ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่าาาา คุณ DonJuan

ครับผม เก็บมาอีกยอด 25463 ครับ น่าจะดีดหลัง 5 ทุ่มครับ คงกลับยืน 1740 ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ครับผม เก็บมาอีกยอด 25463 ครับ น่าจะดีดหลัง 5 ทุ่มครับ คงกลับยืน 1740 ครับ

จัดไปแล้วค่ะกับตัน 1730 พอดีแป๊ะ แต่เป็นราคา 99 ค่ะ ไม่เหมือนกัน 26340 ค่ะ

จัดไปแล้วค่ะกับตัน 1730 พอดีแป๊ะ แต่เป็นราคา 99 ค่ะ ไม่เหมือนกัน 26340 ค่ะ

โห เล่น 99.99 เลยรึครับ ทีละโลเลยนะนี่ อิอิ

โห เล่น 99.99 เลยรึครับ ทีละโลเลยนะนี่ อิอิ

อิอิ จัดไปตามกับตันค่ะ เล่นสั้นค่ะ ส่วนต่าง 30 บาทค่ะ ถูกแก้ไข โดย พลอยสีสวย

ขอโทษนะ คุณ Jumbo A ถ้าเด็กขายของจะกล่าว่า " จะบ้าเหรอ ราคานี้ " ฝรั่งยังบอกว่า Gold Up Up 10% YTD - Speculators Yet To Join the Party. เย้ เย้ ตั้งแต่ต้นปีมา ทองขึ้นมา 10%. เตรียมเผ่น เฮ้ย มาร่วมฉลองงานเลี้ยง. พวก มันจะเลี้ยงฉลองกัน แล้วจะเอาเงินมาจากไหนที่มาจ่ายค่า party เกิดเขาจัดงาน Profit Gold Night มีอาหารทะเล กินไม่อั้น, มีเดินแฟขั่นโชว์,มีการแสดง โชว์รำไทย มวยไทย มีเบี้ยเลี้ยง งบหลายอัฐอยู่นะ มันน่าจะขายทองออกมา จึงเป็นที่มาว่า ถ้าย่อเกือบชนแนวรับ ไม่มี ทยอยนิดทยอยหน่อย ยังไงต้องมีย่อ เพราะมันจะเอากำไรมาจัดงานเลี้ยง อยู่ที่ตัวของคุณ

http://www.fxstreet.com/technical/market-view/gold-up-to-date/2012/01/31/

แนวรับแรก US$1,728 ณ. คืนนี้ หล่นมาได้ US$1,73x ฝรั่งมันคงได้ค่าจัดงานเลี้ยง พร้อมกับได้เก็บทองเป็นที่เรียบร้อยแล้ว สมความตั้งใจ ก็ได้เวลาตลาดลอนดอยปิดทำการพอดี คงสร้างแรงดีดกลับคืนมาได้

ยังไม่นอนอีกเหรอค้าาา .... คุณเด็กขายของ ... ติดตามผลงานอยู่นะคะ ... ^^ อ่านเพลินดีค่ะ ...

ยังไม่นอนอีกเหรอค้าาา .... คุณเด็กขายของ ... ติดตามผลงานอยู่นะคะ ... ^^ อ่านเพลินดีค่ะ ...

ปกติจะนอน 0.30 น. จึงเหลือเวลาอีก 30 นาทีครับ ขอบคุณมากครับ ที่มาอ่านสิ่งที่เด็กขายของบ่น และอ่านข่าวเฉพาะที่เด็กขายของอ่าน

NEW YORK (MarketWatch) — The dollar turned up against the euro on Tuesday, as weaker-than-expected U.S. data made traders shift away from riskier assets like stocks and towards relative safe holdings, including Treasury bonds and the greenback.

The shared currency was higher during European trading hours, after European leaders late in the previous session notched a widely-expected agreement aimed at enshrining stricter and more enforceable debt limits and Greece’s prime minister said a deal with private debt holders was likely by the end of the week.

The euro EURUSD -0.59%  turned down to $1.3067, after topping $1.32 earlier, from $1.3117 late Monday in North America.

The ICE dollar index DXY +0.25% , which tracks the greenback against six currencies, including the Japanese and European units, erased losses to trade at 79.378, from late Monday’s 79.220.

มีผู้เสียชีวิตกว่า 60 คนแล้วจากอากาศหนาวฉับพลันในยุโรปตะวันออก

เจ้าหน้าที่ยุโรปกล่าววานนี้ว่า มีผู้เสียชีวิตกว่า 60 คนจากอากาศหนาวฉับพลันในยุโรปตะวันออกที่ทำให้บางประเทศต้องขอให้ทหารนำอาหาร ยาและที่พักอาศัยมาช่วยเหลือผู้ประสบภัยและผู้ที่ไร้ที่อยู่อาศัยเจ้าหน้าที่พยากรณ์อากาศกล่าวว่าอากาศหนาวเช่นนี้จะเกิดขึ้นไปจนกระทั้งถึงวันศุกร์นี้และคาดว่าจะมีหิมะตกหนักในทั่วเขตภูมิภาคในวันนี้

ข้อมูลข่าวและที่มา

ผู้สื่อข่าว : รักษ์ธานินทร์ ทองประเสริฐ   Rewriter : รักษ์ธานินทร์ ทองประเสริฐ

สำนักข่าวแห่งชาติ กรมประชาสัมพันธ์ : http://thainews.prd.go.th

วันที่ข่าว : 31 มกราคม 2555

นายกรัฐมนตรีเยอรมนีจะขอให้จีนลดการนำเข้าน้ำมันจากอิหร่าน

- แหล่งข่าวของรัฐบาลเยอรมนีแจ้งผู้สื่อข่าวในวันนี้ก่อนที่นายกรัฐมนตรีเยอรมนีเดินทางเยือนจีนในวันพรุ่งนี้ว่า นางอังเกลา เมร์เคล นายกรัฐมนตรีเยอรมนีจะใช้การเยือนจีนของนางที่กำลังจะมีขึ้นในสัปดาห์นี้เพื่อขอให้จีนลดการนำเข้าน้ำมันจากอิหร่าน นางเมร์เคลกล่าวว่า การไม่นำเข้าน้ำมันจากอิหร่านเป็นผลประโยชน์ของเยอรมนีและจะเป็นการดีหากจีนลดการนำเข้าน้ำมันจากอิหร่านลงด้วยก่อนหน้านี้จีนได้วิพากย์วิจารณ์ว่าการคว่ำบาตรอิหร่านของสหภาพยุโรปว่าเป็นวิธีการที่ไม่สร้างสรรค์ จีนซึ่งเป็นผู้นำเข้าน้ำมันดิบรายใหญ่ที่สุดอันดับสองของโลกได้คัดค้านการคว่ำบาตรแต่เพียงฝ่ายเดียวต่ออิหร่าน 

ผู้สื่อข่าว : รักษ์ธานินทร์ ทองประเสริฐ   Rewriter : รักษ์ธานินทร์ ทองประเสริฐ

สำนักข่าวแห่งชาติ กรมประชาสัมพันธ์ : http://thainews.prd.go.th

นายเฉิน ชุง อดีตนักการเงินชั้นนำวัย 62 ปีเข้าดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรีคนใหม่ของ ไต้หวัน

ประธานาธิบดีหม่า อิง จิ่ว ของไต้หวัน มีคำสั่งแต่งตั้งนายเฉิน ชุง อดีตนักการเงินชั้นนำวัย 62 ปีดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรีคนใหม่ โดยหวังว่าเขาจะนำไต้หวันผ่านพ้นวิกฤติหนี้สินยุโรปไปได้ นายเฉินอดีตนักตรวจสอบการเงินเคยทำหน้าที่ส่งเสริมความร่วมมือทางเศรษฐกิจกับจีนระหว่างดำรงตำแหน่งรองนายกรัฐมนตรี โดยเฉพาะอย่างยิ่งการลงนามบันทึกความเข้าใจร่วมกัน

อินโดนีเซียกำลังพิจารณาขึ้นราคาน้ำมันร้อยละ 44 ในปีนี้

- อินโดนีเซียกำลังพิจารณาขึ้นราคาน้ำมันร้อยละ 44 ในปีนี้ เพื่อลดภาระงบประมาณ และนำเงินมาใช้สร้างถนนมากขึ้น นายวิดจาโจโน ปาร์โตวิดักโด รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงพลังงานอินโดนีเซีย กล่าวว่าแนวคิดนี้ได้รับการสนับสนุนจากสาธารณชน นักวิชาการ นักธุรกิจและสมาชิกรัฐสภาบางส่วน แต่การขึ้นราคาน้ำมันจะต้องมีการแก้ไขกฎหมาย อีกทั้งต้องได้รับการอนุมัติจากรัฐสภาและประธานาธิบดี รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงพลังงานว่า จะนำเรื่องนี้ขึ้นหารือกับรัฐสภา โดยจะขึ้นราคาในระหว่าง 1,000-2,000 รูเปีย ซึ่งอาจส่งผลกระทบต่อการใช้น้ำมันในระยะสั้น ขณะที่ธนาคารกลางอินโดนีเซียคาดว่าเงินเฟ้อจะเข้าใกล้ร้อยละ 5.5 ซึ่งเป็นระดับเป้าหมายสูงสุดในปีนี้ ถ้ารัฐบาลดำเนินการขึ้นราคาเชื้อเพลิงต่อไป อย่างไรก็ตามสมาชิกรัฐสภาบางส่วนยังคงคัดค้านการขึ้นราคาเชื้อเพลิง เพราะเกรงว่าจะไปกระตุ้นเงินเฟ้อและเป็นสาเหตุของความไม่สงบในสังคม

ถ้าหลังเที่ยงคืนไม่ดีด น่าจะดีดพรุ่งนี้แต่เช้าๆ โดยน้อง ออสซี่แล้วตามด้วย อาตี๋ ครับผม เที่ยงพรุ่งนี้น่าจะกลับไปยืน 1740 นะครับ ฝันดีครับ คุณเด็กขายของและทุกๆท่านครับ :047

คุณพรอยสีสวยครับผมpmไปหาครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ