ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

นายนอร์ โมฮัมเหม็ด ยาค็อบ รัฐมนตรีประจำสำนักนายกรัฐมนตรีของมาเลเซีย แสดงความเชื่อมั่นว่าเศรษฐกิจของมาเลเซียจะไม่ได้รับผลกระทบจากวิกฤติหนี้สินในยุโรป และเศรษฐกิจที่ซบเซาในสหรัฐ เนื่องจากเศรษฐกิจของมาเลเซียพึ่งพาตัวเองเป็นหลัก เช่นเดียวกับประเทศอื่น ๆ ในเอเชียอย่างจีน และอินเดีย อย่างไรก็ดีนายนอร์ มั่นใจว่า วิกฤติเศรษฐกิจที่เกิดขึ้นในสหรัฐ และยุโรปขณะนี้ ไม่น่าจะทำให้เศรษฐกิจโลกเกิดภาวะถดถอยรอบใหม่ เพราะยุโรปกำลังพยามเร่งแก้ไขปัญหา ขณะที่สหรัฐน่าจะมีขีดความสามารถแก้ไขปัญหาได้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นายยูวาล สไตนิตซ์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลังของอิสราเอลกล่าวว่ารัฐบาลจะเร่งหามาตรการลดค่าครองชีพหลังประชาชนราว 250,000 คนออกมาประท้วงปัญหาสินค้าแพงเมื่อวานนี้ โดยนายเบนจามิน เนตันยาฮู นายกรัฐมนตรีเตรียมประกาศการแต่งตั้งคณะกรรมาธิการพิเศษประกอบด้วยคณะรัฐมนตรีและผู้ชำนาญการเพื่อตอบสนองข้อเรียกร้องของผู้ประท้วงต่อปัญหาราคาที่อยู่อาศัยและช่องว่างด้านฐานะการเงินที่กำลังขยายตัว โดยเขาได้แสดงความชื่นชมต่อการประท้วงใหญ่เมื่อวานนี้ที่เป็นไปอย่างสงบเรียบร้อย และยอมรับว่าภาวะค่าครองชีพปัจจุบันของอิสราเอลไม่เป็นธรรมและไม่สมเหตุสมผล

สันนิบาอาหรับที่มีนายนาบิล อัล-อาราบี เลขาธิการสันนิบาตอาหรับออกแถลงการณ์อย่างเป็นทางการครั้งแรกเมื่อวานนี้ว่า สันนิบาตอาหรับขอเรียกร้องให้ซีเรียยุติการก่อเหตุการณ์รุนแรงที่เกิดขึ้นมาตั้งแต่กลางเดือนมีนาคมที่ผ่านมาโดยทันทีหลังจากที่มีรายงานว่ากองกำลังรักษาความมั่นคงซีเรียซึ่งได้ปราบปรามกลุ่มผู้ที่ต่อรัฐบาลได้สังหารชีวิตประชาชนไป 52 คนแล้วที่เมืองเอเออร์เอซเซอร์กับที่เมืองฮูล่าเมื่อวานนี้.

ปล. ข่าวพวกประเทศซีเรีย และ อิสราเอล ต้องถือว่าสำคัญ เพราะ สหรัฐอเมริกา ทุ่มเงินมหาศาลให้กับประเทศพวกนี้ เพื่อ

ถ่วงสมดุลอำนาจในภูมิภาคน้ันๆ ถ้าเกิดปัญหาขึ้นมา ย่อมซ้ำเติมวิกฤติในสหรัฐมากขึ้น ในด้านการเงิน และความมั่นคง

ตามนโยบายต่างประเทศ

ขอเรียนถามหน่อยอะครับว่า S&P

ออกมาหั่นเครดิตอเมกาวันไหน ตอนไหนหรือครับ

สแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ (S&P) 1 ใน 3 สถาบันเครดิตเรตติ้งทรงอิทธิพลของโลก ประกาศในวันศุกร์ภายหลังตลาดวอลล์สตรีทปิดการซื้อขาย ว่าได้ตัดสินใจลดอันดับความน่าเชื่อถือของสหรัฐฯลงมาอยู่ที่ระดับ AA+

ประกาศตอนปิดตลาดตามกันไม่ทันเรย

วันนี้มีใครเข้าตามเพือจุดหมายที่ 1750 หรือป่าวครับ

อีกสักครู่เงินบาทจะแข็งค่าขึ้นอีก ระดับ 29.69-29.74 ครับ แต่ Gold Spot ขาดแค่ 11 จา พันเจ็ด หุหุ สมาคม + 400 :upstrong:

นักวิเคราะห์คาดจีนอาจจะขึ้นอัตราดอกเบี้ยอีกเร็วๆนี้ เพื่อควบคุมเงินเฟ้อ

สำนักข่าวซินหัวรายงานโดยอ้างนสพ.ซิเคียวริตีส์ เดลี่ ว่า นายหลี่ ซุนไหล หัวหน้านักเศรษฐศาสตร์ของกัวไถ่ จูหนาน ซิเคียวริตีส์ กล่าวว่า ไตรมาส 3 คงจะไม่มีการใช้มาตรการคุมเข้มของทางรัฐบาล แต่โอกาสที่จะมีการขึ้นอัตราดอกเบี้ยในไตรมาส 3 นั้น มีอยู่

ทั้งนี้ เงินเฟ้อของจีนดีดตัวขึ้นแตะระดับสูงสุดในรอบ 3 ปีที่ 6.4% เมื่อเดือนมิ.ย. และจีนคาดว้า จะเปิดเผยดัชนีราคาผู้บริโภคเดือนก.ค.ในสัปดาห์หน้า

ธนาคารกลางจีนได้ขี้นอัตราดอกเบี้ยไปแล้ว 3 ครั้ง และขึ้นเพดานสำรองสำหรับธนาคารอีก 6 ครั้งในปีนี้ เพื่อคุมเข้มอุปทานเงินตราและควบคุมเงินเฟ้อ

เพื่อนๆคงถามว่า เมื่อไหร่ ออกประกาศ วันอังคารที่ 9 ตอนเช้าประมาณ 9 โมงกว่าๆ ครับ

ถามอีกว่า มีจังหวะเงินเฟ้อเดือนกรกฎาคม สูงกว่า 6.4% ไหม มีครับ เพราะค่าครองชีพสูงขึ้น อาหารราคาแพง แล้วอะไร

จะเกิดขึ้นล่ะ ขึ้นดอกเบี้ยครับ ยังสามารถมีเพดานเพิ่มขึ้นได้อีก

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง ท่านจิว คุณ Donjuan คุณ nuchba Mr.Li คุณ Aiya และทุกๆท่านครับ

คิดว่าทุกท่านคงสุขสมหวังกันนะครับ ผมเข้าทาง option พิเศษ ยังไม่ได้เข้าไปเคลียร์

ไม่รู้จะโดนลูกตุกติกหรือเปล่า คิดทางลบอีกแล้ว ไม๊หน่า เขาคงไม่ทำอย่างนั้น :rolleyes:

ราคาก็คงไปได้ตามเป้าละครับ แต่ที่หนักใจตอนนี้คือราคาไหนสุดท้ายครับ วิเคราะห์ความน่าจะเป็นหน่อย

กลัวว่าจะต้องไปนั่งเล่น Domino กับท่านจิวครับ... :lol:

เสียงจากห้องนักบิน.......

ผั๊ว!... เสียงนั้นน่าจะเป็น ผิวด้านหน้าของมือ ปะทะศีรษะ โดยมีอัตราเร่งที่สูงกว่าปกติ..

เสียงต่อมาจากห้องเดิม

คุณกัปตัน อาตี๋ ณ ฮ่องกง มาตบ กระบาลผมทำไมครับ กัปตันอ้ายกันสอบถาม .... กัปตัน อาตี๋ ณ ฮ่องกงรีบตอบไปว่า " เตือนสติหน่อยครับ ขณะนี้เราขาดอีกแค่ 7-8 จะถึงจุดหมาย 1,700 ท่านดูผิดไป ต้องเรียกสติกลับมาขอรับ คริคริ

ปล. กัปตันทุกท่านหารู้ไม่ว่า แอร์สาวสวยนักศึกษาที่มาฝึกงานเป็นกรณีพิเศษ ใส่ไวอากร้า(ที่นึกว่าเป็นน้ำตาล) ลงในถ้วยกาแฟของทุกท่านแล้ว กร๊ากกก

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน

วันนี้ในกระทู้คักคักอย่างยิ่งค่ะ :lol:

วันนี้ได้ลุ้นกันทั้งวันแน่ค่ะ (ความเห็นส่วนตัว) ทำให้ชีวิตมีสีสันดีนะคะ

ขอบคุณสำหรับทุกๆข่าวสารในทุกๆวันและในเช้านี้ค่ะ !thk

อีกสักครู่เงินบาทจะแข็งค่าขึ้นอีก ระดับ 29.69-29.74 ครับ แต่ Gold Spot ขาดแค่ 11 จา พันเจ็ด หุหุ สมาคม + 400 :upstrong:

จะกระโดดลงบางส่วนแล้วเหรอครับ ? ซิกแนล มากกว่า 1,700 นิ

ติดตามต่อไปครับ.

ตอนราคาลง ช่วงเปิดตลาดญี่ปุ่น เขาพยุงกันไว้ ตามข้อตกลง ฯ เมื่อคืนวันอาทิตย์

จะกระโดดลงบางส่วนแล้วเหรอครับ ? ซิกแนล มากกว่า 1,700 นิ

ติดตามต่อไปครับ.

ตอนราคาลง ช่วงเปิดตลาดญี่ปุ่น เขาพยุงกันไว้ ตามข้อตกลง ฯ เมื่อคืนวันอาทิตย์

กอดตั๋วแน่นชนิด การูไม่ปล่อย ขอรับท่าน ถ้าไม่ พรานเจษษษษษษษษษษ (ขออภัยที่ทำให้ภาษาวิบัติ)

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง ท่านจิว คุณ Donjuan คุณ nuchba Mr.Li คุณ Aiya และทุกๆท่านครับ

คิดว่าทุกท่านคงสุขสมหวังกันนะครับ ผมเข้าทาง option พิเศษ ยังไม่ได้เข้าไปเคลียร์

ไม่รู้จะโดนลูกตุกติกหรือเปล่า คิดทางลบอีกแล้ว ไม๊หน่า เขาคงไม่ทำอย่างนั้น :rolleyes:

ราคาก็คงไปได้ตามเป้าละครับ แต่ที่หนักใจตอนนี้คือราคาไหนสุดท้ายครับ วิเคราะห์ความน่าจะเป็นหน่อย

กลัวว่าจะต้องไปนั่งเล่น Domino กับท่านจิวครับ... :lol:

สงสัยเกรงเรื่อง ค่าเงินบาท ใช่ไหมครับ. ย. ห. อย่าห่วง

เสียงจากห้องนักบิน.......

ผั๊ว!... เสียงนั้นน่าจะเป็น ผิวด้านหน้าของมือ ปะทะศีรษะ โดยมีอัตราเร่งที่สูงกว่าปกติ..

เสียงต่อมาจากห้องเดิม

คุณกัปตัน อาตี๋ ณ ฮ่องกง มาตบ กระบาลผมทำไมครับ กัปตันอ้ายกันสอบถาม .... กัปตัน อาตี๋ ณ ฮ่องกงรีบตอบไปว่า " เตือนสติหน่อยครับ ขณะนี้เราขาดอีกแค่ 7-8 จะถึงจุดหมาย 1,700 ท่านดูผิดไป ต้องเรียกสติกลับมาขอรับ คริคริ

ปล. กัปตันทุกท่านหารู้ไม่ว่า แอร์สาวสวยนักศึกษาที่มาฝึกงานเป็นกรณีพิเศษ ใส่ไวอากร้า(ที่นึกว่าเป็นน้ำตาล) ลงในถ้วยกาแฟของทุกท่านแล้ว กร๊ากกก

สวัสดีคุณเด็กขายของ คุณกัปตัด คุณGB 2514 คุณรัชชา และท่านอื่นๆ ที่มิได้เอ่ยนาม กัปตันอย่างเพิ่งมึนกันราคาทอง ตอนนี้บาทแข็งกระจาย ราคาไทยไม่ไปไหนเลยคะ

ทำไม ตรง แถวราคา ตรงใต้หัวเว็บ ระบุ Gold 1692.6 USD/THB 29.45 Gold965 23586 บวก แค่ 86 เอง ต่างจากบวก 400 แยะ เลยครับ เวลา 8.38 updated