ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอเชียร์ขึ้นอีกเสียงเช่นกันค่ะ

กัปตันค่ะ ไปโลดเล้ย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผลที่ออกมา ตลาดหุ้นฯ เด้งรับข้อมูล

Dow industrials up 95.67 points at 11,709.20 Nasdaq Composite rises 18.95 points to 2,598.41

S&P 500 Index gains 8.76 points to 1,227.56

เราต้องรอรอบ สี่ทุ่มจรวดพุ่งป่าวนะ

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน ต้องขออภัยที่เข้ามาขัดจังหวะการเชียร์ราคานะค่ะ !10 พอดีมีเรื่องอยากรบกวนขอคำปรึกษาเรื่องการซื้อทองคำในตอนนี้ค่ะ คือเดิมเคยซื้อขายกับบริษัทโกลด์แบ็ลก แต่ตั้งแต่ราคาทองผันผวน รู้สึกการบริการจะแย่ลงไปค่ะ คือเดิมเคยล็อคราคาซื้อขายได้ตอนนี้ก็ไม่ให้ แถมยังต้องว่างเงิน ในการซื้อขายเพิ่มเป็นบาทละ 2,500 บาทอีกต่างหาก !_09 ก็เลยอยากทราบว่าไม่ทราบที่อื่นเค้าเป็นอย่างนี้เหมือนกันหรือเปล่าค่ะ หรือมีที่ไหนที่ดีกว่านี้ ช่วยแนะนำหน่อยได้มั๊ยค่ะ ขอรบกวนเวลาด้วยนะค่ะ !thk

รายงานทุกรายงานที่ออกมาคืนนี้ เกือบทั้งหมด จะส่งเสริมให้ตลาดหุ้นฯ เขียว และ ค่าเงินดอลล์แข็งค่าขึ้น

มีแค่ รายจ่ายภาคก่อสร้างเท่านั้น ที่ออกมาไม่ส่งเสริม

งานนี้ ก็อยู่ที่ ขาใหญ่แล้วล่ะครับ ว่า

ท่านจะเชื่อข้อมูลรายงานทั้งหมด ระดับไหน

ISM Aug. manufacturing gauge at 25-month low

Reading surprises economists that were prepared for sub-50% reading

Manufacturing activity grew in August, but at the slowest rate since July 2009, according to the closely followed Institute for Supply Management's index of purchasing managers. The index slipped 0.3 points to 50.6%, as new orders and production fell. Economists polled by MarketWatch expected a reading of 48.8% for August. Activity has expanded, or been above 50%, for 25 straight months

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณคุณเด็กขายของมากครับ

ว่าแต่ข้อมูลที่ออกมาคือบรรดาข้อมูลที่ตอนแรกว่าจะออกมาตอน 22น หรือเปล่าครับ

แล้วออกมาหมดแล้ว(สำหรับวันนี้)หรือยังครับ

รายงานทุกรายงานที่ออกมาคืนนี้ เกือบทั้งหมด จะส่งเสริมให้ตลาดหุ้นฯ เขียว และ ค่าเงินดอลล์แข็งค่าขึ้น

มีแค่ รายจ่ายภาคก่อสร้างเท่านั้น ที่ออกมาไม่ส่งเสริม

งานนี้ ก็อยู่ที่ ขาใหญ่แล้วล่ะครับ ว่า

ท่านจะเชื่อข้อมูลรายงานทั้งหมด ระดับไหน

ขอบคุณครับพี่ท่าน..

ถ้าเป็นดังข้อมูลที่ว่าคืนนี้ ขาใหญ่ก็คง..ส่งใครมารับผมด้วยยย

แบบว่าว่าง .. จะขี่จรวดกับเขาบ้าง..

Natural-gas inventories up 55 bln cubic feet: EIA

หลัง 4 ทุ่ม เอาให้ชัวร์ 5 ทุ่ม ถ้าไม่มา ข้าน้อยขอลา !065 :upstrong:

แนวรับ 1814 อ.กำพลยังแข็งอยู่

ถูกแก้ไข โดย จากร้อยสู่ล้าน

ช่วงเปิดตลาดควบ 2 ทวีป ทำให้เกิดการเสียสมดุลบางประการ เมื่อตัวเลขรายงานออก ทำให้มีผลส่งไปยัง

ตลาดหุ้นยุโรป และ ค่าเงินยูโร ที่เขียว และ แข็ง ส่งผลกระทบมายังตลาดสหรัฐฯ ในทิศทางตรงกันข้าม

คือ ดอลล์ อ่อนค่าลง ตลาดสหรัฐฯ สลับเป็นแดง จริงๆ ต้องรอปิดตลาด

แล้วระวัง ความแรง ตามรูป ( ให้ดูภาพแค่ 5 นาที เท่านั้น แล้วจะลบทิ้ง เพราะต้องเซนเซอร์ มันน่าเกลียด )

:ph34r: โพสต์ผิดรูป ขอโทษครับ ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีค่ะ เฮียแบ้ท พี่ขายของ คุณDonjuanและเพื่อน ๆ เพิ่งกลับจากไปข้างนอก ขอส่งแรงเชียร์ :upstrong: มาช่วยลุ้นอีกคนคร้า

รอขาใหญ่เหมือนกันครับพี่น้องครับ และขอบคุณข้อมูลดีๆที่พี่เด็กขายของนำมาฝากด้วยครับ ติดตามต่อไป :P