ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

หมายกำหนดการเคลื่อนไหวของสหรัฐฯ อาทิตย์ หน้าครับ

Monday, Aug. 22

U.S. Congress is on recess.

President Barack Obama is on vacation in New England.

ประธานาธิบดีสหรัฐฯ บารัค โอบามา ลาพักร้อน

Tuesday, Aug. 23

10 a.m.: New home sales for July, released by the National Association of Realtors. ยอดขายบ้านใหม่

10 a.m.: Federal Deposit and Insurance Corp. Acting Chairman Martin Gruenberg holds press conference to announce bank- and thrift-industry earnings for the second quarter, at FDIC headquarters.

Wednesday, Aug. 24

8:30 a.m.: Durable-goods orders for July, released by the Commerce Department. ยอดสั่งซื้อสินค้าคงทน

9:30 a.m.: Congressional Budget Office releases its update on the budget and the economic outlook, at CBO headquarters. CBO Director Douglas Elmendorf briefs reporters at 11 a.m.

10 a.m.: FHFA home-price index for June, released by the Federal Housing Finance Agency.

ดัชนีราคาบ้านใหม่

Thursday, Aug. 25

All day: Commodity Futures Trading Commission hosts conference on the key issues affecting the commodity markets. CFTC Chairman Gary Gensler delivers opening remarks at 9 a.m. at CFTC headquarters, in the first of three days.

8:30 a.m.: Weekly jobless claims, released by the Labor Department.

Friday, Aug. 26

All day: CFTC conference on commodity markets focuses on issues related to the energy markets and the agricultural markets, at CFTC headquarters.

8:30 a.m.: Second-quarter GDP revision, released by the Commerce Department.

9:55 a.m.: Consumer sentiment for August, released by UMich/Reuters.

10 a.m.: Federal Reserve Board Chairman Ben Bernanke delivers speech at Kansas City Fed’s annual conference in Jackson Hole, Wyo.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Citigroup Inc. and J.P. Morgan Chase Inc. reduced their growth outlooks for the U.S. economy, while Germany’s chancellor rejected the notion of a jointly issued euro-zone bond.

Rising concern of stagnated global economic growth helped gold tally a seventh week of gains, with gold futures for December delivery GC1Z +1.83%   gaining $30.20 to finish at $1,852.20 an ounce on the Comex in New York, after rising to a record $1,881.40 during the session.

ผู้นำเวเนฯสั่งถอนทองคำ 5.4 แสนล้าน หวั่นผลกระทบวิกฤติมะกัน-ยุโรป

"ฮูโก ชาเวซ" ผู้นำเวเนซุเอลา ออกคำสั่งเรียกคืนทองคำสำรองทั้งหมดของรัฐบาลเวเนซุเอลาที่ฝากไว้ในสหรัฐฯและยุโรปมูลค่าเกือบ 5.4 แสนล้านบาท หวั่นผลกระทบจากวิกฤติเศรษฐกิจและหนี้สินในโลกตะวันตก อาจทำให้เวเนซุเอลาสูญเสียทองคำในครอบครอง...

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานเมื่อวันที่ 19 ส.ค.ว่า ประธานาธิบดีอูโก ราฟาเอล ชาเบซ ฟริอัส หรือ "ฮูโก ชาเวซ" ผู้นำเวเนซุเอลา ออกคำสั่งเมื่อวันพุธ (17) ที่ผ่านมา เรียกคืนทองคำสำรองทั้งหมดของรัฐบาลเวเนซุเอลา ที่ฝากไว้ในธนาคารต่างๆทั้งในสหรัฐฯและยุโรป หวั่นผลกระทบจากวิกฤติเศรษฐกิจและหนี้สินในโลกตะวันตก อาจทำให้เวเนซุเอลาต้องสูญเสียทองคำในครอบครอง แม้นักวิเคราะห์จะระบุ เป็นเพียงข้ออ้างของผู้นำนิยมซ้ายรายนี้ เพื่อเลี่ยงการถูกอายัดทรัพย์สินในอนาคต

รายงานข่าวระบุว่า ชาเวซ วัย 57 ปี ซึ่งก้าวขึ้นมาครองอำนาจตั้งแต่เมื่อปี 1999 ประกาศถอนทองคำสำรองของประเทศทั้งหมดจำนวน 366 ตัน คืนจากธนาคารหลายแห่งทั้งในสหรัฐฯและยุโรป โดยทองคำในครอบครองของรัฐบาลเวเนซุเอลานี้ คาดว่าจะมีมูลค่าไม่ต่ำกว่า 18,000 ล้านดอลลาร์สหรัฐฯ หรือราว 537,370 ล้านบาท

ด้านเนลสัน เมเรนเตส ผู้ว่าการธนาคารกลางเวเนซุเอลา ออกมาเปิดเผยว่า รัฐบาลของชาเวซจำเป็นต้องถอนทองคำทั้งหมดที่ฝากไว้ในต่างประเทศกลับคืนมาดูแลเอง เนื่องจากสถานการณ์ด้านเศรษฐกิจและภาวะหนี้สินของสหรัฐฯและประเทศในยุโรปกำลังย่ำแย่ และเวเนซุเอลาไม่ต้องการเสี่ยงกับผลกระทบใดๆ ที่อาจเกิดขึ้นตามมา หากโลกตะวันตกต้องเผชิญหายนะทางเศรษฐกิจรอบใหม่

อย่างไรก็ดี จอร์จ เกโร นักวิเคราะห์ด้านการเงินจากสถาบัน "RBC Wealth Management" กลับมองว่า ชาเวซต้องการถอนทองคำจำนวนมหาศาลของตนกลับคืน เพราะเกรงว่าทรัพย์สินล้ำค่าของตนจะถูกอายัดโดยรัฐบาลของชาติตะวันตก หากเกิด "อุบัติเหตุทางการเมือง"ขึ้นกับตนในอนาคต หลังจากได้เห็นบทเรียนที่บรรดาผู้นำในโลกอาหรับ เช่น ฮอสนี มูบารัค ของอียิปต์ถูกอายัดทรัพย์สินหลังสิ้นอำนาจ

ขณะเดียวกันมีรายงานซึ่งอ้างแหล่งข่าวในรัฐบาลเวเนซุเอลาว่า นอกจากชาเวซจะสั่งถอนทองคำที่ฝากไว้ในต่างประเทศกลับคืนแล้ว ผู้นำเวเนซุเอลา ยังมีแผนยึดกิจการเหมืองทองคำทุกแห่งในประเทศเข้ามาเป็นของรัฐเช่นกัน เพื่อป้องกันไม่ให้แร่มีค่าชนิดนี้ตกอยู่ในมือของนักลงทุนต่างชาติ และพวกลักลอบขุดทองในประเทศ.

ไทยรัฐ

สวัสดีครับ คุณ Kitty

ยังไม่ได้ซื้อเข้าเลยครับ ขอรอความแน่ชัดก่อนว่า อะไรคืออะไร เมื่อวานเห็นยังตกใจ ประกาศราคาสมาคมฯ 11 ครั้ง

ขึ้น 10 ลง 1 ครั้ง เบ็ดเสร็จขึ้นไป 950 บาท ในช่วงเวลาของเอเชีย คิดว่าอาทิตย์นี้จะไม่เกิดเรื่องการปรับราคาถี่ๆ

เสียอีก ดันมาเกิดวันสุดท้ายของสัปดาห์

เสนอข่าวก็มีคุณ GB2514 คุณ Donjuanและ คุณ เศรษฐีน้อยฯ ไงครับ ทั้งภาคสนาม ติดตามสถานการณ์

ณ. ร้านขายทองฯ บนนถนนเยาวราช และ ร้านแม่ทองฯ ให้เพื่อนๆ ได้ทราบ

หน้าลิฟขึ้นชั้น 4 ร้าน ฮ. รออยู่

300 ครับ..

ขอขอบคุณและเป็นกำลังใจให้ทีมงานเสนอข่าวของห้องนี้ค่ะ มีประโยชน์พอๆกับเทคนิค และมีประโยชน์และสำคัญที่สุดเมื่อสถานการณ์พลิกผันจนจรวดพุ่งหรือดิ่ง รู้เร็วรู้ก่อนก็ชนะ

ท่านผู้รู้ครับวันนี้สมาคมจะประกาศขึนหรือลงครับ

สวัสดีค่ะ คุณGB2514

ทีมข่าวภาคสนามเริ่มรายงานสถานการณ์ละ

kitty ได้อ่านที่ไหนเร็วๆนี้ว่า ผู้รับคิวมีการจองคิวหลายๆคิวไว้เผื่อเลือก เพื่อให้ได้ราคาที่พอใจขายหรือซื้อ เลยทำให้คิว run ไปเกินกว่าคนที่มารอตามจริงไปมาก เป็นจริงตามนั้นหรือเปล่าคะ

ท่านผู้รู้ครับวันนี้สมาคมจะประกาศขึนหรือลงครับ

วันนี้น่าจะประกาศลง แต่ไม่รู้ว่าจะลงให้เท่าไหร่ ว่าแต่วันนี้น่าซื้อไหมคะ

หน้าลิฟขึ้นชั้น 4 ร้าน ฮ. รออยู่

300 ครับ..

สวัสดีค่ะเฮียนายห้างฯ คุณพี่เด็กขายของ คุณGB2514 คุณดอนฮวน คุณนุช คุณ kitty คุณ modtanoiy และสมาชิกทุกท่านคะ

ขอบคุณข่าวสารมากมาย คุณGB2514 คิววันนี้หรือค่ะ 300นี่ หรือเมื่อวาน วันนี้ราคาลดลงจากเมื่อวานแล้ว จะซื้อหรือไม่ก็แล้วแต่ ที่รู้ๆเมื่อตอน 300-350 ยังมีคนซื้อ ถ้าซื้อวันนี้ก็ซื้อถูกกว่าเมื่อวาน ถ้าไม่มีเลยก็น่าสน น้อยๆก่อน ถ้าจัดเต็มต้องรอสัญญาณของคุณพี่เด็กขายของ ชัวไม่มั่วนิ่ม (อันนี้ความคิดแบบตื้นๆไม่มีประสบการณ์ค่ะ)

สวัสดีค่ะ คุณGB2514

ทีมข่าวภาคสนามเริ่มรายงานสถานการณ์ละ

kitty ได้อ่านที่ไหนเร็วๆนี้ว่า ผู้รับคิวมีการจองคิวหลายๆคิวไว้เผื่อเลือก เพื่อให้ได้ราคาที่พอใจขายหรือซื้อ เลยทำให้คิว run ไปเกินกว่าคนที่มารอตามจริงไปมาก เป็นจริงตามนั้นหรือเปล่าคะ

ก็คงที่นี่แหละครับถ้าคิวทองลง

ก็ไม่ขาย รอช่วงขึ้นก็ขาย

กลับกันกับคนรอซื้อ

สวัสดีค่ะเฮียนายห้างฯ คุณพี่เด็กขายของ คุณGB2514 คุณดอนฮวน คุณนุช คุณ kitty คุณ modtanoiy และสมาชิกทุกท่านคะ

ขอบคุณข่าวสารมากมาย คุณGB2514 คิววันนี้หรือค่ะ 300นี่ หรือเมื่อวาน วันนี้ราคาลดลงจากเมื่อวานแล้ว จะซื้อหรือไม่ก็แล้วแต่ ที่รู้ๆเมื่อตอน 300-350 ยังมีคนซื้อ ถ้าซื้อวันนี้ก็ซื้อถูกกว่าเมื่อวาน ถ้าไม่มีเลยก็น่าสน น้อยๆก่อน ถ้าจัดเต็มต้องรอสัญญาณของคุณพี่เด็กขายของ ชัวไม่มั่วนิ่ม (อันนี้ความคิดแบบตื้นๆไม่มีประสบการณ์ค่ะ)

เมื่อกี้รอลิฟ ตอนนี้รอคิว มากกว่าแล้วมังครับ

26190/26140

รบกวนถามอีกเรื่องนะคะคุณGB2514

ร้านฮั่วปรับค่าประกันเป็น 2000 บาทต่อการซื้อทอง1บาทแล้ว

ตอนนี้ใช้กับสมาชิกทั้งหมดทั้งเก่าและใหม่ใช่ไหมคะ (ร้านส่ง sms มาบอกแต่ไม่มีรายละเอียด โทรถามไม่ติดด้วยค่ะ)

ขอบคุณมากค่ะ

รบกวนถามอีกเรื่องนะคะคุณGB2514

ร้านฮั่วปรับค่าประกันเป็น 2000 บาทต่อการซื้อทอง1บาทแล้ว

ตอนนี้ใช้กับสมาชิกทั้งหมดทั้งเก่าและใหม่ใช่ไหมคะ (ร้านส่ง sms มาบอกแต่ไม่มีรายละเอียด โทรถามไม่ติดด้วยค่ะ)

ขอบคุณมากค่ะ

ตอนนี้ปิดรับสมาชิกใหม่ครับ

ถ้าต้องการซื้อเท่าเดิมก็ต้องเพิ่ม

เงินประกันครับ

ขอบคุณมากๆค่ะคุณGB2514

รอติดตามสถานการณ์ต่อไป

ขอบคุณข่าวสารของนายห้าง และคุณเด็กขายของ และการเกาะติดสถานการณ์หน้าร้านทองของ คุณ GB2514

รบกวนคุณ GB2514 ช่วยแจ้งด้วยครับ ว่าส่วนใหญ่ไปขายหรือไปซื้อครับ