ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์เช้าวันศุกร์ครับ

ราคาทองคำเมื่อวานนี้ วิ่งขึ้นเกินคาด

แล้วลงน้อยกว่าคาด คือ

คาดว่าจะวิ่งขึ้นไม่ผ่าน $1,380 แต่สามารถวิ่งขึ้น

ทำสถิติสูงสุดในประวัติศาสตร์โลก และประวัติศาสตร์ไทย

ตั้งแต่สมัยสุโขทัย (ขอพูดให้ดูขลังหน่อย) ที่ $1,387

หลังจากนั้นก็ถูกขายทำกำไรจนราคาร่วงลงมาต่ำสุดแค่ $1,370.5 เท่านั้น

หลังจากนั้นราคาทองก็ดีดกลับจนราคามายืนอยู่ที่ $1,379 ในเวลานี้

ผมขอเดาเลยนะครับว่า ราคาทองน่าจะขึ้นไปทดสอบ

ที่แนวต้านด้านบนที่ $1,382 อีก และอาจจะแรงดีพอ

ขึ้นไปทดสอบ All Time High ที่ $1,387 อีกครั้ง

อยากคาดว่าไม่น่าผ่านไปได้นะครับ

หากไม่ผ่านก็ไหลลงมาเจอแนวรับที่ $1,375

และถัดลงมาที่ $1,370 และ $ 1,365

งานนี้ขาใหญ่จะคุมราคาได้เก่งมาก

ราคาร่วงลงแล้วก็ไล่ราคาซื้อกลับขึ้นมากอีก

ขอเตือนเหมือนเคยนะครับ

ลงทุนอย่างระมัดระวังกันหน่อยนะครับ

อย่าไล่ตามราคาเวลาวิ่งล่ะ มันจะลากไปเชือดครับ

โหย มีเตือนว่าจะลากไปเชือดก่อนโดนเชือดด้วย เสียดายที่ไม่ได้มาอ่านเมื่อวานนี้ แต่ยังไงก็ ขอบคุณครับ !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากครับ

เพิ่งประชุมเสร็จ กลับมาถึงบ้านครับ

ตอนประชุมเห็นราคาทองแล้ว วิ่งขึ้นลากไปเชือดจริงๆด้วย

ลงทะลุกว่าที่ผมเขียนไว้อีก ลงไปสุดเส้นเหลืองเลย

ลางสังหรณ์ก็เป็นจริง อุตส่าห์เตือนตั้งแต่เช้า

ส่วนจะวิ่งไปทางไหนต่อ

ขอพรุ่งนี้ค่อยมาวิเดานะครับ

เฮียขา หนูอยากได้ software หรืออินดี้ที่ตีtrend ได้แบบเฮียอ่ะค่ะ หาไ้ด้ที่ไหนคะ

โหย มีเตือนว่าจะลากไปเชือดก่อนโดนเชือดด้วย เสียดายที่ไม่ได้มาอ่านเมื่อวานนี้ แต่ยังไงก็ ขอบคุณครับ !thk

มาขอบคุณด้วยคน !thk

ขอบคุณมากค่ะเฮีย มีความสุขมาก ๆ ที่พัทยานะคะ ^_^

ขอโทษนะครับ บุคคลที่ลาพักร้อนไปพัทยา คือ คุณพี่ Nongdum มิใช่เหรอครับ

ส่วน Batman หายไปไหนครับ เลยขาดข้อมูลการลงทุนวันนี้ เช้านี้สายนี้บ่ายนี้เย็นนี้ ก็เลยไม่กล้า

ขึ้นรถ ยอมตกรถให้มันรู้แล้วรู้แรดกันไป ช่วงนี้ ชักเสียว

คุณ แบทแมน ขา ช่วยมาวิเคราะห์ให้หน่อยเถอะครับ ทราบแล้วเปลี่ยน

ขอโทษนะครับ บุคคลที่ลาพักร้อนไปพัทยา คือ คุณพี่ Nongdum มิใช่เหรอครับ

ส่วน Batman หายไปไหนครับ เลยขาดข้อมูลการลงทุนวันนี้ เช้านี้สายนี้บ่ายนี้เย็นนี้ ก็เลยไม่กล้า

ขึ้นรถ ยอมตกรถให้มันรู้แล้วรู้แรดกันไป ช่วงนี้ ชักเสียว

คุณ แบทแมน ขา ช่วยมาวิเคราะห์ให้หน่อยเถอะครับ ทราบแล้วเปลี่ยน

กร๊ากกกกก คุณเด็กขายของขาขขขขขา

เรียกเฮียแบทแมนขา แล้วทำไมต่อด้วย ช่วยมาวิเคราะห์หน่อยครับ 555555

ชักสับสนตัวเองเหรอคะ (ล้อเล่นนะคะ) :P

โทรถามมะกี้แล้วคะ (21.26 น.) บอกว่าติดประชุมอยู่คะ

สงสัยวันนี้จะดึกอีก พักนี้เฮียแบทแมนทำงานหนัก ไม่รู้ว่าเร่งสร้างเนื้อสร้างตัวอะเปล่า กร๊ากกกกก :D

กร๊ากกกกก คุณเด็กขายของขาขขขขขา

เรียกเฮียแบทแมนขา แล้วทำไมต่อด้วย ช่วยมาวิเคราะห์หน่อยครับ 555555

ชักสับสนตัวเองเหรอคะ (ล้อเล่นนะคะ) :P

โทรถามมะกี้แล้วคะ (21.26 น.) บอกว่าติดประชุมอยู่คะ

สงสัยวันนี้จะดึกอีก พักนี้เฮียแบทแมนทำงานหนัก ไม่รู้ว่าเร่งสร้างเนื้อสร้างตัวอะเปล่า กร๊ากกกกก :D

อุ้ยต้าย ต่าย คุณพี่แว่นตาตรวจสอบให้แล้ว ขอบคุณมากนะฮะ สงสัยคุณพี่แว่นตาทำงานฝ่ายตรวจสอบ แหง่ เลย

ขอบพระคุณอย่างสูงนะฮะ อ้าว ทายให้ถูกนะครับ ว่าเป็นบุคคลเพศอะไรค่ะ

อุ้ยต้าย ต่าย คุณพี่แว่นตาตรวจสอบให้แล้ว ขอบคุณมากนะฮะ สงสัยคุณพี่แว่นตาทำงานฝ่ายตรวจสอบ แหง่ เลย

ขอบพระคุณอย่างสูงนะฮะ อ้าว ทายให้ถูกนะครับ ว่าเป็นบุคคลเพศอะไรค่ะ

เฮีย....แบทแมนขาขขขขขขขขขา

เฉลยหน่อยคะ ว่ารสหมู หรือ รสไก่

สงสัย จะหมูฉึกๆ กร๊ากกกกกกก :D

555

ถูกต้องครับ คุณน้องดำ กูรู เว็บผมหนีไปเที่ยว

เวลาเดียวกับ เฮียกัมพล แห่งเว็บนี้เลย

แต่ไม่ได้ไปเที่ยวด้วยกันนะครับ

ช่วงนี้ผมงานเข้า เหมือนกับน้ำท่วมเลยครับ

มาเยอะแบบไม่ตั้งตัว นี่ก็เพิ่งกลับถึงบ้าน

แล้วเฮียกัมมาให้เป็นคนเคาะระฆังหยุดรับคนสมัครเข้าสัมมนาอีก

กลัวว่าจะเกินเป้าแล้วหยุดรับไม่ทันน่ะสิครับ

ช่วงนี้ไม่อยู่บ้าน ตลอดด้วย

เห็นราคาแล้ว ดีดตามคาดแต่ไม่มีเวลามาเขียนวิเดา ขออภัยด้วยครับ

ซัดแอลมาเต็มกระเป๋า ขอให้อยู่ยั่งยืนยงถึงพรุ่งนี้ด้วยเถิด

เด๋วจะวิเดามาให้อ่านนะครับ ขอเวลาหม่ำสักแป็บคืนนี้ดึกแน่

ว่าแต่คุณเด็กขายของ เป็นมนุษย์ แปลงล่าง หรือ แปลงบน

ถ้าแปลงบนแล้ว ยังพอดูได้ ถ้าไม่ได้แปลงล่าง

สงสัยไม่กล้าทานกล้วยหอมไปอีกนานเลย 5555

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

มาแล้วครับ

ขอวิเดาคืนนี้ซะเลยเดี๋ยวพรุ่งนี้ไม่มีเวลาวิเดาอีก

ราคาทองคำเมื่อเย็นนี้ ฉุดลงเหวไปชนแนวรับก่อน

เหมือนเล่นมวยปล้ำเวลาจะหาแรงส่ง

ก็ถอยลงไปชนเส้นแนวรับที่ $1,352.5 แล้วดีดขึ้นในทันที

เขย่าขวัญ และเขย่าเอาของเข้าพอรท แล้วไล่ราคาจนพุ่งขึ้น

สูงสุดที่ $1,372.8 แล้วร่วงลงมาอยู่ที่ $1,371.6 ในขณะนี้

คาดเดาว่าราคาทองคำจะร่วงลงก่อนโดยมีแนวรับที่

$1,362.7หรืออาจจะร่วงลงไปไม่ถึงด้วย

แล้ว หลังจากนั้นอาจจะน่าดีดขึ้นอีกครั้ง

โดยมีแนวต้านที่ $1,375 ครับ

วันนี้ขอเดาแค่นี้ดึกแล้ว ง่วงนอนแล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง