ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

วันนี้เข้ามารีบอ่าน ท่านจะบัญชาการกราฟอย่างไรต่อไปd5f02ecd.gifd5f02ecd.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์เฮียแบทแมนครับ แหม...อาเฮียใกล้จะเป็นสุดยอดหมอเดาแล้วฮ่าฮ่า ถ้าใบ้หวยเมื่อไหร่บอกด้วยนะเฮีย...:lol: :lol: ขอบคุณสำหรับวิเดายามเช้าครับผม :lol:

หวัดดีค่ะคุณแบทแมน มารอวิเดาเหมือนกันค่ะ แต่วิเดาอะไรแม่นจัง บทวิเคราะห์ของจารย์นี่อ่านทุกวันวันละหลายรอบ ใช้เป็นบรรทัดฐานในการตัดสินใจค่ะ ขอบคุณมากนะคะสำหรับบทวิเคราะห์ดีดีค่ะ !thk !thk !thk

สวัสดีเช้าวันพุธครับทุกท่าน

ราคาทองเมื่อวานนี้วิ่งตามคาด (อีกแล้วครับท่าน)

ช่วงบ่ายๆแก่ๆวิ่งเป็นจรวดขึ้นไปชนแนวต้านที่วาดไว้$1,369เลยไปนิดถึง $1,370 เลย

ขอเอารูปเมื่อวานมาให้ดูเล่นนะครับ

หลังข่าวเกาหลีเหนือยิงปืนใหญ่ถล่มเกาหลีใต้

ขอยืนยันว่าผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับสองเกาหลี ใดๆทั้งสิ้นนะครับ

เขาเล่นของเขาเอง แต่อาจจะแอบมาอ่านกระทู้ผมแล้วใช้ Google แปลหรือเปล่า

อันนี้ผมไม่ทราบ555เอาเป็นว่าเดาแม่นบวกดวงเสริมมั้งครับ

แต่ราคาทองขึ้นแบบนี้พวกเราไม่ชอบหรอกครับมีผู้เสียชีวิต

และเวลาเกิดสงครามครั้งใดราคาทองพุ่งเป็นจรวดแล้วก็ร่วงลงอย่างแรงทุกครั้ง

ไม่เป็นการขึ้นอย่างถาวร เวลาไปฟังสัมมนาชอบมีคนพูดเรื่อยว่าเกิดสงครามแล้วทองจะขึ้น

แค่เขาเล่าไม่จบว่าแล้วมันจะวูบลงอย่างรวดเร็ว ซึ่งก็เกิดขึ้นเมื่อวานตอนเย็น

ราคาทองคำดิ่งลงจนต่ำสุดที่ $1,355.6 เป็นไปตามที่ผมกลัวจริงๆ

ยังกลัวว่ามันจะทำ แชมพูสระผม HS ราย 4 ชม.ให้ดูล่ะก็หนาวววว แน่ๆครับ

แต่หลังจากนั้นราคาทองคำก็ตั้งหลักแล้วดีดขึ้นตามคำสั่งที่เขียนเอาไว้

ทะลุแนวต้านที่วาดไว้หมดแรงจริงๆจนเลยเส้นสุดท้าย $1,377

ขึ้นไปถึง $1,382 เชียว แต่คิดไว้แล้วครับว่ายังไงก็ต้องวิ่งกลับ

มาอยู่ในสายสิญจน์ที่วาดไว้ ซึ่งราคาทองก็วิ่งอยู่ตรง$1,373 ในเวลานี้

วันนี้คาดเดาว่าราคาทองคำยังมีแรงฮึดวิ่งขึ้นต่อไปอีก

ไปรอรับผม(ที่อมแอลมานานแสนนาน)ตรงบริเวณดังต่อไปนี้

แนวต้านระยะสั้น $1,375.5 ซึ่งน่าที่จะผ่านไปได้สบาย

แนวต้านถัดไปที่ $1,380 คงต้องใช้แรงมากหน่อย

และแนวต้านสุดท้ายคงมีคนรออยู่เยอะ รวมทั้งผมด้วย

คือ $1,384-$1,387 ครับ ตรงบริเวณนั้น

น่าจะถอนหายใจสูดเอาอากาศสดชื่นเข้าปอดบ้าง

แล้วก็เดินออกมานั่งดูข้างสนามว่าจะเอายังไงต่อ

สองเกา จะสู้กันต่อไหม อะไรทำนองนี้นะครับ

อย่างที่เคยบอกน่ะครับ ผมพอเพียง

ชกแล้วถอยฉากเป็นสุดยอดเคล็ดวิชา Gold Futures ครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

!_087 !_087 !_087

:D :D :D

สุดยอดของความแม่นยำ

ขอบคุณเฮียแบทแมนมากๆๆๆ

มาวิเดาทุกวันน่ะครับ สมาชิกจะได้ร่ำรวย

มีเงินไปกินข้าวอร่อยๆๆ แบบเฮียน่ะ...............

:D :D :D

ตื่นข่าวโสมแดงยิงปะทะโสมขาว หนุนทองคำปิดพุ่ง $19.80

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พุธที่ 24 พฤศจิกายน 2553 07:23:48 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นเมื่อคืนนี้ (22 พ.ย.) เนื่องจากกระแสความตื่นตระหนกเกี่ยวกับปัญหาความตึงเครียดในคาบสมุทรเกาหลีได้ส่งผลให้นักลงทุนแห่ซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยง แม้สกุลเงินดอลลาร์สหรัฐแข็งค่าขึ้นก็ตาม โดยในระหว่างวันสัญญาทองคำทะยานขึ้นไปแตะระดับสูงสุดในรอบ 7 วัน

สัญญาทองคำ COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนธ.ค.พุ่งขึ้น 19.80 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,377.60 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,355.60-1,382.90 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนธ.ค.เพิ่มขึ้น 11.10 เซนต์ ปิดที่ 27.572 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนมี.ค.ลดลง 5.1 เซนต์ ปิดที่ 3.7110 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนม.ค.เพิ่มขึ้น 2.20 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,657.70 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนธ.ค.เพิ่มขึ้น 6.40 ดอลลาร์ ปิดที่ 691.10 ดอลลาร์/ออนซ์

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า สัญญาทองคำทะยานขึ้นแข็งแกร่งตั้งแต่เปิดทำการซื้อขาย แม้สกุลเงินดอลลาร์สหรัฐแข็งค่าขึ้นก็ตาม โดยสัญญาทองคำพุ่งขึ้นเนื่องจากความตื่นตระหนกกับข่าวการยิงสู้รบกันที่บริเวณชายแดนระหว่างเกาหลีเหนือและเกาหลีใต้ได้กระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยง

เทรดเดอร์กล่าวว่า ความตึงเครียดที่มีแนวโน้มจะรุนแรงขึ้นในบริเวณคาบสมุทรเกาหลีทำให้นักลงทุนแห่เข้าตลาดทองคำอย่างหนาแน่น นอกจากนี้ การร่วงลงของตลาดหุ้นทั่วโลกอันเนื่องมาจากข่าวการสู้รบของเกาหลีทั้งสองฝ่ายยังเป็นอีกปัจจัยหนึ่งที่ทำให้นักลงทุนหันเข้าเทรดในตลาดทองคำมากขึ้นด้วย

นอกจากนี้ ความวิตกกังวลที่ว่าปัญหาหนี้สาธารณะอาจลามไปทั่วยุโรป ยังเป็นอีกปัจจัยที่ทำให้นักลงทุนเข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยง โดยเฉพาะเมื่อมูดีส์ อินเวสเตอร์ส เซอร์วิส เตือนว่าอาจจะลดอันดับความน่าเชื่อถือไอร์แลนด์

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th

em0009.gifขอบคุณคร้าคุณแบทแมน em0009.gif cd08785a.gif รอคุณแบทแมนต่อนะคร้า 1387 เค้ายังออกมะได้เลย บอกได้มั้ยอะว่าเคยอม L ไว้นานสุดนานเท่าไหร่คร้า จะเปรียบเทียบกะตัวเองคร้า บอกหน่อยได้ไหม 07baa27a.gif 07baa27a.gif

เคยนานที่สุด 1.5 เดือนเลยครับ

ปกติจะไม่ถือเกิน 3 วัน ถ้าเกินแปลว่าเดินผิดทาง

แต่ช่วงนี้มั่นใจ ถือมา 9 วันได้ครับ

เสียโอกาสเล่นรอบเลย

ปล.ยังไงได้ (ไม่ใช่ยังไงเสีย555) ก็จะออกวันนี้ครับ ตั้งใจไว้แล้ว

กำลังสะกดคำว่า วินัย อยู่

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง