ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Latest News

9:31p. Shanghai Composite up 0.8% 2,520.82

9:31p. Hong Kong's H-share in rises 0.4% to 10,537.72

9:30p. Hong Kong's Hang Seng Index up 0.5% to 20,001.92

Latest News

9:34p

China producer-price inflation hits 7.3% in August

ถือว่า ลดลงจากเดิมที่ 7.5%. แต่สูงกว่าคาดหมายที่ 7.2%

9:33p

BREAKING

China consumer inflation cools to 6.2% in August

ถือว่า ลดลงจากเดิมที่ 6.5%. และต่ำกว่าคาดหมายที่ 6.3%.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ถ้าให้เด็กขายของ ตีความประเก็นจีนล่ะก็ มีความผ่อนคลายด้านเงินเฟ้อ

ถึงแม้ว่าจะลดลง แต่ก็ยังสูงอยู่ ดังนั้น " ทองอาจลงได้เพียงเล็กน้อย " ในเวลาฝั่งจีน

ขอบคุณเฮียขายของ,เฮียร้อยสู่ล้าน ข่าวเพียบ ปังคุงแอบอ่านเงียบๆอยู่ค่ะ ขอให้คะแนนเฮียทั้งสองด้วยนะคะ

คุณเด็กขายของครับ แล้วแบบนี้ สภาฯ จะให้คำตอบเมื่อไรอ่ะครับ สำหรับคำแถลงการของ นายโอบามาอ่ะครับ

เพราะหุ้นกับทอง จะส่งผลก็น่าจะให้สภาฯ อนุมัติ หรือไม่อนุมัติอะไรอย่างไรบ้างใช่ป่ะครับ

ขอบคุณครับ

แล้ววันนี้ สรุปแนวโน้ม คุณเด็กขายของ คิดว่าแนวโน้มจะไปทางไหนครับ

วันนี้จะมีข่าวอะไรเป็นปัจจัยในการขึ้น ลง ของทองอีกไหมครับ

หลายคำถามไปหน่อย รบกวนด้วยนะครับ

ถึง คุณตี๋

จากตอนนี้ ถึง วันอังคารเย็น ไม่มีรายงานอะไรอีกเลยครับ

ส่วน American Job Act พรบ. งานคนอเมริกัน นั้น

รัฐบาลกลางสหรัฐฯ จะส่งมอบเอกสาร พรบ.ฉบับจริงเพื่อพิจารณาในอาทิตย์หน้า ประมาณวันที่ 19 กันยายน

แต่การอนุมัติเมื่อไหร่ คงต้องใช้ระยะเวลา เป็นเดือนนะครับ เพราะฝ่ายค้านมองประเด็นหาเสียงก่อนเลือกตั้ง

ปี 2012 มากกว่าครับ

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณค่ะคุณเด็กขายของ กับข่าวสารอันรวดเร็วเช่นเคย

ขอบคุณมากฯคะคุณเด็กขายของ ว่าแต่ตอนนี้จะเสี่ยงขึ้นดี หรือรอต่อดีคะ -_-

ขอบคุณมากฯคะคุณเด็กขายของ ว่าแต่ตอนนี้จะเสี่ยงขึ้นดี หรือรอต่อดีคะ -_-

สวัสดีครับ คุณ GODRON

มองราคาทองเมืองนอกตอนนี้ เหมือนวิ่งวนไปวนมา รอคำตัดสินอะไรสักอย่าง จากพวกขาใหญ่

ว่า จะเอากันอย่างไรดี แต่ดูแล้วถ้า กรณีขึ้น ก็ขึ้นไม่แรง แต่ถ้ากรณีมันลงนี่สิ มันลงแรงเลยนะเนี่ย

และอีกอย่าง นายโอบามา กล่าวตอนตลาดหุ้นฯ ปิดไปแล้ว บางวลีบางวาทะของโอบามากระตุ้น

ต่อมการลงทุนในตลาดหุ้นฯ อยู่พอสมควร " เราเป็นชาติมหาอำนาจ เราจะกลับมายิ่งใหญ่อีกครั้ง "

ถึงแม้ว่า อัตราการว่างงานเมื่อคืนนี้ จะเพิ่มขึ้น แต่บางสิ่งที่ นายโอบามา พูด " หวั่นๆๆๆ " มากครับ

การตั้งราคาขายวันนี้ Fair Price มากๆ เลย อยากเข้าซื้อจังเลย แต่ " ขอบคุณครับ " ฝากไว้ก่อน

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ