ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ทาง GT Gold ให้ลูกค้าวางเงินน้อยกว่าที่อื่นครับ การที่วาง 30,000 บาทาลูกค้าสามารถซื้อ/ขายรวมกันได้ 30 บาททอง ซึ่งสามารถซื้อได้ขั้นต่ำเพียง 1 บาทครับ B)

ส่วนที่โฆษนาวางเงิน 10% จริงๆแล้วไม่ถึงนะครับ ยกตัวอย่างเ่ช่น

วันนี้ทองบาทละ 19,800 บาทต่อบาท คูณ 30 บาทจะได้ 594,000 บาท

แต่ลูกค้าสามารถวางเงินกับ GT Gold เพียง 30,000 หรือ 5% เท่านั้นครับ :lol:

ง่ะ ที่อื่นก็บาทละ1000เหมือนกันนะ :wacko:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยกคำตอบจากหน้าที่แล้วมาให้ค่ะ

ฝากทองได้ไม่กำหนดครับ แต่ถ้าทางคุณลูกค้าจะรับคืนต้องแจ้งล่วงหน้า 7 วันนะครับ

แทง กิ๊ว หลายเด้อ !01 !gd [/font]

ถูกแก้ไข โดย bmw2770

ในเรื่องของ ราคาส่วนต่าง ตามที่ได้แจ้งคุณลูกค้าอาจต้องมีการเปลี่ยนแปลงบ้างครับแต่จะเป็นใน range ที่กำหนดคือ 25-60 บาทครับ แต่ทางคุณลูกค้าอยากให้ fix 45 บาท? rolleyes.gif

จากประสบการณ์ค่ะ ค่ายนึงส่วนต่างที่ไม่แน่นอนนี่เสียความรู้สึกมากจะกั๊กไรนักหนา :angry: อีกค่ายfixแต่ส่วนต่างก็แยะไป <_< โดยส่วนตัว 45 บาทรับได้ค่ะ

clear แล้วค่ะ หมดคำถามละ เปิดเมื่อไหร่แจ้งให้ทราบด้วยค่ะ เดี๋ยวไปปรึกษากับก๊วนอีกทีค่ะ ชอบตรง 24ชม และ ซื้อขายได้ 5-10บาทไม่เสียค่าpremium นี่แหละ ราคาทองแพงลิบลิ่วทะยอยซื้อขายได้น้อยlotเหลือเกิน ดีค่ะ คิดก่อนทำก่อน เก็บลูกค้าให้หมดรายเล็กรายใหญ่ อ้อ...ห้ามพนักงานดุลูกค้านะ :mad: เพราะลูกค้าจากthaigoldดุกว่าพนักงานแน่นอน :lol:

ถูกแก้ไข โดย ohani

แล้วถ้าจะซื้อทองแท่ง1บาท(แบบซื้อมาเก็บไว้อ่ะคับ)ซื้อได้ที่ไหนคับ และค่าบล็อคเท่าไรหรอครับ

ปล.เข้าไปในหน้าเว็ปไซด์แล้วมันขึ้นว่า

502 Bad Gateway

--------------------------------------------------------------------------------

nginx/0.7.65

ร้านทองใหญ่ๆในเยาวราชมีแน่นอนค่ะ ส่วนต่างไม่ทราบเหมือนกันรอเพื่อนๆมาตอบนะคะ

แต่ถ้าจะเล่นออนไลน์ ยกคำตอบมาให้ค่ะ http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/200-%e0%b8%82%e0%b8%ad%e0%b9%80%e0%b8%94%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%81%e0%b8%b1%e0%b8%9a%e0%b9%80%e0%b8%82%e0%b8%b2%e0%b8%9a%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b8%87/page__st__3075__gopid__75147#entry75147

ขั้นต่ำบาทเดียวที่เล่นได้จะมีค่า premium ครับ อยู่ที่ 100 บาท

ถ้าเป็นแท่ง 2 บาท ค่า premium อยู่ที่ 150 บาท ครับ

แต่ถ้าเป็น 5 บาท 10 บาท เป็นต้นไปจะเปลี่ยนแปลงตามราคา Spot และค่าเงินบาทครับ

อิอิ ตามตรงเลยนะ ถ้าเล่นออนไลน์ไม่ทันรับทองก็ขายแล้วค่ะ ยกเว้นคิดว่าดอยนานแน่ :D

ยกคำตอบจากหน้าที่แล้วมาให้ค่ะ

ฝากทองได้ไม่กำหนดครับ แต่ถ้าทางคุณลูกค้าจะรับคืนต้องแจ้งล่วงหน้า 7 วันนะครับ

คิดค่าฝากไหมค่ะ :rolleyes:

นั่นสิ ลืมถาม แต่สองค่ายนั้นไม่คิดค่ะ รอ gtมาตอบ :lol:

จากประสบการณ์ค่ะ ค่ายนึงส่วนต่างที่ไม่แน่นอนนี่เสียความรู้สึกมากจะกั๊กไรนักหนา :angry: อีกค่ายfixแต่ส่วนต่างก็แยะไป dry.gif โดยส่วนตัว 45 บาทรับได้ค่ะ

clear แล้วค่ะ หมดคำถามละ เปิดเมื่อไหร่แจ้งให้ทราบด้วยค่ะ เดี๋ยวไปปรึกษากับก๊วนอีกทีค่ะ ชอบตรง 24ชม และ ซื้อขายได้ 5-10บาทไม่เสียค่าpremium นี่แหละ ราคาทองแพงลิบลิ่วทะยอยซื้อขายได้น้อยlotเหลือเกิน ดีค่ะ คิดก่อนทำก่อน เก็บลูกค้าให้หมดรายเล็กรายใหญ่ อ้อ...ห้ามพนักงานดุลูกค้านะ :mad: เพราะลูกค้าจากthaigoldดุกว่าพนักงานแน่นอน :lol:

โอ้โห อาจารย์ป้า ข่มขู่ พนักงานซะแล้ว ยังไม่ได้เปิดซื้อหรือขายเป็นทางการเลย เดี๋ยวพอ

เจ้าหน้าที่ฯ เห็น อ.ป้า ไปเปิดหน้าบัญชีฯ ขออนุมัติ แทนที่จะอนุมัติให้ 1000 บาททอง

จะเหลือแค่ 10 บาท นะครับ ฮิ ฮิ ( วันนี้ ประสบช่องได้ แซว อาจารย์ป้า แล้ว )

ร้านทองใหญ่ๆในเยาวราชมีแน่นอนค่ะ ส่วนต่างไม่ทราบเหมือนกันรอเพื่อนๆมาตอบนะคะ

แต่ถ้าจะเล่นออนไลน์ ยกคำตอบมาให้ค่ะ http://www.thaigold....5147#entry75147

ขั้นต่ำบาทเดียวที่เล่นได้จะมีค่า premium ครับ อยู่ที่ 100 บาท

ถ้าเป็นแท่ง 2 บาท ค่า premium อยู่ที่ 150 บาท ครับ

แต่ถ้าเป็น 5 บาท 10 บาท เป็นต้นไปจะเปลี่ยนแปลงตามราคา Spot และค่าเงินบาทครับ

เด็กขายของเคยถามมาครับ เรื่อง 1 บาท 2 บาท ถ้าซื้อ 1 บาท แบบไม่สวย (เป็นเม็ดๆ คล้ายกระดุม) มีค่าแรง 100 บาท

เม็ด 2 บาท ก็ 150 บาท แต่ถ้าซื้อ 1 บาท แบบสวยๆ สี่เหลี่ยมขัดเงา มีโลโก้สวยๆ มีค่าแรง 200 บาท ซื้อ 2 บาท

แบบสวยๆ ก็ 350 บาท แถวนั้นแหละมีครับ

อิอิ เวลาไปแอ๊บหน้าเด็กเข้าไว้ ให้ดีพกคุณซีไปด้วย ส่วนวงเงิน 1000บาททองนี่ ขอยืมตังค์เสี่ยเด็กขายของมาผ่านบัญชีสักสามเดือนสิคะ :lol: :lol: :lol:

อิอิ เวลาไปแอ๊บหน้าเด็กเข้าไว้ ให้ดีพกคุณซีไปด้วย ส่วนวงเงิน 1000บาททองนี่ ขอยืมตังค์เสี่ยเด็กขายของมาผ่านบัญชีสักสามเดือนสิคะ :lol: :lol: :lol:

อย่างนั้น เดี๋ยวรอรับจตุคามฯ ที่ได้รางวัลทายแม่นสิ้นปีมาก่อน แล้วจะให้ยืมไปวางประกันกับ เสี่ย Umpol ที่เวป น่ำเชียง

แล้วก็ให้ เฮียแบทแมน นั่งยันให้อีกที ในฐานะ คนกันเอง ฮิ ฮิ ( เรื่องอื่นๆ คงไม่ว่ากัน แต่เรื่องเงินๆ ทองๆ

คนละเรื่องเลย ไม่เข้าใครออกใครอยู่แล้ว กระเป๋าใครก็กระเป๋าคนนั้น ของใครของมัน นิ จริงมั้ยครับ )

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ถูกถูกถูกกกกกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบบบ :lol:

อย่างนั้น เดี๋ยวรอรับจตุคามฯ ที่ได้รางวัลทายแม่นสิ้นปีมาก่อน แล้วจะให้ยืมไปวางประกันกับ เสี่ย Umpol ที่เวป น่ำเชียง

แล้วก็ให้ เฮียแบทแมน นั่งยันให้อีกที ในฐานะ คนกันเอง ฮิ ฮิ ( เรื่องอื่นๆ คงไม่ว่ากัน แต่เรื่องเงินๆ ทองๆ

คนละเรื่องเลย ไม่เข้าใครออกใครอยู่แล้ว กระเป๋าใครก็กระเป๋าคนนั้น ของใครของมัน นิ จริงมั้ยครับ )

เออแหละ ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะที่ได้รางวัล ทายแม่น แล้วจะรับเป็นกูรูร่นใหม่ที่ wed ไหนคะ หรือควบ ติดตามต่อปาย ทุกที่่นะคะ

สนใจ gold online ครับ อยากถามตามนี้ครับ โดยอิงเปรียบเทียบกับ GF นะครับ ช่วยตอบหน่อย

1. GF 1 สัญญา ราคาประมาณ 57,000 บาท เทียบได้กับทองคำ 50 บาท เสียค่าธรรมเนียมในการซื้อขายปิดสัญญาประมาณ 1 พันกว่าบาท แต่ gold online ถ้าซื้อตั้งแต่ 5 บาทขึ้นไปไม่ีมีค่าธรรมเนียม ถูกต้องไหมครับ ยกตัวอย่างเช่น

- GF 1 สัญญา 50 บาทกรณีทองขึ้นไป 40 บาท เราก็ได้กำไร 2000 บาท (แต่จะมีหักค่าธรรมเนียมก็จะเหลือกำไรอยู่พันกว่าบาท) แต่ถ้าเป็น gold online ผมซื้อ 5 บาท ก็ได้กำไร 200 บาทเต็ม ๆ เลย แบบนี้ใช่ป่าวครับ

2. GF ต้องมี เงินประกันขั้นต้น(IMR),เงินประกันรักษาสภาพ(MMR),เงินประกันรักษาสถานะ(FMR) ซึ่งถ้า MMR ต่ำกว่า FMR แล้วไม่เติมเงินเข้าไปจะถูกบังคับปิดสัญญา ของ gold online มีแบบนี้หรือไม่ครับ

3. GF เล่นเป็นซีรี่ย์ มีหมดอายุสัญญา แล้ว gold online เป็นแบบไหนครับมีหมดอายุไหม เช่นถ้าผมกดซื้อราคานี้ไว้ แล้วยังไม่ขายปล่อยไว้นาน ๆ จนได้ราคาที่พอใจค่อยขาย หรือหากตอนนี้ยังขาดทุนอยู่เลยยังไม่ขาย ทำได้ไหมครับ

4. GF เล่นซีรี่ย์เดียวกัน ระบบราคาจะเป็นแบบเข้าก่อนออกก่อน คือตัวไหนซื้อเข้ามาก่อน ก็จะถูกขายออกไปก่อน ของ Gold online เป็นแบบเดียวกันไหมครับ

5. คิดไม่ออกแล้วจะถามอะไร 5555

ถูกแก้ไข โดย ghostc

คุณ ghostc ทองออนไลน์เหมือนซื้อทองแท่งตามร้านทองค่ะ ไม่เหมือนgf ค่าcomไม่มี ไม่มีปิดสัญญา ไม่มีเปิดสัญญาใหม่ ไม่มีซีรี่ย์ ไม่มีอายุทั้งนั้น

ไม่มีชอตไม่มีlong มีแต่ซื้อกะขาย จะขายlotไหนก็ได้ พอใจราคาก็ขาย ขาดทุนก็เก็บไว้ก่อน กำไรเมื่อไหร่ก็เอาออกมาขาย

ไม่ต้องเอาไปเปรียบเทียบกับgfค่ะ มันเหมือนเราเคยซื้อขายทองกันสมัยก่อนตอนยังไม่มีgf ต้องอาศัยซื้อตามร้านทองราคาสมาคมอ่ะค่ะ

สมาคมส่วนต่างราคาซื้อขาย 100 ออนไลน์ gt 25-60บาท น้อยกว่าสมาคม

แต่ออนไลน์จะดีกว่าตรงไม่ต้องไปร้านทอง ราคาเรียลไทม์ เปิดซื้อขายแต่ละวันนานกว่ามาก ฝากทองได้ เอาทองก็ได้ เข้าไวออกไววันต่อวันยังได้เลยค่ะ

แต่ต้นทุนแพงกว่ามากตามราคาทองโลก 10บาทตอนนี้ก็สองแสนแล้ว

ถ้าอยากชอตก็เอาทองที่ติดดอยนั่นแหละมาขาย แล้วซื้อคืนที่ต่ำกว่าให้ได้แล้วกันอย่าผิดทางอีกล่ะ วิธีนี้กำไรมาก็เอามาหักค้นทุนลดดอยไปเรื่อยๆ

ถูกแก้ไข โดย ohani

สนใจ gold online ครับ อยากถามตามนี้ครับ โดยอิงเปรียบเทียบกับ GF นะครับ ช่วยตอบหน่อย

1. GF 1 สัญญา ราคาประมาณ 57,000 บาท เทียบได้กับทองคำ 50 บาท เสียค่าธรรมเนียมในการซื้อขายปิดสัญญาประมาณ 1 พันกว่าบาท แต่ gold online ถ้าซื้อตั้งแต่ 5 บาทขึ้นไปไม่ีมีค่าธรรมเนียม ถูกต้องไหมครับ ยกตัวอย่างเช่น

- GF 1 สัญญา 50 บาทกรณีทองขึ้นไป 40 บาท เราก็ได้กำไร 2000 บาท (แต่จะมีหักค่าธรรมเนียมก็จะเหลือกำไรอยู่พันกว่าบาท) แต่ถ้าเป็น gold online ผมซื้อ 5 บาท ก็ได้กำไร 200 บาทเต็ม ๆ เลย แบบนี้ใช่ป่าวครับ

ถูกต้องครับ

2. GF ต้องมี เงินประกันขั้นต้น(IMR),เงินประกันรักษาสภาพ(MMR),เงินประกันรักษาสถานะ(FMR) ซึ่งถ้า MMR ต่ำกว่า FMR แล้วไม่เติมเงินเข้าไปจะถูกบังคับปิดสัญญา ของ gold online มีแบบนี้หรือไม่ครับ

GT Gold เหมือนกับไปซื้อทองแท่งที่เยาวราช เป็นการซื้อขายขาด พอใจราคาเมื่อไหร่ก็ขายครับ

3. GF เล่นเป็นซีรี่ย์ มีหมดอายุสัญญา แล้ว gold online เป็นแบบไหนครับมีหมดอายุไหม เช่นถ้าผมกดซื้อราคานี้ไว้ แล้วยังไม่ขายปล่อยไว้นาน ๆ จนได้ราคาที่พอใจค่อยขาย หรือหากตอนนี้ยังขาดทุนอยู่เลยยังไม่ขาย ทำได้ไหมครับ

ทำได้ครับ GT Gold รับฝาก/ดูแลทองให้ด้วยครับ

4. GF เล่นซีรี่ย์เดียวกัน ระบบราคาจะเป็นแบบเข้าก่อนออกก่อน คือตัวไหนซื้อเข้ามาก่อน ก็จะถูกขายออกไปก่อน ของ Gold online เป็นแบบเดียวกันไหมครับ

ขึ้นอยู่กับลูกค้าครับ อยากขายก้อนไหนก่อนหลังก็ได้ครับ

5. คิดไม่ออกแล้วจะถามอะไร 5555

ถามมาตอบไป ได้เรื่อยๆครับ 55 cool.gif