ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ปล่อยหมูไปแล้วคร๊าบบ :lol: ยังไปต่ออีก..:o เชื่อเขาเลย :lol: :lol:

ไม่เป็นไร :D

เด๋วคอยเก็บใหม่ Mr.Li ยืดหยุ่นอยู่แล้ว

นี่แบบได้ตามเป้า ก็ปล่อย :lol:

ถูกแก้ไข โดย ginger

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่าน เฮียแบท เด็กขายของ donjuan ginger nuchaba deb99 goldgold moddang ฯลฯ ไอ๊หยา...1524 เลี้ยวอ่า อาเฮียแบท...จอหนี่ต่า...จะไป1535 อะเปล่า? :blush::lol: รออาเฮียช่วยชี้แนะอ่า... :lol: :wub:

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่าน เฮียแบท เด็กขายของ donjuan ginger nuchaba deb99 goldgold moddang ฯลฯ ไอ๊หยา...1524 เลี้ยวอ่า อาเฮียแบท...จอหนี่ต่า...จะไป1535 อะเปล่า? :blush::lol: รออาเฮียช่วยชี้แนะอ่า... :lol: :wub:

เฮียแบท สัญญาณกับราคา มันขัดกันอยู่นะ

ยังไม่มีอะไร แค่สงสัยเท่านั้น:huh:

ถูกแก้ไข โดย ginger

เฮียแบท สัญญาณกับราคา มันขัดกันอยู่นะ:huh:

รอฟังคำตอบด้วยยยย .........คน !_cd

สำนักข่าวต่างประเทศ :

1. ธนาคารกลางแห่งสหราชอาณาจักร ยืนยันนั่งยันนอนยันว่า ถึงแม้อัตราเงินเฟ้อจะเพิ่มขึ้น ก็ยังสามารถรับมือได้อยู่

ดังนั้น จึงสรุปออกมาว่า ไอ้เรื่องดอกเบี้ยที่จะขึ้น รอก่อนนะ ไว้สิ้นปีมาดูกันอีกที แล้วจะปรับขึ้นให้ เดือน มกราคม 55 แล้วกันนะ

2. ข่าวรั่วออกมาว่า ปริมาณน้ำมันดิบสำรองของประเทศสหรัฐอเมริกา มีจำนวนมากขึ้น จากการรายงานครั้งที่ผ่านมา ทำให้

ราคาน้ำมันดิบ น่าจะร่วงหล่นต่ำกว่า 100 ค่ำคืนนี้ ติดตามต่อไป

ค่ำคืนนี้ ที่ต้องติดตาม

วันพุธ

--กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยข้อมูลการค้าระหว่างประเทศเดือนมี.ค. เดือนที่แล้ว -45.8 โพลคาด -46.8

--กระทรวงการคลังสหรัฐเปิดเผยงบประมาณของรัฐบาลกลางเดือนเม.ย.

--สำนักงานสารสนเทศด้านการพลังงานของสหรัฐ (EIA) เปิดเผยตัวเลข

สต็อกน้ำมันรายสัปดาห์

เงินเฟ้อจีน นักลงทุนรู้ตัวเลขแล้ว คลี่คลายแล้วในระดับหนึ่ง แต่มีจุดที่เป็นห่วง คือ

ดัชนีราคาผู้บริโภค ซึ่งเป็นมาตรวัดเงินเฟ้อที่สำคัญ ขยายตัวขึ้น 5.3% ในเดือนเม.ย. จากระดับปีที่แล้ว แต่อ่อนตัวลง 0.1% จากระดับเดือนมี.ค. ไอ้ตรงที่มากกว่า 5% นี่แหละ มันคือการขยายตัวที่มากเกินไป รัฐบาลกลางจีน ไม่ต้องการ และอ่อนตัวลงแค่ 0.1% น้อยกว่าที่คาดหมาย ในขณะที่ รัฐบาลกลางจีน ได้

ออกมาตรการไปแล้วมากมาย และ การปรับดอกเบี้ยก็แล้ว + เพิ่มเงินสำรองธนาคารฯ ก็แล้ว

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีเฮียเด็กขายของคร๊าบบ....ตอนนี้พอร์ตเฮียเป็นอย่างไรบ้างเอ่ย? :lol:

สวัสดีค่ะ พี่เด็กขายของ

เมื่อคืนแอบปล่อยลูกหมูไป 1ตัว วันนี้ถ้าย่อต่ำกว่าที่ขายไปซัก 100 บาทก็จะจับหมูเข้าเล้าคืนค่ะ

เอาค่าอาหารทะเลซักมื้อ อิอิ

:rolleyes: สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ

เข้ามารออ่านข้อมูลดีๆ ขอบคุณนะคะ

สวัสดีครับ ผมเพิ่งเข้ามาสมัครสมาชิก หลังจากอ่านมานานแล้ว วันนี้ขอเข้ามาโพส บ้างครับ

เศรษฐกิจฝั่งยูโรโซน :

ธนาคารกลางแห่งประเทศโปแลนด์ โดยคณะกรรมการกำกับนโยบายการเงิน ได้ตัดสินใจในการขึ้น ดอกเบี้ย .25% วันนี้

ประเทศอิตาลี เป็นรายต่อไป ในการที่ ECB จะเข้าไปดูแลคลี่คลายปัญหาหนี้สินของพันธบัตร

สวัสดีเฮียเด็กขายของคร๊าบบ....ตอนนี้พอร์ตเฮียเป็นอย่างไรบ้างเอ่ย? :lol:

สวัสดีครับ Mr.Li

คราวนี้มีพอร์ตดอย 21,890 อยู่นิดหน่อย ส่วนเมื่อวันเสาร์ กัดฟันเข้าซื้อ 21,450 ปล่อยไปหมดแล้วบ่ายนี้ ได้ราคา 21,650 บาท

พรุ่งนี้ อาจได้เข้าใหม่ในส่วนที่ปล่อยออกไปวันนี้ ครับ ( 555 หรือปล่อยหมู ก็ไม่รู้ ) ส่วนที่ดอย เก็บลืมแล้วครับ ไม่อยากมาถั๋วให้

จิตใจฝ่อ ไม่กล้าเข้าซื้อ Lot ใหม่ เพราะมัว แต่นั่งมาคำนวณ ถั๋วเฉลี่ย นี่แหละ เดี๋ยวเสียโอกาสหมดครับ

สวัสดีค่ะ พี่เด็กขายของ

เมื่อคืนแอบปล่อยลูกหมูไป 1ตัว วันนี้ถ้าย่อต่ำกว่าที่ขายไปซัก 100 บาทก็จะจับหมูเข้าเล้าคืนค่ะ

เอาค่าอาหารทะเลซักมื้อ อิอิ

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

ขอดูเป็นตัวเลข US$ ได้ไหมครับ แล้วก็ ฆ้อน ส่วนตัว ด้วยนะ

แล้วถามว่า อาหารทะเล ในกรุงเทพฯ หรือ จังหวัดชายฝั่งทะเล ต้นทุนต่างกันนะครับ

--กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยข้อมูลการค้าระหว่างประเทศเดือนมี.ค. เดือนที่แล้ว -45.8 โพลคาด -46.8

U.S. trade gap widens by 6%, hitting above-consensus $48.2 billion for March; exports jump

จากเนื้อหาข่าว : ตัวเลขขาดดุลการค้าของสหรัฐอเมริกาขยายวงกว้างอีก 6% ในเดือนมีนาคม สู่หลัก $48.2 billion. เป็นตัวเลขรายงานที่ปรากฎว่า มากกว่า โพยของนักวิเคราะห์หลายๆสำนัก และการขาดดุลการค้าในครั้งนี้ มากที่สุดในรอบ 9 เดือนที่ผ่านมา ตัวเลขนำเข้าเติบโตเร็วแซงตัวเลขส่งออก. แต่ สหรัฐอเมริกาก็ยังโม้ต่ออีกว่า ถึงแม้จะขาดดุลการค้าเพิ่มในเดือนมีนาคม แต่ ตัวเลขส่งออก เป็นตัวเลขที่ยอดเยี่ยมที่สุดในประวัติศาสตร์ก็ว่าได้

สุดท้าย ผู้ร้าย คือ Crude Oil ที่ราคาแพง ทำให้ตัวเลข Import สูงขึ้น

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

ขอดูเป็นตัวเลข US$ ได้ไหมครับ แล้วก็ ฆ้อน ส่วนตัว ด้วยนะ

แล้วถามว่า อาหารทะเล ในกรุงเทพฯ หรือ จังหวัดชายฝั่งทะเล ต้นทุนต่างกันนะครับ

ฮิฮิฮิ ตอนนี้ยังไม่กล้างัดฆ้อนส่วนตัวออกมาใช้ เพราะมีคนเชียร์ขึ้นเยอะ เดี๋ยวจะโดนค้อน

ส่วนอาหารทะเลคงไม่ไปต่างจังหวัดเพราะช่วงนี้ต้องนั่งติดขอบสนาม กลัวพลาดค่ะ

อาจจะ แหลมเจริญ หรือเบียร์หิมะ ที่ใดที่หนึ่งค่ะ