ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์เช้าวันพฤหัสครับ

เช้านี้ตื่นขึ้นมาอย่างเสียว

ว่าเมื่อวานตอนเช้าสูดหายใจเข้าแอลเต็มปอด

กะจะถอนหายใจออกตอนเย็น แต่ปรากฎว่าหายใจออกไม่ได้

เกิดอาการปอดจะแหก เลยใช้เทคนิคพิเศษจับยามสามตา

(มีจริงๆนะครับคือรปภ.ตาบอดข้างนึงใส่แว่นตาดำ)

เห็นภาพว่าราคาทองเมื่อวานเย็นคงร่วงลงก่อนไม่มาก

และก็จริงดังคาด ร่วงลงไปต่ำสุดแค่ $1,333 ให้ตกกะใจเล่น

หลังจากนั้นราคาทองก็ดีดกลับทันทีจนพุ่งขึ้นสูงสุดแค่ $1,349

ไม่สามารถผ่านแนวต้านถัดไปที่ $1,350 ที่ผมวาดไว้ได้

ราคาทองคำก็ค่อยๆไหลลงมาจนยืนอยู่ที่

$1,343 ในขณะนี้ แต่ค่าเงินบาทดันมาแข็งค่าอีก

ทำให้คาดว่าราคาทองคงจะเท่าเดิมกับเมื่อวานนี้

วันนี้ผมคาดเดาว่าราคาทองคำคงจะ Side Way

โดยมี Reboud บ้างเล็กน้อย โดยมีแนวต้านระยะสั้นที่ $1,348

และคาดว่าไม่น่าผ่านไปได้คงต้องลง

มาทดสอบแนวรับด้านล่างก่อนที่ $1,339

ตอนนี้ก็ภาวนาว่าขอให้รับให้อยู่

แล้วดีดกลับขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบนอีกรอบในวันถัดไปนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Batman มองถูกทางครับ แต่โดนค่าเงินบาทที่แข็งขึ้น กับ ค่าธรรมเนียม

กินหมด แต่ได้บริหารเส้นเลือด และ หัวใจ ให้สูบฉีดโครมคราม เลยครับ คุ้มมากครับ คุ้มครับ พูดจากใจจริงครับ

ไม่ได้ล้อเล่น

Batman มองถูกทางครับ แต่โดนค่าเงินบาทที่แข็งขึ้น กับ ค่าธรรมเนียม

กินหมด แต่ได้บริหารเส้นเลือด และ หัวใจ ให้สูบฉีดโครมคราม เลยครับ คุ้มมากครับ คุ้มครับ พูดจากใจจริงครับ

ไม่ได้ล้อเล่น

ผมรู้สึกเฉยๆนะครับ บรรลุ แล้ว

ลงทุนแล้ว กำไรหรือขาดทุน ก็เฉยๆ นึกว่าเล่นเกมส์

เจอค่าเงินบาด บาดเจ็บเล็กน้อย แต่ยังกลั้นลมหายใจแอลอยู่

กะว่าจะตัดสินใจปลายตลาด ไม่โลภครับรอดูราคาก่อน

เพราะกำไรตามคาดแล้ว

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

รายงานผลการตัดสินใจ หายใจออกไม่ได้เพราะเท่าทุน

จึงจำทนกลั้นลมหายใจข้ามคืน รอลุ้นวันพรุ่งนี้ต่อครับ

Batman หมายความว่า รอการขึ้นของคืนนี้ เหรอครับ ก็น่าเป็นไปได้ เพราะ

1. ค่าเงินดอลลาห์วันนี้ ลดลงจนน่าใจหายครับ มันจะกระทบชิ่งไปยังราคาทองให้สูงขึ้น

2. SPDR ขายไปจนต่ำกว่า 1,300 ตัน ก็มีโอกาสซื้อกลับคืนได้

3. นายเบนเนกี้ วันนี้ ไม่มีคิวปาฐกถาที่ไหน (อยู่บ้านเลี้ยงลูกดีแล้ว ไม่ต้องออกมาหรอก)

4. ตัวเลขเศรษฐกิจคืนนี้ ก็อาจมีผลดีต่อราคาทอง

คำว่า บรรลุ ของ Batman หมายถึง ชิน, เฉยๆ, ไม่แยแส, ถลำไปแล้ว, ตัดขาดเรื่องเงินๆ หรือเปล่า

แต่สุดท้าย ความแน่นอน อาจจะไม่แน่นอน น้ำแห้งเขื่อนเดือนกรกฎาคม ตุลาคมน้ำล้นเขื่อน ร้อนมากเดือนตุลาคม

หนาวมากเดือนพฤศจิกายน (คงไม่แค่วันเดียวเหมือนหลายปีก่อนนะ ) แต่ที่แน่ๆๆๆๆๆ พรุ่งนี้ คงได้เห็นเงินบาท

ต่ำกว่า 29.77 เพราะช่วงนี้ ไม่ค่อยมีคนสนใจเรื่องค่าเงินสักเท่าไหร่ คนสนใจ ห่วงว่า น้ำจะท่วมถึงบ้านเราไหมนี่

ต้องขนย้ายอุปกรณ์ไฟฟ้าอย่างไร ตุนอาหาร น้ำดื่ม ซื้อเครื่องปั้มน้ำกระสอบทรายตั้งค่ายคูเมืองไหวไหม

ก็เป็นโอกาสที่ค่าเงินจะแข็งค่าขึ้นตามใจชอบ

เพื่อนบ้านผมหลังหนึ่ง เขามีเจ็ตสกี เค้าเตรียมออกมาเล่นกันแล้วล่ะครับ ผมมีเรือคายัคยังไม่กล้าเล่นเลย นั่งทีไร

หัวเรือเชิดจนท้ายจมทุกที ( น้ำหนักเกินมาตราฐาน ) อ้วนล่ะครับ ง่ายๆ สั้นๆ มีรูปที่ผมไปเกาะกูดมา น้องสาว

แอบถ่าย จะเอาไปลง YOUTUBE เพื่อนผมเห็นแล้วยังขำกลิ้ง ลิงกับหมา เลยครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

โอ้โฮ คุณ Reeping ส่งประกายสายตาเป็นมันแวว เตรียมขัดพลั่วไปขุดเลยเหรอครับ

โอ้โฮ คุณ Reeping ส่งประกายสายตาเป็นมันแวว เตรียมขัดพลั่วไปขุดเลยเหรอครับ

!54 ยังคิดไม่ตกว่าจะเข้าดีมั๊ย เพราะวันจันทร์หยุดกลัวไหลต่อ แล้วออกไม่ทัน เล่น GF คะ

มีคำแนะนำให้มั๊ยคะ !thk