ะ ประมาณเอาก็ได้ค่ะ จะได้รอจังหวะเก็บของถูกลงหน่อย กรุณาตอบให้ด้วยนะค่ะจะรอคำตอบค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ ;) ;) ;) :P :P :P !thk !thk

ขอบคุณครับคุณเสม

ผมตัดสินใจเก็บทองแทนฝากเงินในธนาคารเพิ่มขึ้นอีกครึ่งนึง ป้องกันเงินเฟ้อ

อย่างนี้ไม่ใช่ overtrade ใช่ไหมครับ

เป็นสิ่งที่ถูกต้องเเล้วครับ เก็บเงินไว้ใน เเบงค์ พอใช้จ่ายในครอบครัว สำรองเงินไว้สัก 6 เดือนครับ

เงินเหลือจากนั้น ให้เก็บในรูปของทองคำเเท่งครับ

คุณเสมค่ะจะชื้อทองแท่งวันนี้ยังทันไหมค่ะ หรือเก็บเงินไว้ก่อนดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

อยุ่ที่ความพึงพอใจ ของเเต่ละบุคคลอะครับ ว่าเเพงหรือว่าถูก เเล้วต้องตำถามให้ได้ว่า "เอาอะไรมาวัดว่าเเพงหรือถูกอะครับ"

เช่นวันเสาร์ที่ผ่านมา บาทละ 20,000 ผมยังซื้อมาใส่เลยครับ

:lol: :lol:

ขออนุญาตถามนิดนึงนะครับ แล้วถ้าลงทุนในกองทุนทองล่ะครับ ตอนนี้เป็นจังหวะแบ่งขายทำกำไรสักส่วนนึงไหมครับ เพราะมันมาทดสอบhighเดิมแล้วอะครับ คุณเสมคิดว่ามันจะผ่านไปโดยง่ายไหมครับ

ขอบคุณครับ

มันอยู่ที่ ความมักน้อยของเเต่ละคนอะครับ ผมเป็นคนมักมากๆ 555

ราคาเเค่นี้ผมไม่มองเลยครับ ผมมองกำไรทองเเท่งเป็น 100-200% ของต้นทุนที่ผมซื้อมาอะครับ

:lol: :lol: :lol:

ขอบคุณค่ะ คุณเสม ไม่มีกราฟหรอคะ ^_^

ไม่มีอะครับ กราฟอยู่ในจินตนาการครับ

ราคาไม่ไปไหนหรอกครับ เขย่าเเถวนี้ก่อนให้ ตกใจเล่นๆๆๆ 555

:lol: :lol:

เมื่อก่อนไม่มีระบบขายหมูและติดดอยเป็นประจำ แต่พอมาเจอระบบน้องเสม ถือยาวและ รอเก็บเพิ่มอย่างเดียว ย่อเมื่อไหร่รบกวนแจ้งด้วยนะค่ะ จะเอากำไรไปผ่อนมอไซด์ค่ะ คันเก่าจมน้ำเรียบร้อย อยู่หาดใหญ่ใช้มอไซด์เวิร์คสุดค่ะ

ครับ หาดใหญ่น้ำท่วมครังที่เเล้วคงเสียหายไปมากนะครับ

ไม่นานนี้มีย่อให้เก็บครับอาจจะได้เห็น 19500-19700 อีกครั้ง ซื้อเก็บไม่กี่เดือนก็ได้ คันใหม่เเล้วครับ

ขอให้โชคดีนะครับ

สวัสดีค่ะคุณเสมและทุกๆคน ขอแจมด้วยคนค่ะ

เทคนิคการวิ่งลดน้ำหนัก

> ชายคนหนึ่งโทรศัพท์ไปยังบริษัทแห่งหนึ่ง พร้อมสั่งซื้อคอร์สลดน้ำหนัก 10 ปอนด์

> ภายใน 5 วัน

> วันรุ่งขึ้น มีเสียงเคาะประตู เมื่อเขาไปเปิดก็ต้องตกตะลึงเมื่อพบสาวเอ๊าะๆ วัย 19 ปี

> หุ่นแบบนักกีฬา ไม่นุ่งอะไรเลย

> นอกจากใส่รองเท้าวิ่งของไนกี้ 1 คู่ และมีป้ายแขวนไว้ที่คอ

>

> สาวน้อยแนะนำตัวว่าเป็นตัวแทนจากบริษัทลดน้ำหนัก

> ส่วนป้ายนั้นมีข้อความว่า "ถ้าพี่จับหนูได้ หนูก็เป็นของพี่นะคะ"

> เขาออกวิ่งตามสาวน้อยแบบไม่หยุดคิดแม้สักนาทีเดียว แต่หลังจากเขาวิ่งไปได้ไม่กี่กิโลเมตร

> ก็หอบแฮกๆและยอมแพ้

>

> อีก 4 วันต่อมา สาวน้อยคนเดิมก็มาเคาะประตูแล้วท้าทายเขาอีก

>

> ล่วงเข้าวันที่ 5 เขาขึ้นชั่งน้ำหนักและดีใจสุดแสนเมื่อพบว่าน้ ำหนักลดไป 10 ปอนด์

> ตามที่บริษัทอวดอ้างสรรพคุณไว้จริงๆ

> เขาจึงยกหูโทรศัพท์สั่งคอร์สลดน้ำหนัก 20 ปอนด์ ภายใน 5 วัน

>

> วันรุ่งขึ้นเมื่อมีเสียงเคาะประตู เขาก็ไปเปิดให้ และต้องตะลึงพรึงเพริด

> เมื่อพบสาวสวยที่สุดเท่าที่เคยพบ หล่อนไม่สวมอะไรเลย

> นอกจากรองเท้าวิ่งรีบ็อก และมีป้ายห้อยที่คอว่า "ถ้าพี่จับหนูได้ หนูก็เป็นของพี่"

>

> แน่นอนว่าพอเธออกวิ่ง เขาก็กระโจนพรวดตามไปทันที

>

> สาวสวยคนนี้เชพดีอย่าบอกใคร ดังนั้นเขาจึงวิ่งไล่กวดสุดชีวิต แต่ไม่ทันเธอเลย

> สถานการณ์เหมือนอย่างนี้อยู่ 4 วัน ขณะที่เขามีรูปร่างดีขึ้นเรื่อยๆ จนนึกกระหยิ่มใจ < BR>> เมื่อชั่งน้ำหนักในวันที่ 5 และพบว่า

> น้ำหนักตัวหายไป 20 ปอนด์ อย่างที่บริษัทสัญญาไว้จริงๆ

>

> คราวนี้เขาตัดสินใจว่าเป็นไงเป็นกัน แล้วยกหูโทรศัพท์หมุนไปหาบริษัท

> เพื่อสั่งคอร์สลดน้ำหนัก 50 ปอนด์ ภายใน 7 วัน

> พนักงานถามย้ำว่า "แน่ใจหรือคะ นี่เป็นคอร์สเข้มข้นของเราเลยนะคะ"

&g t;

> "แน่นอนผมไม่ได้รู้สึกดีๆอย่างนี้มาหลายปีแล้ว" เขาตอบ

>

> วันรุ่งขึ้นเมื่อมีเสียงคนมาเคาะประตู และเมื่อเขาเปิดประตูก็พบชายกล้ามโต

> ไม่สวมอาภรณ์สิ่งใด นอกจากรองเท้าวิ่งสีชมพู

> และ! มีป้ายห้อยที่คอว่า "ถ้าอะฮั้นจับพี่ได้ พี่เสร็จอะฮั้น !!!"

>

> อาทิตย์นั้นน้ำหนักของเขาลดไป 63 ปอนด์

วันนี้ไม่มีอะไรเเนะนำมากมายครับ อย่างที่รู้ๆๆกันอยู่ จะยังไงเเล้ว "ห้ามขายทองคำเเท่งเด็ดขาดครับ" ราคานี้ยังเด็กๆ ราคายังไปได้ไกลอีกมากๆ

ไม่ต้องมีข่าวอะไรมาบอกก็น่าจะรู้ๆว่า เศรษฐกิจฝั่ง ยุโรปเเละอเมริกา เละเเค่ไหน หนทางเพิ่งจะเริ่มต้นเเค่นั้นเอง

ใครมีเงินเเล้วไม่เก็บสะสมเป็นทองคำ คือว่า "ไม่ฉลาด" ค่าเงินผันผวนกันทั่วโลก ค่าเงินจะเล็กลงเรื่อยๆ เงินทางฝั่งอเมริกาจะทะลักเข้า ทางเอเชีย ทำให้หุ้นขึ้นอีกมาก เเละทองคำก็จะขึ้นอีกมากมายตามไปด้วย

ตอนนี้ทองคำเเท่ง 20,000 บาทมาเยือนเเล้ว ต่อไปก็จะเป็น 25,000

ขอบคุณมากครับคุณเสม :ph34r: :lol: ยิ่งขึ้นดอกเบี้ย เิงินยิ่งทะลักมาไทย

ผมแฟนแมนยูฯ ตั้งแต่แพ้ อาเซนอล นัดชิง เอฟเอคัพ ที่ยุดนั้น อาเซนอลมี เลียม เบรดี้ เป็นกัปตันทีม โคตะระเก่งเลยหมอนี่

:lol: :lol: +ขอบคุณค่ะคุณแสม รอย่อแล้วเก็บเพิ่มที่1388-1404ค่ะ แต่ก่อนย่อรอบนี้น่าจะขึ้นได้ถึงเท่าไหร่คะ :lol: :lol:

วนเวียนเเล้วนี้อะครับ อาจจะ overshoot บ้างเมื่อตลาด Bullish มากๆๆ

ครับ หาดใหญ่น้ำท่วมครังที่เเล้วคงเสียหายไปมากนะครับ

ไม่นานนี้มีย่อให้เก็บครับอาจจะได้เห็น 19500-19700 อีกครั้ง ซื้อเก็บไม่กี่เดือนก็ได้ คันใหม่เเล้วครับ

ขอให้โชคดีนะครับ

รบกวนถามคุณเสมค่ะ ไม่นานนี้ จะก่อนหรือหลังปีใหม่คะ จะได้เตรียมเงินไว้รอค่ะ อิอิ !57 !uu !K2 !La

ขอถามคุณเสมหน่อยค่ะที่ว่าจะย่อก่อนเขย่าแรงๆอีกครั้งไม่ทราบว่าจะย่อลงมาที่เท่าไรค่ะ ประมาณเอาก็ได้ค่ะ จะได้รอจังหวะเก็บของถูกลงหน่อย กรุณาตอบให้ด้วยนะค่ะจะรอคำตอบค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ ;) ;) ;) :P :P :P !thk !thk

โอววววววว กรุณาตอบให้ด้วยนะค่ะจะรอคำตอบค่ะ ตอบให้ครับ

ย่อมาตามเส้น เเนวรับต่างๆครับเช่น

$1404 , $1388 อย่าเชื่อมากนะครับ 555

เเถวนี้อะครับ

วันนี้เสี่ยอยู่บอร์ดนานแซวสะหน่อย :wub: