ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

แมวพลัดถิ่น จนป่านนี้ก็ยังไม่ยอมรับว่าตัวเองผิด แล้วจะมาขออภัยฯ ได้อย่างไร

ผมถ้าทะเลาะกับใครมาแล้วคิดว่าตัวเองผิด ผมก็จะเดินไปยอมรับผิด แล้วก็ขอโทษในสิ่งที่ทำไป :ph34r:

เย้...ทองขึ้นมาหน่อยแล้ว

สวัสดีค่ะ คุณGB2514 ไม่เคยได้ยินคำว่า แมวพลัดถิ่น น่าจะเป็นอย่างอื่นที่พลัดถิ่น จำไม่ได้จริงๆค่ะ ไม่ได้แกล้ง ใครทราบช่วยบอกด้วยนะคะ ไม่เข้าใจว่าเขาจะขออภัยโทษทำไม ในเมื่อเขาบอกว่า เขาไม่ใช่ผู้ผิด งง จริง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตลาด DAX และ FTSE100 เปิด มา แดง ฉ่า ฉุด น้องทอง มาด้วย เตือน ผู้ เข้า ช้อน ระ วัง ตลาด เมกา ดีๆ นะครับ อาจฉุด อีก รอบ

ราคา ดึงดูดใจ มากครับ แต่ เงิน บาท ปาไป 31.09 ละ

ตลาด DAX และ FTSE100 เปิด มา แดง ฉ่า ฉุด น้องทอง มาด้วย เตือน ผู้ เข้า ช้อน ระ วัง ตลาด เมกา ดีๆ นะครับ อาจฉุด อีก รอบ

แหล่งข่าวในสภาคองเกรสสหรัฐเปิดเผยว่า สมาชิกระดับสูงของพรรครีพับลิกัน และพรรคเดโมแครตในคณะกรรมการลดยอดขาดดุลงบประมาณของสภาคองเกรสจะแถลง ในวันนี้ว่าพวกเขาไม่สามารถบรรลุข้อตกลงได้ หลังจากใช้ความพยายามมานานหลายเดือน

ทั้งนี้ นายเจ๊บ เฮนซาร์ลิง ส.ส.พรรครีพับลิกัน และนายแพตตี้ เมอร์เรย์  วุฒิสมาชิกพรรคเดโมแครต จะออกแถลงการณ์ร่วมระบุว่า คณะกรรมการ "super  committee" ที่ประกอบด้วยสมาชิก 12 คน ไม่ประสบความสำเร็จในภารกิจเพื่อ บรรลุข้อตกลงเกี่ยวกับการลดงบประมาณรายจ่ายอย่างน้อย 1.2 ล้านล้านดอลลาร์ ภายใน 10 ปีข้างหน้า

ที่มา : หนังสือพิมพ์ทันหุ้น (วันที่ 21 พฤศจิกายน 2554)

ผู้นำฝรั่งเศสแสดงความยินดีกับพรรคอนุรักษ์นิยมของสเปนที่ได้รับชัยชนะในการเลือกตั้งทั่วไปเมื่อวานนี้

ประธานาธิบดีนิโกลาส์ ซาร์โกซี ผู้นำฝรั่งเศสแสดงความยินดีกับนายมาริอาโน ราฮอย หลังพรรคปวงชนของเขาซึ่งเป็นพรรคฝ่ายค้านแนวอนุรักษ์นิยมคว้าชัยชนะในการเลือกตั้งทั่วไปของสเปนเมื่อวานนี้ พร้อมเรียกร้องให้นายราฮอยร่วมมือกับฝรั่งเศสฟื้นฟูความเชื่อมั่นและเสถียรภาพมั่นคงในยูโรโซน.

เตือน ผู้ เข้า ช้อน ระ วัง ตลาด เมกา ดีๆ นะครับ อาจฉุด อีก รอบ

ฉุดขึ้น หรือ ฉุดลง ค่ะคุณเด็ก

ขายของ

เตือน ผู้ เข้า ช้อน ระ วัง ตลาด เมกา ดีๆ นะครับ อาจฉุด อีก รอบ

ฉุดขึ้น หรือ ฉุดลง ค่ะคุณเด็ก

ขายของ

เงิน บาท 31.12 ว๊าก จะอ่อนไปไหน พี่ น้อง

แหล่งข่าวในสภาคองเกรสสหรัฐเปิดเผยว่า สมาชิกระดับสูงของพรรครีพับลิกัน และพรรคเดโมแครตในคณะกรรมการลดยอดขาดดุลงบประมาณของสภาคองเกรสจะแถลง ในวันนี้ว่าพวกเขาไม่สามารถบรรลุข้อตกลงได้ หลังจากใช้ความพยายามมานานหลายเดือน

ทั้งนี้ นายเจ๊บ เฮนซาร์ลิง ส.ส.พรรครีพับลิกัน และนายแพตตี้ เมอร์เรย์  วุฒิสมาชิกพรรคเดโมแครต จะออกแถลงการณ์ร่วมระบุว่า คณะกรรมการ "super  committee" ที่ประกอบด้วยสมาชิก 12 คน ไม่ประสบความสำเร็จในภารกิจเพื่อ บรรลุข้อตกลงเกี่ยวกับการลดงบประมาณรายจ่ายอย่างน้อย 1.2 ล้านล้านดอลลาร์ ภายใน 10 ปีข้างหน้า

ที่มา : หนังสือพิมพ์ทันหุ้น (วันที่ 21 พฤศจิกายน 2554)

งั้นคืนนี้ ก็..... อะจิ ครับ

คืนนี้จะไหลเป็นน้ำตกมั๊ยเนี่ย ฮือ ....เศร้า

สวัสดีค่ะ คุณGB2514 ไม่เคยได้ยินคำว่า แมวพลัดถิ่น น่าจะเป็นอย่างอื่นที่พลัดถิ่น จำไม่ได้จริงๆค่ะ ไม่ได้แกล้ง ใครทราบช่วยบอกด้วยนะคะ ไม่เข้าใจว่าเขาจะขออภัยโทษทำไม ในเมื่อเขาบอกว่า เขาไม่ใช่ผู้ผิด งง จริง

ประเด็นนี้ ต้องมองกันให้ดีๆ ว่า มันเป็นแค่การเบี่ยงเบนประเด็น จากการสำลักน้ำท่วม ต่อการแก้ไขวิกฤติอุทกภัยครั้งใหญ่ยิ่ง ของประเทศ ซึ่งจะว่าไปแล้ว

ล้มเหลวทุกอย่าง เช่น จัดการระบายน้ำ, ควบคุมกระแสน้ำ, ป้องกันความเสียหายที่จะเกิดขึ้น ทั้งของ บ้านเรือน และ โรงงาน หรือแม้กระทั้ง การควบคุมดูแลไม่ให้ หมัดหรือเห็บ แสวงหา

ผลประโยชน์เพื่อตัวเอง

เขาคนนั้น รู้ทั้งรู้อยู่แล้วว่า เรื่องอภัยโทษ เป็นเรื่องที่ยากจะเกิด ถึงแม้เกิดได้ ในประเด็นที่ศาลฯ ได้ตัดสินไปแล้ว และจำคุก 2 ปี แต่ก็จะมีอีกอย่างน้อย 4 คดีที่ศาลอาญาฯ สามารถเรียกกลับมาไต่สวนได้ทุกเมื่อ ถ้าจำเลยปรากฎตัว เขาคนนั้นฉลาดอย่างมากในเรื่องแบบนี้นะครับ สู้เอาตัวเองออกมาเป็นตัวล่อ ยิงนกนัดเดียวได้นกสองตัว

1. เบี่ยงเบนประเด็นข่าวกระแสน้ำท่วม เพราะ คนไทยลืมง่ายเดี๋ยวก็ลืมเรื่องที่ผ่านมาแล้ว

2. เช็คเร็ตติ้ง หมายถึง เช็คกระแสนิยม ผู้จงรักภักดี ว่ายังมีมากน้อยเพียงใด และป่าวประกาศให้เห็น พร้อมกับจ่ายค่ารถค่าราค่าเหนื่อยกันหลังจากไม่ได้ออกกำลังกายกันมานาน

แล้วถ้ามองกันจะจะ กลับมาทำไม อยู่เบื้องหลังแบบนี้ โคตรดีเลย เดี๋ยวน้ำลด อภิมหาโปรเจคโคตรอลังการอมตะนิรันดร ก็จะต้องผลักดันให้เกิดขึ้น ในรัฐบาลนี้ เห็นเปล่าว่า จะได้อะไรกันมากมายขนาดไหน แล้วขอโทษนะครับ เงินที่จะใช้เที่ยวนี้ เงินกู้ล้วนๆๆ แต่เราจะได้ยินคำว่า " เงินช่วยเหลือ " จากประเทศนั้นประเทศนี้ มันก็คือเงินกู้ดอกเบี้ยต่ำที่ต้องใช้คืนเมื่อถึงกำหนดเวลา ไม่ใช่ " เงินบริจาค " ให้ฟรีๆ ไม่ต้องคืน แต่เดี๋ยวก็มีการอวดอ้างสรรพคุณความสามารถอย่างสูง เชิงต่างประเทศ อีกเช่นเคย คอยดูนะ

คืนนี้จะไหลเป็นน้ำตกมั๊ยเนี่ย ฮือ ....เศร้า

อย่าเศร้าเลยคุณพี่อะไรจะเกิดต้่องเกิด ไม่แน่คืนนี้อาจพุ่งเป็นจรวดก็ได้นะ

ให้กำลังกันและกันนะค่ะ (หัวอกเดียวกัน)

งั้นคืนนี้ ก็..... อะจิ ครับ

เติมคำในช่องว่างว่า " เสียว " ครับ

ตอบคุณ มนต์ภัสสร / คุณ Goldtoy

เรื่องไหลเป็นน้ำตก คงยากมั่งครับ เพราะที่ " ลาบ " ระดับ US$1,705 เป็นจุด ( ข้าว ) เหนียว มากๆ ครับ

เงินตราสกุลยูโร คงจะไม่ยอมเป็นไก่ย่าง ให้กับค่าเงิน US Dollar เป็นฝ่ายเผาข้างเดียวมั่งครับ

การเมืองสหรัฐฯ กำลังจะลาก ไส้ (อั่ว) ระหว่าง 2 พรรค ในเรื่องตัดงบประมาณ

ภาวะถดถอยที่กลัวเกรง ก็จางหายไปแล้วระดับหนึ่ง ซึ่งเป็นตัวร้ายกับราคาทอง ช่วงนี้ มีแต่ นักลงทุนเป็นห่วง

ในเรื่องมูลค่าของเงิน ที่ ยูโร จมดิ่ง USD พุ่งทะยาน สบายๆ ครับ ถ้าคุณฯ เข้าซื้อที่ 25,300-25,400 บาท

ค่าเงินบาทก็ช่วย ราคาทองก็ขึ้น. สบายๆ

อย่าเศร้าเลยคุณพี่อะไรจะเกิดต้่องเกิด ไม่แน่คืนนี้อาจพุ่งเป็นจรวดก็ได้นะ

ให้กำลังกันและกันนะค่ะ (หัวอกเดียวกัน)

ถูกต้องเลยครับ คุณหัดเล่น gf ว่าแต่ คุณเล่นทองแท่งจริงๆ หรือ ทองแท่งกระดาษเนี่ย

เพราะทองแท่งจริง ราคาเดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลง มองกันระยะยาว แต่ GF มองมาก เดี๋ยวก็หนาว ถ้าไม่ตั้งเลขฯ ไว้ตอนเปิด