ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าวันจันทร์อากาศหนาวเย็นทั่วกรุงนะครับ

ขอขอบคุณ คุณเด็กขายของ เจ้าสำนักข่าว ลอยมาคู่แข่งกับรอยเตอร์ด้วยนะครับ

ข่าวเนื้อๆล้วนๆไม่มีกระดูกเลย ขอบคุณมากครับ

ราคาทองก็แบบนี้ละครับ ราคาทองลงเพราะUs dollar แข็งค่า

ดังนั้นค่าเงินบาทก็เลยอ่อนตรงข้ามกับUs dollar

อาจจะมีข่าวแว่วว่าจะมีการยกเลิกมาตรการ QE แล้ว

ออกมาตราการใหม่อย่างการขึ้นอัตราดอกเบี้ยออกมาแทน

อย่างที่คุณเด็กขายของเอาข่าวมาลงไว้นี้

Us dollar ก็เลยแข็งเอาๆแบบนี้ครับ แต่

ไปๆมาๆราคาทองของไทยเลยไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงมากนักครับ

วันนี้ของเก่าไม่ต้องพูดถึง มองราคาทองวันนี้กันเลยนะครับว่า

ราคาทองคำน่าจะปรับตัวขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบนที่1430

คาดว่าน่าที่จะยังไม่ผ่านไปได้หรือถ้าผ่านก็ยังมี1432ต้านไว้อยู่

หลังจากนั้นน่าจะร่วงลงมาตรงแนวรับที่ 1422

และถัดไปที่ 1415นะครับ

วันนี้ขอมองและเขียนแบบสั้นๆก่อน

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับเฮีย วันนี้ทองลงเงินบาทอ่อนตาดอลล่าร์แข็ง. คงไม่ได้เก็บของถูก

สรุปภาวะตลาดหุ้น น้ำมัน ทองคำ และตลาดเงินต่างประเทศ

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 28 มีนาคม 2554 06:25:00 น.

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กยังคงปิดบวกอย่างต่อเนื่องเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา (25 มี.ค.) จากความหวังเรื่องการฟื้นตัวของเศรษฐกิจสหรัฐ หลังจากที่กระทรวงพาณิชย์ได้ปรับเพิ่มการขยายตัวของจีดีพีไตรมาส 4 ปี 2553 และจากการเปิดเผยผลประกอบการที่แข็งแกร่งของออราเคิล ยักษ์ใหญ่ด้านซอฟต์แวร์ ซึ่งช่วยบดบังปัจจัยความไม่แน่นอนต่างๆในต่างประเทศ

ดัชนีเฉลี่ยอุตสาหกรรมดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 50.03 จุด หรือ 0.41% แตะที่ 12,220.59 จุด ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบเกือบ 3 สัปดาห์ ดัชนี S&P 500 ปรับตัวขึ้น 4.14 จุด หรือ 0.32% ปิดที่ 1,313.80 จุด และดัชนี Nasdaq ขยับขึ้น 6.64 จุดหรือ 0.24% ปิดที่ 2,743.06 จุด

-- สัญญาน้ำมันดิบตลาดนิวยอร์กปิดขยับลงเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา (25 มี.ค.) หลังจากการซื้อขายที่ผันผวน เนื่องจากนักลงทุนขายทำกำไรก่อนช่วงสุดสัปดาห์และจากความวิตกกังวลเรื่องหนี้ยุโรป อย่างไรก็ดี การเปิดเผยข้อมูลจีดีพีที่ดีเกินคาดของสหรัฐ และความวิตกกังวลเกี่ยวกับสถานการณ์ความไม่สงบในตะวันออกกลาง ได้ช่วยสกัดช่วงขาลงและยังพยุงให้ราคาอยู่เหนือระดับ 105 ดอลลาร์ได้

สัญญาน้ำมันดิบ NYMEX (New York Mercantile Exchange) ส่งมอบเดือนพ.ค.ขยับลง 20 เซนต์ หรือ 0.19% ปิดที่ 105.40 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนไหวในกรอบ 104.50 - 105.95 ดอลลาร์

-- สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลงเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา (25 มี.ค.) เนื่องจากดอลลาร์ที่แข็งค่าขึ้นบดบังความวิตกกังวลเกี่ยวกับสถานการณ์ความไม่สงบในตะวันออกกลางซึ่งโดยปกติแล้วจะเป็นปัจจัยหนุนตลาดทองคำ นอกจากนี้ นักลงทุนได้เข้ามาเทขายทำกำไรหลังจากสัญญาทองคำทะยานขึ้นไปแตะระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์เมื่อวันก่อน

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนเม.ย.ร่วงลง 8.7 ดอลลาร์ หรือ 0.6% ปิดที่ 1,426.2 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,422 - 1,438.10 ดอลลาร์

-- ดัชนี FTSE 100 ตลาดหุ้นลอนดอนปิดปรับตัวสูงขึ้นเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา (25 มี.ค.) โดยเป็นการปิดในแดนบวกเป็นวันที่ 6 ในรอบ 7 วัน เนื่องจากนักลงทุนเริ่มคลายความสนใจเกี่ยวกับสถานการณ์ในต่างประเทศ ทั้งสถานการณ์วุ่นวายทางการเมืองในโลกอาหรับและวิกฤตนิวเคลียร์ในญี่ปุ่น และหันมาให้ความสนใจเรื่องการฟื้นตัวของเศรษฐกิจและผลประกอบการบริษัทเอกชนซึ่งออกมาแข็งแกร่ง

ดัชนี FTSE 100 ปิดขยับขึ้น 19.89 จุด หรือ 0.34% แตะที่ 5,900.76 จุด สำหรับตลอดทั้งสัปดาห์นั้น ดัชนีพุ่งขึ้น 3.2% ซึ่งมากที่สุดนับตั้งแต่เดือนพฤศจิกายน

-- สกุลเงินดอลลาร์สหรัฐแข็งค่าขึ้นเมื่อเทียบกับสกุลเงินหลักอื่นๆ ในการซื้อขายที่ตลาดปริวรรตเงินตรานิวยอร์กเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา (25 มี.ค.) เนื่องจากความวิตกกังวลเรื่องหนี้ของโปรตุเกส และจากการที่สหรัฐเปิดเผยตัวเลขจีดีพีไตรมาส 4 ปี 2553 ที่ขยายตัวสูงกว่าประมาณการครั้งก่อน

ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐดีดตัวขึ้น 0.56% เมื่อเทียบกับเงินเยนที่ระดับ 81.430 เยน จากระดับของวันพฤหัสบดีที่ 80.980 เยน พุ่งขึ้น 1.35% เมื่อเทียบกับฟรังค์สวิสที่ระดับ 0.9205 ฟรังค์ จากระดับ 0.9082 และแข็งค่าขึ้น 0.58% เมื่อเทียบกับดอลลาร์แคนาดา ที่ระดับ 0.9819 ดอลลาร์แคนาดา จากระดับ 0.9762

ค่าเงินยูโรร่วงลง 0.76% แตะที่ 1.4065 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับของวันพฤหัสบดีที่ 1.4173 ดอลลาร์สหรัฐ และค่าเงินปอนด์ร่วงลง 0.65% แตะที่ 1.6012 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 1.6117 ดอลลาร์สหรัฐ

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th--

ขอบคุณค่ะ จะได้ของถูกมั๊ยเนี่ยเรา

สวัสดีเฮียแบทและเจ้าสำนักข่าวรอยมา (คู่แข่งรอยเตอร์ตามที่เฮียแบทบอก ฮ่าฮ่า)

รอของถูก จะได้มั้ยเรา !10 !10 !10

สวัสดีเช้าวันจันทร์อากาศหนาวเย็นทั่วกรุงนะครับ

ขอขอบคุณ คุณเด็กขายของ เจ้าสำนักข่าว ลอยมาคู่แข่งกับรอยเตอร์ด้วยนะครับ

ข่าวเนื้อๆล้วนๆไม่มีกระดูกเลย ขอบคุณมากครับ

ราคาทองก็แบบนี้ละครับ ราคาทองลงเพราะUs dollar แข็งค่า

ดังนั้นค่าเงินบาทก็เลยอ่อนตรงข้ามกับUs dollar

อาจจะมีข่าวแว่วว่าจะมีการยกเลิกมาตรการ QE แล้ว

ออกมาตราการใหม่อย่างการขึ้นอัตราดอกเบี้ยออกมาแทน

อย่างที่คุณเด็กขายของเอาข่าวมาลงไว้นี้

Us dollar ก็เลยแข็งเอาๆแบบนี้ครับ แต่

ไปๆมาๆราคาทองของไทยเลยไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงมากนักครับ

วันนี้ของเก่าไม่ต้องพูดถึง มองราคาทองวันนี้กันเลยนะครับว่า

ราคาทองคำน่าจะปรับตัวขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบนที่1430

คาดว่าน่าที่จะยังไม่ผ่านไปได้หรือถ้าผ่านก็ยังมี1432ต้านไว้อยู่

หลังจากนั้นน่าจะร่วงลงมาตรงแนวรับที่ 1422

และถัดไปที่ 1415นะครับ

วันนี้ขอมองและเขียนแบบสั้นๆก่อน

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

เขียนลงแบบนี้ รู้สึกว่ามีแต่คนไม่ค่อยชอบผมยังไงไม่รู้อะ !_09

ถ้าเขียนว่าราคาทองจะขึ้นคงจะมีคนชอบ แต่มันไม่เป็นจริง

แต่ผมเขียนตามที่ผมเห็นและไม่ลำเอียงนะครับ

ราคาทองคำขึ้นมานี้ ไม่มีคนซื้อ

ราคาทองลงมาก็ไม่มีคนซื้อ แล้วมันจะลากขึ้นต่อได้อย่างไร ใช่ไหมครับ

ก็ต้องลงมาหาคนซื้อก่อน ว่าจะเจอกันตรงไหนครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง