ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคุณ DonJuan เช้านี้สมาคมขึ้นให้ 50 บาท บวกกับค่าเงินบาทแข็งขึ้นเรื่อยๆ และใกล้ 1440 ทีไร โดนทุบทุกที คิดยังไงครับ

ถูกแก้ไข โดย FOR GOLD

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคุณ DonJuan เช้านี้สมาคมขึ้นให้ 50 บาท บวกกับค่าเงินบาทแข็งขึ้นเรื่อยๆ และใกล้ 1440 ทีไร โดนทุบทุกที คิดยังไงครับ

สวัสดีครับผม คุณ FOR GOLD

มองว่าช่วงบ่ายนี้อาจะขึ้นถึง 1440 นะครับ สมาคมคงให้อีก 50 บาท ผมอาจจะปล่อยออกสัก 2-4 แท่งแล้วแต่นะครับ ลองดูเวลาใกล้ๆ 4-5 โมงเย็นถถ้าไม่มีแรงเทขายมากอาจไม่ปล่อยคตรับ ยกเว้นว่าขึ้นแรงมากๆก็อาจจะปล่อยครับ กลัวโดนทุบเหมือนกันครับผม

เดาว่าถ้าเล่นสั้นบ่ายขึ้นอีก 50 ก็น่าจะแบ่งขายนะครับ ถ้าเงินเย็นควรเก็บไว้รออีกสักหน่อย แรงเทขายน่าจะมาตอนกลางคืน(อ้ายกันตัวดี)เดาว่าขึ้นรอบนี้ค่อยๆเป็นค่อยๆไป ไม่น่าจะมีแรงเทขายมากนัก ยกเว้นขึ้นเกิน 1450 อาจมีมาบ้างนะครับ 1450 ควรแบ่งขายแล้วครับ ที่ว่ามาเป้นความคิดเห็นส่วนตัวในการลงทุนทองคำแท่งครับผม

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ขอบคุณครับ คุณ DonJuan คิดเหมือนกันครับ ถ้าช่วงบ่ายๆ สมาคมจัดให้อีก 50 บาท ก็จะปล่อยไปบ้าง

ที่เหลือเก็บรอลุ้นต่อครับ สู้ๆๆๆ ครับ ไหนๆ ก็รอมานานแล้วครับ

ขอบคุณครับ คุณ DonJuan คิดเหมือนกันครับ ถ้าช่วงบ่ายๆ สมาคมจัดให้อีก 50 บาท ก็จะปล่อยไปบ้าง

ที่เหลือเก็บรอลุ้นต่อครับ สู้ๆๆๆ ครับ ไหนๆ ก็รอมานานแล้วครับ

คุณ FOR GOLD ทำอะไรอย่ารอช้านะครับ ตัดสินใจด้วยตนเองให้เด็ดขาดแล้วรีบไปจัดการ ผมเคยเจอมาแล้วครับ เพิ่งขึ้น/ลง ไปไม่ถึง 5 นาที ก่อนผมไปที่ร้านครับ เศร้ามากมายจริงๆ อิอิ

ขอบคุณครับคุณ don juan สำหรับกลยุทธทองแท่งสั้น

รอเฮียแบท ช่วงบ่ายจะมาไหมเนี่ย :D

cabin crew prepare for take off

จวนแล้วนะครับ เตรียมตัวกันดีๆนะครับ

ผมก็รอเฮียนายห้างเพื่อความมั่นใจเหมือนกันครับผม

คุณ เด็กขายของ อารมณ์ตอนนี้คนละอุดมการณ์เดียวกัน(ชั่วคราว) ทำให้ขาดความมั่นใจลงไปเยอะเลยครับ :huh:

จะ 1440 แล้วนะครับ ถ้ายืนอยู่ได้สักพัก สมาคมคงจัดให้ 50 บาทครับผม

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ตามอ่านคอมเม้นท์ของคุณ DonJuan มานาน ทราบเหมือนกันว่ากาแฟ แก้วหนึ่งราคาเป็นพันเลย ยอมรับครับว่าเล่นแท่ง

ลำบากครับ กว่าจะตัดสินใจว่าจะไปขายก็ยากแล้ว ระหว่างเดินทางไปหาอาแป๊ะ ก็ต้องคอยลุ้นอีก ว่าราคาที่ตั้งใจไว้จะหายไป

หรือเปล่า เหนื่อยเหมือนกันครับ

คุณ FOR GOLD ทำอะไรอย่ารอช้านะครับ ตัดสินใจด้วยตนเองให้เด็ดขาดแล้วรีบไปจัดการ ผมเคยเจอมาแล้วครับ เพิ่งขึ้น/ลง ไปไม่ถึง 5 นาที ก่อนผมไปที่ร้านครับ เศร้ามากมายจริงๆ อิอิ

อย่างนี้ต้องไปยืนรอที่หน้าร้านเลยสิคะ รอราคาสมาคมปรับขึ้นค่อยขาย วันนี้คาดว่าช่วงบ่ายๆน่าจะขึ้นอีกนะคะน่าจะผ่าน1440ได้สักที(เดาล้วนๆ) :lol:

สวัสดีครับ คุณ puk88

บ่อยครั้งเลยครับที่ไปยืนรอหน้าร้าน เดินกินขนมชมสาวๆ(ช่วงนี้ปิดเทอมอาหารตา อิอิ) ถ้านานมากก็กาแฟครับ เห็นท่าทางไม่ดีจะไม่ยืนรอหน้าร้านเลยครับผม

คุณ FOR GOLD ใช่ครับ ลำบากมากๆ ตอนนี้เลยต้องซื้อ iPad เอาไว้คอยเช็คข้อมูลครับ จะได้ตัดสินใจง่ายๆ แล้วรอแถวๆร้านเลยครับผม แต่บางช่วงก้สบายหน่อย เพราะราคามักจะยืนยาว ไม่ต้องเร่งรีบครับผม

ว่าแต่เฮียนายห้างฯหายไปไหนครับช่วงนี้ รออ่านบทวิเคราะห์เพื่อเสริมกำลังใจอยู่นะครับ ไม่งั้นไม่กล้าออกจากบ้านแบบใจเต็ม 100 อิอิ

สวัสดีครับ คุณ puk88 คิดว่าราคา 1440 ช่วงบ่ายแก่ๆ ค่อนไปทางเย็น น่าจะผ่านได้ครับ แต่ไม่รู้ว่าคืนนี้จะมีใคร

ถือไม้หน้าสาม คอยดักตีหัวอยู่หรือเปล่า โดนจนหัวปูดหมดแล้วครับ

แต่ยังไงก็รอนายห้างก่อนครับ

บ่อยครั้งเลยครับที่ไปยืนรอหน้าร้าน เดินกินขนมชมสาวๆ(ช่วงนี้ปิดเทอมอาหารตา อิอิ) ถ้านานมากก็กาแฟครับ เห็นท่าทางไม่ดีจะไม่ยืนรอหน้าร้านเลยครับผม

คุณ FOR GOLD ใช่ครับ ลำบากมากๆ ตอนนี้เลยต้องซื้อ iPad เอาไว้คอยเช็คข้อมูลครับ จะได้ตัดสินใจง่ายๆ แล้วรอแถวๆร้านเลยครับผม แต่บางช่วงก้สบายหน่อย เพราะราคามักจะยืนยาว ไม่ต้องเร่งรีบครับผม

สวัสดีค่ะ คุณ DonJuan วิธีนี้คุณ DonJuan อาจจะทราบแล้วก็ได้ ถือว่า share ให้สมาชิกคนอื่นๆ ด้วยค่ะ

ตอนนี้ร้านทองส่วนใหญ่เปิดให้ล็อคราคาซื้อ - ขายทางโทรศัพท์ได้ค่ะ

ส่วนตัวก็ไปร้านทองไม่ทันเหมือนกัน เลยใช้วิธีโทรจองราคา อีก 3 วันก็เอาทองไปขายและรับเงินค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณ DonJuan วิธีนี้คุณ DonJuan อาจจะทราบแล้วก็ได้ ถือว่า share ให้สมาชิกคนอื่นๆ ด้วยค่ะ

ตอนนี้ร้านทองส่วนใหญ่เปิดให้ล็อคราคาซื้อ - ขายทางโทรศัพท์ได้ค่ะ

ส่วนตัวก็ไปร้านทองไม่ทันเหมือนกัน เลยใช้วิธีโทรจองราคา อีก 3 วันก็เอาทองไปขายและรับเงินค่ะ

อิอิ ขอบคุณมากครับ เคยถามเจ๊แล้วแกบอกว่าได้เฉพาะแบบอนนไลน์ แต่จะลองถามดูใหม่ครับ(ตอนนั้นยังไม่ซี้ตอนนี้ซี้แล้ว)

ต้องคอยดูด้วยนะครับ ถ้าไม่มีแรงขึ้นต่อ คืนนี้อ้ายกันอาจขายได้ครับ เสียวๆครับ ต้องติดตามดูดีๆครับช่วงนี้

ลุ้นอยู่ครับ ตอนนี้ราคาก็เริ่มไหลลง เหมือนกับฝนที่กำลังตกเลยครับ