ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

หมดแรงครับ ลอนดอยปิดนึว่า อ้ายกันจะลาก ที่ไหนได้ ... รอวันจันทร์ต่อนะครับ ฝันดีครับทุกท่าน !_09 !21 !bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หมดแรงครับ ลอนดอยปิดนึว่า อ้ายกันจะลาก ที่ไหนได้ ... รอวันจันทร์ต่อนะครับ ฝันดีครับทุกท่าน !_09 !21 !bye

กัปตันขาาาาา

ตีตั๋วยืน เบียดขึ้นจรวดมาอีก 4ที่ ตอนตกหลุมอากาศ ขอเกาะหลังที่นั่งกัปตันนะคระ คริคริ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

กัปตันขาาาาา

ตีตั๋วยืน เบียดขึ้นจรวดมาอีก 4ที่ ตอนตกหลุมอากาศ ขอเกาะหลังที่นั่งกัปตันนะคระ คริคริ

คุณ nuchaba ตีตั๋วยืนๆนานขามันสั่น ยังไงก็ระวังด้วยนะครับ

ปล.แต่ยังไงก็มีผมยืนเคียงข้างด้วยคนครับ จะช่วยกันประคับประคองไปให้สุด :rolleyes:

คุณ nuchaba ตีตั๋วยืนๆนานขามันสั่น ยังไงก็ระวังด้วยนะครับ

ปล.แต่ยังไงก็มีผมยืนเคียงข้างด้วยคนครับ จะช่วยกันประคับประคองไปให้สุด :rolleyes:

เพื่อนร่วมทางเต็มลำ บ่ยั่นเจ้าค่ะ ฮิฮิ

รัฐบาลสเปนประกาศมาตรการเก็บภาษีเพิ่มเติม

รัฐบาลสเปนประกาศมาตรการเก็บภาษีเพิ่มเติม และมีแผนจะเพิ่มงบประมาณขึ้นอีก 5,000 ล้านยูโร ในจำนวนนี้ครึ่งหนึ่งมาจากการให้บริษัทยักษ์ใหญ่ที่มีผลประกอบการเกิน 20 ล้านยูโรต่อปี ต้องเสียภาษีเพิ่มเติมอีกร้อยละ 1 จนถึงปี 2556 ส่วนที่เหลือมาจากการลดการอุดหนุนเวชภัณฑ์ทางการแพทย์ นอกจากนี้ รัฐบาลยังประกาศลดเก็บภาษีมูลค่าเพิ่มการขายบ้านหลังใหม่จากร้อยละ 8 เหลือร้อยละ 4 ไปจนถึงสิ้นปี เพื่อกระตุ้นตลาดบ้านและอสังหาริมทรัพย์ซึ่งต้องซบเซาจากวิกฤติการเงิน.

แบงก์ ออฟ อเมริกา เตรียมลดพนักงาน 3,500 คน ในไตรมาสนี้

หนังสือพิมพ์เดอะ วอลล์ สตรีท เจอร์นัลและเดอะ นิวยอร์ก ไทมส์ รายงานว่า แบงก์ ออฟ อเมริกา เตรียมลดพนักงาน 3,500 คน ในไตรมาสนี้ และกำลังดำเนินแผนปรับโครงสร้างองค์กรซึ่งจะทำให้ต้องลดพนักงานอีกหลายพันคน ซึ่งการลดพนักงานเป็นส่วนหนึ่งในความพยายามของนายไบรอัน มอยนิแฮน ประธานบริหาร ที่จะนำพาแบงก์ ออฟ อเมริกาให้ฟื้นตัว หลังจากได้รับผลกระทบอย่างหนักจากภาวะฟองสบู่อสังหาริมทรัพย์แตก.

นายกรัฐมนตรีแสดงความมั่นใจว่า เศรษฐกิจสหรัฐจะสามารถกลับไปเติบโตอย่างแข็งแกร่งได้ดังเดิม

นายกรัฐมนตรีเวิน เจียเป่า ของจีน กล่าวกับรองประธานาธิบดี โจ ไบเดน ของสหรัฐ ซึ่งอยู่ระหว่างการเยือนจีนว่า เขามีความเชื่อมั่นว่าเศรษฐกิจสหรัฐจะกลับไปเติบโตอย่างแข็งแกร่งได้ดังเดิม โดยก่อนหน้านี้รองประธานาธิบดี สี จิ้นผิง ของจีน ได้กล่าวในการประชุมโต๊ะกลมแกนนำภาคธุรกิจ แสดงความเชื่อมั่นเช่นกันว่า เศรษฐกิจสหรัฐมีความยืดหยุ่นสูงมากและมีศักยภาพที่จะซ่อมแซมตัวเอง.

ดัชนีหุ้นดาวโจนส์ ลดลง 172.93 จุด (1.57 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 10,817.65 จุด แนสแดค ลดลง 38.59 จุด (1.62 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 2,341.84 จุด เอสแอนด์พี ลดลง 17.12 จุด (1.50 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 1,123.53 จุด

ความกังวลต่อการเติบโตทางเศรษฐกิจที่เปราะบางในสหรัฐฯและวิกฤตหนี้ยูโรโซน ได้กัดเซาะมูลค่าตลาดของตลาดหลักทรัพย์ทั่วโลกไปแล้วกว่า 7 ล้านล้านดอลลาร์สหรัฐฯนับตั้งแต่ปลายเดือนกรกฎาคม

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

เอเอฟพี - ความกังวลต่อภาวะถดถอยของเศรษฐกิจโลกฉุดให้วอลล์สตรีทขยับลงต่อเนื่องวานนี้(19) และนับเป็นการปิดลบ 4 สัปดาห์ติดต่อกัน ขณะเดียวกันปัจจัยทางเศรษฐกิจนี้ก็ส่งผลให้ราคาน้ำมันผันผวนและปิดผสมผสาน หลังนักลงทุนวิเคราะห์ถึงผลกระทบที่มีกับอุปสงค์พลังงาน

ดัชนีหุ้นดาวโจนส์ ลดลง 172.93 จุด (1.57 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 10,817.65 จุด แนสแดค ลดลง 38.59 จุด (1.62 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 2,341.84 จุด เอสแอนด์พี ลดลง 17.12 จุด (1.50 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 1,123.53 จุด

ความกังวลต่อการเติบโตทางเศรษฐกิจที่เปราะบางในสหรัฐฯและวิกฤตหนี้ยูโรโซน ได้กัดเซาะมูลค่าตลาดของตลาดหลักทรัพย์ทั่วโลกไปแล้วกว่า 7 ล้านล้านดอลลาร์สหรัฐฯนับตั้งแต่ปลายเดือนกรกฎาคม

ทั้งนี้ความวิตกต่อภาวะเศรษฐกิจถดถอยซ้ำซ้อนในสหรัฐฯรุนแรงยิ่งขึ้น หลังเจพีมอร์แกน เชส ปรับลดประมาณการณ์จีดีพีของสหรัฐฯในไตรมาส 4 ลงร้อยละ 1.0 เหลือร้อยละ 2.5 เท่านั้น หลังจากเมื่อวันพฤหัสบดี(18) มอร์แกน สแตนลีย์ ก็ออกรายงานระบุว่าวอชิงตันและยุโรปมีความเสี่ยงอย่างมากที่จะเจอภาวะถดถอยรอบใหม่

ด้านราคาน้ำมันวานนี้(19) ปิดผสมผสาน หลังนักลงทุนทบทวนวิเคราะห์ว่าเศรษฐกิจโลกที่เติบโตเฉื่อยชาจะส่งผลกระทบต่ออุปสงค์ทางพลังงานรุนแรงแค่ไหน

สัญญาล่วงหน้าน้ำมันดิบชนิดไลต์สวีตครูดของสหรัฐฯ งวดส่งมอบเดือนกันยายน ลดลง 12 เซนต์ ปิดที่ 82.26 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล ส่วนเบรนท์ทะเลเหนือลอนดอน งวดส่งมอบเดือนตุลาคม เพิ่มขึ้น 1.63 ดอลลาร์ ปิดที่ 108.62 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ทั้งนี้โดยรวมแล้ว สัญญาน้ำมันดิบตลาดนิวยอร์กลดลงจากสัปดาห์ที่แล้วร้อยละ 3.6 โดยในวันศุกร์(19) ขยับลงตามตลาดหุ้นต่างๆ ที่นักลงทุนยังหวาดผวาต่อความไม่แน่นอนของเศรษฐกิจโลก และปัญหาหนี้สินในสหรัฐฯและยุโรป

ขอบคุณครับ ผู้ให้ที่ยิ่งให้ยิ่งได้

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของ คุณGB2514 คุณเศษรฐีน้อย คุณอัยยา คุณดอนฮวน และทุกท่านค่ะ

วันนี้คุณเด็กขายของมาโพสต์ข่าวแต่เช้านะคะ kitty เห็นคุณเด็กขายของนั่งสังเกตการณ์อยู่แถวๆ duty free ได้ของติดมือมาบ้างหรือเปล่าคะ

เมื่อวานบอร์ดคึกคักมาก สงสัยหลายคนคงยังไม่ตื่นเพราะเหนื่อยกับเมื่อวาน ส่วนkitty นั่งเชียร์ค่ะเลยยังพอตื่นไหว เดี๋ยวสายๆคงมีคนมาช่วยสร้างสีสันในบอร์ด

คุณเด็กขายของมีผู้ช่วยเรื่องข่าวหรือเปล่าคะ เห็นข้อมูลที่โพสต์แน่นมากๆน่าจะมีทีมช่วยที่ดีค่ะ

:blush: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

อรุณสวัสดิ์ค่ะคุณเด็กขายของและทุกๆท่าน

:lol:

ถูกแก้ไข โดย Ratcha

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของ คุณGB2514 คุณเศษรฐีน้อย คุณอัยยา คุณดอนฮวน และทุกท่านค่ะ

วันนี้คุณเด็กขายของมาโพสต์ข่าวแต่เช้านะคะ kitty เห็นคุณเด็กขายของนั่งสังเกตการณ์อยู่แถวๆ duty free ได้ของติดมือมาบ้างหรือเปล่าคะ

เมื่อวานบอร์ดคึกคักมาก สงสัยหลายคนคงยังไม่ตื่นเพราะเหนื่อยกับเมื่อวาน ส่วนkitty นั่งเชียร์ค่ะเลยยังพอตื่นไหว เดี๋ยวสายๆคงมีคนมาช่วยสร้างสีสันในบอร์ด

คุณเด็กขายของมีผู้ช่วยเรื่องข่าวหรือเปล่าคะ เห็นข้อมูลที่โพสต์แน่นมากๆน่าจะมีทีมช่วยที่ดีค่ะ

สวัสดีครับ คุณ Kitty

ยังไม่ได้ซื้อเข้าเลยครับ ขอรอความแน่ชัดก่อนว่า อะไรคืออะไร เมื่อวานเห็นยังตกใจ ประกาศราคาสมาคมฯ 11 ครั้ง

ขึ้น 10 ลง 1 ครั้ง เบ็ดเสร็จขึ้นไป 950 บาท ในช่วงเวลาของเอเชีย คิดว่าอาทิตย์นี้จะไม่เกิดเรื่องการปรับราคาถี่ๆ

เสียอีก ดันมาเกิดวันสุดท้ายของสัปดาห์

เสนอข่าวก็มีคุณ GB2514 คุณ Donjuanและ คุณ เศรษฐีน้อยฯ ไงครับ ทั้งภาคสนาม ติดตามสถานการณ์

ณ. ร้านขายทองฯ บนนถนนเยาวราช และ ร้านแม่ทองฯ ให้เพื่อนๆ ได้ทราบ

เพื่อนร่วมทางเต็มลำ บ่ยั่นเจ้าค่ะ ฮิฮิ

เป็นเพื่อนร่วมทางด้วยนะคะ