ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:P :P :P

สวัสดีตอนเช้าทุกๆๆท่าน

มารออาเฮียแบมแมน กำหนดราคาทอง จะได้ทำกำไร

กันเยอะๆๆๆๆๆๆ

:D :D :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีเช้าวันพฤหัสครับทุกท่าน

เมื่อวานที่ไม่อยากวิเดาเพราะถ้าพวกกองทุนเข้า ราคาทองจะไม่วิ่งตามเทคนิคที่วาดไว้ ก็จะโดน

ตกเย็นผมว่าไม่ดูราคาทองดีกว่า เพราะกะว่าน่าจะ Side Way หาทางไปไม่เจอ

เลยไปดู Harry Potter กับเพื่อนแล้วไปต่อส้มตำที่เพชรบุรี ปฎิบัติิภาระกินอีกแล้วครับท่าน

ผลคือราคาทองคำดิ่งลงตามคาดแต่ไม่หลุดแนวรับที่หวังไว้ลงไปแค่ $1,381

ไม่ยอมลงไปถึง $1,37x หลังจากนั้นก็มีแรงซื้อไล่ราคาทองกลับขึ้นมา

เหนือ $1,39x หลายรอบ วนไปวนมา ผมไปทานส้มตำกับหอยแมลงภู่ยักษ์นึ่งสบายใจ

วันนี้คาดเดาว่าราคาทองคำน่าจะพุ่งขึ้นอีกแต่ไม่น่าที่จะผ่าน $1,396 ไปได้

น่าที่จะร่วงลงมาทดสอบแนวรับด้านล่างอีกที่ $1,388 และ$1,380

ถ้าคราวนี้รับไม่อยู่ มีโอกาสได้เห็น $1,370 ได้นะครับ แต่ตรงนั้นยอมรับว่าเหนียวแน่นพอควร

โอกาสลงไปก็คงยาก หรือถ้าหลุดลงไปทะลุก็คงยากในช่วงนี้

แต่ก็ไม่แน่ อะไรก็เกิดขึ้นได้ ยิ่งช่วงนี้ ผจก.กองทุนเริ่มจะหยุดตีตั๋วไปเที่ยว

ฉลองวันคริสต์มาสกันแล้ว แรงซื้อขายน่าจะค่อยๆลดลง

โอกาสที่จะวิ่งขึ้นทะลุ $1,400 ผมยังมองว่ายากนะครับ

และรายวันผมก็เห็น โดจิ อีกลูกแล้ว แต่เครื่องมือตัวนี้ก็ไม่ยืนยัน 100% นะครับ

ว่าราคาทองจะเปลี่ยนทิศเมื่อเกิด โดจิ

ขอเดาเท่านี้ครับ ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ปล.ขออธิบายแบบคนรู้น้อยนะครับว่า Doji คือแท่งเทียนที่เกิดขึ้นเป็นรูปเครื่องหมายบวก

มีความหมายว่านักลงทุนเริ่มลังเล หาทิศทางไม่ได้ มักจะกลับทิศเมื่อเกิดรูปโดจินี้

หรือหยุดพักแล้วไปต่อ ก็เป็นไปได้ แต่คนมักจะมองว่ามีโอกาสกลับทิศได้

แต่ก็ไม่แน่เสมอไปนะครับ แค่มีโอกาสเกิดได้ ต้องดูเครื่องมือเทคนิคอื่นๆประกอบด้วยครับ

เงินบาทเปิดตลาดเช้านี้อยู่ที่ระดับ 30.02/04 ปรับตัวแข็งค่ารับมติ กนง.

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 2 ธันวาคม 2553

นักบริหารเงินธนาคารซีไอเอ็มบีไทย กล่าวว่า เงินบาทเปิดตลาดเช้านี้อยู่ที่ระดับ 30.02/04 บาท/ดอลลาร์ ปรับตัวแข็งค่าเล็กน้อยจากเย็นวานนี้ที่ระดับ 30.05/08 บาท/ดอลลาร์ โดยมีแนวโน้มที่จะปรับตัวแข็งค่าต่อเนื่องได้อีก

"(เงินบาท)ทรงตัวจากเย็นวาน หลังปรับตัวแข็งค่าเมื่อมีผลประชุม กนง.ออกมา" นักบริหารเงิน กล่าว

ผลพวงจากมติคณะกรรมการนโยบายการเงิน(กนง.) ที่ปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยนโยบาย(อาร์/พี) อีก 0.25% ต่อปี มาอยู่ที่ 2% ต่อปี ส่งผลให้ค่าเงินบาทปรับตัวแข็งค่าทันที ส่วนปัจจัยภายนอกยังคงเป็นเรื่องความคืบหน้าการแก้ปัญหาหนี้เสียของประเทศในสหภาพยุโรป และผลประชุมของธนาคารกลางยุโรป(ECB) ว่าจะเป็นอย่างไร

สำหรับความเคลื่อนไหวของค่าเงินสกุลหลักต่างประเทศ เงินเยนอยู่ที่ระดับ 84.10/13 เยน/ดอลลาร์ ปรับตัวอ่อนค่าจากระดับ 83.79 เยน/ดอลลาร์ ส่วนค่าเงินยูโรอยู่ที่ระดับ 1.3125/3130 ดอลลาร์/ยูโร ปรับตัวแข็งค่าจากระดับ 1.3000 ดอลลาร์/ยูโร

นักบริหารเงินประเมินการเคลื่อนไหวของเงินบาทวันนี้ น่าจะอยู่ในกรอบระหว่าง 29.90-30.10 บาท/ดอลลาร์

--อินโฟเควสท์ โดย ธนวัฏ เสือแย้ม/รัชดา โทร.02-2535000 ต่อ 317 อีเมล์: rachada@infoquest.co.th--

http://www.ryt9.com/s/iq03/1040473

ทองคำปิดบวก 2.20 ดอลลาร์

02 ธันวาคม 2553 เวลา

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดบวก ทำสถิติปิดบวกติดต่อกัน 3 วันทำการ เนื่องจากนักลงทุนยังคงเข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยง

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนก.พ.เพิ่มขึ้น 2.20 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,388.30 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,383 - 1,398.30 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนมี.ค.เพิ่มขึ้น 20.1 เซนต์ ปิดที่ 28.413 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนมี.ค.เพิ่มขึ้น 12.2 เซนต์ ปิดที่ 3.9475 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนม.ค.พุ่งขึ้น 17.60 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,684.00 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมี.ค.เพิ่มขึ้น 29.30 ดอลลาร์ ปิดที่ 732.30 ดอลลาร์/ออนซ์

ตลาดทองคำได้แรงหนุนจากสกุลเงินดอลลาร์ที่อ่อนค่าลง โดยดัชนีดอลลาร์ (Dollar Index) ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์สหรัฐเมื่อเทียบกับ 6 สกุลเงินของประเทศที่เป็นคู่ค้าหลักของสหรัฐ ร่วงลง 0.2% มาอยู่ที่ระดับ 81.05% ซึ่งกระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อทองคำ

นอกจากนี้ นักลงทุนยังเข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยง เนื่องจากกระแสความวิตกกังวลเกี่ยวกับปัญหาหนี้สาธารณะที่มีแนวโน้มว่าจะลุกลามยุโรป โดยมีรายงานว่าต้นทุนการรับประกันการผิดนัดชำระหนี้พันธบัตร (credit-default swaps) ของรัฐบาลเบลเยี่ยม อิตาลี โปรตุเกส และสเปน พุ่งขึ้นแตะระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์

ขณะที่สัญญาพัลลาเดียมและพลาตินัมทะยานขึ้นแข็งแกร่งหลังจากสหรัฐและจีนเปิดเผยว่า ภาคการผลิตยังคงมีการขยายตัวอย่างต่อเนื่อง โดยจีนเปิดเผยว่า ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคการผลิตของจีนในเดือนพ.ย.อยู่ที่ระดับ 55.2 จุด เพิ่มขึ้น 0.5% จากเดือนต.ค.ที่ระดับ 54.7 จุด และสหรัฐเปิดเผยว่าดัชนี ISM ภาคการผลิตในเดือนพ.ย.ขยายตัวสู่ระดับ 56.6 จุด ทำสถิติขยายตัวติดต่อกันเป็นเดือนที่ 16 และมากกว่าที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะอยู่ที่ระดับ 54.8 จุด ซึ่งบ่งชี้ว่าภาคการผลิตมีการฟื้นตัวอย่างต่อเนื่อง

สวัสดีเช้าวันพฤหัสครับทุกท่าน

เมื่อวานที่ไม่อยากวิเดาเพราะถ้าพวกกองทุนเข้า ราคาทองจะไม่วิ่งตามเทคนิคที่วาดไว้ ก็จะโดน

ตกเย็นผมว่าไม่ดูราคาทองดีกว่า เพราะกะว่าน่าจะ Side Way หาทางไปไม่เจอ

เลยไปดู Harry Potter กับเพื่อนแล้วไปต่อส้มตำที่เพชรบุรี ปฎิบัติิภาระกินอีกแล้วครับท่าน

ผลคือราคาทองคำดิ่งลงตามคาดแต่ไม่หลุดแนวรับที่หวังไว้ลงไปแค่ $1,381

ไม่ยอมลงไปถึง $1,37x หลังจากนั้นก็มีแรงซื้อไล่ราคาทองกลับขึ้นมา

เหนือ $1,39x หลายรอบ วนไปวนมา ผมไปทานส้มตำกับหอยแมลงภู่ยักษ์นึ่งสบายใจ

วันนี้คาดเดาว่าราคาทองคำน่าจะพุ่งขึ้นอีกแต่ไม่น่าที่จะผ่าน $1,396 ไปได้

น่าที่จะร่วงลงมาทดสอบแนวรับด้านล่างอีกที่ $1,388 และ$1,380

ถ้าคราวนี้รับไม่อยู่ มีโอกาสได้เห็น $1,370 ได้นะครับ แต่ตรงนั้นยอมรับว่าเหนียวแน่นพอควร

โอกาสลงไปก็คงยาก หรือถ้าหลุดลงไปทะลุก็คงยากในช่วงนี้

แต่ก็ไม่แน่ อะไรก็เกิดขึ้นได้ ยิ่งช่วงนี้ ผจก.กองทุนเริ่มจะหยุดตีตั๋วไปเที่ยว

ฉลองวันคริสต์มาสกันแล้ว แรงซื้อขายน่าจะค่อยๆลดลง

โอกาสที่จะวิ่งขึ้นทะลุ $1,400 ผมยังมองว่ายากนะครับ

และรายวันผมก็เห็น โดจิ อีกลูกแล้ว แต่เครื่องมือตัวนี้ก็ไม่ยืนยัน 100% นะครับ

ว่าราคาทองจะเปลี่ยนทิศเมื่อเกิด โดจิ

ขอเดาเท่านี้ครับ ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ปล.ขออธิบายแบบคนรู้น้อยนะครับว่า Doji คือแท่งเทียนที่เกิดขึ้นเป็นรูปเครื่องหมายบวก

มีความหมายว่านักลงทุนเริ่มลังเล หาทิศทางไม่ได้ มักจะกลับทิศเมื่อเกิดรูปโดจินี้

หรือหยุดพักแล้วไปต่อ ก็เป็นไปได้ แต่คนมักจะมองว่ามีโอกาสกลับทิศได้

แต่ก็ไม่แน่เสมอไปนะครับ แค่มีโอกาสเกิดได้ ต้องดูเครื่องมือเทคนิคอื่นๆประกอบด้วยครับ

พึ่งเข้าเมื่อวานตายหล่ะ น่ากลัวจัง !_cd

!01 !01 !01

ขอบคุณอาเฮียแบทแมนคร๊าบบบบบบบบบบ

ขอให้สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง เยอะๆๆๆๆๆๆๆ

คนเห็น คนทัก สาวเห็น สาวรัก................

!01 !01 !01

ขอบคุณบทวิเดาของเฮียแบทนะคะ +1ค่ะ ลงมา1370รอซื้อเพิ่มค่ะ !thk !uu !57 !30 !gvme

!01 !01 !01

ปล.เฮียเน้าครับ ตรงตัวหนังสือวิ่งใต้ราคาทองน่าจะพิมพ์ว่าที่ห้างทองน่ำเชียงหยุดวันไหนถึงวันไหนด้วยน่าจะดึนะครับ ขอบคุณครับ

!01 !01 !01

ปล.เฮียเน้าครับ ตรงตัวหนังสือวิ่งใต้ราคาทองน่าจะพิมพ์ว่าที่ห้างทองน่ำเชียงหยุดวันไหนถึงวันไหนด้วยน่าจะดึนะครับ ขอบคุณครับ

ห้างทองน่ำเชียง หยุด 4-6 ธันวาคมครับ