ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

U.S. stock index futures posted heavy losses Friday, while gold futures continued to soar into record territory as growth worries continued to pressure global equity markets.

Futures on the Dow Jones Industrial Average -1.52% fell 156 points to 10,861

Standard & Poor's 500 Index futures -1.36% dropped 18.70 points to 1,124.80

Nasdaq 100 futures -1.15% dropped 32 points to 2,050.

ส่วนสถานการณ์ ตลาดหุ้น Future ของสหรัฐ ณ. ขณะนี้ ก็ ติดลบ เช่นกัน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

U.S. stock index futures posted heavy losses Friday, while gold futures continued to soar into record territory as growth worries continued to pressure global equity markets.

Futures on the Dow Jones Industrial Average -1.52% fell 156 points to 10,861

Standard & Poor's 500 Index futures -1.36% dropped 18.70 points to 1,124.80

Nasdaq 100 futures -1.15% dropped 32 points to 2,050.

ส่วนสถานการณ์ ตลาดหุ้น Future ของสหรัฐ ณ. ขณะนี้ ก็ ติดลบ เช่นกัน

นั่นก็แสดงว่าคืนนี้ทองจะวิ่งขึ้นต่ออีกสิครับ คุณเด็กขายของ

สเปนจะประกาศมาตรการรัดเข็มขัดเพิ่มเติมในวันนี้ โดยตั้งเป้าประหยัดงบประมาณให้ได้ 5,000 ล้านยูโรด้วยมาตรการหลายอย่างรวมทั้งการจัดเก็บภาษีรายได้โดยตรงจากบริษัทขนาดใหญ่ ลดค่าใช้จ่ายด้านยาของรัฐบาลท้องถิ่น ซึ่งจะช่วยลดยอดขาดดุลงบประมาณลงได้ร้อยละ 0.5 ของผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ หรือจีดีพี)จากที่ตั้งเป้าจะลดให้เหลือร้อยละ 6 ของจีดีพีในปีนี้.

นั่นก็แสดงว่าคืนนี้ทองจะวิ่งขึ้นต่ออีกสิครับ คุณเด็กขายของ

ตัวเลข Future ตลาดหุ้นสหรัฐ ฯ เป็นตัวเลข realtime ณ. เวลาที่เด็กขายของโพสต์

ถ้ามีข่าวอะไรมาสนับสนุนในเชิงบวกต่อตลาด ตลาดหุ้นฯ ก็อาจเป็นสีเขียวครับ

แต่ถ้า ณ. ขณะนี้ให้บอกจากตัวเลขแบบนี้ ก็ต้องบอกว่า " ขึ้นต่อ "

ตัวเลข Future ตลาดหุ้นสหรัฐ ฯ เป็นตัวเลข realtime ณ. เวลาที่เด็กขายของโพสต์

ถ้ามีข่าวอะไรมาสนับสนุนในเชิงบวกต่อตลาด ตลาดหุ้นฯ ก็อาจเป็นสีเขียวครับ

แต่ถ้า ณ. ขณะนี้ให้บอกจากตัวเลขแบบนี้ ก็ต้องบอกว่า " ขึ้นต่อ "

แล้วท่านพี่จะอยู่ภาคพื้นดิน หรือจะขึ้นไปนั่งข้างๆแอร์ละครับ

ส่วนตังผมปล่อยหมดแล้ว จะเข้ามันเสียววววว ครับ

คุณเด็กขายของครับ ถ้ามีข่าวดีจากสหรัฐ มาบอกด้วย นะครับ ผมจะได้โดดลง ทันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สำหรับการซื้อขายในตลาดหลักทรัพย์ ตลอดทั้งวันที่ผ่านมา ปิดตลาดดัชนีปรับตัวลดลง 19.89 จุด มาปิดที่ 1,069.20 จุด

สำหรับการซื้อขายในตลาดหลักทรัพย์ ตลอดทั้งวันที่ผ่านมา ปิดตลาดดัชนีปรับตัวลดลง 19.89 จุด มาปิดที่ 1,069.20 จุด ด้วยมูลค่าการซื้อขาย 39,218.28 ล้านบาท

ส่วนอัตราแลกเปลี่ยนเงินบาทต่อดอลลาร์สหรัฐ ของธนาคารกสิกรไทย ล่าสุด ณ เวลา 15.26 น. ซื้อที่ 28.64 บาท ต่อดอลลาร์สหรัฐ และขายที่ 30.03 บาท ต่อดอลลาร์สหรัฐ

Link : http://www.innnews.co.th/หุ้นปิดลดลง19-89จุดปิดที่1-069-20จุด--303240_02.html

แล้วท่านพี่จะอยู่ภาคพื้นดิน หรือจะขึ้นไปนั่งข้างๆแอร์ละครับ

ส่วนตังผมปล่อยหมดแล้ว จะเข้ามันเสียววววว ครับ

นั่งพับเพียบอยู่ในสนามบินฯ ครับ ขอเดินเล่นช็อปปิ้งสินค้า Duty Free ก่อนครับ

คุณเด็กขายของครับ ถ้ามีข่าวดีจากสหรัฐ มาบอกด้วย นะครับ ผมจะได้โดดลง ทันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ดีใจนะครับ ที่คุณ puru สนใจข่าวสาร เพราะที่ผ่านๆมา คนมักบอกว่า

ข่าวเป็นแค่ข้ออ้างของเหตุที่เกิดแล้วเท่านั้น ขอบคุณครับ

ปล. จะพยายามแปลไทย ให้เข้าใจง่ายๆ ขึ้นครับ ดีมั้ยดี

อ้าว คุณเด็กขายของ go. Inter แล้ว อัยยาจะเล่นโดมิโน่กับใครที่เชิงดอยคะ หุหุ

:blush: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

โอโฮ้ วันเดียวขึ้นเกือบ 100 จุด

เครื่องกัปตันดอนฮวนเขาแรงจริงจริ๊ง

รู้ทันผมอีก ผมไม่เก่ง อังกฤษ ครับ แฮะแฮะ

สวัสดีเพื่อนๆทุกท่านเมื่อคืนเดินทางเข้ากทม. ได้รับอุบัติเหตุรถที่นั่งมาหักหลบรถสิบล้อลงไปอยู่ล่องกลางถนน อัยยาตัวลอยเพราะประมาทไม่ใส่ belt. เพราะถอดออกไปเข้าห้องน้ำแล้วกลับมาน่ังไม่ได้ใส่ต่อเพราะคาดว่าจะถึงแล้ว. แถววังน้อยคะ จมูกกับซี่โครงบอบชำ้ยังเจ็บอยู่เลยคะ โชคยังดีคะที่มันไม่คว่ำคนอื่นปลอดภัยหมด. โชคยังดีคะ ยังได้กลับมาลุ้นทองต่อกับเพื่อน อยากเตือนทุกท่านเรื่อง. Safety belt. ว่าสำคัญกับชีวิตจริงๆ จะจำชั่วชีวิตคะ

:rolleyes: :rolleyes: โชคดีแล้วค่ะ ขอให้หายเจ็บไวไวนะคะ วันนี้ได้ลุ้นทองขึ้นยิ่งกว่าจรวดอีก รวยๆๆนะคะ