ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เฟดน่าจะประกาศผลประมาณตีหนึ่งกว่าๆนะคะ ถ้าจำไม่ผิด

ว้าว เฮียแบทคะมันทะลุเป้าหมายเฮียอย่างนี้ก้อปรับฐานที่เท่าไรดีคะ โชคดีนะที่เปิดเอสทันอย่างนี้ออกที่เท่าไรดีคะเฮีย รอคำวิเดาของเฮียคะ !gd !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน แม่นมากๆค่ะ เมื่อตอนเย็นเกือบโดนแน่ะ โทรไปซื้อตอนเกือบๆ 5โมง พอดีร้านทองบอกว่าปิดแล้ว เลยรอดตาย กะซื้อนิดหน่อยกันตกรถ ความจริงลุ้นลงตามเฮียค่ะ

ขอบคุณคุณปุยเมฆและคุณ Mayany มากครับ ลุ้นว่าเฟดประกาศแล้วราคาคงไม่เด้งกลับนะครับ แต่ถ้าลงต่อก็จะดีมากๆๆ !32

อรุณสวัสดิ์เช้าวันพุธวันโลกร้อนแต่อากาศหนาวครับ

ร้อนจนละลายน้ำจากขั้วโลกเหนือมาท่วมภาคอีสาน ภาคกลาง

และมาซ้ำเติมภาคใต้ของไทย

คงต้องโทษคุณเด็กขายของที่อยู่ขั้วโลกเหนือที่ทำให้โลกร้อนน้ำแข็งละลาย

เพราะใช้ผ้าขนหนูเปลืองถึง 3 ผืน และใช้น้ำอาบทีละอ่าง

สาเหตุโลกร้อนอยู่ตรงนี้นี่เอง

ขอเป็นกำลังให้ผู้ประสบอุทกภัยทุกท่านนะครับ

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้ทำท่าจะร่วงลงแต่ราคาทองยังลังเล Side Way

ร่วงลงเจอแนวรับที่ $1,350 ลงไปทดสอบหลายครั้ง

แต่ก็ยังสามารถดีดกลับขึ้นมาจนได้ แต่ก็ยังไม่สามารถ

ขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบนที่ $1,360 ขึ้นมาสุดได้แค่ $1,357ในเวลานี้

คาดเดาว่าราคาทองคำยังคงมีแนวต้านที่ $1,360

เดาว่าไม่น่าผ่านขึ้นไปได้น่าที่จะร่วงลง ทดสอบแนวรับด้านล่างที่ $1,350

หวังว่าคราวนี้น่าจะหลุดแล้วลงไปทดสอบแนวรับถัดไปที่ $1,345

$1,340 ครับ เมื่อวานดูถูกไปหน่อย ดูถึง $1,333

วันนี้ขอขยับขึ้นมาเป็น $1,338 แล้วกันครับ

5555 แบทแมน นายแม่นมาก อีกแล้วครับ ลงตามคาดเดาจิงๆ !53 !53 !53 นับถือๆๆๆ !thk !thk !thk

ถูกแก้ไข โดย mario

Morning Call ครับ มารอการวิเดาที่แม่นมากๆ !031

อรุณสวัสดิ์เช้าวันพฤหัสครับ

ตื่นเช้ามาท่ามกลางอากาศที่สดชื่น ที่ยังหายใจเอสไว้เต็มปอด

คงจะถอนหายใจวันนี้ล่ะครับ

( ท่านที่แอลไว้อย่าเคืองผมนะครับ )

เมื่อวาน ยังคิดว่า ให้ $1,360 เป็นแนวต้าน

แต่ปรากฎว่ามันลากขึ้นไปเกือบถึง $1,365

แล้วก็ดิ่งลงแรงตามที่ผมคาดทีแรกวันก่อนหน้าผมให้แนวรับที่ $1,333

ผมยังว่ามันราคาต่ำไป ผมเลยให้เพิ่มเป็น $1,338 แล้วกัน

ผลปรากฎว่ามันดิ่งลงไปถึงเกือบ $1,325

ราคาทองคำแกว่งตัวรุนแรง จากการเก็งกำไรที่สูงมาก

นับจากราคาสูงสุดที่ $1,365 เมื่อคืนนี้ ร่วงลงไปเกือบ $1,325

เกือบ $40 เชียว หลังจากนั้นก็สวิงสวายจากการเข้าเก็งกำไร

จนราคาทองคำมายืนอยู่ที่ $1,348 เช้านี้ ขึ้นมา $23 จากต่ำสุด

อยู่ช่วงตรงกลางของราคา มุมมองผมคือ ยังวัดใจกันอยู่ 50/50

ยังไว้ใจไม่ได้ครับ เรื่อง ราคาทอง New High เก็บเข้าสมุดDiaryไว้ก่อน

เจอฝรั่งควักตำรา Sell Before Fact ขายก่อนข่าว แล้วมึนตึบ

วันนี้คาดเดาว่าราคาทองจะยังคงลังเล Side Way ในช่วงแคบๆ

หลังจากที่บาดเจ็บกันไปตามๆกัน (ชาวไล่บาดเจ็บ ชาวสวนได้ตัง)

ขอเดานะครับว่า ราคาเจอกำแพงเบอร์ลินที่ $1,350 กำลังระดมพลพรรคกันอยู่

น่าที่จะร่นถอยลงมาก่อนบ้างที่แนวรับแรก $1,344

หรือมีแถมบ้างนิดหน่อยตามเคย

แล้วน่าที่จะขึ้นทดสอบแนวต้าน $1,350 อีกครั้ง

ถึงจะต่อไปทดสอบที่แนวต้านด้านบนอีกที่ $1,359

ซึ่งคาดหวังว่าไม่น่าที่จะผ่านนะครับ

ขอเดาแค่นี้ครับวันนี้

ทำไมทำนายแม่นจังเลยครับ

ขอเรียก พ่อมดแบทแมน เลยนะครับ

!gd !gd !gd

เยี่ยมเลยค่ะ เฮีย batman

นายห้างคับ มันทำลายกำแพงไปง่ายๆเลยคับ

ด่าน 1350 ผ่านอย่างง่ายดายกลายเป็นว่าลุ้นทั้งคืนเช้ามาเท่าเดืม !033 เฮียถอดขาสั้นเมื่อไรตะโกนด้วยนะครับ

มันบุกเข้ามาเมืองหลวงละคับ ใกล้ถึงพระราชวังแว้ววววว

ขอบคุณเฮียแบทมากคะ ตอนนี้มันมา1355แล้วกำลังจะไปทดสอบ1359 ขอให้ไม่ผ่านจะได้ลงมาให้เก็บของต่อ :lol: