ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ไม่มีอะไรหรอกครับ คุณเศรษฐีน้อยฯ เด็กขายของแซวสนุกๆ ตามภาษาจิวแป๊ะทง ล่ะครับ

แล้วเมื่อวันอาทิตย์ ผมก็ชวนเพื่อนๆ ไปเล่นโดมิโน บนดอยกันหลายท่าน ใช่ไหมครับ คุณ GB2514 ยังจะตามไปเล่นเลย ฮ่า ฮ่า

ว่าแต่คุณ GB2514 รีบหาเวลาไปเคลียร์ option พิเศษให้เรียบร้อยล่ะ จะได้เบาใจนะครับ

ส่วนถ้าถามเด็กขายของ จะปล่อยออกมั้ย ? เด็กขายของถือต่ออีกสักพัก ให้มันทะลุ US$1,702 ไปก่อนครับ

วันนี้ พี่สมาคมฯ อ้างอิงราคา US$1,692 เองนะ อย่าลืมล่ะ !

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ล่าสุดปรับราคาขึ้นอีกแล้วค่ะ

ซื้อ 23,800

ขาย 23,900

+ 400 มาแล้วตามที่ บรรดา เซียนคาดเดา จริงๆ นับถือๆ o^_^o

ทุกท่านครับ วันนี้ติดธุระสำคัญมาก ขอแสดงความยินดีไว้ก่อนเลยนะครับ 1700 แถมเมื่อเช้ากดราคานัก เปอดมาปุ๊บกดซื้อไปเลย นี่ขึ้นมาแล้ว อิอิ

อ้าว ! อ้ายกัปปิตัน Donjuan หายไปไหนครับ ราคามาแล้ว สงสัยแว๊ปไปหา

เจ๊คนสวยอีกแล้ว

ราคาทองปั่นกันสุดๆเลยแหะ ราคาทองจะเท่าแพลตินั่มอยู่แล้วนะเนี่ย :ph34r:

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แนวโน้มค่าเงินบาท มีรายนาทีและราย 5 ชั่วโมงครับผม

ลิงค์ของฉัน ค่าเงิน

ทั้งนี้ ณ เวลา 08.06 น.ตามเวลาโตเกียว ดัชนี S&P 500 ล่วงหน้า ร่วงลง 32.8 จุด ดัชนีดาวโจนส์ล่วงหน้าดิ่งลง 287 จุด และดัชนี Nasdaq ล่วงหน้าร่วงลง 57 จุด

ขณะที่สกุลเงินดอลลาร์สหรัฐร่วงลง 0.8% เมื่อเทียบกับฟรังค์สวิส และดิ่งลง 0.2% 0.2% เมื่อเทียบกับเงินเยนและดอลลาร์ออสเตรเลีย ส่วนสัญญาน้ำมันดิบ NYMEX เดือนก.ย.ซึ่งมีการซื้อขายทางระบบอิเล็กทรอนิกในตลาดเอเชีย ดิ่งลง 3.2% แตะที่ 84.14 ดอลลาร์/บาร์เรล

เจพีมอร์แกน เชส แอนด์ โค ประมาณการว่า การลดอันดับเครดิตของสหรัฐจะทำให้ต้นทุนการกู้ยืมของสหรัฐเพิ่มขึ้น 1 แสนล้านดอลลาร์ต่อปี และอาจจะทำให้อัตราผลตอบแทนพันธบัตรพุ่งขึ้น 0.60-0.70% ในระยะกลาง

อลัน กรีนสแปน อดีตประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) คาดว่า ตลาดหุ้นสหรัฐจะยังคงร่วงลงอย่างต่อเนื่อง แม้ว่านายเดวิด เบียร์ส กรรมการผู้จัดการฝ่ายจัดอันดับความน่าเชื่อถือของเอสแอนด์กล่าวว่า ตลาดจะได้รับผลกระทบแค่ในวงจำกัดก็ตาม

ด้านนักวิเคราะห์และเทรดเดอร์กล่าวว่า ตลาดหุ้นนิวยอร์กจะร่วงลงต่อเนื่องในวันนี้ จากการที่นักลงทุนวิตกกังวลเรื่องการถูกลดอันดับความน่าเชื่อถือของสหรัฐ และการชะลอตัวของเศรษฐกิจหลังจากที่มีการเปิดเผยข้อมูลเศรษฐกิจที่อ่อนแอ

อย่างไรก็ตาม นักวิเคราะห์บางคนมองว่า การร่วงลงของตลาดจะเกิดขึ้นเพียงระยะสั้นๆเท่านั้น

"ผมไม่คิดว่าผลกระทบจะเกิดขึ้นยาวนาน เพราะเราต่างก็ทราบดีว่าพันธบัตรสหรัฐยังคงเป็นพันธบัตรที่ปลอดภัยมากสำหรับสถาบันการเงินทั่วโลก" ไมเคิล วู เทรดเดอร์ซึ่งลงทุนในตลาดหุ้นสหรัฐมานานหลายสิบปีกล่าว

คุณเด็กขายของ คุณกัปตันถ้าจะสละเครื่องเมื่อไรช่วยบอกลูกเรือด้วยนะคะ

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับเฮียแบท คุณเด็กขายของ และเพื่อนๆ ทุกๆ ท่านครับ

ณ. ตอนนี้ ตลาดหุ้นไทยปิดลบ 15 กว่าไปแล้ว

ครั้งที่ 2 10:20:00 รับซื้อ 23800 ขายออด 23900 อ้างอิง 1696.00 ค่าเงินบาท 29.76

ฉะนั้น แล้วไซร้ หวังว่า 1,700 น่าจะถึง แล้วเพิ่มอีก 50 บาท. ณ. เวลานั้น เด็กขายของจะขออนุญาตเพื่อนๆ กระโดดลงบางส่วน

ก่อนนะครับ คือว่า ประมาณว่า อยากกินเป็ดย่าง +เกาลัค ครับ เพราะเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

ยังไม่ได้ทานเลยครับ