ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอ Update ข่าวล่าสุดค่าเงินบาทอ่อนตามคาดเลยครับเช้านี้ ขา เอส เซ็งเลย

เงินบาทเปิด 30.33/35 แนวโน้มยังอ่อนค่าต่อจากความกังวลศก.ในยุโรป

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 29 พฤศจิกายน 2553

นักบริหารเงินจากธนาคารซีไอเอ็มบีไทย เปิดเผยว่า เงินบาทเปิดตลาดเช้านี้อยู่ที่ระดับ 30.33/35 บาท/ดอลลาร์ อ่อนค่าลงจากเย็นวันศุกร์ที่ปิดตลาดที่ระดับ 30.18/20 บาท/ดอลลาร์

แนวโน้มวันนี้เงินบาทยังมีโอกาสอ่อนค่าได้ต่อ โดยเป็นสาเหตุจากความกังวลต่อสถานการณ์ความขัดแย้งระหว่างเกาหลีเหนือกับเกาหลีใต้ ส่งผลให้เงินสกุลในภูมิภาคเอเชียปรับตัวอ่อนค่าลงเมื่อเทียบกับดอลลาร์ ขณะที่ปัจจัยเรื่องความกังวลต่อเศรษฐกิจของไอร์แลนด์ และสหภาพยุโรปยังมีผลต่อนักลงทุนด้วยเช่นกัน ระยะนี้เงินยูโรจึงอ่อนค่าลงมากเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐเช่นกัน

ส่วนความเคลื่อนไหวของค่าเงินสกุลหลักช่วงเปิดตลาดเช้านี้ เงินเยนอยู่ที่ระดับ 84.12/17 เยน/ดอลลาร์ ส่วนเงินยูโรอยู่ที่ระดับ 1.3184/3191 ดอลลาร์/ยูโร

นักบริหารเงิน คาดว่า ทิศทางการเคลื่อนไหวของเงินบาทวันนี้มีโอกาสปรับตัวอ่อนค่าต่อ มองกรอบไว้ที่ 30.30-30.40 บาท/ดอลลาร์ และน่าจะยังอ่อนค่าตามทิศทางสกุลเงินอื่นในภูมิภาค ขณะที่ปัจจัยเรื่องการตัดสินคดียุบพรรคประชาธิปัตย์อาจมีผลต่อการอ่อนค่าของเงินบาทได้บ้าง แต่ทั้งนี้ไม่ได้เป็นปัจจัยหลักเพราะนักลงทุนยังให้ความสำคัญกับปัจจัยต่างประเทศมากกว่า

--อินโฟเควสท์ โดย กษมาพร กิตติสัมพันธ์/รัชดา โทร.02-2535000 ต่อ 317

http://www.ryt9.com/s/iq03/1037906

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

+1 ขอบคุณ เฮียแบทแมน

ขนาดแค่กระทบไหล่สาวสวยยังนอน 2-3 วัน

แล้วถ้า....... คงนอนเป็นอาทิตแน่ๆๆๆ

อิอิ.......... แหย่นุ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น่ะ

:D :D :D

ขอบคุณนะคะอาเฮียแบทแมน..... :wub:

ขอให้หายเร็วๆนะคะ....

โชคดีนะคะที่ไม่ติดโรคปอด(บวม) จากดาราสาวๆในงาน555555

ไม่งั้นคุณเด็กขายของคงจะยิ่งสับสนมากขึ้นไปอีก หลังจากสับสนกับตัวเองแล้ว กร๊ากกกกกก

+1 สำหรับบทวิเดาที่รอคอยมานาน ขอบคุณค่ะเฮีย พักผ่อนมากๆนะคะจะได้มีแรงมาสู้ต่อ !thk !thk !thk

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

+1 ขอบคุณ เฮียแบทแมน

ขนาดแค่กระทบไหล่สาวสวยยังนอน 2-3 วัน

แล้วถ้า....... คงนอนเป็นอาทิตแน่ๆๆๆ

อิอิ.......... แหย่นุ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น่ะ

:D :D :D

ไม่ได้กระทบไหล่หรอกครับ ถ้ากระทบไหล่ดารา

มีหวังได้เจอกระทีบเท้าจาก Body Guard ครับ 555

5555555555

อาเฮียไปเคลียร์กับอาซ้อดีกว่าค่ะ :lol:

ถูกแก้ไข โดย as_cr

ขอบคุณนะคะอาเฮียแบทแมน..... :wub:

ขอให้หายเร็วๆนะคะ....

โชคดีนะคะที่ไม่ติดโรคปอด(บวม) จากดาราสาวๆในงาน555555

ไม่งั้นคุณเด็กขายของคงจะยิ่งสับสนมากขึ้นไปอีก หลังจากสับสนกับตัวเองแล้ว กร๊ากกกกกก

จำไม่ได้แล้ว เรื่องอะไร ครับ คุณพี่ Vanta ช่วยกรุณารื้อฟื้นให้หน่อยครับ

อ๋อ จำได้แล้ว เรื่อง เพศชาย หรือ เพศหญิง ถูกไหมครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

เฉพาะทองเเท่งอย่าตระหนกครับ ถือต่อไปครับ พานิคเเล้วโดนฝาหรั่งหลอกขายหมูน่าเสียดายมากๆครับ :)

เฮียคะ อย่างนี้เล่นส่วนต่างขึ้นลง 10 spot น่าเล่นไหมคะ บาทอ่อน ๆ แบบนี้ มีลุ้นดีป่าวคะ

สวัสดีครับ เฮียแบทแมน สำหรับการวิเดาวันนี้ ของทิศทางราคาทองโลก ที่คาดเดาว่า

จะมุ่งสู่ด้านล่างเร็วๆ นี้ ดีครับ ดีครับ เด็กขายของชอบเลย เอาภายในอาทิตย์นี้เลยนะครับ เพราะเรื่องภายในจะนิ่งๆๆๆมากๆๆๆ

จะทำให้ค่าเงินบาทแข็งค่าขึ้นมาได้ และแว่วว่ว บ่ายนี้ ไม่มีอะไรในกอไผ่ เจอแต่หน่อไม้ เสื้อหลากสีก็คงเกรงใจบ้างในช่วงนี้

หลังจากนั้น ก็ตัวเผือกตัวมัน

ดีใจมากเลยครับ ที่รสนิยมของ เฮียแบทแมน กับ เด็กขายของ ในเรื่องที่เฮียไปชมมาไม่เหมือนกัน

เหมือนเรื่องหาของกินอิ่มท้อง ของกินยังแบ่งกันกินกันทานได้ เรื่องเพศตรงข้ามเนี่ย ห้ามหยามเด็ดขาด เห็นทะเลาะเบาะแว้งกันมามาก

ถ้าเด็กขายของไปงาน คงเพลิดเพลินหลงไหล รถ Sport หรูๆ ไม่มีปัญญาซื้อ แต่ขอเข้าไปนั่งที่คนขับ แอคติ้งท่าถ่ายรูป มาไว้ดูเล่น นิ

ส่วนเรื่องดาราสาวๆ ตามที่บอกไว้ว่า รสนิยมไม่เหมือนกัน เด็กขายของชอบเข็นรถไปขายในรั้วมหาลัย ยิ่ง มหาลัยเอกชนดังๆ ชอบมาก

เลยครับ มีกลิ่นหอมที่เป็นธรรมชาติ ไม่ได้เกิดจากการปรุงแต่ง รูป รส กลิ่น เสียง เหมือน ดารา ครับ ยังงี้ ไม่ส่อคุกนะครับ เพราะว่า

บรรลุนิติภาวะ แล้ว อาเฮียแบทแมน ห้ามเอาคุกมาอ้างนะครับ ดักคอไว้แล้วครับ Bye Bye ไปรอฟังข่าว หน้าร้านทองแล้วครับ