ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณ John Corner

เด็กขายของ เคยไปเดินถามไถ่ร้านทองฯ ในมาบุญครอง จะปรากฎว่า ถ้าอยากซื้อทองแท่ง ต้องบวกเพิ่ม 100 บาทต่อบาททองจากราคาขายสมาคมฯ และเวลาไปขายทองแท่ง ก็ต้องโดนลดลงอีก 100 บาท ต่อบาททอง สรุปว่า ตรูยังไม่ได้กำไรเลย ขาดทุนไปแล้ว 300 บาท หุหุ

ตั้งแต่นั้นมา ไม่เคยไปถามร้านทองฯ แถวนั้นอีกเลยครับ

คุณสะดวกต่อการเดินทาง โดยรถไฟฟ้า BTS ใช่ไหมครับ รู้สึกว่า จะมีอยู่ร้านหนึ่งแถวๆ หัวมุมทองหล่อ นั่งรถไฟฟ้า BTS ลงสถานีทองหล่อ

เดินอีกนิดก็ถึง แต่ควรจะสอบถามทางร้านทองฯ ก่อนว่า น่าจะดีนะครับ ร้านชื่อย่อว่า บ ฮ ล น่าจะสะดวกนะครับ แล้วเขาก็เป็นสมาชิก

ของสมาคมค้าทองคำด้วยครับ

ร้านนาย จ ชื่อเต็มคืออะไร ก็ลองไปเดินๆ แถวเยาวราช หรือ ขับรถผ่านก็เห็นครับ หุหุ

ขอบคุณมากๆเลยครับ คุณเด็กขายของ ผมไปซื้อทองร้าน -ต-ก- มาหลายปีครับ ถ้าซื้อเค้าจะลดให้30บาทจากราคาสมาคมครับ ถ้าขายจะบวกให้20บาทครับ

ซื้อขายกันมานาน ไม่น่าทำกันแบบนี้เลย ผมเสียดายครับ หายไปหลายบาทเลยครับ

ส่วนเรื่องไปซื้อทอง ร้านแถวประตูน้ำมีไม๊ครับ ที่ไว้ใจได้ครับ ผมมีร้านขายส่งที่ห้างแพลตทินัมครับ แต่ร้านในห้างไม่รับซื้อขายทองแท่งครับ

ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โฮเซ่ มิเรนดา ผู้อำนวยการอิเควแคท อิงค์ บริษัทประเมินความเสี่ยงของสหรัฐ เปิดเผยผลการประเมินมูลค่าความเสียหายจากภัยพายุเฮอร์ริเคนไอรีนซึ่งพัดกระหน่ำทั่วภาคตะวันออกของสหรัฐ ระบุว่าตัวเลขความเสียหายน่าจะสูงถึง 7 หมื่นล้านดอลลาร์สหรัฐหรือกว่า 2 แสน 1 หมื่นล้านบาท แต่ยังถือว่าน้อยกว่ามากหากเทียบกับพายุเฮอร์ริเคนแคทรีนา ซึ่งพัดกระหน่ำเมืองนิวออร์ลีนส์ เมื่อปี 2548 ทิ้งร่องรอยความเสียหายเป็นมูลค่าสูงถึงเกือบ 1 แสนล้านดอลลาร์ อีกด้านหนึ่ง ทางการไต้หวันสั่งระดมกำลังทหารกว่า 50,000 นาย ลงพื้นที่ช่วยอพยพประชาชนจำนวนหลายพันคนหนีภัยพายุไต้ฝุ่นนันมาดอลซึ่งพัดขึ้นฝั่งใกล้เมืองไท่ตุง ทางภาคตะวันออกเมื่อเช้าตรู่ที่ผ่านมา นอกจากนี้ ทางการยังประกาศเตือนภัยโคลนถล่มในพื้นที่กว่า 300 จุด เนื่องจากอิทธิพลของพายุทำให้เกิดฝนตกหนัก ทำให้เสี่ยงต่อการเกิดน้ำท่วมและโคลนถล่มได้ ทั้งนี้ พายุนันมาดอลเป็นพายุไต้ฝุ่นลูกแรกที่พัดถล่มไต้หวันในปีนี้ และเป็นพายุไต้ฝุ่นกำลังแรงที่สุดนับตั้งแต่พายุไต้ฝุ่นมรกต ก่อนหน้านี้พายุนันมาดอล ได้คร่าชีวิตประชาชนในฟิลิปปินส์ไปอย่างน้อย 16 คน และคาดว่ายอดผู้เสียชีวิตอาจเพิ่มสูงขึ้นอีก

สำนักงานอุตุนิยมวิทยาของอินเดีย รายงานว่าฝนที่ตกหนักตลอด 24 ชั่วโมงจนถึงช่วงเช้าของวันนี้ วัดปริมาณน้ำฝนได้ 178.6 มิลลิเมตร ทำให้หลายพื้นที่ของนครมุมไบต้องเผชิญกับน้ำท่วมรุนแรง บ้านเรือนประชาชนได้รับความเสียหายจำนวนมาก โรงเรียนส่วนใหญ่ปิดทำการ และการเดินรถไฟถูกสั่งระงับ คาดอาจส่งผลกระทบต่อผู้ใช้บริการนับล้านคน ที่ผ่านมา นครมุมไบ เผชิญน้ำท่วมในช่วงฤดูมรสุมแทบจะทุกปีโดยเฉพาะพื้นที่ลุ่มต่ำของเมือง ก่อนหน้านี้ ชาวมุมไบต้องสังเวยชีวิตไปกว่า 400 คน จากเหตุน้ำท่วมใหญ่เมื่อปี 2548 อุทกภัยครั้งนั้นถูกระบุว่ามีสาเหตุหลักมาจากระบบระบายน้ำที่ไม่ดีพอบวกกับการปลูกสร้างอาคารขวางทางเดินน้ำ

ขอเรียนถาม คุณเด็กขายของครับ

ปกติแล้ว ถ้าราคาหุ้นสูงขึ้น เงินดอลล์อ่อนค่า ราคาทองคำจะลง ใช่มั้ยครับ

แต่บางครั้งหุ้นก็ขึ้น ทองก็ขึ้นเหมือนกัน บางครั้งเอาแน่ไม่ได้เลย งง-งง เหมือนกันครับ

ตอนนี้ยังไม่มีของเลยครับ ได้แต่รอราคาให้ลงมาซะหน่อยจะได้เข้าเก็บ วันนี้จะมา 17XX รึเปล่านะครับ

ถูกแก้ไข โดย spoltiw

ตอนนี้ตัวเลขสำคัญต่างๆก็ออกมาหมดละ ทำไมราคาทองถึงไม่ไปไหนหรือว่าต้องรอตอนไหนถึงจะส่งผลต่อราคาทองคำครับ

สวัสดีทุกคนนะคะ หายไปนาน แอบอ่านแต่ไม่ได้เข้ามาทักทายเลยพอดีมีเรื่องวุ่นๆหลายเรื่อง. ปวดหัวใจมาก สบายดีนะคุณเด็กขายของ,คุณดอนฮวนและสมาชิกทุกท่าน และขอโทษที่ไม่ได้เอ่ยนาม. 21.00น.มีตัวเลขสร้างบ้านใหม่ป่าวคะและประธานธนาคารกลางยุโรปพูดประมาณ20.00น.ไม่รู้ใครทราบข้อมูลบ้างคะ

ขอบคุณมากๆเลยครับ คุณเด็กขายของ ผมไปซื้อทองร้าน -ต-ก- มาหลายปีครับ ถ้าซื้อเค้าจะลดให้30บาทจากราคาสมาคมครับ ถ้าขายจะบวกให้20บาทครับ

ซื้อขายกันมานาน ไม่น่าทำกันแบบนี้เลย ผมเสียดายครับ หายไปหลายบาทเลยครับ

ส่วนเรื่องไปซื้อทอง ร้านแถวประตูน้ำมีไม๊ครับ ที่ไว้ใจได้ครับ ผมมีร้านขายส่งที่ห้างแพลตทินัมครับ แต่ร้านในห้างไม่รับซื้อขายทองแท่งครับ

ขอบคุณครับ

งั้นไม่ทราบแล้วครับ เห็นตรงข้ามอินทรา ก็มีหลายร้านฯ ว่างๆ คุณก็ลองเดินเล่นถามไถ่ดูสิครับ

แถบนั้น เดี๋ยวนี้ รถติดมากๆๆๆๆๆๆๆ เปิดใหม่แรกๆ เด็กขายของ ยังชอบไปทาน Fast Food

ข้างบน แพลตทินัม ของเยอะดี เสร็จแล้ว เยี่ยมร้านขายส่ง แถวนั้น บัดนี้ เปลี่ยนไป ชอบเดินสำเพ็งมากกว่า

เพราะมีร้านทองฯ มาล่อใจด้วยครับ ฮิ ฮิ

ขอเรียนถาม คุณเด็กขายของครับ

ปกติแล้ว ถ้าราคาหุ้นสูงขึ้น เงินดอลล์อ่อนค่า ราคาทองคำจะลง ใช่มั้ยครับ

แต่บางครั้งหุ้นก็ขึ้น ทองก็ขึ้นเหมือนกัน บางครั้งเอาแน่ไม่ได้เลย งง-งง เหมือนกันครับ

ตอนนี้ยังไม่มีของเลยครับ ได้แต่รอราคาให้ลงมาซะหน่อยจะได้เข้าเก็บ วันนี้จะมา 17XX รึเปล่านะครับ

สวัสดีครับ คุณ Spoltiw

อะไรนะครับ 17XX จะซื้อเลยเหรอครับ มาแล้วครับ หุหุ อย่าพึ่งตามซื้อนะครับ ใจเย็นๆ อีกนิด

คุณฯ ก็กล่าวได้ถูกแล้วนิ ปกติแล้ว หุ้นขึ้น ดอลล์อ่อน ทองลง เมื่อคืนวันศุกร์ ไม่ปกติครับ

เหตุการณ์ที่ไม่ปกติ จะเกิดขึ้น เมื่อมีบุคคลที่จะมีผลกระทบต่อระบบการเงินโลก ออกมาเสนอหน้า

แล้วก็ไม่รู้ว่า จะมาพูดแบบไหน หลอกให้คนทั้งโลก รอเก้อ ก็เป็นเหตุไม่ปกติครับ อย่า งง ต้อง

ดูสถานการณ์ต่างๆ ที่จะเกิดขึ้นข้างหน้า เป็นหลัก ครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณมากครับ คุณเด็กขายของ ที่ช่วยแนะนำครับ

ขอรบกวนนิดนึงครับ ถ้ามีจังหวะเข้าซื้อ ช่วยกรุณาบอกด้วยครับ จะเข้าตามบ้างครับ

สวัสดีทุกคนนะคะ หายไปนาน แอบอ่านแต่ไม่ได้เข้ามาทักทายเลยพอดีมีเรื่องวุ่นๆหลายเรื่อง. ปวดหัวใจมาก สบายดีนะคุณเด็กขายของ,คุณดอนฮวนและสมาชิกทุกท่าน และขอโทษที่ไม่ได้เอ่ยนาม. 21.00น.มีตัวเลขสร้างบ้านใหม่ป่าวคะและประธานธนาคารกลางยุโรปพูดประมาณ20.00น.ไม่รู้ใครทราบข้อมูลบ้างคะ

ชอบจริงๆ คุณพลอยสีสวย เป็นคนที่ติดตามข่าวสาร รู้ด้วยนะ เดี๋ยวมีตัวเลขขายบ้านใหม่ และ ECB ออกมาพูด

ประเด็น ECB ไม่ต้องไปสนใจแกมากหรอกครับ เดี๋ยวก็หมดวาระแล้ว ช่วงใกล้ๆ หมดวาระ เหมือนแค่ หุ่นยนต์ครับ

น้ำหนักไม่ค่อยมี ต้องดูคำพูดของคนมาใหม่ดีกว่า ครับ

สวัสดีครับ..

คุณเด็กขายของ ได้ข่าวว่าขายออกไปแล้ว.. 75 %

ขายปุ๊บ ราคาลงทันที่ ถ้าจะเข้าอีกทีช่วยตระโกนดังๆ ด้วยนะครับ.. :lol:

สวัสดีครับ..

คุณเด็กขายของ ได้ข่าวว่าขายออกไปแล้ว.. 75 %

ขายปุ๊บ ราคาลงทันที่ ถ้าจะเข้าอีกทีช่วยตระโกนดังๆ ด้วยนะครับ.. :lol:

ร้านเขาบอกว่า ถ้าเป็นตั๋วทองฯ ต้องขายหมดทั้งฉบับ ก็เลยยอมครับ ฮ่า ฮ่า ขอบคุณที่อ่านกระทู้ย้อนหลังครับ

คุณ จ๋าย ! Timing ที่เด็กขายของ จะซื้อเข้า ก็ประมาณเวลา เที่ยง หรือ หลังเที่ยงครับ ก็แวปมาดูในห้องแล้วกันนะ

วันจันทร์ที่ 29 สิงหาคม 2554 เวลา 17:32:33 น.

ผู้เข้าชม : 55 คน

นางเกศรา มัญชุศรี กรรมการผู้จัดการ บริษัท ตลาดอนุพันธ์ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) เปิดเผยว่า ในช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมาราคาทองคำยังคงมีความผันผวนเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง ทำให้สำนักหักบัญชีต้องพิจารณาปรับเพิ่มอัตราหลักประกันของโกลด์ฟิวเจอร์สเพิ่มขึ้นอีก โดยจะเริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 5 กันยายน 2554 เป็นต้นไป

"การปรับเพิ่มอัตราหลักประกันในครั้งนี้ เป็นเพราะราคาทองคำมีความผันผวนอย่างมากในช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา ซึ่งสอดคล้องกับสำนักหักบัญชีในต่างประเทศที่ได้ทยอยปรับเพิ่มอัตราหลักประกันสำหรับโกลด์ฟิวเจอร์สไปแล้ว ทั้งนี้ ตลาดอนุพันธ์และสำนักหักบัญชีจะมีการติดตามการเคลื่อนไหวของราคาทองคำอย่างใกล้ชิด เพื่อปรับหลักประกันให้เหมาะสม อย่างไรก็ดี ด้วยสภาพตลาดทองคำในช่วงนี้มีความผันผวนมาก ดังนั้น จึงต้องการให้ผู้ลงทุนติดตามสถานการณ์และเตรียมเงินสำรองไว้สำหรับการวางหลักประกันด้วย"

ทั้งนี้ การปรับหลักประกันดังกล่าวจะส่งผลให้ผู้ลงทุนทั่วไปต้องวางหลักประกันของโกลด์ฟิวเจอร์สขนาด 50 บาททองคำ เพิ่มขึ้นจาก 62,700 บาทต่อสัญญา มาเป็น 74,100 บาทต่อสัญญา และโกลด์ฟิวเจอร์สขนาด 10 บาททองคำ จาก 12,540 บาทต่อสัญญา มาเป็น 14,820 บาทต่อสัญญา

สวัสดีคุณkitty. คุณเด็กขายของ คุณดอนฮวน และเพื่อนๆทุกท่านที่ไม่ได้เอ๋ยนาม

คุณคิตตี้คะ เข้ากรุงเทพบ่อยจัง ตอนนี้อัยยาก็กำลังนั่งรถเข้ากทม. อีกแล้วเหมือนกันสงสัยถึง 5ทุ่มคะ และต้องตื่นแต่เช้าเพื่อไปรอสัมภาษณ์วีซ่า ตกเย็นพรุ่งนี้ก็กลับขอนแก่น

ชีวิตวุ่นวายก็เลยหอบน้องทองไปเก็บที่ธนาคาร สงสัยจะได้คืนแปะหลังตรุษจีนแหงๆ. อิอิ

หาจังหวะคืนแปะยากมากช่วงนี้ แถมไม่รับซื้อขาย. เสาร์กับอาทิตย์อีกเซ็งคะ

European Central Bank President Jean-Claude Trichet told a European Parliament committee on Monday that the institution expects annual inflation in the 17-nation euro zone to remain above 2% "over the months ahead." Trichet said the Governing Council "is determined to ensure that inflation expectations continue to be firmly anchored" in line with the ECB's target of keeping inflation below but close to 2%. Trichet defended the ECB's decision to resume bond purchases through its Securities Market Program and said the actions remain separate from the ECB's monetary policy stance, emphasizing that liquidity provided by the bond purchases is reabsorbed through the bank's market operations

ประธาน ECB ได้ออกมากล่าวว่า อัตราเงินเฟ้อ ในเขตเศรษฐกิจ 17 ชาติ จะมากกว่า 2% แหง่ ๆ และ ECB มีการตัดสินใจเข้าซื้อ

พันธบัตรในประเทศสมาชิก ( เอาเงินเข้าสู่ระบบทางอ้อม )

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ