ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วิเคราะห์ วันที่ 03/02/2011

ทองคำขึ้นมาทำ All time new high เมื่อวานนี้ราคาจะไปได้อีกไกลมากครับ เป้าใกล้ๆเเถว $1500 เส้นทางลู่วิ่งมีอีกมากกมายครับ วันนี้บ่ายๆอาจจะมีการย่อจากการที่ราคาทำ new high เเต่คิดว่าย่อไม่มากครับ ใครคิดซื้อก็เเนะนำหา จังหวะในการเข้าได้ครับ เเนวรับ $1405

โลหะเงินทำ All time new high ตาม Precious metals ราคาไปได้อีกไกลมากครับ เเนงรับ $32.65

น้ำมันรอทดสอบ $105-$107

SET รอราคาปะทุในเร๊วๆนี้ เเนะนำซื้อหุ้นเข้า portfolio ได้เเล้วครับ

!01 !01 !01 !gd !gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนถามน้องเสม ค่ะ ว่าอย่าง set 50 ถ้าเล่นตามระบบเขียวแดง เปิดสถานะที่ดัชนีปิดเหมือน ซื้อขายที่ราคาปิดในหุ้นรายตัว หรือเปล่าคะ แบบว่าเคยซื้อขายแต่หุ้น ทองและเงินน่ะค่ะ (ตามระบบเขียวแดง) แต่set 50 ยังงงอยู่ ถ้าอย่าง set 50 น้องเสมบอกว่าระบบเขียว แล้วจะเปิด long position ที่ราคาไหนดีคะ.. ขอบคุณค่ะ

เอาตามที่ ตนเองสะดวกครับ

ผม รออีกวัน เเล้วมาซื้อขายครับ ไม่ได้เอาราคาปิด ณ วันนั้น เพราะไม่สะดวกอะครับ

หากมีสัญญาณซื้อยาง รบกวนคุณเสมตะโกนดัง ๆ นะครับ

ขอบคุณครับ

ครับ มีสัญญาณ ซื้อจะมาบอกครับ

ตอนนี้ เป็น สัญญาณ ขายครับ

ดีใจจัง เมื่อคืนคู่แข่งเพรี้ยงพร้ำซะแล้ว

เชลซี 2 - 1 แมนยูฯ

แมนยูฯ ขึ้นนำก่อนจากลูกยิงไกลของ เวน รูนีย์

กลับมาครึ่งหลัง เชลซี ตีเสมอได้จาก ดาวิด หลุยย์ อันเชฯ แก้เกม โดยส่ง เชค็อป และ ดร็อกบา ลงมา

จังหวะแตะหลบของ เชค็อป ในเขตโทษ โดน สมอลิงค์ กองหลังดาวรุ่งของแมนยูฯขวางไว้ ทำให้กรรมการ

เป่าจุดโทษให้แก่ เชลซี และเป็น แลมป์ ซัดเข้าไปขึ้นนำ 2 - 1 และเป็นประตูชัยของ เชลซี

แถมท้ายเกม วีดิช สติแตกคุมอารมณ์ไม่อยู่ โดนเหลืองใบที่ 2 ไล่ออกไป ทำให้อาทิตย์นี้ที่จะเจอกับ ลิเวอร์พูล

แมนยูฯ จะขาดกองหลังตัวหลัก ทั้ง ริโอฯ ที่ยังไม่หายจากอาการบาดเจ็บ และ วีดิช ที่โดนแบน

นับว่าเป็นข่าวดีครับ สำหรับ สาวกปืน ที่จะทำแต้มไล่จี้ แมนยูฯ หากเสาร์นี้ชนะ ซันเดอแลนด์ ได้ แต้มจะไล่จี้แมนยูฯ

เหลือแค่แต้มเดียว และหาก แมนยูฯ แพ้ หรือ เสมอ ลิเวอร์พูล ในวันอาทิตย์ อาร์เซน่อล ก็กำความได้เปรียบไว้ในมือ เพราะแข่งน้อยกว่า 1 นัด

เชียร์กันต่อไปครับ เด็กปืน : )

เเมนยูเเพ้ เเต่ นอล นักเเตะเจ๊บ เยอะมากๆครับ ตัวหลักๆทั้งนั้น

ลุ้นต่อไปครับ เพื่อเเชมป์

:lol: :lol: :lol:

รบกวนถามคุณเสม update หุ้น PS ค่ะว่าเป็นอย่างไรบ้าง ขอบคุณค่ะ

ให้ตลาดปิดก่อนนะครับ

เงินนี่กะจะไม่ย่อให้เข้าซื้อบ้างเลยรึเนี่ย เข้าไม่ได้ซะที :wacko: :wacko:

ก็ซื้อ ตอนนี้สิครับ

ขอบคุณคุณเสม เทพแห่งการลงทุนมากเลยนะคะ การทำตามระบบให้ได้นี่ยากมาก ๆ เลยค่ะ..

ยาก ถึง ยากมากที่สุดครับ

ยาก ถึง ยากมากที่สุดครับ

ขอบคุณน้องเสมมากนะคะ.. เมื่อวานพี่แหกกฏ ขายsilver ไป ว่าแล้วก็เสียดาย นี่แหละคะ โทษของการไม่ทำตามระบบ ขอสารภาพเลยค่ะ.. (แต่เรื่องทอง และ PS ยังทำตามอย่างเหนียวแน่นค่ะ)

อย่างนี้รอย่อแล้วค่อยเข้าซื้อดี หรือว่า ซื้อได้เลยดีคะ..แบบว่าแหกกฏไปแล้วน่ะค่ะ.. ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

รอขายพร้อมคุณเสม และคุณใหญ่ เช่นกัน คริคริ

ขอบคุณน้องเสมมากนะคะ.. เมื่อวานพี่แหกกฏ ขายsilver ไป ว่าแล้วก็เสียดาย นี่แหละคะ โทษของการไม่ทำตามระบบ ขอสารภาพเลยค่ะ.. (แต่เรื่องทอง และ PS ยังทำตามอย่างเหนียวแน่นค่ะ)

อย่างนี้รอย่อแล้วค่อยเข้าซื้อดี หรือว่า ซื้อได้เลยดีคะ..แบบว่าแหกกฏไปแล้วน่ะค่ะ.. ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

มันพูดยากอะครับ ว่าจะทำตามระบบได้ไหม เพราะ มันอยู่ที่ ใจ เท่านั้น

กุญเเจสำคัญของการลงทุนคือ

การลงทุน หลักที่สำคัญ คือ ใจต้องนิ่ง ไม่กลัว ไม่โลภ (จิตวิทยา)เเละมีวินัยการลงทุนที่ดี เยี่ยม (MM)

เช่น เงิน ทองคำ ยิ่ง มี new high ผมยิ่งซื้อครับ ยิ่งเเพงยิ่งซื้อ

คำถาม ถามว่า รอย่อ รอเท่าไรอะครับ ถ้ามันไม่ย่ออะครับ เราจะ วางเเผนยังไงต่อ

ลองคิดเเละวางเเผนดีๆครับ สำหรับผม ไม่เกี่ยงราคาครับ สำหรับ ทองเเละเงิน ที่เป็นของจริงๆที่ไม่ใช่กระดาษ

ตอนนี้มีเงิน จากยางพารา อีกก้อนครับ เตรียมซื้อวันเสาร์นี้ครับ

รอขายพร้อมคุณเสม และคุณใหญ่ เช่นกัน คริคริ

ถือตามกันๆมาครับ ไม่ผิดหวังที่รอคอยครับ

มันพูดยากอะครับ ว่าจะทำตามระบบได้ไหม เพราะ มันอยู่ที่ ใจ เท่านั้น

กุญเเจสำคัญของการลงทุนคือ

การลงทุน หลักที่สำคัญ คือ ใจต้องนิ่ง ไม่กลัว ไม่โลภ (จิตวิทยา)เเละมีวินัยการลงทุนที่ดี เยี่ยม (MM)

เช่น เงิน ทองคำ ยิ่ง มี new high ผมยิ่งซื้อครับ ยิ่งเเพงยิ่งซื้อ

คำถาม ถามว่า รอย่อ รอเท่าไรอะครับ ถ้ามันไม่ย่ออะครับ เราจะ วางเเผนยังไงต่อ

ลองคิดเเละวางเเผนดีๆครับ สำหรับผม ไม่เกี่ยงราคาครับ สำหรับ ทองเเละเงิน ที่เป็นของจริงๆที่ไม่ใช่กระดาษ

ตอนนี้มีเงิน จากยางพารา อีกก้อนครับ เตรียมซื้อวันเสาร์นี้ครับ

ขอบคุณสำหรับแนวทางการตัดสินใจค่ะ.. ไม่กลัว ไม่หวั่นไหว ไม่แหกกฏแล้วค่ะ

ยิ่งแพงยิ่งซื้อ ใช่ ใช่ ใช่ คำนี้ ของดีไม่มีราคาถูกค่ะ..

แล้วต่อไป จะถือเงิน ทอง ตามคุณเสมค่ะ ท่องไว้ ระบบ ระบบ :blush: