ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สงสัยมัน ชิงทุบก่อนที่ พี่ใหญ่อีกคนจะมาทุบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตลาดสหรัฐเปิดอ่ะ จากที่ผมเดานะครับ มันน่าจะหล่นกว่าเดิม เผลอๆหลุด 1800 ครับ

สงสัยมัน ชิงทุบก่อนที่ พี่ใหญ่อีกคนจะมาทุบ

มันทุบแล้ว มันไม่กลัวพี่ใหญ่เก็บของถูกเหรอ กลัวมานจาล่อแมงเม่าน่ะดิ

:wacko: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

มันทุบแล้ว มันไม่กลัวพี่ใหญ่เก็บของถูกเหรอ กลัวมานจาล่อแมงเม่าน่ะดิ

อเมริกา เปิดตลาดกี่โมงอ่ะครับ ผมจะได้คำนวนว่า จะเสี่ยงตายกระโดดเลยดี หรือว่า รอดูท่าทีก่อน

งานยุ่งมาก ขอโพสต์ข่าวแล้วไปทำงานต่อนะครับ

Gold Pares Weekly Decline as Stimulus Speculation Stokes Investor Demand

Q

By Glenys Sim and Swansy Afonso - Sep 9, 2011 2:47 PM GMT+0700

Sept. 9 (Bloomberg) -- Puru Saxena, chief executive officer of Puru Saxena Wealth Management, talks about President Barack Obama's jobs plan and the impact of the U.S. economic outlook on investment strategy. Saxena speaks to Rishaad Salamat on Bloomberg Television's "On the Move Asia." (Source: Bloomberg)

Gold rebounded, paring a weekly loss, as expectations of further stimulus in the U.S. stoked demand for safer assets.

Bullion for immediate delivery rose as much as 0.5 percent to $1,880.03 an ounce after falling as much as 0.9 percent to $1,853.93. It was 0.2 percent higher at $1,873.68 at 3:43 Singapore time. December delivery futures in New York gained as much as 1.4 percent to $1,883.70 an ounce.

Obama called on Congress to pass a jobs plan that would inject $447 billion into the economy through spending on infrastructure, subsidies to local governments to stem teacher layoffs, and cutting in half the payroll taxes paid by workers and small-business owners.

“The plan reflects the government’s deep concern about the economy, raising the real possibility of another round of quantitative easing, which is supportive of gold,” said Duan Shihua, head of corporate services at Haitong Futures Co. and the top-rated gold analyst this year in an annual poll by the Futures Daily and Securities Times. “We’re just getting some book squaring today as investors digest the news, but that just represents to us a good buying opportunity.”

Spot gold, which reached a record $1,921.15 an ounce on Sept. 6, is down 0.5 percent this week. It rebounded from a two- day, 4.4 percent-slump yesterday after Federal Reserve Chairman Ben S. Bernanke held off from offering new measures to spur growth, boosting demand for gold as a store of value.

:blush: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

อเมริกา เปิดตลาดกี่โมงอ่ะครับ ผมจะได้คำนวนว่า จะเสี่ยงตายกระโดดเลยดี หรือว่า รอดูท่าทีก่อน

ไม่เข้าใจคำว่า กระโดด " เข้า ( กองไฟ ) " หรือ " ลง ( เหว ) ครับ

สหรัฐ เปิด 2 ทุ่มครึ่ง ปฎิบัติการ 4 ทุ่มครึ่ง

สงสัยจะเป็น " วัยรุ่นใจร้อน " ใช่ไหม คุณตี๋

ทิศทางตอนนี้ ไม่นิ่งนะครับ ถ้ามันเล่นเราตอนตลาดปิดไปแล้ว แต่มันยังเปิดอยู่ถึงตี 4

งานเข้าเลยนะครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แล้วคุณขาใหม่ ไม่ได้ปล่อยออกก่อนเหรอครับ อุตสาห์ซื้อมาถัว และมีกำไรบางส่วนแล้ว

เด็กขายของซื้อเข้า 26,200 เมื่อวาน วันนี้ ยังหนีไปที่ 26,500 ก่อน " หวั่นๆๆ " ศุกร์ครับ

สวัสด๊ครับ คุณเด็กขายของ

ผมโชคดีครับ ได้ปล่อยออกที่ 26,550 สองแท่งก่อนนะครับ ไม่เช่นแย่แน่เลย

ไม่เข้าใจคำว่า กระโดด " เข้า ( กองไฟ ) " หรือ " ลง ( เหว ) ครับ

สหรัฐ เปิด 2 ทุ่มครึ่ง ปฎิบัติการ 4 ทุ่มครึ่ง

สงสัยจะเป็น " วัยรุ่นใจร้อน " ใช่ไหม คุณตี๋

ทิศทางตอนนี้ ไม่นิ่งนะครับ ถ้ามันเล่นเราตอนตลาดปิดไปแล้ว แต่มันยังเปิดอยู่ถึงตี 4

งานเข้าเลยนะครับ

555555 ไม่ร้อนหรอกครับ ถ้าร้อนวันนี้ โดดขึ้นไปตายละ ตอนนี้คงน้ำตาตกใน TT

คุณเด็กขายของครับอันนี้ ที่ชิงทุบก่อน เพราะเค้าคาดว่า เมกา จะทุบแน่ๆ ป่ะครับ เลยทุบก่อน (ปล. ข้าน้อยด้อยประสบการณ์ ขอคำแนะนำจากพี่ใหญ่ด้วยครับ !10 )

ขอบคุณศิษย์พี่ ที่เตือนสติครับ !01

ถูกแก้ไข โดย IamTeeKub

ก.ค.ยอดส่งออกของเยอรมนีร่วงลง 1.8%

วันศุกร์ที่ 09 กันยายน 2011 เวลา 18:21 น. กอง บก.ออนไลน์ ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

User Rating: / 0

แย่ดีที่สุด

สำนักงานสถิติแห่งชาติของเยอรมนีรายงานว่า ยอดส่งออกของประเทศร่วงลง 1.8% ในเดือนก.ค. เทียบกับเดือนมิ.ย. ที่อ่อนตัวลง 1.2% ทั้งนี้ ยอดส่งออกเดือนก.ค.ร่วงลงมากกว่าที่นักเศรษฐศาสตร์คาดการณ์ว่า จะลดลงเพียง 0.1% ขณะเดียวกัน ยอดนำเข้าของเยอรมนีปรับตัวลดลง 0.3% ในเดือนก.ค. ซึ่งสวนทางกับที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่าจะเพิ่มขึ้น 0.2% โดยยอดส่งออกที่ร่วงลงนี้ นับเป็นสัญญาณล่าสุดที่บ่งชี้ว่า เศรษฐกิจเยอรมนี ซึ่งมีขนาดใหญ่ที่สุดในยุโรป กำลังอ่อนแอลง

YLG :นักลงทุนทองคำยังต้องระมัดระวังแรงขายทำกำไร

วันศุกร์ที่ 09 กันยายน 2011 เวลา 16:45 น. กอง บก.ออนไลน์ ข่าวรายวัน - ข่าวในประเทศ

User Rating: / 0

แย่ดีที่สุด

YLG :นักลงทุนทองคำยังต้องระมัดระวังแรงขายทำกำไร

สรุปสภาวะตลาดทองคำแท่ง และโกลด์ฟิวเจอร์ส วันที่ 9 กันยายน 2554 สภาวะตลาดวันที่ 9 กันยายน 2554 ราคาทองคำแกว่งตัวในกรอบที่ระดับ 1,854.39 – 1,878.29 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ขณะที่โกลด์ฟิวเจอร์ส GFV11 อยู่ที่ 27,050 บาท โดยราคาปรับตัวเพิ่มขึ้น 710 บาท จากวันก่อนหน้าที่ระดับ 26,340 บาท ขณะที่ซิลเวอร์ฟิวเจอร์ SVV11 อยู่ที่ 1,302 บาท โดยราคาปรับตัวเพิ่มขึ้น 31 บาท จากวันก่อนหน้าที่ระดับ 1,271 บาท

แนวโน้มวันที่ 12 กันยายาน 2554 ราคาทองตลาดโลกยังได้รับปัจจัยหนุนเกิดจากประธานธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) ส่งสัญญาณว่าอีซีบีอาจจะยุติวงจรการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเนื่องจากเศรษฐกิจยูโรโซนมีความเสี่ยงที่จะเผชิญกับภาวะขาลง ซึ่งวิกฤตหนี้ยุโรปส่งผลกระทบไปทั่วโลกแนวทางการแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นยังไม่มีความชัดเจนและไม่มีประสิทธิภาพเพียงพอ ในขณะที่เศรษฐกิจฝั่งสหรัฐจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานของสหรัฐเพิ่มขึ้นอย่างเหนือความคาดหมายสะท้อนให้เห็นว่า ตลาดแรงงานของสหรัฐยังคงอ่อนแอ สอดคล้องกับข้อมูลที่กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยเมื่อสัปดาห์ที่แล้วว่า ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรหยุดชะงักในเดือนสิงหาคม จนนำมาซึ่งมาตรการกระตุ้นการสร้างงานของประธานาธิบดี โอบามา ซึ่งแผนการดังกล่าวใช้ชื่อว่า"American Jobs Act" คิดเป็นมูลค่า 4.47 แสนล้านดอลลาร์

อย่างไรก็ตามวายแอลจีประเมินว่ามาตรการของ โอบามานั้นยังต้องรอการตอบรับจากนักลงทุนว่า สามารถทำให้นักลงทุนผ่อนคลายความกังวลได้หรือไม่ ซึ่งประเด็นนี้จะเป็นตัวแปรที่จะชี้นำราคาทองคำต่อไป

สำหรับกลยุทธ์การลงเบื้องต้นวายแอลจีมองว่าหากราคาทองคำยังไม่สามารถยืนเหนือบริเวณ 1,900 ดอลลาร์ต่อออนซ์ได้อย่างแข็งแกร่งหรือผ่านแนวต้านสำคัญไปไม่ได้ นักลงทุนยังต้องระมัดระวังแรงขายทำกำไร โดยน่าจะเห็นการอ่อนตัวของราคาลงโดยประเมินแนวรับที่ 1,840 และ 1,830 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หากสามารถยืนเหนือแนวต้านดังกล่าวได้จะเห็นการดีดตัวของราคาโดยประเมินแนวต้านที่ 1,907 และ 1,920 ดอลลาร์ต่อออนซ์

ทองคำแท่ง (96.50%)

แนวรับ 1,840 (26,170บาท) 1,830 (26,030บาท) 1,803 (25,650บาท)

แนวต้าน 1,907 (27,130บาท) 1,920 (27,310บาท) 1,955 (27,820บาท)

GOLD FUTURES (GFV11)

แนวรับ 1,840 (26,580บาท) 1,830 (26,450บาท) 1,803 (26,060บาท)

แนวต้าน 1,907 (27,550บาท) 1,920 (27,730บาท) 1,955 (28,230บาท)

SILVER FUTURES (SVV11)

แนวรับ 40.77 (1,254บาท) 40.21 (1,237บาท) 39.08 (1,203บาท)

แนวต้าน 43.41 (1,334บาท) 44.17 (1,356บาท) 45.02 (1,382บาท)

พระเจ้าช่วย กล้วยทอด ปล่อยทันตอน 4 โมงครึ่ง ก่อนร้านทองปิดหนี :wacko:

วันนี้ ชั้น 2 ชั้น 4 ปิดพร้อมตู้แดงเลยอ่ะ แสดงว่ารู้อะไรดีๆ เหมือนพี่ใหญ่ ของเราเลย

555555 ไม่ร้อนหรอกครับ ถ้าร้อนวันนี้ โดดขึ้นไปตายละ ตอนนี้คงน้ำตาตกใน TT

คุณเด็กขายของครับอันนี้ ที่ชิงทุบก่อน เพราะเค้าคาดว่า เมกา จะทุบแน่ๆ ป่ะครับ เลยทุบก่อน (ปล. ข้าน้อยด้อยประสบการณ์ ขอคำแนะนำจากพี่ใหญ่ด้วยครับ em183.gif )

ขอบคุณศิษย์พี่ ที่เตือนสติครับ em0009.gif

ไม่ใช่ประเด็นว่า ใครจะทุบก่อนกันครับ เป็นประเด็นของ 447,000 ล้านดอลล์สหรัฐ ที่นายบารัค โอบามา อยากให้สภาคองเกรสฯ

อนุมัติแบบด่วนที่สุด และมีความเป็นไปได้อย่างสูงที่จะเป็นแบบนั้น ทำให้มีการคิดกันไปว่า แล้วเงินจะมาจากไหน ถ้าไม่ใช่ออก

พันธบัตรรัฐบาล ในภาวะวิกฤติระดับเพดานหนี้สาธารณะ ของ สหรัฐ ทำให้ ต้นทุนภาระประกันความเสี่ยงเบี้ยวหนี้ของพันธบัตรสูงขึ้น

ทันใดทั่วฝั่งทวีปยุโรป ( กลุ่ม PIGS ) และ สหรัฐ ทางธนาคารกลางฯ แต่ละประเทศ ขอนำ " ทองคำ " ไปวางเป็นประกัน แต่เกิด

ภาวะ " Say No " ไม่เชื่อในราคาที่สูงขนาดนี้ และธนาคารฯ ถือว่า เป็นความเสี่ยงเพิ่มเติมที่จะทำแบบนั้น

คราวนี้ ก็คงต้องติดตามตอนต่อไปในตลาดสหรัฐฯ ว่า จะเป็นอย่างไร

นิ่งๆ ดีกว่าครับ เล่นทอง วันจันทร์ ก็ไม่สายเกินไปหรอกครับ ถ้าเราได้เห็นทิศทางของคืนนี้ ไปแล้ว

เที่ยววันเสาร์ อาทิตย์ ให้สนุกสนานดีกว่า ครับ