ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:lol: อรุณสวัสดีและสวัสดีอาเฮียแบทแมน วันนี้ขอมารอวิเคาะด้วยโคน อิอิ :wub: วันนี้อาเฮียงานยุ่งเลยมาสาย อิอิ ยังไงก็รอเนอะ คริ๊กๆๆๆ

em183.gif em183.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์เช้าวันศุกร์ครับ

เมื่อวานนี้ขีดเส้นแนวต้านไว้ที่ $1,359

ยึกยักอยู่ตั้งนานว่าจะผ่านไม่ผ่าน

ผมเห็นมันเล่น Bungee Jump เมื่อคืนแล้วเสียว

เมื่อวานเลยตัดสินใจไม่เล่นด้วยดีกว่า

คว้ากำไรที่ได้มาน้อยนิดกอดไว้ก่อน (ถ้าราคามันร่วงถึงเช้าผมคงได้มากกว่านี้

มาก)

เพราะเมื่อวานมีประชุมตอนบ่าย แล้วต่อด้วยงานเลี้ยงตอนเย็น

ไม่มีเวลามาดูราคา ก็เลยรอดตัวไปครับงานนี้

วันก่อนปรากฎว่ามันกระชากขึ้น ตอนลงก็ฆ่าขาแอลที่ตลาดสปอทต่างประเทศ

ใครที่เล่นสปอทเมืองนอกคงเจ็งบ็งกันหมด

เคยเตือนแล้วว่ามันโหด เทียบได้กับการลงทุนทองในไทย

เหมือนการเล่นน้ำในสระว่ายน้ำคลื่นลมไม่มี มากนัก

เก่งกล้าหน่อยไปเล่นน้ำในแม่น้ำ ลึกและอันตรายมากขึ้น

เล่นสปอทเมืองนอกเหมือนกับเล่นน้ำในทะเล

คลื่นลมแรงมากซัดทีหายลงทะเล อีก 7 วันเจอกัน(ลอยอืด)

ราคาเมื่อวานก่อนลงมา $40 ฆ่าคนที่เล่นขึ้นทั้งรายเล็กรายใหญ่

โดยการกิน Stop loss ซึ่งทุกคนต้องตั้งไว้อยู่แล้ว

พอเปลี่ยนใจเป็นเล่นลงแล้ว มันกลับกระชากขึ้นแล้วกระชากลงต่ออีกหนึ่งรอบ

หลังจากนั้นก็พุ่งขึ้นอย่างแรงฆ่าคนที่เล่นลงจนเกลี้ยง โหดจริงๆครับ

ผมเห็นแบบนี้ก็เลยหยุดเล่นดีกว่า เพราะถ้าหลุดแนวต้านที่ตีไว้

$1,359 ก็ตัวใครตัวมันครับ ผีฉีกสายสิญจน์ขาด ล่อกันจนพุ่งขึ้นกระจาย

สูงสุดถึง $1,394.5 แล้วร่วงลงมาที่สูงสุดเดิม $1,387.5 ในเวลานี้

วันนี้คาดเดาว่าราคาทองคำอาจจะดีดขึ้นไป

ทดสอบสูงสุดใหม่ในประวัติศาสตร์ $1,395 อีกครั้ง(หรืออาจจะไปไม่ถึง)

เดาว่าไม่ทะลุครับ ขึ้นมาจากต่ำสุด $1,325 ถึงสูงสุด $1,395

สองคืนได้มา $70 ยังรวยไม่พอหรือกองทุน

น่าจะมีการปรับฐานบ้างแล้ว ทำกำไรออกมากันบ้าง

คาดว่าแนวรับจะอยู่ที่ $1,376 และ $1,366

และถ้าหากร่วงลงแรงจริงๆก็จะมี $1,360 รออยู่ครับ

วันนี้ขอเดาแต่น้อย จะได้เจ็บตัวน้อยๆนะครับ

ขอให้โชคดีครับทุกท่าน

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

:D :D :D

เหมือนอ่าน นวนิยายกำลังภายในของ โกวเล้ง

วิชาตัวเบา ดีดขึ้น ดีดลง ได้ยอดเยี่ยม

ขอบคุณเฮียแบทแมน ที่ให้ทั้งความรู้ และให้ตังใช้

ขอบคุณภาษาที่ใช้ อ่านได้ง่าย ไม่ซ่อนเงื้อน ซ่อนปม

อ่านแล้ว เข้าใจง่าย ไม่ต้องตีความ

ขอให้เฮียแบทแมน และครอบครัวมีความสุข ตลอด....ไป

หมู....... ฉึก ฉึก...........

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ม่ายต้องย่อเยอะน้า ขอดีดแรงๆต่อเลยน้า :wub:

!thk !thk !thk

ขอบคุณเฮียแบทมากคะ อย่างนี้ไม่ผ่านก้อร้องเสียงต่ำได้เลย :lol:

อะโห เจอราคาแป๊ะแบบนี้เสียงสูง เสียงต่ำหลบไปเพราะแป๊ะจาร้องเพี้ยน !034

ขอบคุณครับเฮีย ไม่ทราบว่าเฮียมองเป้าใหญ่รอบนี้ประมาณเท่าไรครับ+1