ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

Batman วิเดาได้แม่นยำอีกเช่นเคย ตอนนี้ราคาก็เริ่มดิ่งลงแล้วแหละ คงได้

เห็นต่ำกว่า 1,360 ในอีกไม่กี่ชั่วโมงนี้แหง่เลยคับ

อุ้ย อิจฉาจังเลย คุณพี่แว่นตา เป็น Thai gold รุ่น 1 ด้วย ผมยังไม่ได้เป็นอะไรกับเขาสักรุ่นเลยคับ

ซื้อขายทองไปตามยถากรรม สงสัยต้องหาโอกาสลางานเจ้านายไปอบรมบ้างสักหน่อย เพื่อฝึก

วิทยายุทธให้ช่ำชอง เรื่องมุขของเฮียนายห้างฯ ทราบครับว่า มุขนายห้างฯ เยอะมากกกกกกก

อันเนื่องมากจากนายห้างฯ ไปกินเลี้ยงสังสรรค์บ่อยๆ แลกเปลี่ยนข้อมูลกันมากนิ ถ้าตอนนี้ยังมีพวกคาเฟ่

อยู่ที่มีพวกตลกมาแสดง คงเยอะกว่าเป็นหลายร้อยหลายพันเข่งแน่ๆๆๆๆ ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่ชอบดูตาหลกคาเฟ่ครับ เพราะยังไม่ใช่ป๋า 555

เพื่อนผมสิครับ เขาทำให้ผมเข้าใจคำว่า ตลกรับประทาน

ส่วนมากเวลาไปทานข้าวกับลูกค้าจะยิงมุขแข่งกัน

ยิงไปยิงมา กินฟรีครับ ลูกค้าเลี้ยง เป็นคนมีดวงผู้อุปถัมภ์

ก็เลยได้รับอิทธิพลมาจากเพื่อน ไม่ใช่เลียนแบบนะครับ

ทีแรกเห็นราคาทองลง ว่าแม่นแล้วนะครับ

แต่ตอนนี้ไม่แม่นแล้วน่ะสิครับ

เพราะมันหลุดแนวรับที่ผมวาดไว้ที่ 1.360 แล้ว

ลงไปต่ำสุดถึง 1.355.7 เชียว

เดี๋ยวคืนนี้ว่างจะกลับมาวิเดาให้ใหม่นะครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ท่าทางอาการหนัก ตอนนี้ 1.352 แล้ว !034

ตอนนี้ 1,344 แล้วครับ (20.00 น.) ผ่านไปแค่ 6 นาที ราคาลงเหลือ 1,339 ยังมีอีกหลายยก

ป่านนี้ แต่ว่า เฮียนายห้างฯ วิเดาว่า คืนนี้ โอกาสเด้งกลับคืนมีมั้ยครับ แต่ผม โอมเพี้ยง ยากกกกกกส์

เฮียนายห้างฯ เปิดเวปมือถือฯ กินข้าวอย่างมีความสุขหรือเปล่าไม่รู้ครับ แต่หวังว่า

เฮียแบทแมนคงไปทานข้าวกับเพื่อนๆ แล้ว (กลับมาคงมีมุขใหม่ๆ มาอีกเพียบ)

เฮียนายห้างฯ ครับ อายุ 42 ปีขึ้นไป เค้าก็เรียกว่า ป๋า กันแล้วนะครับ ยอมๆ เถอะ หรือว่านายห้างฯ อายุมากกว่า 45 ปี

เขาจะเรียกอาเสี่ย แต่ถ้าอายุเกิน 50 ขึ้นไป แม่ค้าในตลาดเก่าจะเริ่ม เรียกเป็น อาแป๊ะ ทันที

เออ ใครซื้อตอน 19,500 มั่งครับ

ขอแถมวิเดาเช้านี้ซะเลยครับ นอนดึกแล้วดันมาตื่นเช้าอีก

เมื่อวานสับสน เขียนตัวเลขกับลูกศร ยังสลับสีกันเลย สงสัยเมื่อคืนมึน 555

แต่ราคาทองก็ยังอยู่ในช่วงที่คาดเดา

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้ ดันพุ่งขึ้นก่อนไปทดสอบแนต้านด้านบนที่ $1,374.8

ไม่ผ่านแนวต้านที่ $1,375 หลังจากนั้นก็ร่วงลง

จากแรงขายทำกำไรจนราคาทองคำร่วงลงต่ำสุดที่

$1,366.7 ยังไม่ถึงแนวรับที่ $1,362.7 ที่คาดไว้

จนในขณะนี้ราคาเคลื่อนไหวอยู่ที่ $1,370 ครับ

วันนี้ขอเดาว่าราคาทองคำน่าที่จะพุ่งขึ้นทดสอบแนวต้านด้านบน

ที่ $1,373 หลังจากนั้น คงร่วงลงมาหาแนวรับ

ที่บริเวณ $ 1,360 คาดว่าฝรั่งคงจะเล่นข่าว

น้ำท่วมภาคอีสานและภาคกลางของไทย ทำให้ Demand ทองคำ

จากประเทศที่ชอบซื้อทองมากที่สุดในโลกประเทศหนึ่งลดลง

ทำให้ราคาทองคำยังไปไม่ถึงสวรรค์ $1,399 ครับ

ไม่ได้ไปไหนครับ อยู่กับเหย้า เฝ้ากับจอ

แต่วิเดาไม่ได้ เดาๆว่าแนวรับจะอยู่แถว $1.32X

สงสัยร่วงลงจากข่าว

น้ำท่วมภาคอีสานและภาคกลางของไทย ทำให้ Demand ทองคำ

จากประเทศที่ชอบซื้อทองมากที่สุดในโลกประเทศหนึ่งลดลง จริงๆด้วย

อย่ารับมีดตอนมันตกครับ

เวลาขึ้นบันได แต่ลงลิฟท์

ผมให้สองคำอมตะให้คิดดูครับ

คราวหน้า ขอ size M (ผู้หญิง) นะคะ ถ้ามี ตัวมันใหญ่ไป ใส่แล้วไม่เซ็กซี่ 555555

น้องปุย..ขาขขขขขขา

น้องปุย กับ น้องนุ้ย ใส่ size M คงจะเซ็กซี่จริงๆด้วย

แต่เจ๊แว่น ใส่ size อะไร ก็คงจะเป็น แท็กซี่ มากกว่า เซ็กซี่นะคะ55555

โห...คุณ เด็กขายของขา.....ฟังดูเหมือน จะรู้จริง เรื่องคำเรียกขานนะคะ

ส่วนเฮียแบทแมน คนแถวๆนั้นเขาจะเรียกอาเสี่ยคะ แต่ไม่รู้ว่านักร้องจะเรียกอะไร

ส่วนคุณเด็กขายของ พวกน้องๆหนูๆ เรียกอะไรคะ อิอิ

ข่าวดี เฮียกัมพลสั่งทำเสื้อยืด size XL จำนวนมาก

น่าจะสาเหตุเฮียกัมพลเห็นสมาชิกรุ่นใหญ่จำนวนมาก

หรือเปล่าครับ โปรดคอยสอบถามสาเหตุ ตอนกลับมาแล้วกันครับ

ราคาทองคำร่วงลงจากข่าว

Gold falls as China rate move boosts US dollar

Printable version

By Clara Denina - Correspondent, clara.denina@fastmarkets.com (+44 (0)20 7929 6339)

London 19/10/2010 - Gold prices, steady initially, fell back during late European trade when the US dollar strengthened after China said it will raise its benchmark deposit and lending rates by 25 basis point, a sign of monetary tightening.

Spot gold fell $9.80 to a session low of $1,360 per ounce at one stage. On the charts, having broken through first support level of $1,363, the metal’s next downside target is now $1,352.90.

The US dollar rose to 1.388 versus the euro after the People’s Bank of China (PBOC) said in a statement it will raise the one-year yuan lending rate to 5.56 percent from 5.31 percent, and the one-year yuan deposit rate to 2.5 percent from 2.25 percent, effective from tomorrow.

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

น้องปุย กับ น้องนุ้ย ใส่ size M คงจะเซ็กซี่จริงๆด้วย

แต่เจ๊แว่น ใส่ size อะไร ก็คงจะเป็น แท็กซี่ มากกว่า เซ็กซี่นะคะ55555

โห...คุณ เด็กขายของขา.....ฟังดูเหมือน จะรู้จริง เรื่องคำเรียกขานนะคะ

ส่วนเฮียแบทแมน คนแถวๆนั้นเขาจะเรียกอาเสี่ยคะ แต่ไม่รู้ว่านักร้องจะเรียกอะไร

ส่วนคุณเด็กขายของ พวกน้องๆหนูๆ เรียกอะไรคะ อิอิ

ของเด็กขายของ คนแถวๆ นี้ เขาจะเรียก เสี่ยว ครับ นักร้องจะเรียก เฮีย ( ในใจ เขาเรียก หมูมาแล้ว )

สองสิ่งอมตะจริงๆ ที่นายห้างฯ กล่าว บันได กับ ลิฟท์ (ลิฟท์ตึกใบหยกด้วย ไม่ใช่ลิฟท์ที่กระทรวงฯ)

จริงอย่างคุณพี่แว่นตา กล่าว นายห้างฯ มุข เยอะ อีกแล้วครับท่าน

สงสารคนเล่นแอล จีเอฟ จังครับ ร่วงแรงแบบนี้

คงขอให้บาทอ่อน ช่วยให้เจ็บน้อยหน่อยละกันครับ

ส่วนตัวผม โชคดีรอดไป เมื่อวานแอลเต็มปอด

เมื่อเช้าถอนหายใจไป

ตอนบ่ายเอสครึ่งปอด

พรุ่งนี้ คอยดูท่าอีกทีครับ

สงสารคนเล่นแอล จีเอฟ จังครับ ร่วงแรงแบบนี้

คงขอให้บาทอ่อน ช่วยให้เจ็บน้อยหน่อยละกันครับ

ส่วนตัวผม โชคดีรอดไป เมื่อวานแอลเต็มปอด

เมื่อเช้าถอนหายใจไป

ตอนบ่ายเอสครึ่งปอด

พรุ่งนี้ คอยดูท่าอีกทีครับ

พรุ่งนี้ มีการประชุม กนง. ซึ่งมีการคาดหวังว่า จะยังคงอัตราดอกเบี้ยไว้ที่ 1.75 เหมือนเดิม

แต่ไม่รู้นะครับ ความคิดอาจมีความแตกต่างได้ ซึ่งอาจจะขึ้นไปอีก .25 (มีความเป็นไปได้สูง) แต่เมื่อขึ้นมา เค้าก็จะควบกับ

มาตราการอะไรสัก สามสี่อย่าง เพื่อป้องกันการนำเงินกู้ที่ไม่มีดอกเบี้ยที่อเมริกา มาหาดอกเบี้ยในเมืองไทย

วันนี้ ดอลล์สหรัฐแข็งค่าขึ้นไปแล้ว ทำให้ค่าเงินบาทอ่อนค่ามาที่ 29.98 พรุ่งนี้เช้า ตลาดเปิดมาต้องมีรายการ โรคปอด (แหก หรือ

กระต่าย (ตื่นตูม) นิดหน่อยช่วงเช้า ราคาทองช่วงเช้า อาจลงได้ไม่มากอย่างที่คิดนะครับ ( ในใจคิดว่า ฮึ่มๆๆๆ พรุ่งนี้ ได้ลง

400-500 บาท แหง่ม ) ทำใจไว้หน่อย แล้ว เฮียนายห้างฯ คอยดูการปรับเปลี่ยนช่วงบ่ายนะครับ ไผเป็นไผ

Morning Call ครับ ทำไมตื่นเช้ามาวันนี้หนาววววว ยะเยือกยังไงไม่รู้ !01

5555555555555 เจ๊แว่นนี่จริง ๆ เลย ฮาได้ตลอด