ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับคุณเสม

นอกจาก ps แล้ว มอง icbct ยังไงบ้างครับ ย่อมาลึกเชียว

ไม่ได้มองเลยครับ ผมมองเเต่หุ้นใหญ่ 50 ตัวเท่านั้นอะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่ได้มองเลยครับ ผมมองเเต่หุ้นใหญ่ 50 ตัวเท่านั้นอะครับ

ไม่ทราบขอ s50 ได้ไหมครับ

!thk !thk !thk

ไม่ทราบขอ s50 ได้ไหมครับ

!thk !thk !thk

ลองย้อน อ่านดูครับ ลงให้หมดเเล้ว

ลองย้อน อ่านดูครับ ลงให้หมดเเล้ว

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

ว้าว ระบบเขียวแดงดีจริงแฮะ set50 ตก gap ไป แล้วมีเด้งมายังประเมินได้ :lol:

ขอบคุณมากนะคะน้องเสม

อย่าง ps น่ะ พี่เข้าซื้อที่เขียวแท่งแรก แล้วอย่างวันนี้ราคาลงมา แต่ยังเป็ฯเขียวอยู่ จะเข้าซื้อเพิ่มได้อีกหรือเปล่าคะ แบบว่า มันเขียวมาหลายแท่งแล้ว แต่ราคามันต่ำน่ะค่ะ อย่างงี้เรียกว่า แหกกฏหรือเปล่าคะ..แล้วซื้อเพิ่มวันนี้ดีหรือเปล่าเอ่ย..ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณมากนะคะน้องเสม

อย่าง ps น่ะ พี่เข้าซื้อที่เขียวแท่งแรก แล้วอย่างวันนี้ราคาลงมา แต่ยังเป็ฯเขียวอยู่ จะเข้าซื้อเพิ่มได้อีกหรือเปล่าคะ แบบว่า มันเขียวมาหลายแท่งแล้ว แต่ราคามันต่ำน่ะค่ะ อย่างงี้เรียกว่า แหกกฏหรือเปล่าคะ..แล้วซื้อเพิ่มวันนี้ดีหรือเปล่าเอ่ย..ขอบคุณค่ะ

ไม่เเนะนำครับ เพราะการซื้อเพิ่ม เราจะซื้อตอนมีสัญญาณซื้อมาเท่านั้น อย่างนี้เค้าเรียกซื้อ ถัวเฉลี่ยครับ ซึงไม่ได้เป็นวิธีการเทรดที่ผมใช้อยู่

ผมจะเพิ่ม position เเบบนี้ครับ เเบ่งเป็น 4 ไม้

ไม้เเรก 40%

ไม้ 2 30%

ไม้ 3 20%

ไม้4 10%

การเข้าเเต่ละไม้คือ การซื้อเพิ่มครับ ต้องรอให้มีสัญญาณซื้อมาก่อนถึงเข้าครับ

PS Stop loss at closing price < 17.0

ขอถามคุณเสมหน่อยครับ

ถ้าจะเล่นหุ้นที่ไม่ใช่เล่น DayTrade แต่ก็ไม่ช้าเหมือนPnT

ควรใช้สูตรอะไรดีครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับคุณเสม :ph34r: :lol:

อาเซนอล จี้มาเหลือแต้มเดียวแล้ว เสียววุ๊ย :o

ขอถามคุณเสมหน่อยครับ

ถ้าจะเล่นหุ้นที่ไม่ใช่เล่น DayTrade แต่ก็ไม่ช้าเหมือนPnT

ควรใช้สูตรอะไรดีครับ

ขอบคุณมากครับ

ดูที่ board คุณ goldman เค๊าใช้อีกสูตรหนึ่ง อาจจะถูกใจก็ได้

ข้อดีของ PNT1.1 คือ false น้อยกว่าสูตรอื่น โดยเฉพาะ wave 3

เก็บยาวๆ เต็มๆ

โดยส่วนตัว รักพี่เสียดายน้อง ก้จะมีส่วนหนึ่งเอาไว้เล่นสูตรยาว

อีกส่วนหนึ่งเล่นสูตรสั้น ..อิอิ

พรีเมียร์ลีก เสาร์ที่ 26 กุมภาพันธ์

วีแกน - แมนฯ ยูไนเต็ด ทรูสปอร์ต 1(101)22.00 น.

นิวคาสเซิ่ล - โบลตัน ทรูสปอร์ต 3(103) 22.00 น.

แอสตัน วิลล่า - แบล็คเบิร์น ทรูสปอร์ต 5(105)22.00 น.

เอฟเวอร์ตัน - ซันเดอร์แลนด์ ทรูสปอร์ต เอ็กซ์ตร้า 1(121)22.00 น.

วูล์ฟแฮมป์ตัน - แบล็คพูล ทรูสปอร์ต 6(122)

พรีเมียร์ลีก อาทิตย์ที่ 27 กุมภาพันธ์

เวสต์แฮม - ลิเวอร์พูล ทรูสปอร์ต 1(101)22.00 น.

แมนฯซิตี้ - ฟูแล่ม ทรูสปอร์ต 3(103)

คาร์ลิ่งคัพ 23.00 น.

อาร์เซน่อล - เบอร์มิงแฮม ช่อง 7

ดูที่ board คุณ goldman เค๊าใช้อีกสูตรหนึ่ง อาจจะถูกใจก็ได้

ข้อดีของ PNT1.1 คือ false น้อยกว่าสูตรอื่น โดยเฉพาะ wave 3

เก็บยาวๆ เต็มๆ

โดยส่วนตัว รักพี่เสียดายน้อง ก้จะมีส่วนหนึ่งเอาไว้เล่นสูตรยาว

อีกส่วนหนึ่งเล่นสูตรสั้น ..อิอิ

ปกติก็ชอบใช้PnTอ่ะครับ

แต่เวลามันsideWay ก็อยากได้สูตรเล่นสั้นมาจิ้มๆบางส่วนอ่ะครับ :lol: :lol: