ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

วันศุกร์ผมก็ได้หมูไปนิดหน่อย

ได้หมู่จริงๆๆซ์้อได้ถูกมาก

ก่อนหน้ามี5% เข้าเพิ่มอีก10%

เพราะกะอัดเต็มที่ 1630 และ 1600

เสียดายจัง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ระทึกเหตุจลาจลใน “ลอนดอน” หลังชาวบ้านฉุนตร.ยิงพลเรือน

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 7 สิงหาคม 2554 12:45 น. Share9

ร้านค้าและรถตำรวจถูกกลุ่มผู้ประท้วงย่านท็อตแนม ทางตอนเหนือของกรุงลอนดอน เผาจนวอดวายวานนี้(6) เนื่องจากไม่พอใจที่ชายคนหนึ่งถูกตำรวจยิงเสียชีวิตเมื่อหลายวันก่อน

เอเจนซี - ผู้ประท้วงรุมเข้าทำร้ายเจ้าหน้าที่ตำรวจปราบจลาจล พร้อมจุดไฟเผารถตำรวจและรถประจำทางที่จอดอยู่ทางตอนเหนือของกรุงลอนดอนวานนี้(6) โดยชนวนเหตุมาจากความไม่พอใจที่ชายคนหนึ่งถูกตำรวจยิงเมื่อต้นสัปดาห์ที่ผ่านมา

เหตุจลาจลเริ่มขยายความรุนแรงเมื่อประชาชนราว 200 คนมารวมตัวใกล้สถานีตำรวจท็อตแนม (Tottenham) เมื่อเย็นวานนี้(6) พร้อมขว้างปาขวดใส่เจ้าหน้าที่ซึ่งเดินตรวจตราความสงบเรียบร้อย ก่อนจะเข็นยานพาหนะที่จอดอยู่ใกล้เคียงไปขวางกลางถนนหลวงและจุดไฟเผา

ตำรวจปราบจลาจลซึ่งถูกส่งเข้าไปคุมสถานการณ์ถูกผู้ประท้วงรุมทำร้ายด้วยการขว้างปาขวดและระเบิดใส่ ทำให้เจ้าหน้าที่นายหนึ่งบาดเจ็บจนต้องนำส่งโรงพยาบาล ส่วนอีก 7 นายก็สะบักสะบอมเช่นกัน ตำรวจนายหนึ่งเผย

อย่างไรก็ดี โฆษกตำรวจระบุว่า สิ่งที่เกิดขึ้น “เป็นแค่สถานการณ์พาไป” เท่านั้น และยังไม่มีรายงานว่าตำรวจได้รับบาดเจ็บแต่อย่างใด

เหตุอาละวาดครั้งนี้สืบเนื่องมาจากความไม่พอใจที่ชายวัย 29 ปีคนหนึ่งถูกตำรวจสังหารขณะยิงปะทะกันเมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา (4) ซึ่งตำรวจนายหนึ่งรอดมาได้เนื่องจากกระสุนยิงถูกวิทยุสื่อสาร

“มันน่ากลัวมาก” เดวิด อคินซานยา คนในท้องถิ่น วัย 46 ปี ให้สัมภาษณ์กับบีบีซี

“ผมรู้สึกไม่ปลอดภัยเลย เมื่อเห็นชายคนหนึ่งถูกทำร้าย ผู้คนในย่านท็อตแนมกำลังโกรธแค้นกันมาก ตอนที่ผมหนีออกมาพวกเขาก็เริ่มล้อมสถานีตำรวจแล้ว”

ขอเรียนถามหน่อยอะครับว่า S&P

ออกมาหั่นเครดิตอเมกาวันไหน ตอนไหนหรือครับ

ดึกแล้วคุณขา หมดเวลา ขอลา(ไปนอน)ก่อน

คุณเด็กขายของ คุณดอนฮวนและทุกๆท่านค่ะ

kitty เป็นเด็กอนามัยค่ะ ไปไหนกับเพื่อน ถ้าเกิน 4 ทุ่ม ก็หาวแล้วหาวอีก

แต่วันนี้ขอราตรีสวัสดิ์ก่อนนะคะ พรุ่งนี้จะได้สดชื่นรับวันดีๆ ข่าวดีๆ ค่ะ

มีใครคิดไล่ซื้อในวันจันทร์หรือป่าครับ

ขอถามคุณกัปดันดอนว่า หากไล่ซื้อยังทันหรือป่าวครับ

ทุกท่านครับ ตั้งแต่ซื้อขายทองแท่งมา ก็ยังไม่เคยเจอว่า ไม่ขายให้นะครับ เคยเจอแต่อั้นไม่ให้ซื้อมากเกินไป แต่ครั้งนี้ วันนี้ เป็นอะไรที่ประหลาดใจและน่าตกใจมากครับผม

เชื่อว่าพรุ่งนี้น่าจะมีเหตุการณ์อะไรสักอย่างให้เห็นที่กราฟแน่ๆครับ ไม่ขึ้นก็ลง มีเท่านั้นเอง พรุ่งนี้เช้าเราคงรู้กันนะครับว่า...

ใครมีของตอนนี้และได้ซื้อทัน จะโชคดีหรือโชคร้าย ของเพียงนอนให้หลับ สวดมนต์ไหว์พระ ทำจิตใจให้สงบ นอนแต่หัวค่ำ เพื่อให้ผ่านอีกคืนหนึ่ง ซึ่งจะเป็นประวัติศาสตร์อันน่าจดจำครับ โชคดีครับทุกท่าน ฝันดีครับ

http://www.youtube.com/watch?v=mlxVQA0431o&feature=related

ทุกท่านครับ ตั้งแต่ซื้อขายทองแท่งมา ก็ยังไม่เคยเจอว่า ไม่ขายให้นะครับ เคยเจอแต่อั้นไม่ให้ซื้อมากเกินไป แต่ครั้งนี้ วันนี้ เป็นอะไรที่ประหลาดใจและน่าตกใจมากครับผม

เชื่อว่าพรุ่งนี้น่าจะมีเหตุการณ์อะไรสักอย่างให้เห็นที่กราฟแน่ๆครับ ไม่ขึ้นก็ลง มีเท่านั้นเอง พรุ่งนี้เช้าเราคงรู้กันนะครับว่า...

ใครมีของตอนนี้และได้ซื้อทัน จะโชคดีหรือโชคร้าย ของเพียงนอนให้หลับ สวดมนต์ไหว์พระ ทำจิตใจให้สงบ นอนแต่หัวค่ำ เพื่อให้ผ่านอีกคืนหนึ่ง ซึ่งจะเป็นประวัติศาสตร์อันน่าจดจำครับ โชคดีครับทุกท่าน ฝันดีครับ

http://www.youtube.com/watch?v=mlxVQA0431o&feature=related

สวัสดีค่ะคุณดอน คุณเด็กขายของ และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ก่อนอื่นขอบคุณคำตอบของคุณพี่เด็กขายของและคุณดอนด้วยนะค่ะ ช่วงเช้า ไปตามคำบอกเล่าของคุณดอน สรุปอดอย่างที่เพื่อนๆบอกกัน หมดเวลาขายทองแท่ง เวลาบ่ายโมง งงๆ แล้วก็เดินเที่ยวดีกว่า กลับมาบ้านงานเข้า พึ่งจะว่างเข้ามาขอบคุณ ขอเอาใจช่วยก็แล้วกัน ลุ้นขึ้นเหมือนกัน เพราะมีอยู่หน่อยเดียว แต่อีกอย่างหนึ่ง ส่วนต่างของร้านแม่ฯ อยู่ที่เท่าไหร่ค่ะคุณดอน (หน้าร้าน)

ถ้าราคาขึ้นอย่างที่คุณ DonJuan ว่า พอดีผมมีเพื่อน short ไว้ใน GF แบบนี้จะช่วยเค้าหาทางออกอย่างไรดีครับ แค่ตอนนี้ก็โดนไปหลายแล้วครับ

เล่นshorrเพราะเชื่อมาร์เก็ตติ้งใช่มั๊ย ทางออกคือปิดสถานะเถอะก่อนที่จะเจ็บตัวมากกว่านี้

เล่นshorrเพราะเชื่อมาร์เก็ตติ้งใช่มั๊ย ทางออกคือปิดสถานะเถอะก่อนที่จะเจ็บตัวมากกว่านี้

น่าจะเป็นอย่างนั้นครับ เหมือนเชื่อกูรูกลุ่มไหนมาซักกลุ่ม เลย short ไปซะเยอะเลย คงต้องรีบปิดใช่มั้ยครับ

สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ คุณกัปตัน DonJuan เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ก็กดให้คะแนนทั้งสองท่าน ที่สนทนาให้ความรู้ และความมันส์ในการสนทนา กดไปกดมา คะแนนหมดล่วงหน้าไปแล้วค่ะ

:lol: อยากขอให้มีคะแนนเพิ่มอีก เพราะยังอ่านกระทู้ในไทยโกลด์ไม่หมดเลย ค่ะ เฮียแบทแมน เฮียแฮรี่ ขาาาาา !32

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของและทุกท่านค่ะ

ยังไม่ทราบว่าจะคุยอะไร ดีใจที่ได้ข่าวดีแต่เช้า

ขออรุณสวัสดิ์ก่อนแล้วกันนะคะ

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง คุณ เด็กขายของ คุณ nuchba คุณ ปุยเมฆ คุณ NongRee คุณ GB2514 คุณ Mr.Li คุณ Aiya คุณ kitty คุณ foo คุณ SUCHA คุณ JIP คุณ พอลยสีสวย และทุกๆท่านครับ

เช้ามาราคาขึ้นแรงกว่าที่คาดเอาไว้พอควรครับ แต่เชื่อว่าจะถึง 1,700 นะครับ อาจมีแรงเทขายบ้าง ต้องเข้าใจนะครับ

ตุ้ง..... สวัสดีครับ ท่านผู้โดยสาร ผมและกัปตัน อ้ายกัน ขอต้อนรับสู่เที่ยวบิน 1700G+ ครับ ขออภัยทุกท่านที่นำเครื่องขึ้นแรงไปหน่อย(ชอบกันอ่ะดิ๊ :upstrong: ) สภาพอากาศแปรปรวนสูง อาจมีลมต้านหรือแรงเทขายออกมาบ้าง แต่จะเร่งความเร็วให้ทะลุทะลวง และนำเครื่องไปถึงจุดหมายให้เร็วที่สุดครับ ตุ้ง....

ถูกแก้ไข โดย DonJuan