ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กร๊ากๆๆๆๆๆ สวัสดีทุกท่านคะ ขอก้อน 5 บาททั้งหมดแล้วกัน เผื่อเอามาเล่น เกมส์โดมิโน บนดอยฯ ครับ "

55555555 ถูกจายจริงๆๆ ไปถอยมาเหมือนกันคะ แต่ขอเป็นตั๋วคะ ไม่อยากหอบกลับบ้านกลัวคนมายืมไปใช้ไม่จ่ายตังคะ คุณเด็กขายของระวังมันหล่นใส่หัวแม่โป้งนะเวลาโดมีโน่มันล้ม อิๆๆ

อ้าว ! จริงๆ นะคุณอัยยา. ทองแท่ง 5 บาท ร้านนาย จ. รูปพรรณสัณฐาน

หน้าตาคล้ายๆ ของเฮียนางห้างฯ นำ่เชียง สงสัยโรงงานเดียวกัน ของร้านอื่นๆ มันล้มลุก

ตั้งไม่ได้เลยครับ

ตอนแรกจะเปรียบเหมือน ไพ่นกกระจอกจีน มองๆ ไป ตัวโดนิโน นิหว่า

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

วันนี้ไปสอยมาแล้วที่ร้าน แถวๆห้าง ซ. 50% ของ พอร์ท (อันน้อยนิด) วันจันทร์นี้ได้ลุ้นกันมันแน่ๆค่ะ !ee !53 !53 !53

สวัสดีครับ คุณ Ratcha

ประเด็นของคุณ. ที่เด็กขายของอยากถามว่า ทองแท่งที่ซื้อเข้ามาในพอร์ตยามนี้

ตีตราร้านฯ ที่ปัจจุบันนี้ มีส่วนต่างซื้อขายผันแปรที่ 50 บาทหรือเปล่า หรือ ไม่มี

ยังไง ก็เต็มๆๆ 100 บาท ครับ

สวัสดีครับ คุณ Ratcha

ประเด็นของคุณ. ที่เด็กขายของอยากถามว่า ทองแท่งที่ซื้อเข้ามาในพอร์ตยามนี้

ตีตราร้านฯ ที่ปัจจุบันนี้ มีส่วนต่างซื้อขายผันแปรที่ 50 บาทหรือเปล่า หรือ ไม่มี

ยังไง ก็เต็มๆๆ 100 บาท ครับ

ไม่มีส่วนลดใดๆทั้งสิ้นค่ะ ..เนื่องจากไม่ได้เป็นสมาชิกมั้งคะ

เวลาซื้อทีไรก็ตามประกาศของสมาคมทุกที

ยังแอบสงสัยอยู่เลยว่า..เอ..ทำไมเพื่อนๆมีส่วนลดกันนะ งงจัง !45 !19

รอผู้ใจดีมีเมตตามาช่วยตอบค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคะนะ !thk

ไม่มีส่วนลดใดๆทั้งสิ้นค่ะ ..เนื่องจากไม่ได้เป็นสมาชิกมั้งคะ

เวลาซื้อทีไรก็ตามประกาศของสมาคมทุกที

ยังแอบสงสัยอยู่เลยว่า..เอ..ทำไมเพื่อนๆมีส่วนลดกันนะ งงจัง !45 !19

รอผู้ใจดีมีเมตตามาช่วยตอบค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคะนะ !thk

เป็นเพราะร้านแถวถนนเยาวราช บางร้านฯ มียอดซื้อเข้าขายออกเยอะ

ทำให้สามารถกระทำสิ่งนี้ได้ แต่ก่อน 70 บาทคือส่วนต่าง ตั้งแต่ กรกฎาคม ลดเหลือ

50 บาท ไม่จำเป็นต้องสมัครสมาชิก มีป้ายราคาเล็กๆ ขนาด 1 ตารางฟุต สีชมพู

ต้องคอยมองว่า ราคาส่วนลดผันผวน ที่เท่าไหร่

อย่างไรก็ตาม คุณ Ratcha ต้งคำนวณด้วยนะว่า คุ้มหรือไม่ที่จะเดินทาง กับสัดส่วน

ส่วนลดที่เขาให้ บอกก่อนว่า ส่วนลดปรับได้ตลอดตามสถานการณ์ราคา spot

เล็งซื้อเล็งขาย ตามแต่สะดวกครับ

ย้ำอีกที ไม่จำเป็นต้องสมัครสมาชิก นายไก่ นาง ก. ใคร ๆก็ได้ สิทธิ์ราคาเดียวกัน

เช่น วันนี้ คุณอยากขายทอง ราคารับซื้อวันนี้ +50 คือ 23,450 บาทครับ

มองแง่ดีงาม สงสัยเพราะร้านเก็งขึ้น ถึงล่อให้มาขาย (วลีนี้ เด็กขายของเขียนบ่อยครับ)(

เป็นเพราะร้านแถวถนนเยาวราช บางร้านฯ มียอดซื้อเข้าขายออกเยอะ

ทำให้สามารถกระทำสิ่งนี้ได้ แต่ก่อน 70 บาทคือส่วนต่าง ตั้งแต่ กรกฎาคม ลดเหลือ

50 บาท ไม่จำเป็นต้องสมัครสมาชิก มีป้ายราคาเล็กๆ ขนาด 1 ตารางฟุต สีชมพู

ต้องคอยมองว่า ราคาส่วนลดผันผวน ที่เท่าไหร่

อย่างไรก็ตาม คุณ Ratcha ต้งคำนวณด้วยนะว่า คุ้มหรือไม่ที่จะเดินทาง กับสัดส่วน

ส่วนลดที่เขาให้ บอกก่อนว่า ส่วนลดปรับได้ตลอดตามสถานการณ์ราคา spot

เล็งซื้อเล็งขาย ตามแต่สะดวกครับ

ย้ำอีกที ไม่จำเป็นต้องสมัครสมาชิก นายไก่ นาง ก. ใคร ๆก็ได้ สิทธิ์ราคาเดียวกัน

เช่น วันนี้ คุณอยากขายทอง ราคารับซื้อวันนี้ +50 คือ 23,450 บาทครับ

มองแง่ดีงาม สงสัยเพราะร้านเก็งขึ้น ถึงล่อให้มาขาย (วลีนี้ เด็กขายของเขียนบ่อยครับ)(

ขอบคุณครับ เรื่องนี้ผมพึ่งรู้ ต้องเก็บเป็นข้อมูล ประกอบการซื้อขาย ทุกครั้งครับ +1นะครับ ไม่มีคําไดดีกว่านี้

ถูกแก้ไข โดย wong53

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของ คุณดอนฮวน คุณอัยยา คุณรัตชา คุณwong53 และทุกๆท่านค่ะ

วันนี้วันพระค่ะ รักษาใจนะคะ(ที่จริงบอกตัวเองค่ะ) เพราะกลัวว่าใจจะไม่นิ่งตอนรอฟังผลวันจันทร์

ที่แน่ๆ ตอนนี้มีเพื่อนบนดอยมากเลยค่ะ หวังว่าเราๆคงจะไม่ได้ทำไร่เลื่อนลอยนานนักนะคะ

คุณเด็กขายของคะ เล่นโดมิโนบนดอยสนุกไหมคะ

:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

นายกรัฐมนตรีจูเลีย กิลลาร์ด ของออสเตรเลีย ระบุว่า การที่สหรัฐถูกบริษัทสแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ ลดอันดับความน่าเชื่อถือทางการเงินไม่ใช่เรื่องที่น่าเป็นห่วง เนื่องจากยังมีอีก 2 สถาบันที่คงความน่าเชื่อถือไว้เช่นเดิม และหากดูจากข้อมูลจะพบว่าสาเหตุที่สแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ ลดความน่าเชื่อของสหรัฐก็เพราะเห็นว่าสหรัฐยังตัดลดรายจ่ายภาครัฐไม่มากพอ อีกทั้งเศรษฐกิจของออสเตรเลียก็มุ่งเน้นไปที่จีนด้วยเหตุนี้จึงไม่น่าเป็นกังวลแต่อย่างใด.

สำนักข่าวซินหัวของทางการจีน รายงานในบทวิจารณ์เกี่ยวกับปัญหาหนี้สินของสหรัฐ โดยระบุว่าสหรัฐจะต้องรักษาอาการเสพติดหนี้ และยอมรับความจริงที่เจ็บปวดว่า การกู้ยืมโดยง่ายเพื่อนำเงินมาสะสางปัญหาที่ตัวเองก่อไว้ ได้ผ่านพ้นไปแล้ว นอกจากนี้จีนในฐานะประเทศผู้ถือครองพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐมากที่สุดในโลก มีสิทธิ์ทุกประการที่จะเรียกร้องรัฐบาลสหรัฐให้จัดการปัญหาโครงสร้างหนี้และปกป้องคุ้มครองสินทรัพย์สกุลเงินดอลลาร์สหรัฐที่จีนถือครองอยู่.

:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีเฮียนายห้างฯ คุณพี่เด็กขายของ คุณดอนฮวน คุณนุชบา และเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านค่ะ ขอบคุณข้อมูลข่าวสารค่ะ ตกข่าวไม่ได้เข้ามาอ่านซะหลายวัน ไม่ทราบว่าวันอาทิตย์ร้านที่ไหนเปิดบ้างค่ะ ร้าน ม. ปิ่นเกล้า เปิดวันอาทิตย์หรือเปล่าค่ะ