ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ข่าวช่วงเช้านี้ ก็หมดแล้วล่ะ ก็พยายามหาข่าวสารที่แตกต่าง

จากแหล่งข้อมูลหลายๆที่ จะได้มีหลายมุมมองเพิ่มขึ้น จากข่าวสารห้องอื่นๆ เพื่อนๆจะได้

มาผสมผสานการตัดสินใจนะครับ ข้องใจสงสัยโพสต์ทิ้งไว้นะครับ

ถ้าเห็นแล้วรู้จะมาบ่นมาโม้ให้อ่านนะครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คุณ GB2514

รอบ่ายๆครับ ขอลางาน ออกจากที่ทำงานเวลาประมาณ 16.00 น. มาเดินเตร็ดเตร่ แถวถนนเยาวราช

หาของทานมื้อเย็น และซื้อของทาน หรือ ของเล่นกลับบ้าน ( อย่าซื้อ YOYO ที่สำเพ็ง 230 บาท อยากซื้อไปซื้อ

ที่สะพานเหล็ก 150 บาท ถูกกว่า )

วันจันทร์ ก็คือ คืนวันจันทร์บ้านเรา สหรัฐอเมริกา เป็นวันแรงงานแห่งชาติ ปิดทำการ 1 วัน ดังนั้น

ถือว่าเป็น Long Weekend. สัญญานก็มีการบ่งบอกว่า " จะลง "

ก็แล้วแต่พิจารณาตามเหตุและผลของแต่ละท่านนะครับ

ขอบคุณครับพี่ใหญ่ เตรียมการไว้อย่างนั้นเหมือนที่แนะนำเป๊ะเลย ต่างที่เวลาครับ 15.00 น.

พี่ใหญ่พูดถึง YOYO เดี๋ยวเพื่อนๆ จะงงกัน ไปดูตาม link นะครับ

YOYO

แล้วใครไปเที่ยวสำเพ็ง แล้วจะทำอะไรได้บ้างก็ตาม link นี้ครับ

Sum Peng

ขอบคุณเจ้าของ web ทั้ง 2 ด้วยครับ

ถูกแก้ไข โดย GB2514

ขอบคุณมากค่ะ คุณเด็กขายของ เฮียนายห้าง คุณGB2514 คุณร้อยสู่ล้าน

สวัสดีครับ คุณ Donjuan.

สถานการณ์ด้านปิ่นเกล้า เป็นอย่างไรบ้างครับ สถานการณ์ด้านเยาวราช คนน้อยครับ ร้านหนึ่งๆ

มีแต่เข้ามาซื้อทองรูปพรรณส่วนมากครับ น้อยมากที่จะมาถามหาทองแท่ง

เมื่อคืนนี้ คุณ Donjuan. กล่าวว่า วันนี้ อาจมีเสียว และ น่ากลัว

หลังจาก เด็กขายของพลิกไปพลิกกลับมา สงสัย สู้โว้ย ลุยถือต่ออีกแล้ว

สำหรับรายงานคืนนี้ ดูสิว่า ถ้าอเมริกัน Long weekend จะทิ้งทอง หรือ

ดันทองขึ้น และสัญญานฯสลับขั้ว จากเมื่อเช้า ! เฮ้อ ตามเหตุการณ์แล้วปรับตัวไม่ค่อยทัน

จะว่าโดนหลอก ก็คงยอมให้มันหลอกอีกแล้วล่ะ

อีกอย่างหนึ่ง ราคาที่ต้องการ อาแปะคงไม่ยอมง่ายๆ แน่ๆ เกรงคนมาปล่อยหมู

ช่วงนี้ คนมาคืนตั๋วทองฯ ทำให้สามารถมีทองแท่งจริงๆ ส่งมอบได้แล้วด้วยล่ะ

ผมก็เล็งๆ อยากเสี่ยงถือต่อ เฮียมาสั่งลุย สู้ๆๆๆ ครับ

เสี่ยงถือต่อใช่มั้ยค่ะ งั้นๆ สู้ สู้ สู้

โอมเพี้ยง พุ่งทะยานไปเล้ย

สวัสดีครับ คุณ Donjuan.

สถานการณ์ด้านปิ่นเกล้า เป็นอย่างไรบ้างครับ สถานการณ์ด้านเยาวราช คนน้อยครับ ร้านหนึ่งๆ

มีแต่เข้ามาซื้อทองรูปพรรณส่วนมากครับ น้อยมากที่จะมาถามหาทองแท่ง

เมื่อคืนนี้ คุณ Donjuan. กล่าวว่า วันนี้ อาจมีเสียว และ น่ากลัว

หลังจาก เด็กขายของพลิกไปพลิกกลับมา สงสัย สู้โว้ย ลุยถือต่ออีกแล้ว

สำหรับรายงานคืนนี้ ดูสิว่า ถ้าอเมริกัน Long weekend จะทิ้งทอง หรือ

ดันทองขึ้น และสัญญานฯสลับขั้ว จากเมื่อเช้า ! เฮ้อ ตามเหตุการณ์แล้วปรับตัวไม่ค่อยทัน

จะว่าโดนหลอก ก็คงยอมให้มันหลอกอีกแล้วล่ะ

อีกอย่างหนึ่ง ราคาที่ต้องการ อาแปะคงไม่ยอมง่ายๆ แน่ๆ เกรงคนมาปล่อยหมู

ช่วงนี้ คนมาคืนตั๋วทองฯ ทำให้สามารถมีทองแท่งจริงๆ ส่งมอบได้แล้วด้วยล่ะ

วันจันทร์ วันชาติสหรัฐหยุด แล้ว ลอนดอนเปิดหรือป่าวค่ะ มีผลต่อตลาดทองมีแต่ฝ่ายค้านไม่มีรัฐบาลหรือป่าวค่ะ ขอบคุณมากค่ะ สำหรับข่าวสารดีๆๆ

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของ เฮียนายห้าง คุณจากร้อยลู่ล้าน และทุกๆท่าน

กำลังตัดใจสินว่าจะไต่ดอยลงมาก่อนดีไหมหนอ (บางส่วน) :mellow: :unsure: เก็บบางส่วนไว้ลุ้นกับเพื่อนๆ ^_^

คงต้องรอคำตอบตอนใกล้ 4 โมงเย็น 555

....และสัญญานฯสลับขั้ว จากเมื่อเช้า ! เฮ้อ ตามเหตุการณ์แล้วปรับตัวไม่ค่อยทัน

สัญญาณอะไรเหรอครับ พี่ใหญ่ ....งั้นอยู่ด้วย

ดีกว่า เผื่อจะได้เล่นโดมิโน เห็นบอกว่าเมื่อวานได้แท่งออกมาด้วย แต่ไม่รู้ว่าตั้งได้วงใหญ่

แค่ไหน...ผมก็เห็นสัญญาณนั้นเหมือนกัน มันแว๊ปปปป...ให้คิดอีกที:lol:

ถูกแก้ไข โดย GB2514

วันจันทร์ วันชาติสหรัฐหยุด แล้ว ลอนดอนเปิดหรือป่าวค่ะ มีผลต่อตลาดทองมีแต่ฝ่ายค้านไม่มีรัฐบาลหรือป่าวค่ะ ขอบคุณมากค่ะ สำหรับข่าวสารดีๆๆ

ตอบคุณ gold toy

ลอนดอนก็คงเปิดตามปกติของเขาล่ะครับ ช่วงนี้ แรงซื้อแรงขายกำลังห้ำหั่นกันมหาศาล สังเกตุจากกราฟแดงและเขียว

สมมุตินะครับว่า อีกฝ่ายหนึ่งรู้ตัวเองว่า " วันจันทร์ กูหยุด แต่ มันเปิด "

ฝ่ายหนึ่งก็รู้ว่า " วันจันทร์ กูเปิด แต่มึงปิด". สถานการณ์สู้รบแบบนี้ ถ้าวางกลยุทธแบบเจ้ามือ

ฝ่ายไหนปิดเป็นคนสุดท้าย สำหรับอาทิตย์นี้ ก็คือ สหรัฐอเมริกา

ฝ่ายไหนที่ต้องเปิดมาก่อนในเริ่มอาทิตย์หน้า ก็คือ ยุโรป ลอนดอน

เมื่อเป็นอย่างนี้แล้ว ในเมื่อสหรัฐฯ ปิดตลาดเป็นประเทศสุดท้าย งั้น

ในความคิดเห็นส่วนตัวของเด็กขายของนะครับ " น่าจะล่อดันไปที่สูง เพื่อให้ยุโรปซื้อตาม จะคิดว่า

ลอนดอยน่าจะขายทำกำไร ก็ไม่น่าเป็น เพราะตลาดหุ้นเขาก็เสี่ยงวิกฤติยูโรโซน " ใครเสี่ยงตามก็เงินใครเงินเขานะครับ

เด็กขายของแค่มาบ่นให้อ่าน แล้ว สู้โว้ยลุ้นตัวเลขทุ่มครึ่งครับ

สัญญาณอะไรเหรอครับ พี่ใหญ่ ....งั้นอยู่ด้วย

ดีกว่า เผื่อจะได้เล่นโดมิโน เห็นบอกว่าเมื่อวานได้แท่งออกมาด้วย แต่ไม่รู้ว่าตั้งได้วงใหญ่

แค่ไหน...ผมก็เห็นสัญญาณนั้นเหมือนกัน มันแว๊ปปปป...ให้คิดอีกที:lol:

โชคดี เขาพึ่งมาลงของ อาแปะถามว่าเอาเท่าไหร่ ถ้า 10 โดมิโน OK ให้ได้

ก็เลย Say. Yes ได้กลับบ้าน ไม่ต้องเป็นกระดาษ ดีครับ จะได้มีเพื่อนเยอะ ในราคา

25,xxx ปลายๆ ลุ้น 26xxx ต้นๆ หุหุ

ตอบคุณ gold toy

ลอนดอนก็คงเปิดตามปกติของเขาล่ะครับ ช่วงนี้ แรงซื้อแรงขายกำลังห้ำหั่นกันมหาศาล สังเกตุจากกราฟแดงและเขียว

สมมุตินะครับว่า อีกฝ่ายหนึ่งรู้ตัวเองว่า " วันจันทร์ กูหยุด แต่ มันเปิด "

ฝ่ายหนึ่งก็รู้ว่า " วันจันทร์ กูเปิด แต่มึงปิด". สถานการณ์สู้รบแบบนี้ ถ้าวางกลยุทธแบบเจ้ามือ

ฝ่ายไหนปิดเป็นคนสุดท้าย สำหรับอาทิตย์นี้ ก็คือ สหรัฐอเมริกา

ฝ่ายไหนที่ต้องเปิดมาก่อนในเริ่มอาทิตย์หน้า ก็คือ ยุโรป ลอนดอน

เมื่อเป็นอย่างนี้แล้ว ในเมื่อสหรัฐฯ ปิดตลาดเป็นประเทศสุดท้าย งั้น

ในความคิดเห็นส่วนตัวของเด็กขายของนะครับ " น่าจะล่อดันไปที่สูง เพื่อให้ยุโรปซื้อตาม จะคิดว่า

ลอนดอยน่าจะขายทำกำไร ก็ไม่น่าเป็น เพราะตลาดหุ้นเขาก็เสี่ยงวิกฤติยูโรโซน " ใครเสี่ยงตามก็เงินใครเงินเขานะครับ

เด็กขายของแค่มาบ่นให้อ่าน แล้ว สู้โว้ยลุ้นตัวเลขทุ่มครึ่งครับ

เหมือนว่าจะขึ้นแล้วนะครับ ตอนนี้ 1836 แล้วครับ จะยังไงต่อไป คงต้องติดตามกันอย่างใกล้ชิด

เฮ้ย ราคาทองพุ่ง ใครเสียวคืนนี้ รอราคามา ก็พิจารณาออกจากวงโดนิโน

ก่อนก็ไม่ผิดกติกา เพราะเป็นเงินของพวกท่านนะครับ ขึ้นเยอะด้วย ใครจะปล่อยออก

ส่งเสียงเช็คชื่อด้วยนะครับ

เดี๋ยวราคาที่รอคอยตอนเช้าคงมาให้เห็น 25,950/26,050 แล้วก็คงขึ้นๆ เอาไงดี

คิดไม่ตก เพื่อนๆว่าไงดีครับ ช่วยด้วย

เฮ้ย ราคาทองพุ่ง ใครเสียวคืนนี้ รอราคามา ก็พิจารณาออกจากวงโดนิโน

ก่อนก็ไม่ผิดกติกา เพราะเป็นเงินของพวกท่านนะครับ ขึ้นเยอะด้วย ใครจะปล่อยออก

ส่งเสียงเช็คชื่อด้วยนะครับ

จะรีบไปไหนคะเฮีย รอ 1880 เป็นอย่างน้อย อิอิ