ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

แต่ผมชอบนะครับ

ปล.ความจริงมักเป็นสิ่งที่คนไม่อยากฟัง

เขียนลงแบบนี้ รู้สึกว่ามีแต่คนไม่ค่อยชอบผมยังไงไม่รู้อะ !_09

ถ้าเขียนว่าราคาทองจะขึ้นคงจะมีคนชอบ แต่มันไม่เป็นจริง

แต่ผมเขียนตามที่ผมเห็นและไม่ลำเอียงนะครับ

ราคาทองคำขึ้นมานี้ ไม่มีคนซื้อ

ราคาทองลงมาก็ไม่มีคนซื้อ แล้วมันจะลากขึ้นต่อได้อย่างไร ใช่ไหมครับ

ก็ต้องลงมาหาคนซื้อก่อน ว่าจะเจอกันตรงไหนครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เขียนลงแบบนี้ รู้สึกว่ามีแต่คนไม่ค่อยชอบผมยังไงไม่รู้อะ !_09

ถ้าเขียนว่าราคาทองจะขึ้นคงจะมีคนชอบ แต่มันไม่เป็นจริง

แต่ผมเขียนตามที่ผมเห็นและไม่ลำเอียงนะครับ

ราคาทองคำขึ้นมานี้ ไม่มีคนซื้อ

ราคาทองลงมาก็ไม่มีคนซื้อ แล้วมันจะลากขึ้นต่อได้อย่างไร ใช่ไหมครับ

ก็ต้องลงมาหาคนซื้อก่อน ว่าจะเจอกันตรงไหนครับ

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ

อันที่จริงแล้วเขียนแบบไหนขึ้นหรือลง คงต้องฟังไว้เป็นข้อมูลทั้งหมดครับ บทวิเคราะห์ของเฮียในระยะสั้นมีความแม่นยำมากครับ ให้กำลังใจในทุกข้อมูลและทุกบทวิเคราะห์ครับผม

ชอบค่ะเฮีย เพราะรอของถูกมานานแล้ว คงจะสมหวังแล้วค่ะคราวนี้

ขอบคุณนะคะเฮีย

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

สุดยอดไปเลยแล้วจะซื้อเก็บเพิ่มดีหรือรอย่อต่อดีได้ข่าวมาว่าจะย่อปรับฐานก่อนพุ่งทำนิวไฮใหม่ :unsure:

ขอบคุณเฮียแบ็ทนะคะ สำหรับกราฟและบทวิเคราะห์คะ เฮียอย่าใจน้อยซีกะ น้อง ๆ กำลังตกใจที่ทองลงเดี๋ยวหายตกใจก็จะกลับมาดีด้าได้ซื้อของถูกกัน อิอิ เป็นกำลังใจให้หนึ่งเสียงนะคะ ติดตามต่อปาย.

สวัสดีเช้าวันจันทร์อากาศหนาวเย็นทั่วกรุงนะครับ

ขอขอบคุณ คุณเด็กขายของ เจ้าสำนักข่าว ลอยมาคู่แข่งกับรอยเตอร์ด้วยนะครับ

ข่าวเนื้อๆล้วนๆไม่มีกระดูกเลย ขอบคุณมากครับ

ราคาทองก็แบบนี้ละครับ ราคาทองลงเพราะUs dollar แข็งค่า

ดังนั้นค่าเงินบาทก็เลยอ่อนตรงข้ามกับUs dollar

อาจจะมีข่าวแว่วว่าจะมีการยกเลิกมาตรการ QE แล้ว

ออกมาตราการใหม่อย่างการขึ้นอัตราดอกเบี้ยออกมาแทน

อย่างที่คุณเด็กขายของเอาข่าวมาลงไว้นี้

Us dollar ก็เลยแข็งเอาๆแบบนี้ครับ แต่

ไปๆมาๆราคาทองของไทยเลยไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงมากนักครับ

วันนี้ของเก่าไม่ต้องพูดถึง มองราคาทองวันนี้กันเลยนะครับว่า

ราคาทองคำน่าจะปรับตัวขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบนที่1430

คาดว่าน่าที่จะยังไม่ผ่านไปได้หรือถ้าผ่านก็ยังมี1432ต้านไว้อยู่

หลังจากนั้นน่าจะร่วงลงมาตรงแนวรับที่ 1422

และถัดไปที่ 1415นะครับ

วันนี้ขอมองและเขียนแบบสั้นๆก่อน

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

!01 !01 !01

ปกติผมไม่ค่อย log in เท่าไร แต่เห็นเฮีย batman พูดตัดพ้อ ก็อดไม่ได้ที่จะต้อง log in เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ

เป็นเรื่องปกติครับ ที่มนุษย์จะมีความยึดมั่นถือมั่นในความคิดของตน ระยะยาวผมมองว่าทองขึ้น แต่ระยะสั้นแบบนี้ อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ อาทิตย์หน้าราคาทองอาจลงไปต่ำกว่า 1300 $ ก็ได้ ใครจะไปรู้

เฮีย batman มาให้ข้อมูลเฉยๆ ผู้เล่นต้องตัดสินใจและยอมรับผลของมันเองครับ

ปล. ผมเคยเจ๊ง 600,000 บาทจาก gold future เพราะคิดว่าทองจะขึ้นเมื่อต้นเดือนม.ค.54 ลงทุนอะไรอย่าเกินตัวครับ

ปกติผมไม่ค่อย log in เท่าไร แต่เห็นเฮีย batman พูดตัดพ้อ ก็อดไม่ได้ที่จะต้อง log in เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ

เป็นเรื่องปกติครับ ที่มนุษย์จะมีความยึดมั่นถือมั่นในความคิดของตน ระยะยาวผมมองว่าทองขึ้น แต่ระยะสั้นแบบนี้ อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ อาทิตย์หน้าราคาทองอาจลงไปต่ำกว่า 1300 $ ก็ได้ ใครจะไปรู้

เฮีย batman มาให้ข้อมูลเฉยๆ ผู้เล่นต้องตัดสินใจและยอมรับผลของมันเองครับ

ปล. ผมเคยเจ๊ง 600,000 บาทจาก gold future เพราะคิดว่าทองจะขึ้นเมื่อต้นเดือนม.ค.54 ลงทุนอะไรอย่าเกินตัวครับ

ขอบคุณครับที่มาให้กำลังใจครับ ผมไม่ได้ท้อ แต่มีความรู้สึกเท่านั้นเอง

บางทีเห็นทุกท่านรับข้อมูลข่าวสารด้านบวกเกี่ยวกับทองคำมากจนเกินไป

จนลืมคิดว่า มีขาว ก็มีดำ มีบวกก็มีลบ มีขึ้นก็มีลง มีกำไรก็มีขาดทุน

เหมือนกับเหรียญมี2หน้าเสมอ อย่ามองเพียงด้านใดด้านหนึ่งเพียงอย่างเดียว

อย่ายึดมั่นถือมั่นจนเกินไป อย่างที่คุณ goldcross กล่าวว่าคิดว่าทองจะขึ้นเมื่อต้นเดือนม.ค.54

เลยทำให้ลงทุนในgold future แล้วขาดทุนไปถึง600.000 บาท

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ต้องรู้จักStop Loss และอย่าเชื่อใครเขาจนเกินไป

เวลาขาดทุนมันเป็นเงินของคุณ และการลงทุนใน Gold Future มีความเสี่ยงสูงมาก

ถ้าไม่มีความเข้าใจอย่างดีพอ อันตรายนะครับ

คุณเด็กขายของ เห็นตัวอย่างของโทษของ Gold Future หรือยังครับ

ถ้าคุณ goldcross อยากปรึกษาแก้ปัญหาการลงทุนในGold Futureกับ GT ได้นะครับ

http://www.gtwm.co.th/

ขออธิบายคุณ ของ Gold Futures นิดนึงนะครับ

อย่างกรณีคุณเด็กขายของซื้อทองคำแท่งไว้ 100 บาท

ตอน Gold Spot 144x

ปรากฎว่าเริ่มรู้ว่ากำลังซื้อผลิตภัณฑ์ ดอยคำ อยู่

อยากจะขายทองแท่งก็เสียดายราคาขายคืนที่ต่ำกว่า 100 บาทต่อบาท

วิธีแก้คือ แนะนำให้ เปิดสถานะขายใน Gold Futures ครับ

ในน้ำหนักทองที่เท่ากัน 100 บาท

วิธีแบบนี้ศัพท์เทคนิคเขาเรียกว่า Arbitage

คือการทำกำไรส่วนต่างจากตลาดหนึ่งขาดทุน อีกตลาดหนึ่งจะกำไร

เป็นการป้องกันการขาดทุนในทองคำแท่งครับ

คือเราจะขาดทุนในทองคำแท่ง แต่จะกำไรใน GF ครับ

สรุปคือมันจะล็อกการขาดทุนในทองคำแท่งเอาไว้ไม่ให้มากขึ้นครับ

แต่ส่วนมากนักลงทุนจะไม่ลงทุนแบบนี้

จะเล่นแบบ Outright คือ ลุ้นขึ้น หรือ ลุ้นลง

พอขาดทุนก็จะดื้อ ยึดมั่นถือมั่นไม่ตัดขาดทุน

หรือไม่ยอมกลับทิศทาง ก็จะโดนจนหนักแบบนี้แหละครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ขอบคุณค่ะเฮียแบท ส่วนตัวแล้วเล่นทองแท่งแบบสบายๆ เพราะอนาคตยังไงทองก็ขึ้นอยู่แล้ว มีทองเอาไว้จะสบายใจกว่า เล่นรอบบ้าง เหลือเงินเอาไว้ซื้อเข้าเพิ่มเวลาทองลง ตามอ่านกระทู้เฮียทุกวัน วันละหลายรอบ ชอบเฮียวิเคราะห์มาก ดูง่ายและเข้าใจง่าย

สวัสดียามเย็น อากาศเย็นสบายครับ เฮียนายห้างฯ และ เพื่อนๆ ทุกๆคน ครับ

วันนี้ ตั้งแต่ 9 โมงเช้า เป็นอย่างไรไม่รู้ จามบ่อยมาก เป็นหวัด หรือ แพ้อากาศเปลี่ยนแปลงก็ไม่ใช่ พอมาเปิด Internet

เข้าห้องเฮียนายห้างฯ อ๋อ ! เป็นอย่างนี้เองรึ อาเฮียนายห้างฯ กล่าวถึง เด็กขายของ ตั้งแต่เช้า ถึง เย็น เลยเนี่ย

ขอบพระคุณมากนะครับ ที่เอ่ย ชื่อ ให้จาม เล่นทั้งวัน เลยครับ6f428754.gif

กรณีของ Gold Future เด็กขายของทราบครับ ถึงพิษภัยของสิ่งนี้ เหมือน เกมส์ทอยลูกเต๋าที่ ลิซบัว แทงมั่วๆ สรุป

สุดท้าย เสียหมดตัว ครับ ต้องนั่งมอง จดสถิติความเป็นไปได้ และเมื่อแน่ใจ หรือ มั่นใจ ค่อยเล่น ครับ

รู้กันทั่วไปหมดทั้งห้องเลย ว่า เด็กขายของ งบเล่นทองคำแท่ง 100 บาท ฮิ ฮิ ฮิ d582d79f.gif

เขียนลงแบบนี้ รู้สึกว่ามีแต่คนไม่ค่อยชอบผมยังไงไม่รู้อะ 098eb4a5.gif

ก็เพราะ เฮียนายห้างฯ เขียนแบบนี้ เด็กขายของ เลยชอบมาอยู่ที่ห้องของเฮียฯ ไงครับ

บางที เด็กขายของ เห็นมีการประเมินอนาคตของราคาทอง 1:1 คือ สูงกว่า 15,000 เกิดตอนนั้น

เขาบอกเศรษฐกิจ USA ล้ม 1US$ = 1 บาท ราคาทองก็เหลือ 15,000 บาท สิครับ