ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

(ขอแย้งเรื่องนึงเกี่ยวกะอินเดียเกี่ยวกับเรื่องเทศกาลการใช้ทองคำเพื่อเป็นตัวกะตุ้นราคาทองคำ) เรื่องของเทศกาลของอินเดีย ผมว่าเค้าไม่โง่ที่จะคิดว่า ช่วงนี้อินเดียต้องใช้ทองจำนวนมากเพื่อใช้ใน เทศกาลที่จะมาถึง

ผมว่าเค้าน่าจะคิดถึง ทำยังไงทองจะลงมามากกว่านี้ เพื่อที่จะทำให้เราได้ซื้อทองได้ถูกที่สุด เพราะเราประชาชนธรรมดาอย่างเราเรา

ยังอยากได้ทองราคาที่ถูกเพื่อขายได้กำไลเลยครับ แต่กระแสทำให้เราคิดว่า นะนะนะ

ป.ล. ผมหมายถึงบทวิเคราะห์ที่ผมได้อ่านมานะครับ

ถูกแก้ไข โดย add

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ วันโกหก ของฝรั่งแล้วไม่ผิด ดูซิ จะหลอกอะไรเราอีก ใจหล่นไปที่ตาตุ่มเลยbiggrin.gifblink.gif

ยิ้มเข้าไว้ครับ คุณพี่ ปุยเมฆ

ก็เอาธนบัตรไทย ไปแลก ทองคำแท่ง ที่ร้านทอง กลับบ้านสิครับ แต่ขอน้อยๆ นะครับ 2 แท่งก็คงพอครับ

และเด็กขายของ คาดว่า ราคาเปิดร้านทองฯ พรุ่งนี้ ไม่ขี้เหร่ เพราะ วันนี้ นักลงทุน ไปขายไม่มาก ครับ

ไม่ขี้เหร่นี่น่าจะลดลงจากราคา 20600 ไม่มากใช่ไหมครับ ค่อนข้าง งง ครับ อันนี้

คุณเด็กขายของครับ ช่วงบนบอกทองขึ้น แต่ตอนสรุปบอกทองลง ผมอ่านแล้ว

ผมเข้าใจว่าคุณเด็กขายของกำลังบอกว่าช่วงนี้ทองจะลงสั้นๆ ก่อนจะดีดขึ้น ใช่ไหมครับ

สวัสดีครับ คุณ news

ECB กล่าวว่า อาทิตย์หน้า 4 - 8 เมษายน อาจมีปรับขึ้นดอกเบี้ย

FED กล่าวว่า 27-28 เมษายน มีการประชุม FED และหลังประชุม จะออกมาแถลงข่าว ซึ่งแต่ก่อน ไม่เคยมี เป็นปรากฎการณ์ใหม่

ช่วงว่าง 11 - 25 เมษายน 2554 อาจจะมี New High อีกครั้ง ก็ได้ครับ ช่วงแรกเข้าเทศกาลสงกรานต์ ระวัง วันหยุดราชการ

อาจทำให้ ค่าเงินบาทผิดเพี้ยน หรือ ร้านทองหยุด หรือ GF ปิดบริการ เอาไงดีล่ะ

ไม่ขี้เหร่นี่น่าจะลดลงจากราคา 20600 ไม่มากใช่ไหมครับ ค่อนข้าง งง ครับ อันนี้

ใกล้ ราคา Fair Price - 20 บาท

[quote name=add' date='01 April 2011 - 21:52' timestamp='1301669

557' post='103743]

(ขอแย้งเรื่องนึงเกี่ยวกะอินเดียเกี่ยวกับเรื่องเทศกาลการใช้ทองคำเพื่อเป็นตัวกะตุ้นราคาทองคำ) เรื่องของเทศกาลของอินเดีย ผมว่าเค้าไม่โง่ที่จะคิดว่า ช่วงนี้อินเดียต้องใช้ทองจำนวนมากเพื่อใช้ใน เทศกาลที่จะมาถึง

ผมว่าเค้าน่าจะคิดถึง ทำยังไงทองจะลงมามากกว่านี้ เพื่อที่จะทำให้เราได้ซื้อทองได้ถูกที่สุด เพราะเราประชาชนธรรมดาอย่างเราเรา

ยังอยากได้ทองราคาที่ถูกเพื่อขายได้กำไลเลยครับ แต่กระแสทำให้เราคิดว่า นะนะนะ

ป.ล. ผมหมายถึงบทวิเคราะห์ที่ผมได้อ่านมานะครับ

สวัสดีครับ คุณ add

คุณ add เคยไปเดินเล่นแถว พาหุรัด ไหมครับ ( อินเดียทาวน์) แถวนั้น เครื่องประดับกระดิ่งสายสร้อยข้อเท้ากำไล เป็น ทอง " เหลือง " ครับ คนร่ำรวย มีเป็นส่วนน้อยของสังคม เหมือนอยู่ยอดปีรามิด ครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

เอาประสบการณ์มาแชร์นะครับ อาจไม่เกี่ยวข้องกันทั้งหมด ผมค่อนข้างรู้จักนิสัยใจคอของ อ้ายกัน บ้างพอสมควร จากที่ได้เทสสินค้าหลายๆตัวหลายๆยี่ห้อของเค้า อ้ายกัน ส่วนใหญ่เป็นคนจริงจัง ทำจริง และต้องการความมันใจอย่างสูง จะทำอะไรออกมาสักชิ้น ตรวจสอบและลองไม่รู้กี่ครั้ง ว่า ชัวร์แน่

เลยเอามาเปรียบเทียบกับน้องทองว่า ลงมาทดสอบให้รู้และย้ำกันอีกครั้งว่า ต่อไปนี้ไม่มีต่ำกว่า 1410 (1400) แล้วนะ จะขึ้นยาวแล้วนะ ลงมาทดสอบหลายครั้งแล้วไม่ต่ำกว่านะ พี่น้องชาว อ้ายกัน และชาวโลกรับรู้ไว้นะ จะซื้อก็ขอให้รู้ป็นมาตรฐานราคาใหม่นะ

แล้วอีกไม่นานนี้(เดาว่าไม่เกินสิ้นเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้า) ทองกระฉูดแน่นอนครับ อิอิ เดาจากประสบการณ์ซะส่วนใหญ่นะครับ

ใกล้ ราคา Fair Price - 20 บาท

ถ้าได้ตามนั้นจะไปจัดด้วยเพื่อร่วมอุดมการณ์ แต่ถ้าจัดให้ลงแค่ 50-100 หรือราคาเท่าเดิม ขอไปขายขยายปอดต่อนะ อิอิ มันสูดหายใจไม่สุดไงม่ะรู้ คริคริ

ปล. ฟุตบอลยังยิงตีเสมอรึชนะตอนทดเวลาเจ็บ นับประสาอะไรกับพลุสีเขียว ที่จะจุดเมื่อไหร่ก็ได้ อิอิ ลุ้นรถไฟเหาะกลับมาที่เดิมครับ :D

ปล.2 1425 แล้วครับพี่น้อง อีกแค่ 10

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สมพรปากนะคะ สองคนหัวหาย สามคนรอดตาย ปลอบใจไว้

อ้าว ! พวกคุณ ลืม คุณ Nuchaba ได้อย่างไรครับ หรือว่า ตอนนี้ 3 คน รอดตาย แน่ๆ ถ้ามา สี่ ตาลาย ( นับตัง ) หรือเปล่า

อ้าว ! พวกคุณ ลืม คุณ Nuchaba ได้อย่างไรครับ หรือว่า ตอนนี้ 3 คน รอดตาย แน่ๆ ถ้ามา สี่ ตาลาย ( นับตัง ) หรือเปล่า

สี่คนตาลายนับตัง เพราะส่งออก ก็ดีนะคะพี่ขายของ ติดตามต่อปาย.

เอาประสบการณ์มาแชร์นะครับ อาจไม่เกี่ยวข้องกันทั้งหมด ผมค่อนข้างรู้จักนิสัยใจคอของ อ้ายกัน บ้างพอสมควร จากที่ได้เทสสินค้าหลายๆตัวหลายๆยี่ห้อของเค้า อ้ายกัน ส่วนใหญ่เป็นคนจริงจัง ทำจริง และต้องการความมันใจอย่างสูง จะทำอะไรออกมาสักชิ้น ตรวจสอบและลองไม่รู้กี่ครั้ง ว่า ชัวร์แน่

เลยเอามาเปรียบเทียบกับน้องทองว่า ลงมาทดสอบให้รู้และย้ำกันอีกครั้งว่า ต่อไปนี้ไม่มีต่ำกว่า 1410 (1400) แล้วนะ จะขึ้นยาวแล้วนะ ลงมาทดสอบหลายครั้งแล้วไม่ต่ำกว่านะ พี่น้องชาว อ้ายกัน และชาวโลกรับรู้ไว้นะ จะซื้อก็ขอให้รู้ป็นมาตรฐานราคาใหม่นะ

แล้วอีกไม่นานนี้(เดาว่าไม่เกินสิ้นเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้า) ทองกระฉูดแน่นอนครับ อิอิ เดาจากประสบการณ์ซะส่วนใหญ่นะครับ

เชื่อครับ ในนิสัยใจคอของ ชาวอเมริกัน เขาถึงต้องมี QR ( Quality Research), QC ( Quality Control) มี Lab Test แล้วก็กลายพันธุ์เป็น ISO ทุกวันนี้ ไงครับ

วันนี้ คนถูกหวย 2 ตัวล่าง เยอะมาก เป็นห่วงคนแทงหวย ครับ

ว่า จะได้ตังค์ ไม่ครบ

สิ้นเกจิดัง หลวงปู่พรหม แห่งลุ่มน้ำพอง อายุ 101 ปี

สิ้นเกจิดังเมืองขอนแก่น หลวงปู่พรหม เจ้าอาวาสวัดเขื่อนอุบลรัตน์ หลังจากชราภาพป่วยเป็นไข้หวัด รวมอายุได้ 101 ปี

เมื่อวันที่ 29 มีนาคม 2554 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า หลวงปู่เจ้าคุณพระมงคลพรหมสาร (พรหมสรมหาเถร) หรือ หลวงปู่พรหม เจ้าอาวาสวัดเขื่อนอุบลรัตน์ (ถ้ำผาเจาะ) บ้านท่าเรือ ต.เขื่อนอุบลรัตน์ อ.อุบลรัตน์ จ.ขอนแก่น มหาเถระที่พุทธศาสนิกชนให้ฉายาว่า "อมตะมหาเถระแห่งลุ่มน้ำพอง" ได้ถึงแก่มรณภาพ ที่โรงพยาบาลศรีนครินทร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่นสิริอายุได้ 101 ปี 8 เดือน 13 วัน พรรษา 81

สงสัยคุณเด็กขายของ และเพื่อนๆ คงแอบไปซื้อของ แอบตามอยู่ครับ

สวัสดีครับ คุณ FOR GOLD

ครับ แอบไปซื้อของในห้างฯ มีชื่อแห่งหนึ่ง ครับ วันนี้ มันมีรายการลดราคาครับ ไม่ได้ไปซื้อ " ทอง " หรอกครับ

ผมว่า ส่วนนั้นก็ตามสถานะของแต่ละคนนะครับ คนอินเดียมีอยู่ทั่วโลก

ุ่

แต่ในเรื่องของการพนัน GF (ผมว่าใกล้เคียง)เหมือนการเล่นหุ้นตัวนึง

แต่พิเศษกว่านิดตรงที่ เราเล่นได้ทั้ง ขาขึ้นและขาลง 1500 น่าจะมาถึงค่อนข้างแน่

แต่ไม่รู้วันไหน น่าจะใช้เวลาอีกนาน แต่อาจจะเป็นเร็วๆนี้ก็ได้

สวัสดีครับ คุณ news

ECB กล่าวว่า อาทิตย์หน้า 4 - 8 เมษายน อาจมีปรับขึ้นดอกเบี้ย

FED กล่าวว่า 27-28 เมษายน มีการประชุม FED และหลังประชุม จะออกมาแถลงข่าว ซึ่งแต่ก่อน ไม่เคยมี เป็นปรากฎการณ์ใหม่

ช่วงว่าง 11 - 25 เมษายน 2554 อาจจะมี New High อีกครั้ง ก็ได้ครับ ช่วงแรกเข้าเทศกาลสงกรานต์ ระวัง วันหยุดราชการ

อาจทำให้ ค่าเงินบาทผิดเพี้ยน หรือ ร้านทองหยุด หรือ GF ปิดบริการ เอาไงดีล่ะ

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ นิวไฮ กลางเมษาช่่วงสงกรานต์ GF ปิดผมก็ลงดอยไม่ได้สิ แต่ผมว่าวันนี้เมกา สับขาหลอก

ลงก่อนแล้วก็เด้งมาอยู่ที่เก่า เพราะเด้งก่อนแล้วลงมาอยู่ที่เก่าสามวันแล้ว เด่วเอเซียจับทางถูก :lol: