ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:ghost

วันนี้ได้ ยิน Dr. อุทานว่า โอมายก๊อดดด อดขำไม่ได้ ฮ่าๆๆ

Dr. นับถือศาสนาคริสต์ เหรอครับ ถึงต้องอุทานแบบนั้น แหม ! ถ้าเด็กขายของอุทาน คง " คุณพระช่วย " อิอิ เพราะนับถือศาสนาพุทธ อิอิ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อิอิ มีแก้ไขเพิ่มเติมด้วยนะครับ

อยู่ไหนอ่ะ จะได้ตามไปอ่าน

ไม่ใช่นายใหญ่ mts หรือ

อืม ขอบคุรครับ ท่าทางจะมึนเพราะร้อนในจริงๆ อิอิ

Dr. นับถือศาสนาคริสต์ เหรอครับ ถึงต้องอุทานแบบนั้น แหม ! ถ้าเด็กขายขอบอุทาน คง " คุณพระช่วย " อิอิ

อุทานว่า คุณพระช่วย กรูยังไม่ได้ส่งคำสั่งซื้อ ที่ลูกค้าแห่กันซื้อไว้เลยนี่หว่า ไม่เป็นไร สั่งการลงไปว่า ช่วงนี้ซื้อทองรับ ตั๋ว อิอิอิ

ไม่เป็นไรเจ๊ ขายหมูดีกว่าติดดอย ขายแล้วแล้วกันอย่าคิดมาก ชิว ๆ

เห็นด้วยกับคุณbigbagอย่างแรงอ่ะ ว่าแต่เจ้เกี้ยมอี๋ไม่เปลี่ยนไปใช้เจ้าที่ตั้งราคาได้คะ สงสัยค่ะ

อยู่ไหนอ่ะ จะได้ตามไปอ่าน

อันเดิมที่คุณอ่านผมอธิบายอ่ะครับ

By Claudia Assis and Sara Sjolin, MarketWatch

SAN FRANCISCO (MarketWatch) — Oil futures erased earlier losses and pushed past $90 a barrel Thursday after European Central Bank President Mario Draghi vowed to save the euro and U.S. markets were treated to positive macroeconomic data.

Crude for September delivery CLU2 +1.40%  added $1, or 1.1%, to $90 a barrel on the New York Mercantile Exchange, looking at notching a three-day winning streak.

The contract traded as high as $90.47 a barrel, and as low as $88.07 a barrel.

ราคาน้ำมัน WTI ก็ขึ้น

พี่กัปตัน..แล้วคุณ arthas ทำไมเจ้ฯเรียก ทิดคุง...

กรุณาอย่า กล่าว ถึง ตรงๆ ครับ คุณ aiya ผม เสียวๆ อยู่ :17

Resistance: 1616.52 moderate/1628.98 minor/1648.02 minor

Support: 1597.48 strong/1585.02 moderate/1565.98 minor

เดาว่า : ยังป้วนเปี้ยนแถวๆ 1616.52 ก่อน รอเสียงขาใหญ่ที่จะสั่งให้ทำกำไรออก > 1597.48

แล้วพรุ่งนี้ เด็กขายของ ก็น่าจะอยู่ฝั่งซื้อ ขึ้นบันไดเลื่อนมั่ง

ร่วมด้วยช่วยกันอีกแรง. อิอิ

อืม ขอบคุรครับ ท่าทางจะมึนเพราะร้อนในจริงๆ อิอิ

เค้าเรียกตายนำ้ตื้นนนนนนนนนน

กรุณาอย่า กล่าว ถึง ตรงๆ ครับ คุณ aiya ผม เสียวๆ อยู่ :17

อย่าได้ใส่ใจเลย. เสียวเรื่องอื่นดีก่า. อิอิ

อินดี้ JKE เกิดเบียร์ช้างนี่เอง หุหุ

แปล :_00

พี่กัปตัน..แล้วคุณ arthas ทำไมเจ้ฯเรียก ทิดคุง...

เริ่มแรกคุณ arthas ตอนเข้ามาคุยครั้งแรก ผมเห้นว่าเป้นคนรุ่นใหม่ไฟแรง อนาคตไกล แต่ยังไม่นิ่งนัก(แต่เดี๋ยวนี้แน่นนิ่ง) ก็เลยเรียกว่า อ้ายทิด อ้ายที่แปลว่าพี่ในภาษเหนือ ส่วนทิด คือคนที่เพิ่งสึกมาใหม่ๆ ใช้เรียกสักระยะ มีครั้งหนึ่งทุกคนมองตรงกัน แต่คุณ arthas มองต่างแล้วสวนทางกัน ปรากฎว่าเขาถูก ก็เลยมาบอกว่าเค้ามีชื่อนะ อย่ามาเรียก อ้ายทิด

แต่คุณ เกี้ยมอี๋ ยังติดเรียกแบบนั้นอยู่ แต่ก็คงเกรงใจเลยเรียกเปลี่ยนใหม่ว่า ทิดคุง ครับผม

แต่ผมสงสัยอยู่ลึกๆว่า คุณ arthas อาจจะเป็นลูกคุณหมอ ณ MTS คนใดคนหนึ่งปลอมตัวมาเล่นครับ