ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ความกังวลวิกฤติหนี้ยูโรโซน กดราคาน้ำมันดิบเอเชียร่วงลงกว่า 1 ดอลลาร์

ราคาน้ำมันดิบ ซื้อขายวันนี้ที่ตลาดสิงโปร์ ปรับตัวลดลงกว่า 1 ดอลลาร์ เนื่องจากตลาดยังคงวิตกกับปัญหาหนี้สินของกลุ่มยูโรโซน หลังนายเจอร์เกน สตาร์ค ชาวเยอรมัน หนึ่งในบอร์ดบริหารคนสำคัญของธนาคารกลางยุโรป หรือ อีซีบี ประกาศลาออกจากตำแหน่ง ท่ามกลางกระแสข่าวความไม่ลงรอยระหว่างอีซีบีและรัฐบาลเยอรมนี โดยราคาน้ำมันดิบไลท์ สวีต นิวยอร์ค นัดส่งมอบเดือนตุลาคม ปรับลดลง 1 ดอลลาร์ 23 เซนต์ ซื้อขายอยู่ที่บาร์เรลละ 86 ดอลลาร์ กับอีก 1 เซนต์ ส่วนน้ำมันดิบเบรนท์ ทะเลเหนือ นัดส่งมอบเดือนเดียวกัน ดิ่งลง 1 ดอลลาร์ กับอีก 2 เซนต์ มาอยู่ที่บาร์เรลละ 111 ดอลลาร์ 75 เซนต์.

ข่าวนี้ น่าจะทำให้ นักธุรกิจ สหรัฐไม่มั่นใจ กับเศรษฐกิจ แล้วหันมาถือครอง ทองคำ มากขึ้นไหมอ่ะครับเนี้ย

ปล. ขอโทษที่ถามเยอะนะครับ คุณเด็กขายของ !_Rd !_Rd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Euro Drops to 2001 Low Versus Yen on Concerns Greece May Default

ค่าเงินยูโร ตกต่ำที่สุด ตั้งแต่ปี 2001 เมื่อเทียบกับเงินเยน

สวัสดีคะทุกท่าน

ว่าจะไม่post. กลัวเวปล่ม แต่อดshare ไม่ได้. ขายใบจองราคาทอง5บาท ซื้อ 1 วัน ตีเช็คให้เรารอถึงสิ้นเดือน. โกรธมากเลยคะ เราซื้อขายกันมานาน. ก็เลยสาปส่งร้านนี้ไปเลยคะ ก็รอเงินงวดสุดท้ายแล้วกรวดนำ้ไม่อุดหนุนอีกคะ

ก็เลยเห็นด้วยกะคุณ GB 2514คะว่าระบบใบจองเอามาทำประโยชน์ไม่ได้

ทองร่วง กระจายเลยตอนนี้ 555 สงสัยจะมีผลกระทบกับทอง ในแง่ลบ

ข่าวนี้ น่าจะทำให้ นักธุรกิจ สหรัฐไม่มั่นใจ กับเศรษฐกิจ แล้วหันมาถือครอง ทองคำ มากขึ้นไหมอ่ะครับเนี้ย

ปล. ขอโทษที่ถามเยอะนะครับ คุณเด็กขายของ !_Rd !_Rd

ทำไม ต้องมาเอี่ยวกับทองตลอดเลยนะเนี่ย อุ้ย ! ลืมไปว่า

เวปเนื้อหา ทองคำนี่หว่า

ประเด็นนี้ ที่ราคาน้ำมันลดลง เพราะ นักลงทุน คิดว่า อุปสงค์ ( ความต้องการใช้ ) จะลดลง เนื่องจาก

ประชาชนลดการบริโภค และใช้จ่ายลง โรงงานต่างๆ ก็จะผลิตสินค้าลดลง เพราะคนไม่ยอมซื้อของ

ดังนั้น เมื่อโรงงานลดการผลิต พลังงานที่ต้องใช้ในการผลิตก็ต้องลดลง อุปทานมาก อุปสงค์น้อย

ราคาก็ต้องลดลง เป็นเรื่องของการค้าขายสินค้าโภคภัณฑ์

คุณลองให้มีการลงทุนเพชรเป็นก้อนๆ คิดเป็นนำ้หนักสิ ไม่ต้องเจียรไน รับรองว่า ขายดีไม่แพ้ทอง

เพราะ ความต้องการมันมี แต่จากเหตุต้องเจียรไนก่อนถึงมีราคา จึงเป็นอุปสรรค

เดี๋ยวทองก็หล่นมาเองแหล่ะ ปั่นกันแบบนี้ อยู่ที่ว่า ถ้าราคามาแล้ว กล้าซื้อหรือเปล่าล่ะ

ทำไม ต้องมาเอี่ยวกับทองตลอดเลยนะเนี่ย อุ้ย ! ลืมไปว่า

เวปเนื้อหา ทองคำนี่หว่า

ประเด็นนี้ ที่ราคาน้ำมันลดลง เพราะ นักลงทุน คิดว่า อุปสงค์ ( ความต้องการใช้ ) จะลดลง เนื่องจาก

ประชาชนลดการบริโภค และใช้จ่ายลง โรงงานต่างๆ ก็จะผลิตสินค้าลดลง เพราะคนไม่ยอมซื้อของ

ดังนั้น เมื่อโรงงานลดการผลิต พลังงานที่ต้องใช้ในการผลิตก็ต้องลดลง อุปทานมาก อุปสงค์น้อย

ราคาก็ต้องลดลง เป็นเรื่องของการค้าขายสินค้าโภคภัณฑ์

คุณลองให้มีการลงทุนเพชรเป็นก้อนๆ คิดเป็นนำ้หนักสิ ไม่ต้องเจียรไน รับรองว่า ขายดีไม่แพ้ทอง

เพราะ ความต้องการมันมี แต่จากเหตุต้องเจียรไนก่อนถึงมีราคา จึงเป็นอุปสรรค

เดี๋ยวทองก็หล่นมาเองแหล่ะ ปั่นกันแบบนี้ อยู่ที่ว่า ถ้าราคามาแล้ว กล้าซื้อหรือเปล่าล่ะ

คิดแล้วเหนื่อยมากมาย TT 555 ขึ้นแล้วก็ลง ๆ แล้วก็ขึ้น ขอบคุณๆ เด็กขายทองที่ชี้แนะครับ !10

สมาคมปรับราคาลงมาอีก 150 ละครับ คงใกล้ถึงราคา ที่คุณเด็กขายของ บอกว่าจะเข้าเก็บดู ถ้าไม่เจอ ปั่นให้ขึ้นไปก่อน

ถูกแก้ไข โดย IamTeeKub

สวัสดีคะทุกท่าน

ว่าจะไม่post. กลัวเวปล่ม แต่อดshare ไม่ได้. ขายใบจองราคาทอง5บาท ซื้อ 1 วัน ตีเช็คให้เรารอถึงสิ้นเดือน. โกรธมากเลยคะ เราซื้อขายกันมานาน. ก็เลยสาปส่งร้านนี้ไปเลยคะ ก็รอเงินงวดสุดท้ายแล้วกรวดนำ้ไม่อุดหนุนอีกคะ

ก็เลยเห็นด้วยกะคุณ GB 2514คะว่าระบบใบจองเอามาทำประโยชน์ไม่ได้

สงสัยหมุนเงินไม่ทัน อย่าว่าแต่ใบจองฯ เลยครับ เก็บทองไว้โดยไม่เหลือเงินติดบ้าน จะเห็นมันเป็น ก้อนซุปหมู ไปเลยล่ะ

ปริมาณในตลาดไทยเยอะกว่าความสามารถหมุนเวียน กระจาย กระจาย ไว้ดีกว่าครับ

คุณเด็กขายของคะ

แล้วอย่างนี้ทองยังจะเป็น safe heaven หรือเปล่า

ความเสี่ยงก็สูง ซื้อ-ขายก็เริ่มยากมากขึ้นเรื่อยๆ

คิดเล่นๆว่า ถ้าราคาสูงถึง 30000 บาท

ทุกๆคนแห่ไปขาย แล้วร้านก็ต้องรับใบคิวถึงเบอร์เท่าไรก็แล้วแต่

หรือปิดร้านเลย หรือหยุดซื้อ-ขาย

แล้วพวกเราจะทำยังไง

ช่วงนี้ใครเล่นทองมีอาการเหมือนผมหรือเปล่า

รู้สึกมึนๆ เวียนหัว

ยิ่งเล่น GF อาการเหมือนจะเป็นโรคหัวใจ กำหนดทิศทางไม่ได้..555

ช่วงนี้ใครเล่นทองมีอาการเหมือนผมหรือเปล่า

ยิ่งเล่น GF อาการเหมือนจะเป็นโรคหัวใจ กำหนดทิศทางไม่ได้..555

!023

เป็นเหมือนกันค่ะ เวียนหัวมึนไปหมด ไม่รู้จะออกหัวหรือก้อย

คุณเด็กขายของคะ

แล้วอย่างนี้ทองยังจะเป็น safe heaven หรือเปล่า

ความเสี่ยงก็สูง ซื้อ-ขายก็เริ่มยากมากขึ้นเรื่อยๆ

คิดเล่นๆว่า ถ้าราคาสูงถึง 30000 บาท

ทุกๆคนแห่ไปขาย แล้วร้านก็ต้องรับใบคิวถึงเบอร์เท่าไรก็แล้วแต่

หรือปิดร้านเลย หรือหยุดซื้อ-ขาย

แล้วพวกเราจะทำยังไง

สวัสดีครับ คุณพวงชมพู

ประเด็นแบบนี้ ณ. ขณะนี้ ยังไม่เกิดขึ้น ก็คงต้องมี 2 ฝ่ายมาหักล้างกัน

1. ฝ่ายหนึ่ง ก็พวกนักลงทุนทั่วไป ก็ต้องหวั่นกลัวว่า ถึงเวลานั้น จะทำอย่างไรดี ตอนนี้ จะลงทุนทองคำแบบไหนดี

ลงทุนระยะสั้น ทำกำไรเป็นรอบๆ หรือ ลงทุนระยะยาว เอาเงินเก็บเงินออมเงินสะสมเงินอนาคต อะไรที่อยู่ในรูปธนบัตร

เปลี่ยนเป็นทองคำให้หมด เรื่องอื่นยังไม่เห็น เห็นแต่ความมั่งคั่ง ก็ต้องไตร่ตรองดีๆ ลองนึก ลองมองสภาพ

ความเป็นไปได้ ว่า แบบไหน ที่จะปกป้อง และสร้างให้มีความสุข ไม่กังวลได้ นัั้นคง เป็น Safe Heaven

2. อีกฝ่ายหนึ่ง ก็พวกค้าขายทองคำ ก็คงต้องบอกว่า ไม่มีทางปิดร้านหนี หรือ หยุดซื้อขาย หรอก เราค้าขายทองคำ

มานานแล้ว ตั้งแต่รุ่น พ่อแม่ สืบทอดกันมานานหลายสิบปี เชื่อใจได้ ซื้อๆ เถอะครับ ซื้อเก็บนานๆ อย่ามาขายนะ

ก็คงต้องหาแนวโน้มหลายๆ เรื่อง มาสร้างความมั่นใจกันต่อไป

สรุปสุดท้าย ก็แล้วแต่จะลงทุนแบบไหน ขึ้นอยู่ที่ตัวของเพื่อนๆ เอง ในการตัดสินใจซื้อทอง