ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ทองแท่งกอดไว้ก่อนครับ

ยังงัยก้อกำไรแน่นอน ความเห็นส่วนตัวนะคับ

ลงมาเก็บใหม่ นานสุดไม่เกิน 2 เดือน กำไรคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขายไปแล้วค่ะ ขาดทุนนิดหน่อยแต่ก้สบายใจกว่าไม่อยากลุ้นหนัก 2 คืนนี้เด๋วหน้าแก่เพราะตื่นมาดูราคาทั้งคืน :blush: :blush: :blush: !21 !21 รอเข้าเก็บใหม่ดีกว่าหน้าแก่

ดูที่ท่าแล้ว อาจลงไปถึงแนวรับที่ 1460ได้เลยนะเนี่ย :ph34r:

ฝันไว้ที่เกินจริง ลงมาแล้วที่ 1477 ครับ

1 9:26down.gif 150 21500 21600 1505.5 30.24

213:02down.gif 50 21450 21550 1501.5 30.25

313:49down.gif 50 21400 21500 1496.5 30.26

414:09down.gif 50 21350 21450 1493 30.26

516:49down.gif 50 21300 21400 1487 30.35

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง และ เพื่อนๆ ทุกๆ คน

ตามข้างบน เป็นการปรับเปลี่ยนราคาทองของสมาคมฯ วันนี้ ซึ่งช่วงบ่าย ลดลงมาเป็นลำดับ

เด็กขายของ ตั้งใจว่า จะซื้อทองแท่งอยู่แล้ว และ เปิดดูกราฟ เป็นระยะ และมีธุระช่วงบ่าย 4 โมง

ดังนั้น เด็กขายของ ซื้อเข้าไปที่ราคา 21,440 บาท ต่อบาท ( เท่าชุดเก่าที่ปล่อยไปเมื่อวานนี้ )

ไม่ทราบว่า เพื่อนๆ มีเก็บติดไม้ติดมือกันหรือเปล่าครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีเพื่อนๆทุกๆท่านนะครับ..

อ่าว..คุณเด็กขายของ ไหนบอกให้รอของถูกไงครับ

ผมเลยเปลี่ยนใจยังไม่เข้า .. แต่ก็ดีครับ

คืนนี้ลุ้นลงแต่..อิอิ

โอ้ว แม่เจ้าหลุด 1490 แล้วคืนนี้จะไปขนาดไหนนี่ จะเป็นลม

สวัสดีครับ คุณ modtanoiy

ใจเย็นๆ ครับ เด็กขายของ และ คุณ modtanoiy ซื้อขายทองแท่งจริงๆ เป็นก้อนๆ แท่งๆ ผลระหว่างวันที่มันวิ่งขึ้นวิ่งลง ต้องหลับตานิดๆ

หน่อยๆ ครับ ไม่งั้น " ผวา " เด็กขายของ ยังเคยเลยว่า ซื้อทองแท่งเสร็จแล้ว แวะเข้า ไปกินเป็ดย่าง เชียงฯ กินเสร็จเดินออกมา อ้าว !

ไอ้ตี๋ร้านทองฯ กำลังลบกระจกหน้าร้านเหย็งๆ ปรับราคาลง " ได้แต่ถอนใจ เงินหายอีกแล้ว กู " ดังนั้น ซื้อแล้ว ราคาระหว่างวัน อย่าดู

ทำใจลำบาก เด็กขายของ ต้องขอดูสภาพตลาดตอนกลางคืน แล้วมีผลถึงเช้าอีกวัน จะดีกับตัวเด็กขายของ เองครับ

ติดตามต่อไปคืนนี้ ว่าจะมีอะไรเกิดขึ้น แล้วรุ่งเช้าจะเป็นอย่างไร ดีกว่า ครับ

สวัสดีเพื่อนๆทุกๆท่านนะครับ..

อ่าว..คุณเด็กขายของ ไหนบอกให้รอของถูกไงครับ

ผมเลยเปลี่ยนใจยังไม่เข้า .. แต่ก็ดีครับ

คืนนี้ลุ้นลงแต่..อิอิ

สวัสดีครับ คุณ Jaiy

เมื่อวานปล่อยทองแท่งบางส่วนออกไปแล้ว ก็เริ่มส่ออาการหงุดหงิด เวลาราคาทองตลาดโลก ตกลงต่ำกว่า US$1,490 ครับ

ก็ OK นะ ได้ราคาเท่าชุดเก่า ถือว่า ได้ผลตอบแทนออกมา Net ๆ ไม่เสียเปรียบ ( แต่จะเสียตังค์ ตอนที่ ราคาทอง มันหล่น

อีก 50 บาท ตอนเด็กขายของ ติดธุระ สิครับ ) แล้ว เวลาลุ้นตอนกลางคืน ไม่มีทองแท่ง ในมือ ลุ้นแบบจืดชืด เหมือน ซด

แกงจืดครับ ติดตามต่อไป ครับ

เห็นคุณเด็กขายของซื้อเก็บเพิ่มก็ใจชื้นขึ้นมาบ้างอย่างน้อยก็มีโอกาสขึ้นต่อมากกว่าลงจะได้หลุดดอยกับเขาบ้างเสียดายเข้าผิดจังหวะ1504ตอนนี้เลยติดดอยจะซื้อถัวเฉลี่ยมาร์เก็ตติ้งบอกว่าพรุ่งนี้จะมีของถูกกว่าเพราะวันจันทร์วันอังคารติดวันหยุดยังไงก็ต้องลงต่ำกว่าก็เลยอดซื้อถัวเฉลี่ยแต่ถ้าลงก็ได้ซื้อถูกเรียกว่าโชคดีถ้าขึ้นต่อก็โชคดีใหญ่ไม่ติดดอยไม่ขาดทุนและมีกำไรคงต้องลุ้นต่อไปกับชาวดอยด้วยกันเอาใจช่วยหน่อยนะคะ :wub:

สำนักข่าวต่างประเทศ : ธนาคารกลางจีน ปรับเพิ่มขึ้นอัตราสำรองเงินฝากอีกแล้วในวันนี้ ซึ่งเป็นครั้งที่ 5 แล้วสำหรับปีนี้ เพื่อหวังสกัดความร้อนแรงของการขยายตัวทางเศรษฐกิจ และ ภาวะเงินเฟ้อ โดยมีผลบังคับใช้ในวันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม 2554 เพิ่มขึ้น 0.5% ซึ่งจะทำให้อัตราสำรองเงินฝากสำหรับธนาคารใหญ่ อยู่ที่ 21% และ ธนาคารขนาดย่อม ก็ 19%

การกระทำครั้งนี้ มีความหวังที่จะดูดซับสภาพคล่องออกจากตลาดได้ 370 billion Yuan หรือ US$56.93 billion

คุณ GODRON

เด็กขายของ ก็แวะเข้าไปซื้อร้านเดิม นาย จ. ถนนเจริญกรุง หลังจากเดินรอราคาจนเมื่อยครับ ตั้งแต่แยกเสือป่า เข้าไปคลองถม

แล้วกลับมาซื้อที่ 21,440 ครับ รอลุ้นคืนนี้นะครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

REUTERS BREAKING NEWS:

Jobless claims fall to 434,000 in latest week (expected 430,000)

Retail sales rises 0.5% in April (expected 0.6%)

Meanwhile, Producer prices rises 0.8% (expected 0.6%)

ถูกแก้ไข โดย chinchilla

1480 โทรขอราคาออนไลน์

sell บอกให้รอ ราคาต่ำกว่า 1470 คืนนี้

เลยตัดใจ ยังไม่เข้า รอต่อไป

ใจจริงกะเข้า แล้วรอปล่อย 1490

สำนักข่าวต่างประเทศ : International Energy Agency องค์กรพลังงานนานาชาติ ออกมากล่าวเตือนในเรื่องราคาน้ำมันที่สูงขึ้น ที่จะส่งผลให้เกิดความต้องการน้อยลง โดยเฉพาะในสหรัฐอเมริกา ( มิน่า ราคาน้ำมันถึงร่วง ) มาที่ US$95.80