ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

+1เฮียแบทแมนค่ะ เฮียคะแล้วควรซื้อทองแท่งมั๊ยคะตอนนี้ ขอบคุณค่ะ !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าไม่ผิดโผ...ท่าทางสมาคม ต้องประกาศ 19700 ชัวร์ 55 ซื้อไหวมั้ยเล่า

มั่วๆ..เดากันไป เนอะ

ถูกแก้ไข โดย kokoe

อรุณสวัสดิ์เช้าวันอังคารครับ

ราคาทองเมื่อคืนนี้ร่วงลงตามคาดแต่นิดเดียวเอง

ลงไปแนวรับที่วาดไว้ที่ $1,387หลังจากนั้นก็ดีดกลับขึ้นมา

แล้วทะลุแนวต้านเดิม $1,398 อย่างง่ายดายจนกระทั่งทะลุ

พุ่งขึ้นสูงสุดในประวัติศาสตร์โลกที่ $1,410

หลังจากนั้นราคาทองก็ร่วงลงจนกระทั่งมาอยู่ที่ $1,405 ในขณะนี้

วันนี้คาดเดาว่า คาดเดายาก มีเจ้ามือคอยคุม ทำราคา

เทคนิคเปลี่ยนแปลง ราคาทองสมควรลงกลับลากขึ้นต่อ

จากข่าว QE2 ลากขึ้นมาถึง$90 แล้วจากระดับต่ำสุด 3-4 วันก่อน

วันนี้ขอคาดเดาว่าราคาทองจะมีแนวต้านที่ $1,410

คาดว่าไม่น่าที่จะผ่าน หลังจากนั้นน่าจะร่วงลงมาที่แนวรับที่ $1,397 ครับ

ถ้าหลุดแนวรับ $1,397 ก็เจอกันตรง$1,380 ครับ

ขอสั้นๆแค่นี้ จะได้เจ็บตัวน้อยๆครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

!01 !01 !01

ซาหวักลีอาเฮียแบทแมน ตอนนี้รู้สึกว่าอาทองเค้าดื้อไม่ค่อยเชื่ออาเฮียเลี้ยวอ่า.. :lol: ตอนนี้ 1413 เลี้ยว เอาไงดีอาเฮีย?:rolleyes:

ลุ้นลงด้วยคนครับ ขึ้นบ้าอะไร สองสามวันเอง ร้อยเหรียญแล้ว !034

เคยมีเพื่อนบอกว่าจะพาไปดูแถวบ้าน สาวน้อยหน้าใส

เขาพาไปแถวคลองหลอด แล้วบอกนี่ไงยืนอยุ่แถวบ้านเพื่อนผม

ผมบอก มีแต่คุณป้า คุณยาย ไหน สาวน้อยหน้าใส

เขาบอก นี่ไง สาว(เหลือน้อย) หน้า ไสย(ศาสตร์) 555

ขำขัน คั่นเวลา รอราคาทองไม่ยอมลงซะที !53 !53

ขอเล่าขำขันภาคต่อจากเมื่อวาน ฆ่าเวลา ขี้เกียจเดาราคาทอง ครับ ขาใหญ่คุม

เพื่อนผมอีกคนหนึ่งอีกขับรถ BMW คันหรูจะไปรับเพื่อนคนเดิมที่บ้านอยู่แถวคลองหลอด

ถิ่นสาวน้อย หน้าไสย ตามที่ว่า สาวน้อยยืนสลอนตามฟุตบาท และเสาไฟฟ้า

พอขับไปจะรับเพื่อนที่หน้าบ้านเขา เจ้าของรถก็บีบแตร ส่งสัญญานว่ามาถึงแล้ว

ปรากฎว่า มีสาวน้อยหน้าไสย เปิดประตูรถจะก้าวขึ้นรถอย่างมั่นใจ

เพื่อนผมตกใจ ถามว่าจะขึ้นรถมาทำอะไร สาวน้อยบอกว่าก็บีบแตรทำไม

เรียกป้าหรอ เพื่อนผมบอกว่าเปล่า ลงจากรถเดี๋ยวนี้นะ

ผมบีบแตรเรียกเพื่อนผมในบ้านหลังนี้นะ 555 !53 !53 !53

มีบ้านอยู่แถวสาวน้อยหน้าไสย ไม่ดีเลยครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง