ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ร้านทองที่เยาวราช เปิดขายทองแท่งในวันอาทิตย์หรือเปล่าคะ วันจันทร์ทองน่าจะขึ้นจากข่าวลดเครดิตใช่ไหมคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ส่วนถ้ามองถึงราคาได้เปรียบเสียเปรียบแล้ว ราคาหน้าคอมฯ มันต่ำกว่า ร้านแลกเปลี่ยนเงินตรา

แถวประตูน้ำ ที่วันนี้ราคา 29.87 ผลคูณบวกลบหาร แล้ว ทำใจได้ ดีกว่าราคาเมื่อวาน ต้องเข้าใจ

สถานภาพร้านฯ ที่อุตสาห์เป็นคนกลางซื้อขาย ที่ย่อมมีความเสี่ยงในราคา มาคำนวณด้วย

เราซื้อจริงๆ ไม่ได้ โม้ นะ

รับทราบครับ ขอบพระคุณครับ

วันนี้ไป ฮ ข้างธ.กรุงเทพ ไปต่อแถวซื้อคนที่ 8 แอบแซว...ซื้อแท่งรอรับน้องโบหรือ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

[size="5"]สะดุ้งกันทั้งโลก!'เอสแอนด์พี'หั่นเรทติ้งสหรัฐ[/size]

"]สหรัฐถูกลดอันดับความน่าเชื่อถือเป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์ของประเทศ จากปัญหาหนี้สาธารณะและการขาดดุลงบประมาณ

สแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ (เอสแอนด์พี) บริษัทจัดอันดับความน่าเชื่อถือระดับโลก ประกาศลดอันดับความน่าเชื่อถือของสหรัฐ 1 ขั้น มาอยู่ที่ AA+ จากเดิม AAA โดยให้เหตุผลว่า แผนลดการขาดดุลงบประมาณที่ผ่านรัฐสภาเมื่อวันอังคาร (2 ส.ค.) ไม่เพียงพอที่จะทำให้สถานการณ์หนี้สาธารณะของประเทศมีสเถียรภาพ

นอกจากนั้น เอสแอนด์พี ยังให้แนวโน้มเชิงลบ ซึ่งหมายความว่า สหรัฐอาจถูกลดอันดับความน่าเชื่อถือลงอีกภายใน 2 ปี หากบริษัทเห็นว่า รัฐบาลสหรัฐไม่สามารถลดค่าใช้จ่ายตามที่ตกลงไว้ หรือมีแรงกดดันทางการเงินอื่นๆ

กระทรวงการคลังสหรัฐออกมาตอบโต้ทันทีว่า การวิเคราะห์ตัวเลขการเงินโดยเอสแอนด์พี มีความผิดพลาดมากกว่า 2 ล้านล้านดอลลาร์

นักวิเคราะห์มองว่า การลดอันดับความน่าเชื่อถือ เป็นสัญลักษณ์ที่น่าอับอายของรัฐบาลสหรัฐ และนายบารัก โอบามา ประธานาธิบดีสหรัฐ อีกทั้งจะทำให้ต้นทุนการกู้ยืมของรัฐบาลสหรัฐสูงขึ้น[/color]

สวัสดีคุณดอนฮวน คุณเด็กขายของ คุณรัชชาคุณจิ๊บ คุณเศรษฐีน้อยรัอยสู่ล้านคุณ forgold. ขอจองที่บนดอยข้างเด็กขายของสักแปลงคะ. เพื่อความอบอุ่นทางใจกรณีลงจากดอยไม่ได้. อิอิ

ถูกแก้ไข โดย Aiya

ร้านทองที่เยาวราช เปิดขายทองแท่งในวันอาทิตย์หรือเปล่าคะ วันจันทร์ทองน่าจะขึ้นจากข่าวลดเครดิตใช่ไหมคะ

ร้านขายทองเปิดครับ. วันอาทิิตย์. ต้องบอกว่า เดี๋ยวนี้

เปิดขายทุกวันจะดีกว่าครับ ส่วนวันจันทร์ จะเป็นอย่างไรนั้น ก็ต้องเสี่ยงดวงดูครับ

งานนี้ ถือว่าได้เปรียบกว่าชาติอื่นๆ ที่ซื้อทองได้ หลังทราบข่าว เอสแอนด์พี

( จะได้เปรียบหรือเสียตังค์ เช้ามืดวันจันทร์ ตลาดออสเตรเลีย ก็เห็นล่ะครับ )

วันนี้ไป ฮ ข้างธ.กรุงเทพ ไปต่อแถวซื้อคนที่ 8 แอบแซว...ซื้อแท่งรอรับน้องโบหรือ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

น้องโบ เขาเป็นเจ้าของนมเปรี้ยวยาคูลว์ สงสัยจะเป็น น้องปู แฟนป็อป แม่ไปป์ หรือเปล่าครับ

สวัสดีคุณดอนฮวน คุณเด็กขายของ คุณรัชชาคุณจิ๊บ คุณเศรษฐีน้อยรัอยสู่ล้านคุณ forgold. ขอจองที่บนดอยข้างเด็กขายของสักแปลงคะ. เพื่อความอบอุ่นทางใจกรณีลงจากดอยไปได้. อิอิ

สวัสดีครับ คุณอัยยะ. เงินสดมันทำงานในธนาคารฯ มา 5 วันแล้ว ขอสั่งให้มันมาทำงาน

ที่ทองแท่งบ้าง เมื่อสถานการณ์หลายๆอย่าง เริ่มกระจ่างขึ้น

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ และเพื่อนๆ ทุกๆ ท่านครับ

เมื่อบ่ายนี้ เข้าซื้อร้านนาย จ.รับของได้เลยครับ

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ทุกคนในห้องนี้

เป็นสมาชิกใหม่ของห้องนี้ค่ะ ขอถามเพื่อน ๆ ค่ะ วันนี้แมวอ้วนไปซื้อทองแท่ง ร้าน ฮ. ซีคอนสแควร์ 20 บาท (23,5000) แต่แมวอ้วนไม่เอาทองกลับบ้านค่ะ ฝากไว้กับทางร้าน ก่อนไปซื้อโทรไปถามที่ร้าน แมวอ้วนไม่เอาทองกลับบ้าน ทางร้านบอกว่าจะออกเป็นตั๋วให้ ไปถึงที่ร้านพี่คนขายให้ใบที่ตัวหนังสือเป็นสีแดง เขียนว่า... ต้นฉบับใบจองทองคำแท่ง มีระยะเวลาฝาก 2 ปี อยากทราบว่าใบนี้ถูกต้องไหมคะ

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ทุกคนในห้องนี้

เป็นสมาชิกใหม่ของห้องนี้ค่ะ ขอถามเพื่อน ๆ ค่ะ วันนี้แมวอ้วนไปซื้อทองแท่ง ร้าน ฮ. ซีคอนสแควร์ 20 บาท (23,5000) แต่แมวอ้วนไม่เอาทองกลับบ้านค่ะ ฝากไว้กับทางร้าน ก่อนไปซื้อโทรไปถามที่ร้าน แมวอ้วนไม่เอาทองกลับบ้าน ทางร้านบอกว่าจะออกเป็นตั๋วให้ ไปถึงที่ร้านพี่คนขายให้ใบที่ตัวหนังสือเป็นสีแดง เขียนว่า... ต้นฉบับใบจองทองคำแท่ง มีระยะเวลาฝาก 2 ปี อยากทราบว่าใบนี้ถูกต้องไหมคะ

ได้เหมือนกันค่ะ แต่เป็นใบที่ส่งมาทาง FAX ร้านบอกว่าใช้แทนทองแท่งค่ะ หรือจะนำไปรับทองภายหลังก็ได้

แต่ยังไม่ได้ไปรับมาจนบัดนี้ เมื่อเช้าซื้ออีกเลยว่าจะไปรับทีเดียวมากอดให้ชื่นใจเสียทีค่ะ

ถูกต้องแล้วค่ะ ใบจองทองคำแท่งจะเป็นแบบฟอร์มสีขาว ตัวหนังสือสีแดง มีชื่อและเลขที่บัตรประชาชนของเจ้าของทอง

ตอนไปรับทองจริง ต้องเป็นเจ้าของทองเท่านั้น โชว์บัตรประชาชนให้เค้า ก็จะรับทองจริงได้ค่ะ เคยทำมาแล้ว

ตอนแรกรับเป็นใบจองทอง แต่เป็นโรคไม่ไว้ใจสถานการณ์ แอบกลัวว่าในยุคตื่นทองเช่นนี้ หากทางร้านเอาทองส่งออกนอกประเทศหมด (เพราะราคาดีมาก)

แล้วเราจะไม่ได้อะไรเลย นอกจากกระดาษที่ทางร้านออกให้ (มองโลกแง่ร้ายสุดๆ ฮ่าๆ)

เลยชอบไปเอาของจริงเก็บไว้เองค่ะ

รายงานล่าสุด จากร้านทอง ปิ่นเกล้า หลายท่านมาซื้อ หน้าเก่าหน้าใหม่ คนละ 100 บาทเต็มเพราะโดนอั้นคนละไม่เกิน เท่านี้ครับ โอว.....

ถูกแก้ไข โดย DonJuan