ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ และทุกๆท่าน

คืนนี้มีโอกาศที่ราคาจะไปยืนที่เดิมหรือเปล่าครับ..

ไม่อยากจะบอกแต่ต้องสารภาพ..

ตอนนี้ผมอยู่บนยอดดอยที่สุงที่สุด..เท่าที่เคยมีมาครับบบ..อิอิ

แอบลุ้นอยู่ 2 วันแล้วขึ้นแล้วก็โดนทุบ

แต่ก็จะรอจนกว่าจะมีเพื่อนมารับ แต่อย่าให้รอนานนะครับ

ข้างบนหนาวและเดี่ยวดายมากกกก..หุหุ

สวัสดีค่ะพอดีเป็นสมาชิกใหม่ของบ้านนี้อยากรู้ว่าอยู่บนยอดดอยสูงสุดนี่เท่าไหร่ค่ะจะยู่บนยอดดอยเดียวกันหรือป่าวกำลังหาเพื่อนอยู่เลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

1846 เวลา 21.25 น.

1841 เวลา 21.29 น.

ถูกแก้ไข โดย เศรษฐีน้อย จากร้อยสู่ล้าน

สวัสดีค่ะพอดีเป็นสมาชิกใหม่ของบ้านนี้อยากรู้ว่าอยู่บนยอดดอยสูงสุดนี่เท่าไหร่ค่ะจะยู่บนยอดดอยเดียวกันหรือป่าวกำลังหาเพื่อนอยู่เลย

คุณจ๋าย ทำใจอยู่ งั้นเด็กขายของ ตอบแทนให้ 27,100 บาท / บาททอง

เด็กขายของ ขอบ่นว่า กรุณาเอามือถือ หรือ อุปกรณ์สื่อสาร ที่สามารถเล่นทองออนไลน์ได้ ไปไว้ไกลๆ นะครับ

ค่าเงินดอลล์สหรัฐ แข็งค่าขึ้นมาแบบนี้ อันตรายอย่างมากต่อ ทองคำแท่ง ถึงแม้ว่า ตลาดหุ้นสหรัฐฯ จะแดงก็ตาม

นักลงทุนไม่สนใจ กูเทลูกเดียวนะครับ

ขุนคลังจี-7 เปิดการประชุมที่เมืองมาร์กเซยของฝรั่งเศส

วันศุกร์ที่ 09 กันยายน 2011 เวลา 21:35 น. กอง บก.ออนไลน์ ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

รัฐมนตรีคลังและผู้ว่าการธนาคารกลาง 7 ชาติอุตสาหกรรมชั้นนำของโลก หรือจี-7 เปิดการประชุมในวันศุกร์นี้ ที่เมืองมาร์กเซยของฝรั่งเศส โดยมีวาระการประชุมสำคัญคือ การหาทางประคับประคองการฟื้นตัวของเศรษฐกิจโลก ไม่ให้ถอยกลับไปสู่ภาวะถดถอยอีกครั้ง และการหารือนโยบายการเงินผ่อนปรนเชิงปริมาณ หรือการอัดฉีดสภาพคล่องเข้าสู่ตลาดการเงินรอบใหม่ ทั้งนี้ คาดว่า ที่ประชุมจี-7 ซึ่งประกอบด้วยชาติอุตสาหกรรมชั้นนำ 7 ชาติคือ สหรัฐ แคนาดา เยอรมนี ฝรั่งเศส อิตาลี อังกฤษและญี่ปุ่นจะบรรลุความตกลงในการประสานนโยบายการเงิน ให้เป็นไปในทิศทางเดียวกัน และจะตัดลดยอดขาดดุลงบประมาณอย่างช้าๆ

เด็กขายของ ขอบ่นว่า กรุณาเอามือถือ หรือ อุปกรณ์สื่อสาร ที่สามารถเล่นทองออนไลน์ได้ ไปไว้ไกลๆ นะครับ

ค่าเงินดอลล์สหรัฐ แข็งค่าขึ้นมาแบบนี้ อันตรายอย่างมากต่อ ทองคำแท่ง ถึงแม้ว่า ตลาดหุ้นสหรัฐฯ จะแดงก็ตาม

นักลงทุนไม่สนใจ กูเทลูกเดียวนะครับ

คุณเด็กขายของครับ

ทำไมดอลลาห์กลับมาแข็งได้อีกครับ ผมเห็นแต่ข่าวบอกว่าเศรษฐกิจอเมริกาจะเจ๊งแล้วๆๆ แล้วพี่กันอีทำยังไงค่าเงินถึงแข็งครับ

สวัสดีครับ คุณ GB2514

อะไรกันครับ คุณ GB2514 วันนี้ ช่วงเย็นร้านทอง ปิดหนี หรือครับ 4 โมงครึ่ง ไม่รู้มาก่อนเลยนะเนี่ย

เดี๋ยวหาว่า " โม้ " คุณเห็นราคาสมาคมฯ วันนี้ไหม ขึ้นแบบ

" เฮ้อ กูไม่อยากปรับราคาขึ้นเลย ทำไมต้องมาบีบ กู ให้ขึ้นราคาด้วยว่ะ " บางช่วงจังหวะ ราคาน่าจะปรับแล้ว

ในเหตุการณ์แบบทุกๆวัน แต่วันนี้ " ไม่มี "

มันเป็นอย่างนั้น จริงๆ ครับ ผมมาถึงประมาณ เกือบๆ 4 โมงครึ่ง ขึ้นไปชั้น 4 ก่อน บอก

เลิกแจกบัตรคิว ซึ่งทุกวันไม่เป็น

อย่างนั้น ลงมาชั้น 3 ก็เหมือนกัน

ปิดป้ายไฟ ป้ายราคา ทั้งๆ ที่ยังมี

นักลงทุนนั่งกันเต็มห้อง ต้องรีบ

วิ่งลงมาตู้แดง แปะใหญ่ บอกว่า

วันนี้หยุดซื้อขายทองคำแท่งแล้ว

ทั้งๆ ที่สมาคมยังไม่ประกาศราคา

สุดท้ายของวันเลย แต่มีหลายคน

เริ่มโวย สุดท้ายคือยอมรับซื้อ ผม

ก็เลยโชคดีไปด้วย แต่เพื่อนผม

ที่ไปหลังจากผมก็ปล่อยไม่ได้

จนกระทั่งกราฟดิ่ง ก็เลยตัดสินใจ

กอดต่อไป

หวั่นอันค่ะเฮียขายของ เมี่อสักครู่ผ่านมาที่ทองถูกกระชากลงมา หมอแม่..บอกว่ามีแรงเทขายเฮียช่วยบอกที ใครเทขายคะ จะถามหมอแม่..ก็ไม่ทราบ

จะถามอย่างไร ดูจากมันนี่เชลนอลมื่อสามทุ่มครึ่ง ขอบคุณค่ะ

SPDR -0.90 ton ไม่ทราบว่าท่านใดพอทราบว่า SPDR เทขายตั้งแต่เมื่อไหร่

คุณเด็กขายของครับ

ทำไมดอลลาห์กลับมาแข็งได้อีกครับ ผมเห็นแต่ข่าวบอกว่าเศรษฐกิจอเมริกาจะเจ๊งแล้วๆๆ แล้วพี่กันอีทำยังไงค่าเงินถึงแข็งครับ

เรื่องนี้ บ่นไปแล้ว บ่นอีกครั้งหนึ่งว่า เพราะ เจ้าหน้าที่ระดับสูงคนหนึ่งของ ECB ที่เป็นคนดำเนินการเกี่ยวกับการแลกเปลี่ยน

พันธบัตรระหว่าง ธนาคารในเยอรมันและฝรั่งเศส กับ พันธบัตรของ อิตาลี, กรีซ และ สเปน มีปัญหา 2 เรื่องที่เขาไม่ยอมบอก

แต่เกริ่นแค่ว่า " ไม่ลงตัว เกิดความขัดแย้ง " ดังนั้น เขาจึงบอกกับ ประธาน ECB ว่า " อย่างนี้ ต้องลาออก รู้แล้วรู้รอดไป "

ดังนั้น เมื่อขาดเจ้าหน้าที่ฯ สำคัญในเรื่อง สว็อป พันธบัตรฯ จึงเกิดความกลัวเกรงกันว่า อะไรคือปัญหา 2 เรื่องของความขัดแย้ง

ที่ทำให้ เจ้าหน้าที่ฯ ท่านนี้ ต้องขอลาออก the European Central Bank confirmed that Governing Council member Juergen Stark would resign by the end of the year

เมื่อข่าวเรื่องนี้ลุกลามได้ยินผ่านสื่อสารมวลชน ทำให้ ค่าเงินยูโร ถึงกับดิ่งลง อย่างแรง ซึ่งก็มีผลทำให้ ค่าเงินดอลล์สหรัฐ

เกิดอาการแข็งค่าอย่างรุนแรง แบบไม่รู้อีโหน่อีเหน่

สวัสดีเพื่อนๆทุกท่านครับ:lol: เดี๋ยวนี้สวิงขึ้นลงแรงมาก น่ากลัวจังเลย...เฮ้อ-_-

คุณเด็กขายของคิดว่าคืนนี้สหรัฐจะทุบมั้ยครับ จากราคาที่มีอยู่

ถูกแก้ไข โดย Cannabiz

The dollar index +1.08% , which measures the U.S. unit against a basket of six major rivals, rose to 77.07, up from 76.284 late Thursday in North American trading

ขอบคุณข่าวคุณเด็กขายของ มากๆครับ แอบเข้ามาอ่านตลอด :lol:

ขอบคุณที่เตือนคะ หนีตายได้ทันหวุดหวิดตอนราคา peak. ไม่เคยขายไปมองราคาไปคะเพราะกลัวสิ่งเล็กๆที่เรียกว่าสึนามิ. มุมมองพี่ใหญ่ช่วยให้รอดตายคะ +1