ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:D :D :D

เหมือนอ่าน นวนิยายกำลังภายในของ โกวเล้ง

วิชาตัวเบา ดีดขึ้น ดีดลง ได้ยอดเยี่ยม

ขอบคุณเฮียแบทแมน ที่ให้ทั้งความรู้ และให้ตังใช้

ขอบคุณภาษาที่ใช้ อ่านได้ง่าย ไม่ซ่อนเงื้อน ซ่อนปม

อ่านแล้ว เข้าใจง่าย ไม่ต้องตีความ

ขอให้เฮียแบทแมน และครอบครัวมีความสุข ตลอด....ไป

หมู....... ฉึก ฉึก...........

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

เห็นด้วยเลยค่ะ พูดตรงใจ อ่านเข้าใจง่าย ไม่ซ่อนเงื่อน ซ่อนปม ถูก เป็นถูก ผิดเป็นผิด เว้ากันซื่อ ๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
70bff581.gif 70bff581.gif ชอบสำนวน ผีฉีกสายสิญจ์ขาดเจงเจงคร้า ขอบคุณนะคร้าคุณแบทแมน em0009.gif em0009.gif em0009.gif cd08785a.gif

ขอบคุณครับเฮีย เห็นราคาแล้วอยากขายบ้างตรับ :rolleyes:

สวัสดีครับ เสี่ยแบทแมน

เด็กขายของพึ่งมีเวลาเข้ามาอ่านกระทู้ของ เฮียแบทแมน แหม บ่นเป็นหมีกินผึ้งไปเลยนะครับ อย่าไปเครียด ไปเซ็งเลยครับ หาของทานอร่อยๆ ทานกับ เฮียบิ้น ดีกว่า ครับ

ยิ่งเดี๋ยวนี้ ราคาน้องทอง ขึ้น-ลง มากๆ เกิดจากประเทศฝั่งตะวันตก ตลอดเลย และเป็นการกระทำแบบ อิง กองทุนแบบมีเบื้องหลัง หรือ อิงกับแนวทางของ

รัฐบาล ว่า จะให้ออกภาพลักษณ์แบบดี หรือ ไม่ดี

เด็กขายของ คิดเอาเองนะครับว่า เขาคงวาง Schedule ไว้ในใจล่วงหน้า เพื่อกอบโกยผลประโยชน์

เฮียแบทแมน เคยบอกเด็กขายของนี่ครับ ว่า ปลาเล็กย่อมเป็นเหยื่อของปลาใหญ่เสมอ เช่น วันนี้ เป็นวันปีใหม่ของชาวอินเดีย ที่จะมี

เทศกาลต่างๆ และต้องใช้ ต้องซื้อทอง จำนวนมาก ราคาทอง ก็ยังวิ่งแบบ Sideway ทั้งวันเลย วันนี้ผ่านไปเยาวราชช่วงบ่าย

คนแน่นตรึม ขาใหญ่ที่ไปขายต้องรับเช็คกันทั้งนั้น แต่แปลกนะ คนส่วนใหญ่ไปขายกันตอนราคา 19,300/19,400 หายไปตั้ง 100 บาท

ก็ยังแห่ขายกันไม่เลิก

วกมาเหตุการณ์ปัจจุบันบ้างครับ US Index แข็งค่าขึ้นมาอีกแล้ว เป็น 76.57 ราคาทองน่าจะถูกขายทิ้ง ถึงแนวรับสุดท้ายของเฮียแบทแมน แน่ๆๆๆ

สหรัฐฯ คงมีแผนทำให้ค่าเงินแข็งขึ้น ซึ่งเมื่อพิมพ์แบงค์ออกมา 75,000 ล้านดอลล์ Lot แรก จะได้ดูมีค่าในสายตาชาวโลก และประหยัดเงินในการ

ซื้อคืนพันธบัตร ขืนปล่อยให้อ่อนตัว ก็ได้มูลค่าในพันธบัตรน้อยลง งานนี้ คืนนี้ และ ต้นสัปดาห์หน้ามีเสียวนะครับ เฮียแบทแมนลองสอบถาม

Spiderman ดูสิ

อรุณสวัสดิ์เช้าวันศุกร์ครับ

เมื่อวานนี้ขีดเส้นแนวต้านไว้ที่ $1,359

ยึกยักอยู่ตั้งนานว่าจะผ่านไม่ผ่าน

ผมเห็นมันเล่น Bungee Jump เมื่อคืนแล้วเสียว

เมื่อวานเลยตัดสินใจไม่เล่นด้วยดีกว่า

คว้ากำไรที่ได้มาน้อยนิดกอดไว้ก่อน (ถ้าราคามันร่วงถึงเช้าผมคงได้มากกว่านี้

มาก)

เพราะเมื่อวานมีประชุมตอนบ่าย แล้วต่อด้วยงานเลี้ยงตอนเย็น

ไม่มีเวลามาดูราคา ก็เลยรอดตัวไปครับงานนี้

วันก่อนปรากฎว่ามันกระชากขึ้น ตอนลงก็ฆ่าขาแอลที่ตลาดสปอทต่างประเทศ

ใครที่เล่นสปอทเมืองนอกคงเจ็งบ็งกันหมด

เคยเตือนแล้วว่ามันโหด เทียบได้กับการลงทุนทองในไทย

เหมือนการเล่นน้ำในสระว่ายน้ำคลื่นลมไม่มี มากนัก

เก่งกล้าหน่อยไปเล่นน้ำในแม่น้ำ ลึกและอันตรายมากขึ้น

เล่นสปอทเมืองนอกเหมือนกับเล่นน้ำในทะเล

คลื่นลมแรงมากซัดทีหายลงทะเล อีก 7 วันเจอกัน(ลอยอืด)

ราคาเมื่อวานก่อนลงมา $40 ฆ่าคนที่เล่นขึ้นทั้งรายเล็กรายใหญ่

โดยการกิน Stop loss ซึ่งทุกคนต้องตั้งไว้อยู่แล้ว

พอเปลี่ยนใจเป็นเล่นลงแล้ว มันกลับกระชากขึ้นแล้วกระชากลงต่ออีกหนึ่งรอบ

หลังจากนั้นก็พุ่งขึ้นอย่างแรงฆ่าคนที่เล่นลงจนเกลี้ยง โหดจริงๆครับ

ผมเห็นแบบนี้ก็เลยหยุดเล่นดีกว่า เพราะถ้าหลุดแนวต้านที่ตีไว้

$1,359 ก็ตัวใครตัวมันครับ ผีฉีกสายสิญจน์ขาด ล่อกันจนพุ่งขึ้นกระจาย

สูงสุดถึง $1,394.5 แล้วร่วงลงมาที่สูงสุดเดิม $1,387.5 ในเวลานี้

วันนี้คาดเดาว่าราคาทองคำอาจจะดีดขึ้นไป

ทดสอบสูงสุดใหม่ในประวัติศาสตร์ $1,395 อีกครั้ง(หรืออาจจะไปไม่ถึง)

เดาว่าไม่ทะลุครับ ขึ้นมาจากต่ำสุด $1,325 ถึงสูงสุด $1,395

สองคืนได้มา $70 ยังรวยไม่พอหรือกองทุน

น่าจะมีการปรับฐานบ้างแล้ว ทำกำไรออกมากันบ้าง

คาดว่าแนวรับจะอยู่ที่ $1,376 และ $1,366

และถ้าหากร่วงลงแรงจริงๆก็จะมี $1,360 รออยู่ครับ

วันนี้ขอเดาแต่น้อย จะได้เจ็บตัวน้อยๆนะครับ

ขอให้โชคดีครับทุกท่าน

!01 !01 !01

ผมละกลัวเฮียแบทแมนจริงๆ ส่งสัญญาณทีไรอย่างแม่น

!gd !gd !gd !gd

เห็นเฮียแบทแมน หายไปหลายวัน สงสัยมัวยุ่งงานสัมมนา งานจัดได้ดีมากครับ ไปครั้งแรก ประทับใจเหมือนไป Meeting พบปะสังสรรกัน ขอจองงานหน้าแบบ Gold Futures เลยนะครับ เดี๋ยวที่เต็ม 555 !53 !53 !53

ถูกแก้ไข โดย mario