ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เชื่อครับ ในนิสัยใจคอของ ชาวอเมริกัน เขาถึงต้องมี QR ( Quality Research), QC ( Quality Control) มี Lab Test แล้วก็กลายพันธุ์เป็น ISO ทุกวันนี้ ไงครับ

กลัวว่า ไม่ได้เป็นการย้ำฐานอ่ะจิครับ กลัวว่าจะเป็นขายทำกำไรระยะสั้น เพราะไม่มีตังเล่นทองจริง(เก็บนานไม่ได้) เล่นแต่ของกระดาษ อิอิ

เมื่อก่อน อ้ายกัน เป็นเจ้าของสินค้า เจ้าของความคิด สั่งน้องจีน น้องหลี ให้ผลิตๆๆๆๆ ตัวเองคิดเทคโนโลยีและขาย(รวย)

ปีล่าสุดครับคุณเด็กขายของ เจ้าของบริษัทในจีนเป็นโรงงานใหญ่ทีเดียว(1ใน3) จ้างฝรั่ง(อ้ายกัน) ผู้ที่ได้ชื่อว่าคิดค้นเทคโนโลยี มาแค่ยืนถือสินค้าในหน้าโฆษณาเพื่อหลอกชาวโลกว่า อ้ายกัน ค้นคิด(ที่จริงเป็นแค่นายแบบ อิอิ) เพื่อให้สินค้าจากเมืองจีน คิดค้นโดยวิศวะจีนแท้ๆ ขายได้แพงขึ้นอีกหลายเท่าในตลาดโลก

ก็เลยสงสัยว่า เดี๋ยวนี้อ้ายกัน เล่นแต่ทองกระดาษอ่ะป่าว ถึงได้เสกขึ้นลงได้อย่างเวทมนต์ แต่ม้ามืดที่แท้จริงคือ อาตี๋จีนที่ซื้อทองจริงเบื้องหลัง อิอิ ติดตามต่อปรัยยย์.

ปล. 1427 แล้วครับ ขอไม้เขียวยาวๆกระทุ้งให้ค้างบน 1430 ทีนะ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อย่าลืมลุ้นหวยจนเพลินลืมลุ้นทองกันนะคะอยากรู้จังทำไมวันหวยออกทองจึงขึ้นประหลาดใจมากสังเกตุดูมาหลายครั้งก็ตรงมาตลอดหรือว่าถูกหวยแล้วซื้อทองหรือเปล่าหรือจะซื้อหวยเปลี่ยนใจมาสะสมทองดีกว่าไม่หมดมีแต่เพิ่มยังไงกันแน่ทำไมน้ำมันขึ้นทองขึ้นและทำไมน้ำมันลงทองลงแล้วถ้าดอกเบี้ยขึ้นทองจะขึ้นไม๊ละอยากรู้จังกูรูช่วยตอบหน่อยจากเด็กโง่แต่อยากฉลาดบ้าง :blink:

สวัสดีครับ คุณ GODRON

อย่าคิดมากนะครับ เรื่องสถิติวันหวยแห่งชาติ ออก แล้วทองขึ้น ขนาดวันนี้ เด็กขายของ เดินเฉียดร้านทองฯ แถวเยาวราช ตอน 4 โมงเย็น

คนขายทองยังพูดเรื่องนี้ จนเด็กขายของ ตกใจ แต่อยากบอกว่า " ประมาณ วันนั้น รวยทั้งขึ้นทั้งล่อง " " เงินไหลมาเทมา " แบบ เป็นเคล็ด

ไงครับ

สงสัยเค้าจะปิดทำกำไลเพื่อมาเที่ยงสงกรานต์ละมั้ง :lol:

เอาประสบการณ์มาแชร์นะครับ อาจไม่เกี่ยวข้องกันทั้งหมด ผมค่อนข้างรู้จักนิสัยใจคอของ อ้ายกัน บ้างพอสมควร จากที่ได้เทสสินค้าหลายๆตัวหลายๆยี่ห้อของเค้า อ้ายกัน ส่วนใหญ่เป็นคนจริงจัง ทำจริง และต้องการความมันใจอย่างสูง จะทำอะไรออกมาสักชิ้น ตรวจสอบและลองไม่รู้กี่ครั้ง ว่า ชัวร์แน่

เลยเอามาเปรียบเทียบกับน้องทองว่า ลงมาทดสอบให้รู้และย้ำกันอีกครั้งว่า ต่อไปนี้ไม่มีต่ำกว่า 1410 (1400) แล้วนะ จะขึ้นยาวแล้วนะ ลงมาทดสอบหลายครั้งแล้วไม่ต่ำกว่านะ พี่น้องชาว อ้ายกัน และชาวโลกรับรู้ไว้นะ จะซื้อก็ขอให้รู้ป็นมาตรฐานราคาใหม่นะ

แล้วอีกไม่นานนี้(เดาว่าไม่เกินสิ้นเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้า) ทองกระฉูดแน่นอนครับ อิอิ เดาจากประสบการณ์ซะส่วนใหญ่นะครับ

สวัสดีครับคุณ DonJuan

เห็นด้วยครับว่าลงมาย้ำฐานแถว 1410 เฉพาะสัปดาห์นี้ผมนับได้ 5 ครั้งแล้วรวมวันนี้ด้วย อาการอย่างนี้

เช้ามาราคาคงกลับมาอยู่ที่เดิม แล้วสัปดาห์หน้า นิวไฮ น่าจะมาแล้วละครับ B)

ผมว่า ส่วนนั้นก็ตามสถานะของแต่ละคนนะครับ คนอินเดียมีอยู่ทั่วโลก

ุ่

แต่ในเรื่องของการพนัน GF (ผมว่าใกล้เคียง)เหมือนการเล่นหุ้นตัวนึง

แต่พิเศษกว่านิดตรงที่ เราเล่นได้ทั้ง ขาขึ้นและขาลง 1500 น่าจะมาถึงค่อนข้างแน่

แต่ไม่รู้วันไหน น่าจะใช้เวลาอีกนาน แต่อาจจะเป็นเร็วๆนี้ก็ได้

สวัสดีครับทุกท่าน ทักทายยามดึกครับ

ราคาทองคำทำSurprise อีกแล้ว

ทำท่าดี ตอนเช้า แต่ทีเหลวตอนค่ำ

ดีนะที่ไม่วิเคราะห์ตอนเช้า เพราะอาจจะผิดอีก เสียสถิติผม

แต่ดูไปดูมา กราฟล่าสุดยังถือว่าใกล้เคียง

เหมือนแทงหวยไม่ถูรางวัลที่1(ตัวบน)ทายไว้แค่ 1427.5 ดันพุ่งขึ้นไป 1439

แต่ถูกเลขท้ายสองตัว (ตัวล่าง) 1412.77 ใกล้เคียงกับ ที่ทายไว้ 1410

ตอนนี้คาดเดาลำบากครับ เล่นแล้วแต่อารมณ์กองทุนยำๆ

ถ้าเล่น GF กว่าทองจะถึง 1500 จริงท่านอาจจะโดนเรียกมาร์จิ้นหรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับ

สวัสดีครับคุณ DonJuan

เห็นด้วยครับว่าลงมาย้ำฐานแถว 1410 เฉพาะสัปดาห์นี้ผมนับได้ 5 ครั้งแล้วรวมวันนี้ด้วย อาการอย่างนี้

เช้ามาราคาคงกลับมาอยู่ที่เดิม แล้วสัปดาห์หน้า นิวไฮ น่าจะมาแล้วละครับ B)

สวรรค์ทรงโปรดครับคุณ news

รุ้ได้งัย !La เฮียนะ

พรุ่งนี้ปรับราคาลง 200 บาท ประกาศล่วงหน้า !Announce จาก สมาคม GF !32

ถูกแก้ไข โดย add

สวัสดีครับทุกท่าน

แวะมาดันราคาทองครับ

กลับไปยืนที่เดิม

จ๋าย ขอ

ผมว่าช่วงนี้เล่นลำบาก พอค่อยๆ ทำแต้มขึ้นไป ใกล้ๆ 1440 เมื่อไร โดนทุบกลับ ลงมาทุกที

สงสัยคงเหมือนที่คุณเด็กขายของว่า พวกกองทุน หรือบริษัทประกันของญี่ปุ่นแอบขาย อยู่ตลอดเวลา

แต่ไม่เป็นไรครับ มีขาดันอย่างคุณ DonJuan เดี๋ยวราคาก็กลับมาที่เดิมครับ เอาใจช่วยครับ

USA:นักวิเคราะห์ชี้กองทุน SPDR ทิ้งทองในไตรมาส 1 เหตุดบ.ขาขึ้น,โภคภัณฑ์พุ่ง

สิงคโปร์--1 เม.ย.--รอยเตอร์

กองทุน SPDR Gold Trust ซึ่งเป็นกองทุน ETF ทองรายใหญ่ที่สุดในโลก รายงานว่า ปริมาณการถือครองทองคำของทางกองทุนลดลงใน

ไตรมาสแรกของปีนี้ในอัตราที่รุนแรงที่สุดนับตั้งแต่มีการก่อตั้งกองทุนดังกล่าวเป็นต้นมา เนื่องจากแนวโน้มในการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยและ

การพุ่งขึ้นของราคาสินค้าโภคภัณฑ์ประเภทอื่นๆกระตุ้น ให้นักลงทุนขายทองออกมา

SPDR Gold Trust รายงานว่า ทางกองทุนถือครองทอง 1,211.229 ตัน ในวันที่ 31 มี.ค. ลดลง 5.4 % จาก 1,280.722 ตันในช่วงไตรมาส 4

ของปี 2010 โดยการลดลงในครั้งนี้ถือเป็นการทรุดตัวลงครั้งใหญ่ที่สุดนับตั้งแต่มีการจัดตั้งกองทุนในปี 2004 เป็นต้นมา

SPDR Gold Trust ดำเนินธุรกิจด้วยการออกหลักทรัพย์ที่ได้รับการค้ำประกัน โดยสต็อกโลหะมีค่าที่ทางกองทุนถือครองอยู่ โดยนักลงทุนที่

ซื้อหลักทรัพย์ดังกล่าวจะได้รับผลกำไรหรือขาดทุนตามความเปลี่ยนแปลงของราคาทอง โดยที่นักลงทุนไม่จำเป็นต้องส่งมอบทองจริงด้วยตัวเอง

ความกังวลเกี่ยวกับภาวะเงินเฟ้อ, เศรษฐกิจโลก และความปั่นป่วนวุ่นวายทางการเมืองในช่วงไม่กี่ปีที่ผ่านมากระตุ้นให้นักลงทุนเข้าลงทุนใน

กองทุน ETF เช่น SPDR Gold Trust

ปริมาณการถือครองทองของ SPDR มีสัดส่วนราวครึ่งหนึ่งของปริมาณการผลิต ต่อปีในเหมืองแร่ทั่วโลก และมีมูลค่าราว 5.6 หมื่นล้านดอลลาร์

ตามราคาตลาดวันนี้

นายอง ยี่ หลิง นักวิเคราะห์ของบริษัทฟิลลิป ฟิวเจอร์สกล่าวว่า "มีแนวโน้ม ที่ธนาคารกลางทั่วโลกอาจปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในเร็วๆนี้

ซึ่งจะส่งผลให้ค่าเสียโอกาสในการถือครองทองเพิ่มสูงขึ้น และลดความน่าดึงดูดของทอง"

เจ้าหน้าที่ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) บางรายกล่าวว่า เฟดไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อพันธบัตรเพิ่มเติมเพื่อช่วยพยุงเศรษฐกิจสหรัฐ

ขณะที่นายฌอง-คล็อด ทริเชต์ประธานธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) กล่าวว่า เขากังวลกับภาวะเงินเฟ้อที่ได้รับแรงกระตุ้นจากการพุ่งขึ้นของราคา

อาหารและพลังงาน

SPDR Gold Trust ลดปริมาณการถือครองทองลงอย่างต่อเนื่องนับตั้งแต่ ทำสถิติสูงสุดที่ 1,320.436 ตันในวันที่ 29 มิ.ย.2010 อย่างไรก็ดี

กองทุนแห่งนี้ ยังคงเป็นผู้ถือครองทองรายใหญ่อันดับ 6 ของโลก โดยอยู่ในอันดับรองจากสหรัฐ, เยอรมนี, กองทุนการเงินระหว่างประเทศ (ไอเอ็มเอฟ), อิตาลี และฝรั่งเศส

ราคาทองดีดตัวทำสถิติสูงสุดใกล้ 1,447 ดอลลาร์ต่อออนซ์ในวันที่ 24 มี.ค. โดยได้รับแรงหนุนจากการร่วงลงของดอลลาร์, เหตุการณ์รุนแรง

ในตะวันออกกลางและแอฟริกาเหนือ (MENA) และความเป็นไปได้ที่โปรตุเกสจะต้องขอความช่วยเหลือทางการเงินจากต่างประเทศ

อย่างไรก็ดี ราคาทองปรับตัวอ่อนแอกว่าราคาน้ำมันดิบเบรนท์และราคาโลหะเงิน โดยราคาทองปรับตัวขึ้นไม่ถึง 2 % จากช่วงต้นปีนี้ ในขณะที่

ราคาน้ำมันดิบเบรนท์และโลหะเงินทะยานขึ้นกว่า 20 % โดยกองทุน iShares Silver Trust ถือครองโลหะเงินสูงเป็นประวัติการณ์ถึง 11,139.52 ตัน

ในวันที่ 24 มี.ค.

ตามปกติแล้วราคาโลหะเงินมักจะปรับตัวขึ้นตามราคาทอง แต่ความกังวลเกี่ยวกับวิกฤติหนี้ยูโรโซนกระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อโลหะเงินซึ่งมีราคา

ถูกกว่าทอง

การที่นักลงทุนชะลอการลงทุนใน SPDR มีสาเหตุบางส่วนมาจากการที่หลายประเทศดำเนินมาตรการลดความผันผวนในตลาดตราสารอนุพันธ์

ซึ่งส่งผลให้การเข้าซื้อทองแท่งโดยตรงจากตลาดทองเพื่อนำไปฝากไว้ในธนาคารเป็นสิ่งที่ทำได้ง่ายยิ่งขึ้น

ดีลเลอร์บางรายกล่าวว่า ความหวังเรื่องการฟื้นตัวอย่างยั่งยืนของเศรษฐกิจสหรัฐและการฟื้นตัวของตลาดหุ้น เป็นอีกปัจจัยที่ลดความน่าดึงดูด

ของทอง

นายองกล่าวว่า "ถ้าหากคุณต้องการทำประกันความเสี่ยงจากภาวะเงินเฟ้อ คุณก็สามารถเข้าซื้อสินทรัพย์ประเภทอื่นๆได้ อย่างเช่นหลักทรัพย์ที่ได้

รับการคุ้มครองจากเงินเฟ้อ"

"ในขณะที่ภูมิภาคตะวันออกกลางยังคงเผชิญกับความไม่แน่นอนในปัจจุบัน

นักลงทุนก็อาจมองว่าสินค้าโภคภัณฑ์อื่นๆอย่างเช่นน้ำมันมีความน่าดึงดูดมากกว่าทอง"

--จบ--

(รอยเตอร์ โดย จิตร โพธิ์แก้ว แปล; ก้องเกียรติ กอวีรกิติ เรียบเรียง)

((jit.phokaew@thomsonreuters.com; โทร 0-2648-9741;

Reuters Messaging: jit.phokaew.reuters.com@reuters.net))

สงสัยต้องรอให้ขึ้นไปสุดฯทะลุนิวไฮแล้วรีบซื้อเอสไว้เพราะสังเกตุทะลุนิวไฮพวกก็เทกระหน่ำทุบกระจายเล่นเอาติดดอยอ่างขางอ้างว้างแต่ก็ทำใจได้เพราะมีขึ้นแรงย่อมลงแรงเป็นธรรมดาถ้าใจเย็นเดี๋ยวเงินก็เต็มใจวิ่งเข้ากระเป๋าถ้าใจร้อนตัดขาดทุนเรียกว่าเสียสองเด้งพอขายปุ๊ปดันลงตามที่คิดไว้เล่นเอาเงินหายไปแบบเหลือเชื่อเสียทั้งค่าเข้าออกและเสียสุขภาพจิตแบบเครียดเลยได้แต่เตือนตนไว้เงินไม่ชอบอยู่กับคนใจร้อนวู่วามขาดกลัวไม่รอบคอบและไม่หมกมุ่นติดหน้าจอเกินไปที่ผ่านมาเล่นตามอารมณ์มากกว่าก็ได้ไม่คุ้มเสียพอได้ไปสัมนาวันเสาร์ที่ไทยโกลว์จัดเจอกูรูท่านหนึ่งเล่าประวัติที่เคยลงทุนมาก่อนก็ประทับใจและก็บอกกับตนเองว่าโชคดีปีแรกไม่หมดทุนยังเหลืออีกครึ่งไว้เป็นทุนเล่นปีที่สองคิดว่าจะเล่นลงทุนแบบค่อยฯถอนทุนแบบใจเย็นฯและคิดว่าถ้าเปิดเวลาเพิ่มในเดือนมิถุนายนปีนี้เวลาถึงสองทุ่มถ้าจำไม่ผิดก็เป็นโอกาสทองคืออย่างน้อยก็มีเวลาให้ลุ้นรอจังหวะมากขึ้นก็ถือว่าโชคดีหลายต่อได้ฝึกใจให้ปลงตกได้เวลาเสียเงินและฝึกใจไม่ดีใจเกินเวลาได้เงินรู้แต่ว่าอยากรวยต้องนิ่งใจเย็นรอจังหวะดีฯจะได้มากกว่าเสียไม่แน่ใจก็อยู่เฉยฯรอจังหวะถึงนานหน่อยดีกว่าเงินหมดไปเรื่อยฯถ้าซื้อผิดทางเรียกว่าเสียมากกว่าได้ต้องท่องคาถาเรียกเงินแบบสติมาสตังค์เกิดสติไม่เกิดสตังค์ไม่มาใจร้อนเงินไหลออกใจเย็นเงินไหลเข้าใจนิ่งไม่หวั่นไหวเงินมีแต่เข้าไม่ไหลออกรวยรวยรวย !v@ !gvme !Aa !37

บายครับ ไม่ไหวแล้ง ต้านพลังไม่อยู่ ราตรีสวัสดิ์

อ้าว ! พวกคุณ ลืม คุณ Nuchaba ได้อย่างไรครับ หรือว่า ตอนนี้ 3 คน รอดตาย แน่ๆ ถ้ามา สี่ ตาลาย ( นับตัง ) หรือเปล่า

สวัสดีค่ะ พี่เด็กขายของ

ชอบๆๆๆๆ 3 คน รอดตาย แน่ๆ ถ้ามา สี่ ตาลาย ( นับตัง )

รออาทิตย์หน้านู้นนะคะ นับตังจนตาลาย (กำไรเยอะเป็นประวัติการณ์) ฮิฮิฮิ

สวรรค์ทรงโปรดครับคุณ news

ใกล้ รวยด้วยครับ เด้งมาที่ 1428.9 แล้วครับ

นิวไฮ แค่เอื้อม ใจเย็นๆ ครับ B)

สวัสดีครับทุกท่าน ทักทายยามดึกครับ

ราคาทองคำทำSurprise อีกแล้ว

ทำท่าดี ตอนเช้า แต่ทีเหลวตอนค่ำ

ดีนะที่ไม่วิเคราะห์ตอนเช้า เพราะอาจจะผิดอีก เสียสถิติผม

แต่ดูไปดูมา กราฟล่าสุดยังถือว่าใกล้เคียง

เหมือนแทงหวยไม่ถูรางวัลที่1(ตัวบน)ทายไว้แค่ 1427.5 ดันพุ่งขึ้นไป 1439

แต่ถูกเลขท้ายสองตัว (ตัวล่าง) 1412.77 ใกล้เคียงกับ ที่ทายไว้ 1410

ตอนนี้คาดเดาลำบากครับ เล่นแล้วแต่อารมณ์กองทุนยำๆ

ถ้าเล่น GF กว่าทองจะถึง 1500 จริงท่านอาจจะโดนเรียกมาร์จิ้นหรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับ

เฮียแบท แท่งถือรอ ยอดใหม่ได้มั๊ย -_-