ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เมื่อวานลืมแสดงความยินดีกับ..คุณ เด็กขายของที่ทายแม่น

วันนี้ ขอเลขเด็ดซักตัวที่ เจ๊แว่นจะเข้าซื้อได้ไหมคะ อิอิ

ปล.ตอนขึ้นไปเจ๊แว่นไม่ขาย ตอนนี้มี 2ดอยแล้ว กร๊ากกกกก

Good morning. คุณ Vanta. ที่ให้ไป $1,377 ออกตอรปิดตลาด USA

อีกแล้ว. พึ่Vanta ขอราคาปิดตลาดใช่ไหมครับ เมื่อวาน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีเช้าวันพฤหัสครับ

บทวิเดามาสายนิดนึง คงทราบนะครับว่าเพราะอะไร ตื่นสายน่ะครับ

ราคาทองเมื่อวานนี้ดีดขึ้นตามคาด แต่ไปได้แค่ 1384.5 หลังจากนั้น

ก็ทำเหมือนไม่ตั้งใจอยากจะขึ้นเสียเลย

ดูท่าทางไม่ดี ซะแล้ว ราคาทองคำจึงมีแรงเทขายออกมาในตอนเย็น

จนไหลลงมาต่ำสุดประมาสองทุ่มถึง 1364

เหมือนเจตนากองทุน จะกดราคาลงเพื่อกิน Stop loss ของรายย่อย

รายย่อยเลยยับไม่เป็นท่า กวาดกินจนเรียบ

หลังจากนั้นก็มีแรงช้อนซื้อกลับเข้ามาทันทีหลังจากที่กินอิ่ม

ราคาทองก็เลยดีดกลับขึ้นมาแกว่งตัวในช่วงแคบๆจนมาหยุดที่ 1375 ในขณะนี้

วันนี้ขอวิเดาว่า หลังจากที่โดนกองทุนกวาดกินจนอิ่มหนำพอสมควรแล้ว

ราคาทองคำจากระดับสูงสุด 1423 -ต่ำสุด 1364 =ลดลงมาถึง59 เชียวนะครับ

ในช่วงเวลาไม่ถึงสัปดาห์เอง คาดว่าน่าจะมีแรงช้อนซื้อกลับเข้ามาในวันนี้

คาดเดาว่าวเช้านี้ราคาทองจะมีแนวรับที่บริเวณ 1370

ไม่ร่วงไปต่ำกว่านี้ หลังจากนั้นน่าที่จะดีดกลับขึ้นไปฝ่าเส้นแนวต้านสีชมพู

เพื่อไปทดสอบแนวต้านด้านบนที่ 1378 และถัดไปที่ 1382

และถัดไปอีกที่ 1386 คงให้แนวต้านด้านบนไว้แค่นี้ก่อน

เพราะดูท่าแล้วขาลงคงยังไม่จบสิ้นทีเดียว

ช่วงนี้เป็นการ Technicle Rebound เท่านั้นเองครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

อยากรู้รายละเอียด gtออนไลน์มากขึ้นค่ะ เมื่อไหร่เจ้าหน้าที่จะมาตอบคะคุณแบทแมน ^_^

!01 !01 !01 !01

ขอบคุณครับเฮีย สำหรับแนวทางการเล่น +1

!01 !01 !01 !01

อยากรู้รายละเอียด gtออนไลน์มากขึ้นค่ะ เมื่อไหร่เจ้าหน้าที่จะมาตอบคะคุณแบทแมน ^_^

มีคำถามไรเกี่ยวกับ GT online ถามได้ค่ะ (^_^)

เงื่อนไขและวิธีการซื้อขาย Gold Online กับบริษัท จีที โกลด์ บูลเลี่ยน จำกัด ชี้แจงเบื้องต้นนะครับ

การพิจารณารับลูกค้า

1.หลักฐานประกอบการพิจารณา

2.สำเนาบัตรประชาชน และสำเนาทะเบียนบ้าน

3.สำเนาการเดินบัญชีกระแสรายวันย้อนหลัง 3 เดือน / สำเนาสมุดเงินฝาก / ทรัพย์สินอื่น

4.หนังสือยินยอมให้หักบัญชีเงินฝากธนาคาร (ATS) พร้อมแนบสำเนาหน้าแรกของสมุดคู่ฝาก

5.สำเนาบัตรประชาชน และสำเนาทะเบียนบ้านของผู้รับมอบอำนาจ (กรณีมอบอำนาจ)

การวางหลักประกันในการซื้อขาย Gold Online

หลังจากที่ลูกค้าได้รับอนุมัติวงเงินให้สามารถซื้อขาย Gold Online ลูกค้าจะต้องนำเงินมาวางเป็นหลักประกันดังนี้

หลักประกันขั้นต่ำ ทองคำแท่งมาตรฐานทองไทย ทองคำแท่งมาตรฐานโลก (LBMA)

(บาท) ความบริสุทธิ์ 96.5 % (ซื้อ/ขาย) ความบริสุทธิ์ 99.99 % (ซื้อ/ขาย)

30,000.- 30 บาท -

50,000.- 50 บาท -

100,000.- 100 บาท 1 Kg.

150,000.- 150 บาท 1 Kg.

200,000.- 200 บาท 2 Kg.

ลูกค้าสามารถถอนหลักประกันได้ ต้องแจ้งให้บริษัททราบล่วงหน้าไม่น้อยกว่า 7 วันทำการ และต้องปลอดภาระหนี้สินกับบริษัท โดยบริษัทจะโอนเงินหลังหักค่าใช้จ่ายต่าง ๆ ให้ลูกค้าภายในวันที่ T+2 นับจากวันที่ได้รับแจ้ง

*หมายเหตุ ทางคุณลูกค้าสามารถซื้อขายได้ทั้ง ทอง 96.5% หรือ ทอง 99.99% ในวงเงินประกันเดียวกันครับ (^_^) รวมทั้งสามารถใช้ได้ทางแบบโทรศัพท์และแบบออนไลน์ครับ

คุณลูกค้าอย่าเพิ่งใจร้อนนะครับ รอ GT ซักนิด แล้วใช้บริการเทรดกับเรานะครับ

GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT GT

GT GOLD BULLION

ขอถามเบื้องต้นก่อนนะคะ :lol:

1.ทรัพย์สินอื่นๆคืออะไรคะ

2.หนังสือยินยอมให้หักบัญชีเงินฝากธนาคาร (ATS)< อันนี้ต้องเอาไปเองเหรอคะ :blink:

3.สำเนาการเดินบัญชีกระแสรายวันย้อนหลัง 3 เดือน / สำเนาสมุดเงินฝาก / ทรัพย์สินอื่น < อันนี้มีผลกับการพิจารณาวงเงินซื้อขายใช่ไหมคะ หรือว่าพิจารณาจากเงินประกัน

4.เงินประกันมีดอกเบี้ยไหมคะ

5.ที่ว่าขั้นต่ำบาทเดียวก็เล่นได้ ไม่มีค่าอะไรเพิ่มเติมใช่ไหมคะ ราคาต่อบาทเท่ากับซื้อทีละ 20ขึ้นใช่ไหมคะ

6.ส่วนต่างซื้อขายเท่าไหร่คะ หรือเปลี่ยนไปเรื่อยๆ

7.ฝากทองได้กี่วันคะ และถ้าจะรับทองต้องแจ้งล่วงหน้ากี่วัน

8.ถ้าลูกค้าต่างจังหวัดต้องมาสมัครเองหรือจัดส่งเอกสารได้คะ

9.บัญชีต่างจังหวัดสามารถใช้ในการหักบัญชีได้ไหม ค่าใช้จ่ายในการโอนทั้งเข้าและออกใครเป็นคนจ่ายคะ

10.บัญชีที่ให้หักใช้ได้ทุกธนาคารหรือเปล่าคะ

11.กรณีวางคำสั่ง ราคาที่ได้คือราคาที่วางเลยใช่ไหมคะ ไม่มีการปัดขึ้นลงโดยบอกว่าลูกค้าต้องการซื้อขายอยู่แล้วอย่างบางค่าย เหอๆ(ตรงนี้ไม่อยากอธิบายมากค่ะ)

ขอบคุณค่ะ :wub:

ปล. ช่วยวางระบบซื้อขายง่ายๆหน่อย ตัวโตๆด้วยค่ะ ที่สำคัญอย่าหลายหน้าจัด แล้วราคาตั้งแต่หน้าแรกที่กดกรุณาเป็นราคาเดียวกับหน้าสุดท้ายจะดีมาก :lol: ขอมากไปหรือเปล่าคะ :lol:

ถูกแก้ไข โดย ohani

เอาขึ้นมาให้ค่ะ http://www.gtgoldonline.com/static/poster.html เผื่อใครยังไม่เห็นรายละเอียด

GT GOLD BULLION

ขอถามเบื้องต้นก่อนนะคะ :lol:

1.ทรัพย์สินอื่นๆคืออะไรคะ

2.หนังสือยินยอมให้หักบัญชีเงินฝากธนาคาร (ATS)< อันนี้ต้องเอาไปเองเหรอคะ :blink:

3.สำเนาการเดินบัญชีกระแสรายวันย้อนหลัง 3 เดือน / สำเนาสมุดเงินฝาก / ทรัพย์สินอื่น < อันนี้มีผลกับการพิจารณาวงเงินซื้อขายใช่ไหมคะ หรือว่าพิจารณาจากเงินประกัน

4.เงินประกันมีดอกเบี้ยไหมคะ

5.ที่ว่าขั้นต่ำบาทเดียวก็เล่นได้ ไม่มีค่าอะไรเพิ่มเติมใช่ไหมคะ ราคาต่อบาทเท่ากับซื้อทีละ 20ขึ้นใช่ไหมคะ

6.ส่วนต่างซื้อขายเท่าไหร่คะ หรือเปลี่ยนไปเรื่อยๆ

7.ฝากทองได้กี่วันคะ และถ้าจะรับทองต้องแจ้งล่วงหน้ากี่วัน

8.ถ้าลูกค้าต่างจังหวัดต้องมาสมัครเองหรือจัดส่งเอกสารได้คะ

9.บัญชีต่างจังหวัดสามารถใช้ในการหักบัญชีได้ไหม ค่าใช้จ่ายในการโอนทั้งเข้าและออกใครเป็นคนจ่ายคะ

10.บัญชีที่ให้หักใช้ได้ทุกธนาคารหรือเปล่าคะ

11.กรณีวางคำสั่ง ราคาที่ได้คือราคาที่วางเลยใช่ไหมคะ ไม่มีการปัดขึ้นลงโดยบอกว่าลูกค้าต้องการซื้อขายอยู่แล้วอย่างบางค่าย เหอๆ(ตรงนี้ไม่อยากอธิบายมากค่ะ)

ขอบคุณค่ะ :wub:

ปล. ช่วยวางระบบซื้อขายง่ายๆหน่อย ตัวโตๆด้วยค่ะ ที่สำคัญอย่าหลายหน้าจัด แล้วราคาตั้งแต่หน้าแรกที่กดกรุณาเป็นราคาเดียวกับหน้าสุดท้ายจะดีมาก :lol: ขอมากไปหรือเปล่าคะ :lol:

GT GOLD ตอบคำถามครับ

หนังสือยินยอมทาง GT เตรียมให้ได้ครับ

สำเนาสมุดเงินฝาก มีผลในการอนุมัติในเรื่องของวงทองซื้อขายด้วยครับ ซึ่งขึ้นอยู่กับวงเงินประกันด้วยเหมือนกันครับ

เงินประกันไม่มีดอกเบี้ยครับเนื่องคุณลูกค้าทำการซื้อขายอยู่ตลอดซึ่งเป็นการประกันในการขึ้นลงของทางราคาทองครับผม

ขั้นต่ำบาทเดียวที่เล่นได้จะมีค่า premium ครับ อยู่ที่ 100 บาท ถ้าเป็นแท่ง 2 บาท ค่า premium อยู่ที่ 150 บาท ครับ แต่ถ้าเป็น 5 บาท 10 บาท เป็นต้นไปจะเปลี่ยนแปลงตามราคา Spot และค่าเงินบาทครับ

ราคาส่วนต่าง จะอยู่ที่ 25-60 บาทครับ( 96.5% 5 บาทขึ้นไปกับ 99.99%) แต่ถ้าเป็น 1 บาทกับ 2 บาท จะอยู่ที่ 80-100 บาทครับ

ฝากทองได้ไม่กำหนดครับ แต่ถ้าทางคุณลูกค้าจะรับคืนต้องแจ้งล่วงหน้า 7 วันนะครับ

สามารถส่งเอกสารได้ครับ

บัญชีต่างจังหวัดสามารถใช้ได้ครับแต่ทางคุณลูกค้าจะเป็นคนรับผิดชอบในเรื่องของค่าใช้จ่ายนะครับ

ทาง GT จะรองรับให้ได้ทุกธนาคารครับ แบงก์กรุงเทพ แบงก์กรุงไทย แบงก์กสิกร แบงก์ธนชาติ แบงก์ไทยพาณิช แบงก์กรุงศรี เป็นต้นครับ

วาง order ทางลูกค้าจะได้ตามราคาที่วางครับ คุณลูกค้าวางเป็นราคาไทย แต่ทาง GT GOLD จะมีราคา spot ขึ้นว่าเป็นเท่าไร ถ้า Match จะได้ราคาตามที่วางครับ

ปล. จะทำตามคำประสงค์ของทางลูกค้าเลยครับผม หน้าแรกที่กด กดเข้าไปเลือกจำนวนซื้อขายราคาจะวิ่งตามอยู่ตลอดครับผม แต่ขอเวลา GT GOLD ซักนิดนะครับ

แล้วถ้าจะซื้อทองแท่ง1บาท(แบบซื้อมาเก็บไว้อ่ะคับ)ซื้อได้ที่ไหนคับ และค่าบล็อคเท่าไรหรอครับ

ปล.เข้าไปในหน้าเว็ปไซด์แล้วมันขึ้นว่า

502 Bad Gateway

--------------------------------------------------------------------------------

nginx/0.7.65